ดู: 13419|ตอบกลับ: 115
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เมื่อไปตรวจภายในเจอเซลก่อนเป็นมะเร็ง T-T

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด kimji เมื่อ 2009-10-23 23:17

ไปตรวจภายในประจำปี แต่คราวนี้เปลี่ยนโรงพยาบาลเอาแบบใกล้บ้าน ติดหลังคอนโดเลยแหละ ตอนแรกไม่ได้คิดอะไรมาก พอหนึ่งทิดผ่านไป  ร พ  โทมาบอกให้ไปตรวจซ้ำมีเชื้อผิดปรกติ  เรายังไม่คิดไรมากคิดอาจตรวจผิดได้ แต่ไป ร พ หมอบอกต้องตรวจ แฟปเสมียร์ ( ตัดชิ้นเนื้อภายในไปตรวจ หาเชล ผิดปรกติ เนื้องอก หรือ เซลมะเร็ง ) เง้อออ    เอาวะเราก้อไม่คิดมากไหนๆก้อมาแระตัดเลย กะลังเปลี่ยนเสื้อผ้าเตรียมตัด นึกได้ถามหมอ ฉีดยาชาไม๊คะ คุงหมอบอกว่าตัดสดๆ โอ้แม่เจ้า นึกถิงว่าลองเอากรรไกตัดเนื้อตัวเองสดๆ เหวอๆๆ ซวยแล้วตูหันหลังกลับไม่ได้แร้วเด๋วเสียฟอม  ขึ้นนอนขาหยั่งแบบเดวกันกับตรวจภายใน   หมอบอกอย่ากระตุกนะ เจ็บนิดเดว อืมนะ จับมือตัวเองไว้ หมอบอกตัดนะ กลั้นใจ โอยยย เจ็บใช่เล่นแฮะ   ถ้าหมอไม่บอกก่อนไม่ทันตั้งตัวคงขาหลุดเตะโดนคุงหมอแน่เลย เสร็จแล้วหมอเอาผ้าก๊อตอุดปิดแผลไว้ หมอบอกสอง ช ม ดึงออกได้ มีสายให้ดึงออก ( กว่าจะดึงออกได้ กล้าๆกลัวเหนเลือด โอยย จาเปงลม ) รอผลอาทิดนุง ( ก่อนวันเกิดสี่อาทิด 21 ก.ย.) อาทิดแรกเครียดมั่กไม่ออกไปไหนเลย เพื่อนโทรมาก้อไม่ค่อยอยากรับจิตตกกลัวๆ คิดว่าถ้าเปนมะเร็งจิง คงไม่รักษา เราผอมมากทำคีโมคงตายก่อน ทรมานด้วย หาข้อมูลในเนตดู เห้อ คิดเองนะ ถ้าเปนมะเร็ง ( ตอนนั้นไข้หวัดสองพันเก้ากะลังมาคนกลัวมาก)เราคิดว่าถ้าเปนมะเร็ง เดวเราไปเดินที่คนเยอะๆดีก่าตายเร็วดี ไม่อยากทรมาน คุยกะคุงแฟน คุงเพื่อนญาติๆไว้หมดแระ เค้าก้อว่าใจเย็นๆ หมอยังไม่ได้บอกว่าเปนซะหน่อย พอถึงเวลานัดไม่ไปตามนัดกลัวๆ ยังทำใจไม่ได้ คิดนี่ใกล้วันเกิดฉันนะ นี่หรอของขวัญปีนี้ ฉันอายุจะ29 เองนะ นอนเปนศพ อยู่บ้านตั้งนานงานการไม่สน ดีที่ช่วยงานแฟนที่บริษัท คุงแฟนก้อห่วงเพื่อนก้อมาเยี่ยม แบบว่ามันตายยังวะไอ้นี่ เงียบหายเหมือนตายจาก  พอมีคนคุยด้วยเยอะเลยคิดเออปะไปเที่ยวผับกัน ไม่อยากเครียดมาก ไปฟรั้งกี้ เมาสุดริด ตื่นมาทามมายตรูโทรมอย่างงี้ ไม่ได้ๆ ไหนๆถ้าจะตายจริง ขอสวยหน่อยสิฟะ หาข้อมูลจากในเวปนี้แหละ ไปสถาบันโรคผิวหนังแต่เช้า วันจันทร์ โบมันทั้งหน้าค่ะคุงหมอ คุงหมอบอกวันนี้ไม่ได้อ่ะ  แต่ถ้าจะทำจริง คลีนิคนอกเวลา ราคาเท่าตัว ตอนนั้น บวก ลบ คูณหารแล้ว เอาฟะยังถูกกว่า ที่อื่น ตั้งเป้าไว้ขวดนึง
ง่าๆ
ขอให้อย่าเป็นเรื่องร้ายๆเลยนะพี่กวางงง

