ดู: 3961|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยดูรูปจมูกและแบบรูปจมูกให้หน่อยคะว่ามันพอจะทำได้มั้ย ขอบคุณคะ

[คัดลอกลิงก์]
ช่วยดูหน่อยคะว่าพอจะทำทรงจมูกพวกนี้ได้มั้ย

IMG2429A.jpg (44.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หน้าตรงคะ

หน้าตรงคะ

IMG2379A.jpg (32.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ด้านซ้ายคะ

ด้านซ้ายคะ

IMG2423A.jpg (30.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ด้านขวาคะ

ด้านขวาคะ

IMG2395A.jpg (43.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

หน้ายิ้ม เห็นตาอย่างเดียว หุหุ

หน้ายิ้ม เห็นตาอย่างเดียว หุหุ

IMG2291A.jpg (36.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ถ่ายแบบใกล้ๆ เห็นชัดถึงความแหมบ ดั้งไม่มี 55 ...

ถ่ายแบบใกล้ๆ เห็นชัดถึงความแหมบ ดั้งไม่มี 55 ...

Image0430.jpg (39.73 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

อันนี้ตัดผมสั้นแล้ว ด้านขวาอีกรูปคะ ...

อันนี้ตัดผมสั้นแล้ว ด้านขวาอีกรูปคะ ...

09043015464bce169542427696.jpg (17.16 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

ส่วนรูปพวกนี้เป็นรูปทรงจมูกที่อยากได้คะ ช่วยดูให้ห ...

ส่วนรูปพวกนี้เป็นรูปทรงจมูกที่อยากได้คะ ช่วยดูให้ห ...

0904301442e0b106bd31b7e405.jpg (37.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

0904301546e7dacf402228ceaf.jpg (16.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

235.jpg (26.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

thumb.php.jpg (22.18 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

เป็นไงบ้าง ถึงไหนและเนี่ย   อิอิ
คะพี่โอเปิ้ล ยังไม่ได้ไปเลยคะ ก้อมันยังกล้าๆกลัวอยู่เลยคะพี่ อยากได้ความมั่นใจและความให้มากกว่านี้  พี ...
ต้นฉบับโพสโดย อิง เมื่อ 2009-5-18 12:07

ทำไปเลย น้องอิง เด๋วน้องอิงก้อจาด้ายสวยขึ้นทุกวัน ทุกวันงัย {:13_949:}
kwan สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มาเป็นแรงดัน คับ

ปรึษาคุณหมอโดยตรงเรยคับ

ยังไงก็น่าจะได้ใกล้เคียงคับ

เป็นกำลังใจให้ค้าบ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 12:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1704
ตะเองว่า  จมูกเราสองคนคล้ายกันปะ  
เราว่าคล้ายๆกันเนอะ  ชอบทรงจมูกสไตล์เดียวกันเลย
และ เป็นเหมือนเราเล ...
ต้นฉบับโพสโดย kikie เมื่อ 2009-5-17 02:07

ก้อมีส่วนคล้ายนะ แต่ของเราอะแบนกว่าเธอเยอะเลยอะ ของเธอทรงจมูกยังดูเรียวยาวกว่าเราเยอะเลย ยังไงก้อสู้ๆนะเราเอาใจช่วยเธอ
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-18 12:07:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น้องอิง ยางม่ะได้ไปทำอีกหรอคัฟ
พี่โอเปิ้ลก้อรอแล้วรอเล่า
นึกว่าไปทำแล้วซะอีกอ่า
เหมือนที่พี่เอบอกอ่าจ๊ ...
ต้นฉบับโพสโดย 0pEL เมื่อ 2009-5-17 11:37

