ดู: 11006|ตอบกลับ: 19
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวจมูก 7 วัน คุณหมอศรันย์ค่ะ จมูกโด่งน้อยเกินไปรึเปล่าค่ะ? อยากได้ปลายจมูกสูง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mingar เมื่อ 2012-11-14 16:12

สวัสดีค่ะ ชื่อน้องรุศ นะค่ะ  ไปเสริมจมูก ราคา 12,000 บาท ที่คลินิค P10 เมเจอร์รัชโยธิน ชั้น 3 กับคุณหมอศรันย์มาเมื่อวันศุกร์ที่ 2 พ.ย. 2555 ที่ผ่านมาค่ะ ปลายจมูกเดิมของรุศก็พอมีอยู่บ้างค่ะ เพียงแต่ไม่มีดั้ง ดั้งแหม่บอ่ะ อิอิ........
ในชีวิตไม่เคยมีความคิดที่จะทำศัลยกรรมเลยค่ะ

แต่มีอยู่มาวันนึง เพื่อนสาวโทรมาชวนว่า "แก ๆ ฉันกำลังจะไปทำจมูกนะ แกสนใจจะไปทำด้วยกันป่ะ? ถ้าทำแล้วเราสวยขึ้น เราก็มีความมั่นใจมากขึ้น แล้วสิ่งดี ๆ ก็อาจจะมีเข้ามาในชีวิตแกบ้างก็ได้นะ เช่น มีแฟน มีงาน มีเงินเพิ่ม เปงต้น  ฮ่า ๆ ๆ" ](เออ ๆ เหตุผลนี้มันก็ฟังขึ้น และน่าสนใจดีนะ อิอิ)
ก็คิดทบทวนอยู่เป็นเดือนค่ะ สุดท้ายเลยตอบ "Ok I'm say Yes." ตกลงโอเครร กะเพื่อนสาวไปค่ะ (แต่ขอดูฝีมือการเหลาน้องซิลิ ของคุณหมอที่แถว ๆ BTS สะพานควาย ที่เพื่อนสาวเลือกก่อนนะค่ะ ว่าจะออกมาสวย และเป็นธรรมชาติแค่ไหน)

เพื่อนสาวของน้องรุศ ทำช่วงวันหยุดวันแม่เดือนสิงหาคมค่ะ (คอยอยู่ดูแล และสังเกตุการณ์แล้ว เออ ๆ ดีวุ้ย พักฟื้นแค่ 3 วันเอง วันที่ 4 ก็ไปทำงานได้แระ)
แต่ผ่านไปซัก 2 อาทิตย์ ทำไมสันจมูกเป็นแท่งเด่นขึ้นมาเชียว คิดในใจว่า "ไม่เอาดีกว่า หาหมออื่นทำให้ดูดี เป็นธรรมชาติ จมูกไม่เป็นสัน เป็นแท่งแบบเพื่อนสาวดีกว่ามั้ยเรา 555"

ก็เลยแอบมาส่องดูรีวิว ของหลาย ๆ คนในเวปดั้งโด่ง ที่แหล่ะค่ะ ว่าคุณหมอแต่ละท่าน มีเทคนิคการเหลาน้องซิลิ สไตล์แบบไหนกันบ้าง

ตอนแรกก็เลือกคุณหมอศรันย์นะค่ะ เลยตัดสินใจส่งเมล์รูปหนังหน้าตัวเองเพื่อสอบถามว่า ควรทำจมูกสไตล์แบบไหน? ราคาเท่าไหร่?
แต่ผู้ช่วยคุณหมอศรันย์ตอบเมลล์กลับมาว่า "น้องรุศเป็นคนมีจมูกบานตรงปลาย ต้องตัดปีกจมูกด้วยค่ะ ควรต้องใช้วิธีผ่าตัดแบบ Open ซึ่งราคาประมาณ 2 หมื่นกว่าบาท"

!!!OMG....น้องรุศ ไม่อยากตัดปีกจมูกค่ะ อยากมีปลายจมูกเพื่อประดับเป็นโหง้วเฮ้ง เก็บทรัพย์ และสะสมทรัพย์ค่ะ
น้องรุศก็แค่อยากเสริมดั้ง เสริมปลายจมูกให้สูง ๆ โด่ง ๆ ขึ้นมาบ้าง เพื่อให้ปีกจมูกบานน้อยกว่าเดิม แค่นี้เองค่ะ
(จึงต้องลองเลือกหมดอื่นดูบ้างดีกว่า)

