ดู: 13350|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

การทำศัลยกรรมน่องเรียว

[คัดลอกลิงก์]
น่อง ประกอบด้วยชั้นไขมันและกล้ามเนื้อ ส่วนประกอบส่วนใหญ่คือ กล้ามเนื้อ ดังนั้น หากอยากให้น่องเรียวสวย สิ่งสำคัญไม่ใช่การลดชั้นไขมันเพียงอย่างเดียว แต่เป็นการลดกล้ามเนื้อซึ่งผลลัพธ์ที่ได้จะเป็นที่น่าพึงพอใจมากกว่า วิธีการลดกล้ามเนื้อน่องทำได้โดยการผ่าตัดกล้ามเนื้อบริเวณน่องโดยตรง นอกจากนี้ที่โรงพยาบาลยังใช้วิธีแยกเส้นประสารทตัวที่สร้างกล้ามเนื้อบริเวณน่องให้โตขึ้น วิธีการดังกล่าวนี้ไม่ก่อให้เกิดแผลเป็นและกลับไปใช้ชีวิตได้ตามปกติ
โรงพยาบาลได้คิดค้นวิธีการทำศัลยกรรมน่องนี้ขึ้นและได้รับความนิยมเป็นอย่างมาก วิธการนี้ช่วยบลอคเส้นประสาทที่ทำให้เกิดก้อนก้ามเนื้อบริเวณน่อง ทำให้น่องเรียวเล็ก
จากภาพจะสังเกตเห็นได้ชัดเจนว่า ที่ขาบริเวณน่องจะมีกล้ามเนื้อที่ทำให้น่องดูไม่เรียวสวยและเป็นก้อนใหญ่ทำให้กล้ามเนื้อบริเวณน่องปูดออกมา ด้วยศัลยกรรมดังกล่าว ทำให้กล้ามเนื้อที่ปูดออกมาบริเวณน่องหายไป

กรณีจำเป็นที่ต้องทำการศัลยกรรมน่อง
•        บริเวณน่องมีกล้ามเนื้อปูดออกมาชัดเจน
•        กล้ามเนื้อน่องทั้งสองข้างไม่เท่ากัน
•        ต้องการทำน่องให้เล็กเรียว

ข้อดีของวิธีการบลอคเส้นประสาทกล้ามเนื้อ
•        วิธีการนี้จะไปบลอคเส้นประสาทกล้ามเนื้อส่วนนั้นที่ถูกใช้งานมากเกินไป เช่น เดินมาก ออกกำลังกายมาก ( กล้ามเนื้อลูกหนู ) แต่จะไม่ส่งผลต่อเส้นประสาทอื่น และ หลอดเลือด
•        หลังการรับการผ่าตัด ผู้ป่วยจะเห็นน่องบริเวณขาตัวเองว่าเล็กลงได้เองด้วยตาเปล่า
•        กล้ามเนื้อลูกหนูจะหายไปอย่างถาวร น่องจะเรียวสวย
•        ศัลยกรรมนี้สามารถทำได้ทุกเพศ ทุกวัย
•        ศัลยกรรมนี้ไม่ก่อให้เกิดแผลเป็น หลังการทำศัลยกรรมนี้สามารถกลับไปใช้ชีวิตประจำวันได้อย่างปกติ

Thermocon
ข้อดี ไม่จำเป้นต้องใช้ยาสลบแบบไร้ความรู้สึก ใช้เวลาการทำระยะสั้น ไม่ใช้มีดกรีดบริเวณน่องจึงทำให้ไม่มีแผลเป็น หลังการทำสามารถเห็นได้ด้วยตาเปล่าและกลับไปใช้ชีวิตได้ปกติ
•        การบลอคเส้นประสาทบริเวณน่อง
บริเวณน่องจะมีกล้ามเนื้อลูกหนูอยู่ การทำจะทำบริเวณน่องด้านหลัง มีการวางยาสลบชนิดยานอนหลับและเวลาการผ่าตัดประมาณ 50 นาที ถึง 1 ชั่วโมง หลังการผ่าตัดสามารถกลับบ้าไนด้เลย ไม่จำเป็นต้องนอนพักฟื้น
•        การดูแลตัวเองหลังการผ่าตัด
•        วันที่รับการผ่าตัดควรสวมรองเท้าที่สูง 2-3 นิ้ว หรือ สวมรองเท้าผ้าใบ
•        หลังผ่าตัด 1 วัน จึงอาบน้ำได้ตามปกติ หลังวันผ่าตัด 7-10 วัน สามารถทำซาวน่าหรือว่ายน้ำได้ปกติ
•        ประมาณ สามสัปดาห์หลังผ่าตัดอย่าเพิ่งออกกำลังกายหนักๆ สักประมาณสัปดาห์ที่ 4 สามารถออกกำลังกายได้อย่างปกติ
•        บริเวณน่องที่ทำศัลยกรรม ประมาณ  2-3 เดือน น่องจะยืดตรึงเรียวตรงสวยงาม
ทำที่ไหนคะ ราคาเท่าไหร่
ขอรายละเอียดสถานที่ทำด้วยค่ะ  มีทำในประเทศไทยรึเปล่าคะ  
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
อันนี้ถามเพราะอยากรู้จริงๆค่ะ
โรงพยาบาลอะไร
แพทย์ชื่ออะไรคะ แล้ว เคสคนไทยมีคนทำเยอะ มากน้อยแค่ไหน
วิธีนี้ มีการทำมากี่ปี
แล้วผลระยะยาวจากคนไข้ที่ทำมมา  ตอนนี้เป็นยังไงมั่ง
อยากดูรูปด้วยค่ะ   
ต้องดูประกอบการตัดสินใจหน่ะค่ะ  จะช่วยได้มากเลย

ถ้ากลัวจะโปรโมทเกินงาม   รบกวนหลังไมค์ด้วยน้าคร้าาา
อืม น่าสนแห๊ะ แล้วข้อเสียล่ะค่ะ มียังไงบ้าง เพราะบล็อคเส้นประสาทไม่ใช่เรื่องเล็กๆเหมือนกันนะค่ะ จะมีข้อเสียอะไรบ้างอ่ะค่ะ
searchดูแล้วน้าค้า  
ก็มีเรื่องบล็อกเส้นประสาท เพื่อน่องเรียวนี้ เป๊ะๆเลยในเวบนึง เป็นของ รพ เกาหลีค่ะเพื่อนๆ^^
ยังไงก็หาข้อมูลเพิ่มกันต่อไปเนอะพวกเรา^^อิอิ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-21 13:06:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้าไปดูรายละเอียดได้ในเว็บไซด์ของบริษัท หรือไม่ก้ ในเฟซบุคของบริษัทนะค่ะ
www.stmstyle.com
www.facebook.com/stmstylemt
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-23 14:12:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://stmstyle.blogspot.com/2011/03/blog-post_17.html
เรื่องรายละเอียดว่าเครื่องมือเป็นยังไง ผลดีผลเสียยังไง สามารถอ่านได้ตามลิงค์ด้านบนเลยนะค่ะ

ส่วนรูปก่อน-หลัง ต้องแจ้งก่อนว่า รูปที่ทางเราเอาลงจะเป็นรูปจากคนไข้ของทางโรงพยาบาล ไม่ใช่รูปลูกค้าคนไทยที่ไปนะค่ะ เพราะข้อมูลของลูกค้าคนไทยเราจะปิดเป็นความลับค่ะ ^^
รูปก่อนหลัง ดูได้ตามลิงค์ด้านล่างเลยค่ะ
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.134299466642591.28163.100001876161576
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้