คะพี่โอเปิ้ล ยังไม่ได้ไปเลยคะ ก้อมันยังกล้าๆกลัวอยู่เลยคะพี่ อยากได้ความมั่นใจและความให้มากกว่านี้  พี่โอเปิ้ลสบายดีนะคะ หล่อขึ้นทุกวันเลยชิมิ
น้องอิง ยางม่ะได้ไปทำอีกหรอคัฟ
พี่โอเปิ้ลก้อรอแล้วรอเล่า
นึกว่าไปทำแล้วซะอีกอ่า
เหมือนที่พี่เอบอกอ่าจ๊ะ
เอาแบบไปหั้ยคุณหมอดูก่อนดีกว่า
คุณหมอจะได้บอกกะน้องอิงได้ว่า
จมูกรับกะซิลีฯได้อ๊ะป่าว
พี่โอเปิ้ลเปนกะลังจัยหั้ยน้องอิงน้าคัฟ
พี่ว่าลองปรึกษาคุณหมอดูก่อนดีกว่าครับ

เพราะดูจากรูปน้องแล้ว ปลายจมูกเนื้อเยอะ และปีกค่อนข้างใหญ่ ระหว่างตาไม่มี จมูกสั้นและเชิด

แต่จากแบบที่น้องเอามา จมูกจะเป็นสันลงมาจากระหว่างตา จมูกทรงยาวเรียวเล็ก ปลายเล็กย้อย

ถ้าทำ อาจต้องตัดเนื้อปลาย และตัดปีก แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะเหมือนต้นแบบหรือเปล่า อาจใกล้เคียงครับ
แก้ไขล่าสุด kikie เมื่อ 2009-5-17 02:09

ตะเองว่า  จมูกเราสองคนคล้ายกันปะ  
เราว่าคล้ายๆกันเนอะ  ชอบทรงจมูกสไตล์เดียวกันเลย
และ เป็นเหมือนเราเลยอะ ไม่รุ้ว่าเนื้อเยอะเนื้อน้อยเป็นไง
ฮ่าๆๆๆๆ   เรามีหลายอย่างคล้ายกันอย่างน้อยก็ชอบสไตล์เดียวกัน

มาปูเสื่อรอฟังด้วย  
แบบมีขาทำได้ยาวกว่า

ที่สำคัญคือ ปลอดภัยกว่าด้วยครับ

เรื่องมีผลกับตามั้ย มีบ้าง ถ้าสันตรงระหว่างตาสูง

ตาจะเรียวขึ้น พี่ตาโตเลยได้เปรียบ ตาดูเรียวขึ้นพี่ชอบ

แต่ถ้าโด่งจนตารั้ง ไม่ต้องกังวล ข้อนี้คุณหมอก็ระวังอยู่แล้วครับ

แต่น้องอิงกลัวตาเล็กลง ก็ลองเกริ่นกับคุณหมอเรื่องนี้ดูว่า มีผลแค่ไหน
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 17:15:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่อ คือว่าต้องดูด้วยอ่ะคัฟว่าคุณหมอใช้ซิลโคนแบบไหน

อย่างหมอบุญ หมอเฉลิมจะใช้แบบมีขาคัฟ เรื่องข้อมูลผ ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-15 15:52

คือตั้งใจจะเสริมกับหมอเฉลิมคะเห็นบอกว่าคุณหมอมีเทคนิคเหลาซิลิโคนให้ได้ทรงจมูกที่เรียวยาวขึ้น อยากได้แบบเกาหลีเผื่อหน้าดูดีข้น อิอิ ยังไม่ทันเสริมเลยเพ้อไปไกลแล้วเรา หุหุ
ไม่โกรธหรอกคะ ขอบคุณด้วยซ้ำสำหรับคำแนะนำ แต่เท่าที่เห็นพี่ๆในบอร์ดคุยกันว่าซิลิโคนแบบมีขาสามารถทำให้ ...
ต้นฉบับโพสโดย อิง เมื่อ 2009-5-15 15:36

อ่อ คือว่าต้องดูด้วยอ่ะคัฟว่าคุณหมอใช้ซิลโคนแบบไหน

อย่างหมอบุญ หมอเฉลิมจะใช้แบบมีขาคัฟ เรื่องข้อมูลผมก็ไม่ถนัดนัก กลัวให้ข้อมูลผิดๆ ไปอ่ะคัฟ