คุณหมอที่ 2 คือ คุณหมอศิริพรชัย คลินิคแถว ๆ อ่อนนุช ค่ะ ชอบทรงจมูกค่ะ ดูเปรี้ยว ๆ โฉบเฉี่ยว ดีค่ะ อยากได้แบบนั้น

แต่สุดท้ายก็เปลี่ยนใจค่ะ เมื่อลองเสี่ยงดวงเดินทางแวะไปที่คลินิค P10 ของคุณหมอศรันย์
ได้พบ ได้คุย ได้ปรึกษาคุณหมอโดยตรง ดีใจมากค่ะ
คุณหมอถามว่า
1. "ทำงานด้านไหนครับ?" เพื่อให้เหมาะสมกับงานท่ทำอยุ่ค่ะ
2. "อยากจะสวยแบบหน้าหวาน หรือ สวยแบบให้หน้าเปลี่ยนไปเลย" (ทิ้งคำถามให้น้องรุศกลับไปคิดอีก ว่าจะเอาแบบสไตล์ไหน 5555)
3. เสริมจมูกได้นะ แต่อยากให้ไปดัดฟันก่อน แล้วอีก 2-3 ปีค่อยมาเสริมจมูกดีกว่ามั้ย เพราะรูปหน้าจะเข้ารูปกว่าเดิมอ่ะ (นั่งงง ๆ ดัดฟันมันเกี่ยวไรกะทำจมูกเหรอ ฟันฉันก็เรียงอยู่แล้วนิ ทำไมต้องไปดัดฟันล่ะ งง จัง) แต่ก็มาถามพี่ ๆ เพื่อน ๆ ที่ออฟฟิตนะคะ ทุกคนบอกว่า "ใช่เลย ควรไปดัดฟันก่อนเพื่อให้เห็นรูปหน้าจริง ๆ"

แต่น้องรุศรอไม่ไหวแล้วค่ะ อารมณ์อยากมีดั้ง ก็เลยจองคิวคุณหมอเลยค่ะ อีก 2 เดือน ถึงได้คิวว่างคุณหมอ และคิวสะดวกของเรา 2/11/2555 ค่ะ อิอิ.........

แบบที่เอาไปให้คุณหมอ ทำเป็นตัวอย่างค่ะ

ขอขอบคุณสำหรับเพื่อน ๆ ทุก ๆ คน ที่แนะนำติชมกันนะค่ะ
โดยน้องรุศขึ้นเขียงวันศุกร์ที่ 2 พ.ย. 2555 พักฟื้นเสาร์อาทิตย์ และลาพักร้อนวันจันทร์วันเดียวเองค่ะ วันอังคารก็ไปทำงานตามปกติอ่ะค่ะ
"หน้าแกเหมือนเดิม หน้าแกเหมือนไม่ได้ไปทำอะไรมาเลย, จมูกโด่งนิดเดียวเอง, ปลายจมูกยังบาน ๆ อยู่นะ ควรตัดปีกจมูกเพิ่มอีกนิสสสนึง จะสวยขึ้นนะค่ะพี่รุศ" (นี่คือคำพูดของทุกคนที่เห็นจมูกหลังวันผ่าตัด 4 วันค่ะ)

ทรงจมูกสวยดีนะคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-13 22:01:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย iambee เมื่อ 2012-11-13 21:57
ทรงจมูกสวยดีนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ คุณ iambee   
สวยค่ะ หมอทำปลายสวยจัง ธรรมชาติสวยแล้วค่ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 08:44:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pitar19 เมื่อ 2012-11-14 06:47
สวยค่ะ หมอทำปลายสวยจัง ธรรมชาติสวยแล้วค่ะ ...

ขอบคุณค่ะ  แต่จมูกช่วงปลายมันดูตัด ๆ เหมือนของเดิมไปนิสสสส อยากให้มีหยอดน้ำ หรือปลายจมูกยื่น ๆ ออกมาให้ดูมีมิติมากขึ้นอ่ะค่ะ  
ถ้าไปเติมเพิ่มอีกนิดหน่อยได้มั้ยค่ะเนี่ย  ไม่อยากรื้อดั้งที่เพิ่งทำมาอ่ะค่ะ
สวยมากคับ ยิ่งยุบยิ่งสวย น่ารักมากคับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 13:30:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aicky เมื่อ 2012-11-14 12:00
สวยมากคับ ยิ่งยุบยิ่งสวย น่ารักมากคับ ...

