ดู: 11783|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] พิ่งไปอับจมูก กับหมอศรันต์ P10 มาเมื่อคืนค่ะ สดๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pittypatty เมื่อ 2012-5-13 12:29

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pittypatty เมื่อ 2012-5-13 12:27

หลังจากจองคิวไปนาน ก็ได้คิวที่เหมาะลงตัว ไม่ป่วย ไม่เป็นหวัด และไม่เป็นแผลที่จมูก เพิ่งได้ทำเมื่อคืนค่ะ
ไปตั้งแต่ 6 โมงเย็น ต้องรอคุณหมอคุยให้คำปรึกษากับคนไข้ (ยาวเหยียด) กับรอคิวผ่า (ได้คิวที่ 4) ก็ปาเข้าไป สี่ห้าทุ่ม แล้วค่ะ

ก่อนผ่า บอกคุณหมอว่า อยากได้ปลายพุ่ง ๆ มากที่สุดเท่าที่จะทำได้ หมอบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะพุ่งได้แค่ไหน เพราะผิวบาง แต่ก็รับปากว่าจะทำให้ดีที่สุด ตอนผ่าไม่รู้สึกตัวเพราะชาด้วยฤทธิ์ยาชา แต่ที่เจ็บมาก ๆ ตอนฉีดยาชาค่ะ ต้องทนเอาเพื่อความสวย ระหว่างทำ คุณหมอเหลาซิลิโคนใส่แล้วใส่อีกหลายรอบเลยค่ะ เพราะเราเน้นมาก เอาปลายพุ่ง ๆ คุยกะแกว่าให้ออกมาสวยเต็มที่เหมือนดาราเลยนะค่ะคุณหมอ (อิอิ) คุณหมอก็น่ารักใจดีค่ะ รับปากว่าจะทำให้ดีที่สุด

ภายนี้เป็น Before ถ่ายที่บ้านก่อนเข้าคลีนิคค่ะ

Before

เนื่องจากดั้งเก่า มันมีดั้งเล็กน้อย แต่ปลายไม่พุ่ง เลยบอกคุณหมอว่าเอาปลายพุ่ง ไม่เน้นหัวตา คุณหมอก็จัดให้ค่ะ ใส่ดั้งเสร็จเป็นที่เรียบร้อย ก็ใส่เฝือก ดังภาพ (วันเดียวกัน)

วันแรกออกมาจากคลีนิค ยังลั๊ลล๊าได้ค่ะ เพราะไม่บวม ไม่เจ็บเลย เลยประมาทไปนิด เวลาเดินเหิน ชอบลืมตัวค่ะ เดินแรง ๆ บ่อยมาก เวลานอนเค้าแนะนำให้นอนหมอนสูง และนอนหงาย ด้วยความที่นอนหมอนสูงไม่ถนัด และก็นอนหงายไม่เป็น ... ก่อนนอน ซ้อนหมอนไว้ 5 ใบ ตื่นขึ้นมาไงเหลือหมอนแค่ 2ใบ แถมเอียงหน้าไป ๆ มา ๆ อีกตังหาก ตื่นขึ้นมาเลยบวมฉึ่งเลย กำจริง ๆ

แล้วจะเข้ามาอับเดทภาพให้ดูทุกวันจนกว่าจะสวย รอชมกันต่อไปนะค่ะ

ขอให้หายไวๆ นะคะ
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ศิษย์เดียวกัน หายไวๆนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

มาอัพรูปเรื่อยนะค่ะ อยากรู้ว่าปลายพุ่งๆเป็นยังไงอ่า หนูว่าจะไปแก้อยู  โพสต์ 2012-5-12 18:08
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-12 18:29:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ถ้าไม่เบี้ยวคงถือว่าฟลุ๊กมากเลย เพราะนอนหงายไม่เป็นเลยค่ะ รู้สึกตัวทีไร เจอตัวเองนอนตะแคงหน้าทุกทีเลยอ่ะ ไม่รู้จะทำยังไงดี ใครมีเคล็ดลับเด็ด ๆ แนะนำบ้างค่ะ
รอชมผลงานค่ะ กำลังจะไปเป็นศิษย์หมอศรัณย์เหมือนกันค่าา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tantanote เมื่อ 2012-5-12 19:35