หายไวไวนะครับพี่

น้องเป็นกำลังใจให้ครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-23 23:39:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่โดนไปขวดครึ่ง กำแระ งบบาน ไหนจะค่า ipl อีก เท่าตัว แต่อารมตอนนั้นซื้อความสบายใจตัวเอง ไม่ได้อวดรวยนะ ใครอยู่ในอารมแบบกวางคงจิตตกไม่น้อยแหละ ( ลืมบอกหมอนัดฉีดตอนเยน ) เวลาที่เหลือทำไงล่ะ เลยคิดอยากทำฟันนานแระ แต่ไม่ได้จดเบอร์มา เจอในเนต จัดฟันแบบใส ราคา 12000-24000 จำชื่อคลีนิคได้เลยโทไปถามบัค1113 ให้บัคต่อสายให้ เลยได้ไปทำฟันต่อ พบหมอ พิมฟัน จ่ายมัดจำเรียบร้อย สองทิดมาใส่ที่ครอบฟัน จายตังเสดเริ่มคิด แมร่งตรูบ้าป่าวฟะนี่ เปนมะเร็งแล้วจะตายอยู่แระมาจัดฟันทำไมฟะ ยืนหน้าคลีนิคคิดแปบนึง เออๆช่างมันจ่ายไปแระ ไหนๆจะบ้าให้มันสุดโต่งไปเลย จะทำสวยแระ เสื้อผ้าต้องสวยดิ เพิ่งบ่ายๆเอง  อืมงั้นไปแพลตตินั่ม ซื้อใส่ด้วยขายด้วยไปๆ กินข้าวก่อน แล้วเดินซื้อจนเมื่อย มองเหน ฟิชสปา เจอในทีวี หรือเนตมานานแระไม่เคยลองเอาซะหน่อยฟะ ลองขาจุ่มไป เหวอๆๆปลารุมตอดใหญ่เลย ตอนแรกตกใจ นึกถึงปลาปิรันย่าเคยดูสาระคดี ดึงขาขึ้นกล้าๆกลัวๆ พี่ที่ทำสปาบอก มันไม่กัดหรอกครับ ปลามันไม่มีฟัน มันจะตอด กินเซลผิวเราที่ตายแล้ว แล้วก้อเราจะรุสึกมีกระแสไฟอ่อนๆครับ มันช่วยกระตุ้นเส้นประสาทให้เลือดหมุนเวียนดี ตัวเล็กจะช่วยกินเซลผิวตามซอกนิ้วได้ดีกว่า ตัวใหย่ช่วยกระตุ้นเส้นประสาท เราก้อจุ่มขาไปอีกที โอ้ยๆจั้กกะจี๋ๆ เหมือนกระแสไฟอ่อนๆจิงด้วย สักพัก อิอิ คิคิ หนุกดีแฮะ สักพักก้อมีชาวต่างชาติมานั่งทำด้วย คนไทยทำน้อยนั่งคุยกะพี่เค้ายาวเลย  คนที่มาทำแต่ละคน อิอิ อาการหนักกว่ากวางอีก แต่เหนทุกคนที่มาเล่นดูสนุกกันดี เลยถามๆพี่เค้า มีเฟรนชายไม๊พี่สนใจ  ขอดูบันชีรายรับเค้าเค้าก้อให้ดู สนใจ  เลยเป็นที่มาของ ฟิชสปา เนี่ยค่ะ อิอิ อารมตอนนั้นไม่คิดเรื่องมะเร็งแล้วแฮะ  ( เปิดที่บิ๊กซีพัทยาเหนือ ฝั่ง mk นะคะ ใครๆแก้งเด็กหน้าห้องหลังห้องแวะไปเที่ยวได้น้า ไม่จำเป็นต้องเล่นก้อได้ ถ้าไปก้อไปทักทายคุยกันได้ค้า อิอิ )
เปนกำลังใจให้น่ะครับ ขอทุกอย่างผ่านพ้นไปด้วยดีน่ะครับ