คือแต่ละคุณหมอจะใช้ซิลิไม่เหมือนกันคัฟ คงเป็นไสตล์ และความถนัดของแต่ละที่คัฟฟ

ส่วนเสริมจมูดแล้ว ไม่น่าจะทำให้ตาเล็กลงได้น่ะคัฟ

น่าจะทำตาโตกว่าเดิมอีก เพราะดั้งมันอาจจะรั้งหนังบริเวณหัวตาให้เปิดกว้างอีก

แต่ก็คงไม่รั้งเป็นตาเหยี่ยวอะไรอย่างนี้น่ะคัฟ ส่วนตัวไม่เจอปัญหาคัฟ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 15:38:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่าจะทำได้ ตามแบบนะค่ะ ให้คุนหมอ ช่วยดูอีกทีค่ะ ว่าเนื้อจมูก มีมากน้อยแค่ไหน ลองเสริมดูก่อนนะค่ะ แล้วค่ ...
ต้นฉบับโพสโดย aoao เมื่อ 2009-5-15 10:22

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะคุณ aoao แล้วอิงจะลองไปปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 15:36:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบตามตรงน่ะคัฟ

อย่าโกดกันนะ จมูกจขกท สั้นคัฟ จมูกต้นแบบยาว

แต่ดูจากเนื้อจมูก ก็น่าจะทำให้ดูยาวๆ โด่ง ...
ต้นฉบับโพสโดย bikzrin2 เมื่อ 2009-5-15 12:27

ไม่โกรธหรอกคะ ขอบคุณด้วยซ้ำสำหรับคำแนะนำ แต่เท่าที่เห็นพี่ๆในบอร์ดคุยกันว่าซิลิโคนแบบมีขาสามารถทำให้ทรงจมูกยาวได้ใช่มั้ยคะ จะได้บอกหมอถูก แล้วถ้าอิงจะเอาสันระหว่างตาให้โด่งๆมันจะทำให้ตาอิงเล็กลงมั้ยคะ กังวลเรื่องตามากเลย ขนาดไม่เสริมก้อตาเล็กอยู่แล้วกว่าเสริมแล้วเล็กลงอีกคะ
ตอบตามตรงน่ะคัฟ

อย่าโกดกันนะ จมูกจขกท สั้นคัฟ จมูกต้นแบบยาว

แต่ดูจากเนื้อจมูก ก็น่าจะทำให้ดูยาวๆ โด่งๆ ได้คัฟ

รูปประมาณต้นแบบสวยดีคัฟ

คิดว่าทำได้ไกล้เคียงคัฟ แต่ทำแล้วสวยแน่นอน ดีขึ้นแน่นอนคัฟ

ต้องทำให้ยาวและทำให้โด่งเลยน่ะคัฟ

จมูกยาว ช่วยให้รูปหน้าดู เรียว สวยมิติขึ้น
จมูกโด่ง ช่วยกปีกจมูก ช่วยปรับโครงสร้างของจมูกให้สวยงาม และบาลานซ์กันคัฟ

ทำหน้าตาดูมีสเน่ห์ สวยขึ้นได้อีกคัฟ

สู้ๆ คัฟ
น่าจะทำได้ ตามแบบนะค่ะ ให้คุนหมอ ช่วยดูอีกทีค่ะ ว่าเนื้อจมูก มีมากน้อยแค่ไหน ลองเสริมดูก่อนนะค่ะ แล้วค่อยตัดปีกทีหลัง เพราะเสริมแล้ว มันจะดึงเนื้อจมูกขึ้นค่ะ
คะอิงก้อมั่นใจในฝีมือคุณหมออยู่แล้วคะ แต่อิงเปนคนไม่มีสันช่วงระหว่างตาคะกลัวเสริมโด่งๆแล้วมันจะรั้งต ...
ต้นฉบับโพสโดย อิง เมื่อ 2009-5-15 10:07

จิงๆแล้วตาไม่ค่อยเปลี่ยนหรอกคับ

ที่เราดูว่ามันเปลี่ยนเพราะเกิดจากจมูกเปลี่ยน แล้วเราก็ไม่ชินตา

เรยดูตาเปลี่ยนไปด้วยครับ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-15 10:07:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ต้องกังวลนะค่ะ ลองคุยกับคุณหมอดูก่อน เด๋วคุณหมอจะเป็นคนเเนะนำแบบที่เหมาะกะเราให้จร้า แต่เท่าที่ดูร ...
ต้นฉบับโพสโดย somjeed เมื่อ 2009-5-14 18:04