[b]Wowwww..... จริงเหรอค่ะ  ขอบคุณมาก ๆ นะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

จิงคับ น่ารักขึ้นเยอะเลย ^ ^  โพสต์ 2012-11-15 11:51
ตรงปลายไม่แตกต่าง จากก่อนทำเลยครับ ปลายยังเป็นทรงเดิมอยู่ หมอเพิ่มให้แต่ช่วงหว่างตา มีสันขึ้น แต่ปลายเหมือนเดิมเลยทำให้หน้าไม่เปลี่ยนครับ
หมอทำโด่งธรรมชาติแบบไม่เวอร์ แต่เราชอบแบบเวอร์อะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 14:51:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ESSO66 เมื่อ 2012-11-14 13:56
ตรงปลายไม่แตกต่าง จากก่อนทำเลยครับ ปลายยังเป็นทรงเด ...

ใช่แล้วค่ะ ปลายจมูก น้องรุศก็พอมีอยู่บ้าง เป็นทุนได้นิดหน่อยอ่ะ 555
แต่พอทำมาแล้ว  ทุกคนบอกว่า "เหมือนไม่ได้ทำอะไรมาเลย ดูเป็นธรรมชาติมาก ๆ "

เริ่มอาการนอยด์ ๆ ในใจนิด ๆ นะค่ะ  ว่า "อ้าว เราอุตส่าห์เสียเงินเข้าร้านหมอ เพื่อทำหน้าให้ดูเปลี่ยนไป ให้ดูโฉบเฉี่ยว ให้ดั้งโด่ง ๆ แต่คุณหมอเติมจมูกให้นิดเดียวเองรึเนี้ย 5555 โอ้ววว  ไม่น่ะ น้องรุศอยากดูเปรี้ยว ๆ แบบมุนินทร์ บ้างอ่ะค่ะ  5555"
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 14:55:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย นานี เมื่อ 2012-11-14 14:11
หมอทำโด่งธรรมชาติแบบไม่เวอร์ แต่เราชอบแบบเวอร์อะ{:1_1 ...

ใช่แล้วค่ะ  น้องรุศชอบแบบสไตล์ดั้งมน ๆ เป็นธรรมชาติ แต่ก็อยากให้โด่ง ๆ สูงเวอร์ นิดหน่อยอ่ะค่ะ  555

ขอบคุณนะค่ะ

เท่าไหร่คะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 16:00:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย imjang เมื่อ 2012-11-14 15:35
เท่าไหร่คะ

ราคา 12,000 บาทค่ะ อิอิอิ....
เราว่า มันเข้ากะหน้าแล้ว หวานขึ้นค่ะ ถ้าเปลี่ยนไปจากเดิมมาก มันจะประหลาดไปเลย จะยิ่งนอยนะตัว
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 17:14:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย PetiteBlyth เมื่อ 2012-11-14 16:27
เราว่า มันเข้ากะหน้าแล้ว หวานขึ้นค่ะ ถ้าเปลี่ยนไปจา ...

โอ้ววววว....จริงเหรอค่ะ   ขอบคุณมาก ๆ เลยนะค่ะ  ที่ให้กำลังน้องรุศ อ่ะค่ะ
ศิษย์ครูเดียวกันค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 21:31:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย veevity เมื่อ 2012-11-14 21:08
ศิษย์ครูเดียวกันค่ะ

ว้าว ๆ ๆ ยินดีที่ได้รุ้จักนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย mingar เมื่อ 2012-11-14 21:31
ว้าว ๆ ๆ ยินดีที่ได้รุ้จักนะค่ะ

เหมือนกันนะค่ะ
สวยเป็นธรรมชาติดีคะ่ หน้าตาน่ารักขึ้น
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-29 12:24:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย koryar เมื่อ 2012-11-28 13:15
สวยเป็นธรรมชาติดีคะ่ หน้าตาน่ารักขึ้น ...

ขอบคุณมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้