มันอาจจะเปนเพียงแค่ฝันไป ฝันร้าย ตื่นมาทุกอย่างก็จงกลับมาดีดังเดิมน่ะครับ

สู้ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ คนสวย

อิ อิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-23 23:46:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อๆ จากนั้นดูเวลา ห๊า สี่โมงครึ่งแล้ว นัดหมอไว้ ไปถึงเลตนิดๆ รอหมอ คุงหมอมาพอดีเหนกวางของเยอะมั่กๆ บอกชอปเยอะจังครับ บอก อ๋อปล่าวค่ะ เอาไปขายค่ะ คุงหมอบอกขยันจัง เลยบอกต้องขยันค่ะ เด๋วไม่มีตังฉีดโบท๊อคค่ะ คุงหมอขำเรย พูดซะหน้าสงสาร คุงหมอว่างั้น ( ในใจคิดถ้าคุงหมอรูว่าเราจิตตกมั่กๆ จะพุดแบบนี้รึปล่าวนะ กัวหมอไม่ฉีดให้ถ้าบอก เฉยไว้ๆ) ขอสวยก่อน
มีนนี่ขอให้ไม่เป็นอะไรมาก อย่างที่กวางคิดนะคะ
แต่ถ้ามันจะต้องเป็นอย่างนั้น
มีนนี่ ว่าต้องหายแน่นอน
เพราะโรคแบบนี้รู้เร็ว แล้วเรารีบรักษา
หายแน่นอน สู้ สู้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-23 23:58:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เริ่มจาก ipl หน้าใส ก่อน เสร็จ ประคบหน้าจนไม่แสบแล้ว (แสบร้อนนิดนุง) มาโบต่อ  แบบเหมาๆ แก้ม หางตา (หมอถามเจ็บไม๊ เราบอกอยากสวยค่ะ ศรีทนด้าย อิอิ คุงหมอขอขำแปะนุง ต่อๆ)  คิ้ว หน้าฝาก มุมปาก  เปนอันเสร็จ หันไปมองขวด หวายเกินคาด ขวดครึ่งค่ะ ( นึกว่าขวดนุงเอาอยู่ ) สรุปวันนี้ใช้ตัง เชกๆดู เกือบหายบ้าแระ คิดๆไปก้อดีนะ รุสึกสุขภาพจิตดีขึ้น เอาวะ ตั้งแต่ออกจากบ้านมา พ่อสอนทำมาหากินนะลูก ( เชื่อพ่อค่ะ อิอิ ไม่มีเก็บเลยตู )
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:01:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงมากน้าโดโด้ พี่บ๊อปบี้ มินนี่ ขอบคุงมั่ก กำลังใจที่ดีค่ะ:)
ขอบคุงมากน้าโดโด้ พี่บ๊อปบี้ มินนี่ ขอบคุงมั่ก กำลังใจที่ดีค่ะ:)
ต้นฉบับโพสโดย kimji เมื่อ 2009-10-24 00:01

