ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ตัดปีกจมูกมาแล้ว7วัน เป็นหนองใหญ่มากๆ ทำไงดีคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Lalita003    เวลา: 2016-12-7 18:14
ชื่อกระทู้: ตัดปีกจมูกมาแล้ว7วัน เป็นหนองใหญ่มากๆ ทำไงดีคะ
สวัสดีค่ะ
เพิ่งตัดปักจมูกมาได้ 7 วันค่ะ (ยังไม่ตัดไหม)
ตั้งแต่วันแรก จมูกบวมไม่มีท่าทีว่าจะยุบ เรารอมา 3 วันเลยสังเกตุแผล เห็นครั้งแรก แผลออกแฉะๆ เราก็คิดว่าเดี๋ยวก็แห้ง (เราเอาน้ำเกลือเช็ดทุกวันตามที่หมอสั่งนะคะ) พอเข้าวันที่3-4 เราสังเกตุเห็นมีหนองค่ะ แล้วลึกด้วย เป็นหลุมๆเลยค่ะ เราเอาคอดตอลบัทชุบน้ำเกลือแล้วก็เช็ด ปรากฏว่ามีกลิ่นเหม็นๆ กว่าเราจะว่างไปหาหมอก็วันที่ 9 ระหว่างนี้ควรทำยังไงดีคะ เครียดมากๆค่ะ กลัวจมูกยุบลงไป กลัวจมูกโบ๋ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
โดย: abcd111d    เวลา: 2016-12-7 18:51
กินยาให้ครบ เช็ดทำความสะอาดแผลบ่อยๆครับ
โดย: mjmart    เวลา: 2016-12-7 19:09
โทรปรึกษาคลีนืกที่ทำเลยคะ เล่าอาการให้เค้าฟัง เค้าให้คำแนะนำเราดีที่สุดคะ
โดย: Nico_Nico    เวลา: 2016-12-8 10:50
กลับไปคลีนิคเถอะค่ะ ถ้ามีหนองเยอะน่ากลัวอ่า

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2