ดู: 3651|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรดูดไขมัน/VASER] อยากดูด เอาไขมันออกไปจากชีวิต มีที่ไหนดีๆ บ้างค่ะ ขอคำแนะนำจากกูรูด้วยคร่า

[คัดลอกลิงก์]
             คิดที่จะไปดูดเอาไขมันออกค่ะ ตอนนี้เลยลองไปค้นหาข้อมูลตามร้านหนังสือ เพื่อนฝูง เข้าเว็บเพื่อขอคำแนะนำ หาข้อมูลมาเยอะมากแต่ก็ไม่รู้ว่าอันไหนดีที่สุดจริงๆ ในเรื่องของการดูดไขมัน พอดีไปเจอกระทู้อันหนึ่งในเว็บจีบัน เขาเอาลิงค์กระทู้มาจากเว็บพันทิป เป็นกระทุ้ของคนที่ไปดูดไขมันที่ณรวีคลินิกแล้วได้ผลดีมาก มีคนมาโพสถามและสนใจเยอะมาก เลยตัดสินใจจะไปทำที่ ณรวีคลินิก แต่ก่อนไปอยากขอหลายความคิดเห็นค่ะ เพิ่มความมั่นใจค่ะ

รบกวนด้วยนะค่ะ

จาก คนอยากขาเรียว

ลิงค์ในเว็บจีบัน ค่ะ เพื่อคนที่ต้องการอยากรู้เหมือนกัน

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=104653

ปูเสื่อรอค่ะ
โฮ้ย อยากทำบ้างจัง !!
ขออนุญาติแนะนำให้ฉีด Carboxy แทนนะครับ
ฉีดเมโสสลายไขมันก็ลดค่ะ..เราฉีดลดแก้มค่ะเพื่อนที่ไปด้วยกันฉีดลดต้นแขนก็เห็นผลนะค่ะ,,ก็เรยถามหมอต่อว่าลดต้นขาได้มั้ยหมอบอกได้ค่ะแต่ต้องทําทีละอย่างลดเยอะด้วยนะคะเพื่อนแขนใหญ่ม๊ากกกอิอิแอบเม้า..ลองดูเผื่อเป็นทางเลื่อกค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 09:51:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกความเห็นเลยค่ะ ^^ แต่ขอถามเพิ่มแก้ข้อสงสัยได้ไหมอ่า

แต่ถ้า ฉีด มันจะกลับมา เป็นเหมือนเดิมไหมค่ะ แล้วจะได้ผลถาวรไหม ???

เเล้วถ้าดูดออกจะแตกต่างกับฉีดยังไงค่ะ  ???

เห็นเพื่อนหลายคนไปดูดออก เขาบอกกันมาน่ะคะ ว่า จะได้ผลถาวรกว่า

แต่เราต้องดูแลตัวเองเพิ่มด้วยน่ะคะ
ดูดจะแพงกว่าค่ะเป็นแสนอยู่ที่การกินของเราด้วยค่ะขึ้นได้อีก.ฉีดถูกกว่าค่ะหมอคิดเป็นเหมาขวดๆ5000เราก็ควบคุมการกินออกกําลังกายนิดหน่อยไขมันก็ลาจากเราไปแล้วคะ่ไม่เหี่ยวย่นหลังทําเราดูแลไม่ให้มันกลับมาอีกก็พอ
ใช่ค่ะต้องดูแลตัวเองเรื่องกิน..เราไปฉีดกับหมอภูแถวพาต้าจร้า..mit11จะบวม2วันแรกจร้าอยากลดตรงไหนถามหมอก่อนถ้าokก็กําจัดมันไปเลยจร้า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-23 14:43:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืมๆๆๆ น่าคิดๆ แต่ฉีดเสร็จก็ต้องดูแลตัวเองเหมือนดูดใช่รึเปล่าค่ะ มันถึงจะได้ผลถาวร ^^"

เมื่อกี้ไปถามเพือ่นมาเกี่ยวกับเรื่องฉีด เพื่อนเขาบอกว่า

ที่ณรวีก็มีเหมือนกัน เห็นเพื่อนบอกว่า ไปฉีดตัว คาร์บ๊อกซี่เธอราปี มันจะเหมือนกันใช่ไหมค่ะ

ใช่ มีแต่คนบอกว่าที่ณรวีทำแล้ว
เห็นผล
การดูดไขมันส่วนเกินในโรงพยาบาลที่มีเครื่องมือทางการแพทย์ที่ทันสมัยนั้นจะ ไม่ใช่การผ่าตัดเอาก้อนไขมันออก ไม่ใช่การผ่าตัดเพื่อลดขนาดอวัยวะหรือลดขนาดตัว  แต่จะเป็นการดูดไขมันส่วนเกินออก เป็นวิธีการทำบอดี้ไลน์ ที่เป็นธรรมชาติและสวยงามนั้นเอง   การทำการดูดไขมัน ก่อนอื่นต้องเช็คปริมาณไขมันและส่วนที่ไขมันสะสมอยู่ เพื่อดูว่าจะต้องดูดออกประมาณไหน  รอยบากนั้นจะต่างกันไปขึ้นอยู่กับปริมาณไขมัน และบริเวณที่จะดูด   รอยผ่าจะมีขนาดแค่ 5-8 มิลลิเมตรเท่านั้น และจะดูดไขมันออกโดยการใช้ Cannulas (ท่อชนิดพิเศษ)   ก่อนการผ่า ก็จะใช้อะโคนิอเรเจอร์เพื่อช่วยให้ ไขมันส่วนเกินออกมาได้เยอะขึ้นนั้นเอง หลังจากผ่าก็จะใช้ฟองน้ำพิเศษที่เพื่อไม่ให้เกิดรอยแผล และจะใช้ลูกประคบพิเศษหลังผ่าอีกด้วย  เพิ่มเติมค่ะ http://www.stmstyle.com/surgery-liposuction.html
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้