หายไวไวนะคะ รอชมรีวิวอยู่ค่ะ  ลองสวม travel pillow ดูซิคะ หมอนจะได้ล็อคหน้าเราไว้ ส่วนตอนนอนก็ให้นั่งพิงหมอนหลับดูค่ะน่าจะช่วยได้บ้างค่ะ เอาใจช่วยนะคะ
รอชมผลงานอยู่น๊า หายไวๆน่ะคะ ^^
หายไวไวนะคะ ^^
หายเร็วๆนะค่ะ^^
ลงรูปให้ดูเรื่อย ๆ นะค่ะ เพราะนัดคิวจะไปทำกับหมอศรันย์ P 10 เหมือนกัน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-13 07:41:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้ตื่นขึ้นมา บวมกว่าเก่าค่ะ... เพราะเมื่อคืนตอนแรกกะจะนั่งหลับที่เก้าอี้ทำงาน แต่ไม่ไหวอะค่ะนอนไม่หลับ ต้องขึ้นไปนอนในห้อง ก่อนนอนใส่หมอนซ้อนกันไว้ 4-5 ใบ ตื่นมาเหลือหมอนหนุนแบน ๆ ใบเดียว... ทั้งนอนดิ้นและก็หมอนเตี้ยอีก เฮ้อ!! แล้วเมื่อไหร่จะสวยซักทีเนี่ย
ลองใช้หมอนตัว U ล็อคคอดูค่ะจะได้หันไปไหนไม่ได้ ฮ่ะๆ ขอให้สวยๆนะค๊า
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-13 08:02:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย lshq เมื่อ 2012-5-13 07:58
ลองใช้หมอนตัว U ล็อคคอดูค่ะจะได้หันไปไหนไม่ได้ ฮ่ะๆ  ...

ขอบคุณค่ะ จะลองดูแต่รู้สึกไม่ค่อยชิน แต่เพื่อความสวยจะพยายามค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย pittypatty เมื่อ 2012-5-13 08:02
ขอบคุณค่ะ จะลองดูแต่รู้สึกไม่ค่อยชิน แต่เพื่อความส ...

ต้องทนนิดนึงค่าเดี๋ยวเบี้ยวจะเสียใจน๊า สู้ๆค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-13 11:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pittypatty เมื่อ 2012-5-13 11:46

ผ่านไปครึ่งวัน หน้าที่บวม ๆ เมื่อเช้า เริ่มค่อย ๆ ยุบลงค่ะ ... ค่อยยังชั่วหน่อย เพราะบ่ายนี้ต้องสอนทำเว็บ
สอนมันทั้งเฝือกนี่แหละ แต่ยังดีที่บวมน้อยลงหน่อย

เย็นนี้จะได้เวลาถอดเฝือก รอลุ้นกันค่ะ
ว่าจะไปทำกับคุณหมออยู่หายไวๆนะ

แสดงความคิดเห็น

ช่ายอยากแก้มั๊ก  โพสต์ 2012-5-14 06:35
จริงหรา เด็กแน๊ก 55  โพสต์ 2012-5-13 14:28
รอชมตอนถอดเฝือกนะคะ
ลุ้นแทน เลยค่ะ  อิอิ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-13 15:53:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pittypatty เมื่อ 2012-5-13 18:48

ใจร้อน อยากถอดเฝือกแล้วคร๊าา ทนถึงตอนเย็นไม่ไหว อิอิ

แต่หน้าอวตาร มาก ๆ เลยค่ะ โทรไปถามที่คลีนิค เค้าบอกว่าจะบวมเต็มที่อีกแค่วันเดียวค่ะ พรุ่งนี้จะเริ่มยุบ

จะถ่ายรูปอับเดททุกวัน จนกว่าจะสวย ลุ้น ๆๆๆ

หมายเหตุ: คุณหมอบอกว่าแถมฮัมพ์ให้ เลยบวม ๆ ตรงสัน อยากรู้จังว่าถ้ามันหายบวมแล้วจะเป็นยังไง

ขอให้หายเร็วๆนะค่ะ ทรงสวยมากเลยค่ะ
ขอให้หายบวมไวๆ ค๊าาาา รอชมรีวิวนะคะ
ขอให้หายไวๆนะคะ
จะตามไปเป็นรุ่นน้องในเดือนหน้าวันที่14มิย
ไว้จะมารีวิวให้เพื่อนๆดูบ้างค่ะ
แต่อยากทราบว่าทำแบบธรรมดาหรือแบบโอเพ่นค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-5-13 23:24:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Aimsiriorn เมื่อ 2012-5-13 23:07
ขอให้หายไวๆนะคะ
จะตามไปเป็นรุ่นน้องในเดือนหน้าวันท ...

ขอบคุณค่ะ..ทำแบบธรรมดาค่ะ
อดทนนะคะ จะสวยแล้ว สู้ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้