1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: white_vanilla
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เรื่องจมูก...เผลอไม่ได้...อ่านไว้นะคะ

[คัดลอกลิงก์]
หมอแบบนั้นคนแบบนั้นรับไม่ได้อย่างแรง.............
เป็นกำลังใจให้คร้า....สู้ สู้ นะคะ
ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์นะคะ

ขอให้หายไวๆ นะคะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขอให้หายไวไวค่ะ
hink it's โตไกคลีนิค [สุขุมวิท 97]
อยากทำศัลแบบเอากระดูกหลังหูมาทำเหมือนกานแต่ทำที่ระหว่างตาไม่ช่ายที่ปลายน่ะ
ม่ายรู้มีคุนหมอคนไหนทำเก่งๆบ้าง
กลัวแต่ว่าผ่ากระดูหลังหูออกมาเร้วหูจะหนวกก่อนที่ดั้งจะโด่งอ่ะจิ
เห็นใจจังเลยค่ะ  ยังไงก้อหายไวๆนะคะ  แต่อยากรู้จิงเลยว่าที่ไหน  หมอเลวจิงๆ  jip_naja@hotmail.com  แอบกระซิบบอกทีนะคะ
ตอนนี้ จขกท.เป้นไงมั้งคะไม่เห็นมาแจ้งข่าวให้เพื่อนๆ รู้มั้งเลย
ว่าตอนนี้อาการเป็นไง เอาใจช่วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ  อ่านแล้วก็เหนื่อยใจจัง  เห็นใจมากๆ  ยังไงก็ขอให้หายไวๆนะคะ  เป็นกำลังใจให้ค่ะ^^
ไปแก้จมูกเสริมใหม่ที่เดียวกับจขกทแค่ผู้ช่วยหมอเจาะยาเข้าเส้นต้องเจาะหลายรอบ...จนแขนบวมปวดเขียวเป็นเดือน
     คุณหมอพูดเร่งรัดเราก็โง่และมีเวลาอยู่เมืองไทยแค่ สิบกว่าวันด้วยเลยตัดสินใจแก้ที่นี้
ผลออกมายอมรับทรงจมูกสวย(ดีกว่าอันเก่า)  แต่..............
ตั้งแต่แก้มาจะสี่เดือนแล้วปลายจมูกบางครั้งรู้สึกจะกระดกได้เหมือน จขกทบอกจริงๆๆด้วย
และราคาของเราแก้เสริมใหม่  35000 บาท แพงจัง
ง่าา  ขอโพสต์หน่อย  เราเพิ่งไปทำที่นี่มาอ่ะ เมื่อ 19 ม.ค.53  เพิ่งไปตัดไหมมา มะวานก่อนนี้ ตั้ง 15 วันค่อยไปตัด แหะๆ
เราอยู่ต่างจังหวัดอ่ะ

ตอนเราไปทำ ไม่มีปัญหาไรเลยอ่ะ  หลังจากเปลี่ยนชุดเขียวๆ ล้างหน้า นอนเจาะน้ำเกลือ ใส่เครื่องวัดความดัน เครื่องจับชีพจร รอหมอ  เราก็หลับ อิอิ หลับก่อนฉีดยาชา รู้สึกตัวอีกที หมอก็กะลังเย็บแผลแล้วอ่ะ แล้วก็เสร็จ แบบ งง งง

ไหนอ่ะ ไหนว่าฉีดยาชาเจ็บโคดดๆๆ งัย  แล้วช๊านน   เกิดไรขึ้น งง  ตื่นมาทำจมูกเสร็จแล้ววว  (จะบ้าเหรอตู แล้วจะไปเล่าให้คนอื่นฟังยังงัยว้าา  ประสบการณ์ทำจมูกครั้งแรกของช๊านน ...)