คะอิงก้อมั่นใจในฝีมือคุณหมออยู่แล้วคะ แต่อิงเปนคนไม่มีสันช่วงระหว่างตาคะกลัวเสริมโด่งๆแล้วมันจะรั้งตาคะ ปกติตาก้อเล็กตี่ๆออกหมวยๆอยู่แล้วอะคะ ไม่รู้ว่าเสริมโด่งมากไปจะทำให้ตาเล็กลงอีกรึเปล่า กังวลมากๆเลย
ไม่ต้องกังวลนะค่ะ ลองคุยกับคุณหมอดูก่อน เด๋วคุณหมอจะเป็นคนเเนะนำแบบที่เหมาะกะเราให้จร้า แต่เท่าที่ดูรู้สึกเนื้อจมูกเยอะนะคะ ทำโด่งๆได้เเน่เลย ของเราเนื้อน้อย โด่งได้จี๊ดเดียวเอง เชื่อหมอค่ะ ทำออกมาเเล้วรับรองไม่ผิดหวังจร้า สู้ๆนะ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=92

รีวิวเราค่ะ เข้าไปดูได้เลยคะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 17:04:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เคยได้ยินเคสทะลุที่ระหว่างตานะครับ

มีแต่ระหว่างตาเนื้อน้อย เสริมมากไปจะดูเป็นแท่ง

น้องอิงไปดูเคสพ ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-5-14 16:02

ระหว่างตาอิงไม่มีเลยคะ มีวิธีไหนแนะนำมั้ยคะแบบว่าเสริมแล้วไม่อยากให้เห็นเป็นแท่งคะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 16:24:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เคส ทะลุบนไม่เคยเห็นรุปนะครับ เจอแต่เคสทะลุปลายจมุกครับ  บางคนไม่เชื่อหมอ เนื้อจมุกน้อยแต่
ดื้อเอาโด่งใ ...
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-5-14 16:06

งั้นอิงก้อให้หมอดูดีกว่า เอาให้โด่งๆแล้วก้อให้เข้ากับหน้าด้วย บอกเอาโด่งที่สุดเลยได้นะคะ กลัวหมอดุ อิอิ กังวลไปเองรึเปล่าไม่รู้ เพราะความที่อยากสวยเริ่มบ้าแล้วเรา หุหุ
เคส ทะลุบนไม่เคยเห็นรุปนะครับ เจอแต่เคสทะลุปลายจมุกครับ  บางคนไม่เชื่อหมอ เนื้อจมุกน้อยแต่
ดื้อเอาโด่งให้ได้ พอทำไปได้สักพัก มันจะเกิดอาการแดงๆตรงไปจมูกนะครับ แล้วรายนั้นก็ปลายให้มันแดง
นานเกินไปจนเกิดการอักเสบขึ้นมา พอเอาออกเนื้อปลายจมุกหายไปเลย กลายเป็นจมุกพิการ แก้ไขยากส์
ยังไงก็ไม่เหมือนเดิมครับ เป็นอุธาหรณ์ครับ    แต่อย่ากังวลเกินไปครับ เชื่อหมอไว้ก่อนแหละดีที่สุดครับ
ถ้าเนื้อจมูกเรามีเยอะ โด่งๆไปเลยมันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ   เวลาบอกหมอบอกเอาโด่งๆที่สุดเท่าที่
จมูกเรารับได้ครับ  วินว่าเอาโด่งเข้ากับหน้าเราและปลอดภัยในระยะยาวดีที่สุดครับ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-5-14 16:05:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูทั้งจมูกอะคะ บางคนปลายเนื้อเยอะ แต่สันเนื้อน้อย บางคนปลายเนื้อเน้อย แต่สันเนื้อเยอะอะคะ

อย่างของเรา ...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-5-14 15:52

คุณ Arty  ไปเสริมมาแล้วรึยังคะอยากเห็นคะไม่ทราบว่าตั้งชื่อกระทู้ว่าอะไรคะจะได้ตามไปชมความสวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้