อ่านกระทู้นี้ แล้ว บอบคิดว่ากวางอายุมากกว่าบอบอ่าครับ

เพราะจิงๆ บอบเพิ่งอายุ ยี่สิบสามครับ

ในบรรดาแอดมิน หนึงเดกสุด รองลงมาคือบอบ ครับ

อิ อิ

อาจจะมีการเข้าใจผิดกันนิดหน่อย แต่มานก็แค่เข้าใจผิดอ่าเนอะ

อิ อิ
แต่กวางหน้าเด็กจัง ไม่น่าจะถึงยี่สิบเก้าเลยน่ะ

หน้ายังเดกๆ ใสๆ แบ้วๆ อยู่เลย

ถ้าบอกว่ายังเรียนมหาลัยอยู่ บอบก็เชื่อน่ะเนี่ย

อิ อิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:13:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
งั้นขอบคุงน้องบ๊อบละกันค้า อิอิ แบบว่าไม่ได้เข้าไปดูเลยว่าคุงบ๊อปอายุเท่าไหร่อ่ะค่ะ:)
งั้นขอบคุงน้องบ๊อบละกันค้า อิอิ แบบว่าไม่ได้เข้าไปดูเลยว่าคุงบ๊อปอายุเท่าไหร่อ่ะค่ะ:) ...
ต้นฉบับโพสโดย kimji เมื่อ 2009-10-24 00:13

อิ อิ ม่ายเปนไรครับ

เรียกบอบเฉยๆ ก้อได้ครับ

อิ อิ คืนนี้บอบคงต้องนอนแล้วอ่าครับ

ไว้คุยกันใหม่ พรุ่งนี้น่ะครับ

ฝันดีครับ :)
ขอให้ไม่เป็นอะไรนะครับ ผมเอาใจช่วยครับ พี่กวาง
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:22:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ง่ะโพสหาย  เอาใหม่ ต่อๆ จากนั้น ก้อลืมๆไปบ้าง คุยกะคุงแฟน รื่อง ฟิชสปา ไปดูศึกษาอือน่าสนใจเลยทำเลยพอสองอาทิตก้อโทไปถามที่ ร พ พยาบาลบอกว่าต้องมาฟังผลเอง เอาแล้วไงงานเข้าแล้วมั้งตู เลยยังไม่ไป กัวๆป๊อดๆ กัวเค้าบอกเปนขั้นสองขั้นสามแล้ว ยิ่งผอมๆอยู่  ยังยังฉันยังไม่ไปฟังผล ขอหนุกกะชีวิตก่อน อิอิ พยายามขำๆกะตัวเอง วันเกิดไปเที่ยวที่เดิม โบท๊อคได้ผลแฮะ หนุ่มๆเหล่ตรึม อิอิ ( หลงตัวเอง เค้าคงคิดยัยนี่เตี้ยจัง อิอิ )
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงนุ้ง มาวิน นะค้า อืมกะลังใจมาเยอะ อิอิ ดีใจๆ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:27:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ฝันดีนะคะบ๊อบ กวางอีกแปะก้อนอนแระ:)
มาเป็นกำลังใจให้พี่กวางน้า
สู้ๆ นะจร๊ะ
พักผ่อนเยอะๆ ร่าเริงแจ่มใสเข้าไว้
เหมือนในงานมีตอ่า
นัทเห็นรูปพี่กวางแบบว่า
กรี๊ดดด.. เหมือนนักร้องเกาหลีเลย
วง Babyvox อ่า.. แต่จำชื่อไม่ได้แล้ว
{:13_923:}แหมกวาง ยังตลกได้อย่างนี้ อารมณ์ดีจัง
กำลังใจดีสุดๆ ไม่มีอะไรมาทำอะไรได้หรอก
..........ชนะเลิศศศศศ..............
