ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำจมูกมาแล้ว มีคล้ายๆหนองสิวขึ้นที่ปลายจมูกภายในคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: jira02    เวลา: 2015-5-30 16:02
ชื่อกระทู้: ทำจมูกมาแล้ว มีคล้ายๆหนองสิวขึ้นที่ปลายจมูกภายในคะ
สวัสดีคะ เพิ่งจะทำจมูกไปประมาณ 5 เดือนที่แล้วคะ
ทำซิลิโคน แล้วใช้กระดูกหลังหูมาเสริมปลายคะ ป้องกันการทะลุ หมอบอกเช่นนี้คะ
แรกๆก็เรียบร้อยดี ปกติ ไม่มีปัญหาใดๆเลยคะ
จนกระทั่งครบ5เดือนพอดี

เกิดเจ็บๆตรงที่ปลายจมูกมา 2-3 วัน
ตอนแรกก็คิดว่าสิว เป็นช่วงเมนจะมาพอดี เลยไม่ได้คิดอะไรคะ
ตอนแรกว่าจะไปหาหมอ แต่ติดช่วงสอบพอดีด้วยคะ

พอเข้าวันที่ 4-5  ให้เพื่อนส่องไฟฉายให้ดู
ปรากฏว่าเหมือนเป็นตุ่มน้ำเหลืองเลยคะ
ต่างกับ 2-3วันแรก ไม่มีคะ มีแต่แดงๆ ไม่จับก็ไม่รู้สึกคะ
สอบเสร็จพอดีเลยคะ ก็เลยตัดสินใจไปหาหมอโดยเร่งด่วนที่สุดคะ

พอหาหมอเสร็จ หมอก็บอกว่า อักเสบค่ะ เดี๋ยวจะเจาะน้ำเหลืองออกให้แล้วเย็บแผลให้ใหม่

อันนี้อยากทราบว่าเกิดจากอะไรอะคะ หมอบอกว่า เกิดจากการไปโดนมันบ่อยๆ
แต่ปกติก็ไม่ค่อยจับมันอยู่แล้วนะคะ

กลัวมันจะมีปัญหาในอนาคตอีกอะคะ วานผู้รู้ช่วยตอบให้ทีคะ

โดย: omorawan    เวลา: 2015-5-31 11:58
ทำจมูกผลตามหลังมันเราก็ไม่รู้ว่าตะเกิดไรขึ้น บางคนทำสอง สามปี อยู่ดๆอักเสบก็มี บางคน นานกว่านั้นก็เยอะ สู้ๆนะคะ ยิ่งทำยากการแก้ปัญหายิ่งเยอะค่ะ เรามาเก็บข้อมูล...
โดย: jira02    เวลา: 2015-6-5 15:47

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://www.dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2