ดู: 1171|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อยากมอบให้ชาวญี่ปุ่นและผู้ที่ท้อแท้สิ้นหวังทุกคนครับ

[คัดลอกลิงก์]
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 21:37:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนน้ำท่วมใหญ่ของบ้านเรา มีจังหวัดหนึ่งพังทำนบกั้นน้ำเพื่อให้ท่วมที่ของตัวเอง
แล้วร้องขอค่าเสียหาย5พันจากรัฐบาล
คนญี่ปุ่น เค้าไม่ท้อแท้และสิ้นหวังกันนะครับ
เค้ากำลังใจดีมากๆ

มีหลายเหตุการณ์ที่น่าประทับใจเกิดขึ้นมากมาย
เช่น วันก่อนดูข่าวสามมิติ เจ้าของร้านอะไรสักอย่าง
ร้านถูกสินามิ เสียหายไปกับสายน้ำ
แต่เธอไม่ได้เรียกร้องอะไรกับรัฐบาล
เธอบอกว่า อยากให้ไปช่วยคนอื่นๆที่แย่กว่าเธอก่อน
ขอส่งกำลังใจไห้ ญี่ปุ่น ประสบภัยธรรมชาติ ด้วยคนค่ะ  สุ้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
Pray For Japan!!!
Life without Lamp....NICK
Fighting ...Cheeer you
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurama เมื่อ 2011-3-18 09:44

ดูกี่ครั้งก็ชอบอ่ะ ทึ่งเลยจิงๆ ทำได้ขนาดนี้ ขนาดเราคนปกติยังทำไม่ได้เลย...ใครที่กำลังท้อแท้และสิ้นหวังดูแล้วน่าจะมีกำลังใจขึ้นอีกเยอะ
ขอให้กําลังใจยี่ปุ่นด้วยคนค่ะ

ช่วยลงวิดิโอให้ครับ ^^
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-18 00:30:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แสดงความคิดเห็น

youtubeแบบเล่นเลยไม่ขึ้นอ่ะ เอาแบบลิ้งไปก่อนน่ะ  โพสต์ 2011-3-18 00:32
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้