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:38:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เลยมาจน ไปมิดติ้ง อิอิมีเรื่องให้ดีใจ อยู่ๆก้อได้รางวัลโบท๊อคมาอีก ขอบคุงพี่ๆน้องๆทีมงานทู้กคนเรยนะคะ อิอิเอาน่ายังมีเรื่องดีๆอีกเยอะเนาะ ทุกคนก้อดูเปนกันเอง แต่ยังเขิลๆกัน กวางก้อเพิ่งเริ่มคุยๆกะในเวปเอง หลังจากแฝงตัวมานาน จะให้คุ้นเคยกันมากๆคงเปนไปไม่ได้ :) จากนั้นก้อไปเที่ยวต่อที่เดิม ให้เพื่อนไปก่อนจองโต้ะไว้รอ  อีกสองสามวัน จนทำใจกล้า โทไปหาที่ ร พ นัดคุงหมอ หมอที่ตรวจต้องฟังผลกะคุงหมอคนเดิม หมอหยุด สองอาทิด ต้องรอฟังกะหมอที่ตรวจหมอคนอื่นไม่ได้ ( คิดในใจ นี่ถ้าตูเปนมะเร็งเริ่มแรก มันจะลุกลามเปนขั้นสองรึยังฟะ เห้อออ )
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:40:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อุ้ยๆ น้องนัทขอบคุงค้า พี่นอนฝันหวานแน่ๆวันนี้
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:42:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จ้ามินนี่ พยายามอ่ะหลังจากฟุ้งซ่านมานาน เรื่องสปาเด๋วคุยกันเนาะ ขอกวางโม้แปะนุง
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:50:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จนวันนี้ วันศุกร์ เลยโทไปหาที่ ร พ ใบนัดหายไปไหนไม่รุ หาไม่เจอ โทไปหาบัค 1113 ให้ต่อสายให้อีกตามเคย ถามพยาบาล เค้าบอกชื่อคุงหมอมาเราก้อสงสัยคนนี้แหละ จำไม่ได้หนิ เลยถามเค้า หมอผู้หญิงใส่แว่น อวบๆหน่อยนะ ( จิงๆอยากบอกว่าอ้วนๆ กัวเค้าไปคุยกันเด๋วหมอเคือง) เค้าบอกใช่ค่ะ หมออยู่ถึงสี่โมงเยน เราดูเวลา ห๊านี่สามโมงแระ อยู่คอนโด น้ำยังไม่ได้อาบ ดมๆตัวเอง อิอิ ไม่ได้ออกไปไหนไม่เหม็นเอาว่ะ ล้างหน้าล้างตาไปเรย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 00:59:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
บอกยามเรียกพี่แทค ไป ร พ ศิครินทร์ ยาม งงๆ คงคิดว่าใกล้ๆเอง กวางอยู่พาร์คแลด์น ศรีนครินทร์ ใครอยู่แถวนี่คงรุจัก มันก้อไกลน้า จะให้ฉันเดินไปรึไงตาลุงยาม ( คิดในใจนะ ) ใครจะเดินล่ะสวยๆอย่างฉัน แหวะ คิดเอง อิอิ เด๋วหมอง เสียตังโมตัวเองอีกไม่คุ้มๆ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 01:21:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด kimji เมื่อ 2009-10-24 01:57

