ดู: 3927|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ก่อนทำควรงด วิตตามินบำรุงหรืออาหารเสริมตัวไหนหรือเปล่าครับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมทานทุกวันเลยครับ ทานมาสองสามปีแล้วครับ ถ้าจะไปถอยดั้งใหม่เนี่ย ต้องงดล่วงหน้าหรือเปล่าครับ ที่ทานอยู่ตอนนี้ก็ BioC 1000mg กับ Fish Oil 1000mg รบกวนหน่อยครับ
1.ควรงดยาประเภท แอสไพรินคับ เพราะยากนี้จะทำให้เลือดไม่หยุดไหล -- aspirin
2. ไอบิวโพรเฟน
3. วิตามิน E
ควรงดล่วงหน้า 3 อาทิตย์เรยอ่ะคับ
เครดิตจาก ----- http://www.pai.co.th/thai/services/services.asp?services_id=71
อ้อ ควยงดสุบบุหรี่ก่อนการผ่าตัด และ หลังการผ่าตัด 1 อาทิตย์ด้วยน๊า
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-19 19:37:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกก    ครับควรๆๆๆๆๆงด นึกว่าตาฟาดคนเดียวที่เห็น ร เป็น ย 55555
ตัวแดง ควรงดบ่อยๆ นะค๊า

ป้าหละกลัวใจ

สมควรงด  จะได้ไม่เป็นมะเร็ง คิกๆๆ
อ๊า พี่ก้องตะวัน ประมาณว่ามันพิพม์ผิด 555
5555+

พิมได้ใจมากคับ
ขำน้องชิพหง่ะ

เหอๆๆๆ

พี่กั้งทำให้หัวเราะได้ตลอดเลยน้า
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-20 00:29:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วมีอาหารเสริมตัวไหนหรือเปล่าครับ ที่ช่วยเวลาเราไปเสริมดั้งนะครับ พวกบำรุงให้แผลดีๆๆขึ้น ลดบวมนะครับ ขอบคุณครับ
แล้วมีอาหารเสริมตัวไหนหรือเปล่าครับ ที่ช่วยเวลาเราไปเสริมดั้งนะครับ พวกบำรุงให้แผลดีๆๆขึ้น ลดบวมนะครั ...
ต้นฉบับโพสโดย ling เมื่อ 2009-7-20 00:29

ของก้อง ใหญ่ เยอะ และนานมากนะครับ ลองดู
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=409&highlight=

ไม่เบาเลยนะเรา ไอ้มดแดง..........................ขอสามที
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ขอบคุณนะก้อง พี่กำลังจะใช้กระทู้ก้องบอกน้องเค้าพอดี
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-20 01:03

เม๊าท์
ขำรีบน
ขำมากไปเด๋วเท้าคุงกาโผล่
แย่เลย
ตีนกาถามหาแล้ว 55
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-20 16:07:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานยังเห็นมะเขือยาว กับมะเขือม่วง อยู่เลยครับ ว่าแต่หายไปไหนและไปที่ใดครับ
กระทู้ออกทะเลไปอีกแล้ว กลับลำด่วนๆๆ   
เห็นรูปแทนเจ้าของกระทู้แล้วจะละลายอะ อิอิอิ ขอยาดมหน่อย....กั้ง
ปล. ยารักษาสิว โลแอคคุเทน ต้องหยุดยา 1 เดือน ก่อนนะครับ ถึงทำจมูกได้
หมอบุญถิ่นบอกว่า มันจะทำให้บวมนาน แผลรักษาหายช้าครับ
แก้ไขล่าสุด kallypaulsmith เมื่อ 2009-7-20 16:33
เมื่อวานยังเห็นมะเขือยาว กับมะเขือม่วง อยู่เลยครับ ว่าแต่หายไปไหนและไปที่ใดครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย ling เมื่อ 2009-7-20 16:07

กลับมาตามคำเรียกร้อง พร้อมของแถม
เลือกได้ตามอัธยาศัยครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้