ดู: 1665|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

บิ๊กมีนัดก่ะหมอเฉลิมอัพดั้งเดือนก.ย.ถ้าบิ๊กไปทำตาสองชั้นก่อนจะเป็นไรมั้ย?

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่าถ้าเกิดบิ๊กไปทำตามสองชั้นก่อนที่จะเสริมจมูก

จะเป็นไรมั้ยอ่ะ

มันจะมีผลอะไรต่อการเสริมจมูกบ้างป่าว

หรือว่าถ้าทำตาสองชั้นแล้วไปเสริมจมูก

มันจะทำให้ชั้นตาเราถูกจมูกดึงแล้วไม่สวย

เพราะว่าเห็นว่ากว่าจะได้ทำจมูกก็อีกนาน

ตอนแรกว่าจะทำตาสองชั้นหลังจากทำจมูกเส็ด

แต่ตอนนี่เริ่มเปลี่ยนจัยแล้วอ่ะ

เพราะว่าเห็นว่าอีกนานเลย

กว่าจะได้ทำ

สองเดือนแหน่ะ

ก็เลยมาถามเพื่อนๆพี่ๆดู

ว่าจะทำตาสองชั้นก่อนเลยดีมั้ย

หรือว่าควรทำหลังจากที่ทำจมูกจะดีกว่า

เพราะตอนนี้ชั้นตาทั้งสองข้างไม่เท่ากันอ่ะ

สองชั้นข้างนึงแล้วชั้นเดียวข้างนึง

ยังไงก็ทำอยู่แล้วแค่อยากรู้ว่าควรทำก่อนทำจมูกหรือว่าหลังทำดี

ถ้าม่ะมีผลไรก็จะได้จองคิวทำตาเลย

ไงก็รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคร้าบ

ขอบคุณล่วงหน้าเน้ออออ
อยากแนะนำให้ทำจมูกก่อนนะครับ

ตาควรทำทีหลัง

เพราะ ทำจมูกมีผลกับตาบ้างในบางคน

แต่ทำตาไม่มีผลกับจมูกนะครับ
ตามพี่บิ๊กมากคับๆ ๆ

ฮาๆ เซฟก้ เชียร์ไห้ทำจมูกก่อนเหมือนพี่โอมละคั้บ

เพราะว่าบางที การทำจมูกมันอาจดึงตา เข้ามาหากันเล็กน้อย
เราควรทำจมูกก่อนถ้าไม่โอเคก้แก้ไขตาทีหลังครับ
;)
ใช่ๆ ครับ
ทำจมูกก่อนดีกว่า
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
จากประสบการณ์ส่วนตัวของพี่นะครับ

ก่อนทำจมูก ตาพี่จะเป็นหลบใน

พอทำจมูกแล้ว ตาเป็น 2 ชั้นชัดเจนครับ

ดังนั้นควรทำจมูกก่อนครับ เผื่อว่าตาอาจไม่ต้องทำอ่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 12:22:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคร้าบพี่กั้งที่ตามเข้ามาตอบ

ไว้บิ๊กทำหมูกก่อนก็ได้หง่ะ

แต่ก็คงไปจองคิวตาไว้ด้วยอ่ะ

เดี๋ยวห่างกันเกินไปแล้วแบบว่าเจ็บแล้วเข็ด

อิอิอิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 12:24:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จากประสบการณ์ส่วนตัวของพี่นะครับ

พอทำจมูกแล้ว ตาเป็น 2 ชั้นชัดเจนครับ

ดังน ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-7-5 11:36

อ่อคร้าบแต่ว่าบิ๊กม่ะมีสักก่ะชั้นเลยดิ

ไปปรึกษาหมอกมลมา

เค้าบอกว่าต่อให้ทำจมูกโด่งแค่ไหนก็ม่ะขึ้นเป็นสองชั้นหรอก

เพราะว่าคุณไม่มีชั้นเลย

เส้าๆๆๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 12:25:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตามพี่บิ๊กมากคับๆ ๆ

