ดู: 8273|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกรอบ2หมอชาตรีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ชื่อ เจน นะคะ อายุ 21 ค่ะ
เดิมเป็นคนมีจมูกอยู่แล้ว แต่อยากมีอีก ฮ่าๆๆ
ทำครั้งแรกที่ คลินิก แถวๆปิ่นเกล้า ทำมาหนึ่งที แล้ว เบี้ยว หมอ แก้ใหม่ ใส่ซิลิอันเดิม
มันเลยน่าจะอักเสบแผลไม่หายสักที คือปลายบวมหลายเดือนแล้วไม่หายน่ะค่ะ ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยสวยด้วย
ตอนนั้น เลือก ทรงหยดน้ำไว้
รูปตอนทำครั้งแรกค่ะ
จมูกก็พุ่งแหละ ตอนนั้นพอจมูกได้ 2เดือน ก็เริ่มดัดฟัน

พอเอาออก จะบอกว่ามันเจ็บมากกก น้ำตาไหลแหละ เจ็บที่สุดเลย
อันนี้คือจมูกหลังเอาออก ที่จริงมันก็ไม่ได้หดลงอะไรมากหรอกนะคะ
มันจะค่อยๆแฟบๆลง
ตอนเอาออกใหม่ๆนี้ไม่มีคนรู้เลยว่าเอาออกแล้ว

ทีนี้เอาออกก็พักจมูก4 เดือน ถึงจะไปทำใหม่
ทั้งเพื่อนที่มอ เพืื่อนที่ทำงาน ทำที่ สยามคลินิก เพชรบุรี ซ 7 เยอะมากๆ  ก็เลยตัดสินใจดู
ไปจองคิวล่วงหน้าเดือนนึงไ้ด้มั้ง เพราะว่าต้องกะวันหยุดงานที่ทำงานด้วย

คาดหวังกับการทำครั้งนี้นะคะ เพราะว่า ไม่อยากแก้อีกแล้ว ไม่อยากเบี้ยว(ขอให้เป็นอย่างนั้น)
ไม่ชอบเลยเวลาฉีดยาชา เจ็บจริงT^T หยุดงานทีเงินหายไปเยอะนะคะ(แอบงก)

พอถึงวันทำก็ไปสายค่ะ ได้คิวสุดท้ายเลย แฟนบ่นแล้วบ่นอีก
เอารูปAvril Lavigne ให้หมอดู คือกะเอาแบบฝรั่งเลย
หมอบอกเกาหลีไม่ชอบหรอ หน้าหวานๆ
เราบอก ไม่รู้จักอะค่ะหมอใครคะในรูป555 หนูขอฝรั่งๆโด่งๆแล้วกันค่ะ

ได้เวลาทำจริงๆก็ไม่ได้เครียดอะไรมากนะคะ บอกเลยว่าหมอทีนี้เป็นหมอในฝันเลย
เราน่าจะมาทำทีนี้ตั้งแต่ทีแรก แค่หมื่นเดียว แต่หมอแบบเป็นกันเองมาก

หมอบอก โด่งลูกครึ่ง สมใจคุณแน่ ครับ!

ทำมา5วันแล้วค่ะ

รูปตอนแรกๆ แอบเซนเซอรตา อายอะ 555 หน้าดิบ

ส่วนตัวก็รู้สึกพอใจนะคะ ขนาดยังไม่ยุบดียังโด่งเป็นลำเลย(เพื่อนแซว55)

แอบนอยด์กลัวเบี้ยว แต่คงไม่แก้แหละ ขอดัดแทนดีกว่า

ปล. ทำครั้งที่2นี้ ดัดฟัน ได้ประมาณ6 เดือน ถอนฟันไปแล้ว6ซี่ โครงหน้า น่าจะเปลี่ยนเนาะ เพื่อนๆช่วยสังเกตุหน่อย

ขอบคุณสำหรับรีวิวแรกค่ะ วางแผนต่อไป อาจจะทำหน้าอก เพราะที่ทำงานก็ฮิตทำกันอีกแหละ
ช่างแต่งหน้าก็เชียร์หมอเทพจัง แต่ขอเก็บตังค์สักแป๊บ

หมอเดียวกันเรยค่ะ สวยสมใจค่ะ
ลูกครึ่งเลยอ่ะ ราคาแก้เท่าไหร่ค่ะ
สวยเหมือนลูกครึ่งเลยครับ
จมูกรอบแรกทำที่คลินิกไหนครับ
สวยครับลูกครึ่งเลย
สวยงามมากเลยค่ะ..จองคิวนานมั้ยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

จองล่วงหน้าเดือนนึงอ่ะค่ะ เข้าไปจองที่คลินิกเองได้เลย  โพสต์ 2012-12-28 11:37
โคตรสวยเลยอะ
จมูกอันแรกเหมือนจะใช่คลีนิกเดียวกัลเรยคลีนิคอยู่ข้าง ๆพาต้าปิ่นเกล้สใช้มั้ยคร๊?????????

ลูกครึ่งเลยอ่ะ ราคาแก้เท่าไหร่ค่ะ กำลังหาข้อมูล แก้ยู่
พี่ถ้าคนเปนไซนัท เสริมได้ปะ
พี่คะ ถ้าสมมติเอาออก แล้วจะทำใหม่วันนั้นเลย จมูกจะเป็นอะไรมั้ยคะ รบกวนช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
ราคา แก้เท่าไหร่ค่ะ และถ้าเสริมมาได้ 2 เดือน แล้วนัดแก้เลยได้ไม่ค่ะ แนะนำให้ที่ค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-7 17:13:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Namzomaliz เมื่อ 2013-1-7 09:49
พี่คะ ถ้าสมมติเอาออก แล้วจะทำใหม่วันนั้นเลย จมูกจะเ ...

ต้องไปปรึกษาหมอเลยค่ะ หมอใจดีมาก แต่แนะนำให้ไปตั้งแต่ก่อนเที่ยงนะคะ คนเยอะ
จมุกสวยมากเลยค้ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-1-21 23:18:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดท 1 เดือน ค่ะ ผ่านไปเร็วมาก ยุบลงเยอะเหมือนกัน

รักหมอชาตรีที่สุดเลย ตั้งแต่ได้ดั้งใหม่ รู้สึกได้งานเยอะขึ้น

จะทำทั้งทีอย่ามัวแต่เสียดายตังค์เลยค่ะ ถ้าเงินไม่พอก็ยังไม่ต้องรีบ
หาที่ดีที่สุดสำหรับเราดีกว่า
พี่ค่ะ  หมอชาตรี  จ.อะไรค่ะ
สวยคมเลยอ่ะ ทรงจมูกสวยมาก
ชอบอ่ะ สวยมากกก   ตาก็สวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้