ทำเสร็จนอนพัก ก็กลับบ้าน กะน้องสาว  เอาน้ำแข็งประคบ บนรถทัวร์  (ไม่อยากบอกว่าพกกระติกน้ำร้อนแบบโบราณ ใส่น้ำแข็ง เก็บไว้ แต่เช้า ไม่ละลายด้วย )

ไม่เขียว ไม่ม่วง  บวมอย่างเดียว ประมาณ 4 วัน ก็เริ่มหายอ่ะ

ตอนนี้จมูก สวยดี    แต่ๆๆๆๆ

มันมีแผล อีกด้านนึงของจมูก (ข้างที่ไม่ได้ผ่าอ่ะ) ให้หมอดูวันที่ตัดไหม หมอบอกไม่รู้แผลไร ไม่เคยเห้นแบบนี้    

ในใจ อ้าวววว .... หมอ แล้วนู๋จะรู้มั้ยละเนี่ย  แล้วหมอเลยบอกว่า  ไว้มีปัญหาไรค่อยมาหาหมอแระกัน  (อ้าว ... กลัวนะเนี่ย)

ก็เลยได้ยามาทา  และยาสมานแผล อย่างดี (ผู้ช่วยบอก)

ตอนนี้ เลยต้อง อธิฐาน อย่าให้มีปัญหาเลย จมูกช๊านนน   ส่วนเรื่องความประทับใจเหรอ ไม่รู้อ่ะ  เฉยๆๆ

จมูกเราก็ดีนะตอนนี้ แน่นดี ไม่ขยับ เป็นทรงสวยดี หลายคนชม (ตอนแรกแอบเสียใจ กะทรงจมูกตัวเอง) มั่นใจขึ้นล่ะ

เหลือแต่แผลนี่ล่ะ ให้รอลุ้น  .....   

ปลายเดือน น้องสาวว่าจะไปแก้  อ่านไปอ่านมา ของ จขกท. ชักกลัวเหมือนกันนะนี่ แต่ไม่รู้จะพาไปที่ไหนดี

หมอเก่งๆทำงานแก้ดีๆในบอร์ด ที่จี้เข้าไปดูรีวิวบ่อยๆคือ

หากทำกับ3ท่านนี้รับรองเลยค่ะว่าไม่ต้องเสียตั ...
ต้นฉบับโพสโดย laink เมื่อ 2010-2-5 17:21

ขอบคุณมากค่ะ  เด่ว หาข้อมูลก่อน ไม่ค่อยรู้จักทางเท่าไหร่ค่ะ แหะๆๆ  เด่วให้น้องมาดู  สิ้นเดือน ปิดเทอมพอดี จะได้พาไปแก้ อันเก่าที่ทำนี่ ธรรมชาติเกิ๊น ก่อนทำ นอนตะแคงไม่ได้ ลูกกะตาจะไหลไปรวมกัน  หลังทำ ก็ยังไหลไปรวมกันได้เหมือนเดิม หุหุ
ขอบคุณมากเลยค้ะ สำหรับข้อมูล
ขอให้สวยไวๆน้ะค้ะ
นอกจอกจะพูดน้อยแล้วยังปากไม่ค่อยจะดีอีก เอ่มมม
หน้ากลัวมากๆๆๆๆ
อยากได้ข้อมูลค่ะช่วยส่งมาที่เมลล์นี้หน่อยนะคะaddmay_may@hotmail.com
อยากทราบว่าคุณหมอแพ.. ใชคุณหมอผู้ชายที่ชั้นตาสูงๆหรือเปล่าคะ เคยเข้าไปปรึกษา รู้สึกแปลกๆเลยไม่ได้ทำค่ะ
เหอะๆ กำลังจะไปทำพอดี ดีนะได้พี่จีจี้เข้ามาช่วยชีวิตไว้ทัน ..... ขอบคุณอีกครั้งคร๊า......
ทีนี้จะสวยเมื่อไหร่ดีหง่า จองคิวไว้อีกกะหมอคมกริชก็เดือนหน้าอ่า มีใครจะติดธุระและยกเลิกคิวหมอเมษยนนี้บ้างเราขอแลกได้ป่ะ
1234
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้