ฮาๆ เซฟก้ เชียร์ไห้ทำจมูกก่อนเหมือนพี่โอมละคั้บ

เพราะว่าบางที การทำจมูกมันอาจดึงตา ...
ต้นฉบับโพสโดย septies เมื่อ 2009-7-5 07:04

โอเชๆๆ

เชื่อเซฟนะเนี่ย

แง่มๆๆ

จะพยายามกัดฟันรอคอยต่อไป

แต่ว่าเซฟใกล้ถึงวันอัพดั้งใหม่แล้วหนิ

อิจฉาหง่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 12:27:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากแนะนำให้ทำจมูกก่อนนะครับ

ตาควรทำทีหลัง

เพราะ ทำจมูกมีผลกับตาบ้างในบางคน

แต่ทำตาไม่มีผลกับจมูกนะค ...
ต้นฉบับโพสโดย mystically เมื่อ 2009-7-5 06:20

คร้าบผม

บิ๊กคิดว่าม่ะมีผลอะไรก็จะได้เริ่มทำตาก่อนเลย

ระหว่างรอทำจมูก

เพราะไปปรึกษาหมอกมลมา

หมอบอกว่าทำจมูกก่อนก็ได้แล้วแต่

แต่ไม่มีผลไรกับตาหรอก

เพราะว่าตาบิ๊กม่ะมีชั้นเลยข้างนึง

แต่บิ๊กก็กลัวถูกดึงแล้วม่ะสวยอยู่ดี

งั้นรอต่อไปก็ได้หง่ะ

แต่ว่าจะไปแอบจองคิวตาไว้ก่อนอาจจะจองหลังจากจมูกสักสามอาทิตย์

คงพอดีกัน

ม่ะรู้จะหายอยากก่อนป่าว

อิอิอิอิ
อ่อคร้าบแต่ว่าบิ๊กม่ะมีสักก่ะชั้นเลยดิ

โหห ถ้าแบบนี้เค้าเรียกว่าตาไม่มีสักชั้น
สงสัย เล๊กคงเป็นแบบว่า ตาไม่มีชั้น เดินหลับตาแน่ ๆ เลยงะ
เล๊กว่า บิ๊กตาก็โตอยู่นะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 23:52:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

โหห ถ้าแบบนี้เค้าเรียกว่าตาไม่มีสักชั้น
สงสัย เล๊กคงเป็นแบบว่า ตาไม่มีชั้น เดินหลับตาแน่ ๆ เลยงะ
เล๊กว ...
ต้นฉบับโพสโดย nuulexx เมื่อ 2009-7-5 21:08

อ่อของบิ๊กอ่ะสองชั้นข้างนึง

ส่วนข้างที่ผมปิดอ่ะไม่มีสักก่ะชั้นเลย

เลยดูไม่เท่ากัน

ข้างสองชั้นจะดูสวยกว่า

ก็เลยอยากให้มีสองชั้นหง่ะ

แต่ก็กลัวว่าทำออกมาแล้วดูม่ะดีนะ

เฮ้อออลำบากจัยจัง
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-5 23:54:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ดังน ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-7-5 11:36

จริงๆแล้วบิ๊กก็จมูกสวยแล้วนะ

แต่ว่าติดตรงที่ว่าตรงระหว่างตาหักไปหน่อยหง่ะ

แต่สันกับดั้งอ่ะมีแล้ว

วันนี้เพิ่งเม้งก่ะแม่เอง

แม่บอกว่าถ้าทำแล้วแบบว่าดูม่ะดีหล่ะ

ต่างๆนาๆ

เฮ้ออออเวงกรำ

แม่บอกว่าศัลยกรรมเค้ามีแต่ผู้หญิงทำ

เปนผู้ชายจะทำไปทำไม

ไม่ได้เปนดาราซะหน่อย

เลยขี้เกียจเถียงหง่ะ

แง่มๆๆ

ก็คนมันอยากน่ารักก่าเดิมนี่หน่า

เนอะๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้