พอไปถึง สามโมงสี่สิบ ชั่งน้ำหนัก โอ้แม่เจ้า น้ำหนักเหลือ 37 นี่ตัด น้ำหนัก นม ออกครึ่งโล( ทำนมมาห้าหกปีแระ ) ข้างละสองร้อยห้าสิบซีๆ เหลือน้ำหนักจิง 36 ครึ่ง ใจหาย จะตายไม๊เนี่ยตู ไข้หวัด 2009 ก้อเริ่มซาๆไม่ค่อยน่ากัวอย่างที่คิด เห้อ ถอนหายใจ วัดความดันต่อ ปรกติแฮะ คุยกะพยาบาล พยาบาลบอกจำผิด หมอคนละคน หมอที่รอฟังผล มาห้าโมง เซงจิตเรย กระวนกระวาย คุงแฟนก้องานยุ่งยังไม่กลับ บอกเด๋วมารับที่ ร พ บอกใจเย็นๆ ( คิดในใจใครจะเย็นได้ฟะ ) รอหมอ  พยาบาลมาคุย ให้คิวแรก นั่งรอพยาบาลก้อมองจัง นี่ฉันเปนไรมากป่าวนะรึเค้ารุว่าฉันเปนอะไร จิตตกมั่ก รึว่าฉันตัวเหม็นหว่า เลยเข้าห้องน้ำ  ดมดูตัวเองก้อไม่เหม็นนี่หว่า สำรวจตัวเองฉันก้อพอดูได้ ไม่แต่งหน้าก้อไม่โทรมขนาดนั้น แต่ผอมมั่กๆอ่ะ ออกจากห้องน้ำ เลยไม่อยากเปนจุดสนใจ ไปหาไรกินใน s&p ดีก่าใน ร พ มี สั่งกาแฟ มากิน โทหาเพื่อนคุยเรื่องอื่นๆให้ลืมๆ จนห้าโมง หมอยังไม่มา เลยอ่านหนังสือที่เค้ามีให้อ่าน รอๆๆ ไม่อยากฟุ้งซ่าน พอพยาบาลเรียก ตกใจนิดนุง ใจเริมแข่งกันเต้น  ฟังผล ห้าโมงครึ่ง เข้าไปหวัดดีหมอ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-24 01:43:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอบอก ผลมีเชลผิดปรกติค่ะ  ห๊าๆๆ หนูเปนมะเร็งหรอหมอ หมอบอกหนูตรงๆ เปนขั้นไหนแล้วคะ หนูจะได้ทำใจ เปนชุดๆ หมอบอกใจเย็นๆ เปนเชลผิดปรกติค่ะ ทิ้งไว้นานๆจะกลายเป็นเชลมะเร็ง ( คุงแฟนเร่งให้นอนแร้วบ่นๆๆบอกต้องพักผ่อน บอกขอแปะนุง อิอิ ) ต้องผ่าตัดอย่างเดวเลยค่ะ รักษาได้ ผ่าตัดแล้วยังต้องเฝ้าระวังด้วยค่ะ ควรมาตรวจทุกๆหกเดือนถึงหนึ่งปีค่ะ  กวางพูดมาทั้งหมดคือใครที่อ่านเจอ อย่าคิดว่าเรายังอายุน้อย มีญาติๆเปนผู้หญิงให้รีบๆไปตรวจกันนะคะ อย่ากัว อย่าอายหมอ กวางอ่านเจอนะคะ ว่ามะเร็งปากมดลูกตายติด อันดับสาม ของโลก ย้ำของโลกนะคะ สาเหตุมาจากการอายกลัวไม่กล้าไปตรวจกะคุงหมออ่ะค่ะ กว่าจะรุตัวก้อสายแล้วมะเร็งลุกลามไปแล้วค่ะ เคสกวางดีที่ตรวจเจอก่อน หวังว่าทู้นี้จะมีประโยช กะคนอื่นๆบ้างนะคะ หมอบอกเคสกวางต้อผ่าตัดไม่เกินสานเดือนนี้ค่ะ แต่เพื่อนคงรู่นะคะว่ากวางจะเปิด ฟิชสปา แต่ก้อจะผ่าเร็ววันนี่แหละค่ะ ตอนแรกจะผ่าเลย จะได้หายทันเปิดฟิชสปา แต่คุงหมอบอกว่าใกล้ประจำเดือนมาแล้ว รอให้ประจำเดือนมาหมดก่อนดีกว่าสะอาดแล้ว  ถึงจะดีที่สุดเลยรอค่ะ นี่ก้อคุยก่ะพี่สาวคนโตแล้ว เค้าจะมาดูให้ช่วงผ่าตัดค่ะ สู้ๆคะ  จิงๆกลุ่มเสี่ยงอายุ 35ขึ้นไปค่ะ แต่อย่าใจไปเย็นนะคะ ตรวจทุกปีดีที่สุดค่ะ ดูอย่างกวางเป็นต้นนะคะ หรืออย่าง หนูแหวนแหวน พิธีกรช่องสาม อายุยังยีสบต้นๆยังเปนเลยค่ะ ดูแลตัวเองดีๆนะคะกวางนอนก่อนได้เรื่องยังไงเด๋วพุ่งนี้รายงานค่ะ นอนหลับฝันดีนะคะ ดูแลสุขภาพน้าทุกๆคน รักนะ จุ๊ฟๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้