เจ้าของ: tsuke
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

อัดอั้น ตันใจ (ความรู้สึกของมัญจาครับ)

[คัดลอกลิงก์]
มัญจาน้อยยังฮ้อตไม่สร่างซา แฟนคลับรุ่มให้กำลังใจกันตรึม เจ้าตัวหายไปไหนเนี่ย ปล่อยให้แฟนคลับเป็นห่วง
คนเราเวลาดูดีมักเป็นที่สนใจของใครๆ ป็นเรื่องธรรมชาตินะ
ดูอย่างดาราดิ ไปไหนมีแต่คนมอง เพราะอะไร ก็เพราะความที่ดูดี
หล่อ+สวย จริงป่าว
แล้วที่มัญจาโดนมอง+พบกับคำถามที่บ้านเกิดเป็นเพราะว่าดูดีขึ้น
ผิดไปจากเดิมเยอะ เค้าเลยถาม ส่วนใครจะคิดยังงัย อย่าได้แคร์เลยค่ะ
เราต้องเป็นตัวของตัวเอง และเราไม่ได้ไปทำอะไรผิดนี่
สมัยนี้คนทำศัลยกรรมเยอะแยะ ดีไม่ดีอีกสักพักคนที่บ้านเกิดอาจแห่ไปทำตามมัญจากันทั้งจังหวัดก็ได้
ใครจะไปรู้เนอะ

สู้ๆนะคนเก่ง
ส่วนตัวผมน่ะ
จมูกนายเปนอะไรที่ดูดี และโด่งแบบเนียนเปนธรรมชาติมากๆๆ

แต่ที่คนเค้าทัก เพราะคนรุึ้จักกันเคยเหนกัน
พวกเค้าก้อย่อมรุ้ควาเปลี่ยนแแปลงในตัวเราเปนธรรมดา

แค่คนกลุ่มเีดียว  จะไปแคร์ทำไมอย่าได้มาใส่ใจเลย
มีคนกลุ่มมากกกกกกกกกกกกกกก ที่ไม่รุ้ว่า หน้าตาก่อนทำมาเปนแบบไหนเยอะแยะมากมาย
จงเดินหน้า ยืนหยัดต่อไป

ปล.ดาราในวงการแทบทุกคนเจอข่าวแย่ๆๆกันก้อมาก
แต่พวกเค้าก้อฝ่าฟันมันมาได้
เช่นเดียวกะนายล่ะ
นี้เปนเพียงพายุเล็กๆๆที่ถาโถมมา
ถานายตั้งติดและรับมือได้ ทุกอย่างก้อผ่านไปด้วยดี
เหมือน
ฟ้าหลังฝน
ไง
นายมัญจา
ก้อ ล่อ เว่อร์  ใครเดค่าก้อ  มอง
ไมค์ภิรม  เป็นไมค์พิรัชต์
เอายังงัย ห
ค่ะ

แต่หล่อ จิงๆๆ มากมาย
จะไล่แฟนให้ไปทำ เหมือนกัน เหมือนมัญจา  ให้คนเค้าอิจฉา เล่นๆๆ หนุกดี
ปกติเลยมัญจา คนรู้จักเราเคยเห็นเราในอดีต เค้าต้องทักอยู่แล้ว ว่าทำจมูกมา
ถ้าคนที่ไม่รู้จักเราเจอเราครั้งแรก ก็ไม่ได้ทักอะไรนะ  ว่าไปทำจมูกมาหรือโด่งมากอะไรแบบนี้
มัญจาหล่อขึ้นมากแล้วนะ อย่าคิดมากนะครับ
พี่วินก็บอกคนรอบข้างว่าพี่ทำ  ไม่แคร์ไรเลย สบายๆ เรื่องปกติครับ
ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย ว่าจะไปทำจมูก หรือไม่ก็ปากบางเมษานี้แหละผมเองก็กลัวนะ สังคมข้าราชการค่อนข้างจะหัวโบราณ แล้วเราเป็นผู้ชายด้วย ก็ไม่รู้จาโดนอะไรบ้าง เพื่อนฝูงคงไม่เท่าไหร่ เพราะร้อยวันพันปีจะเจอกันที และมันเป็นเพื่อนเราเราก็โจ๊กๆ ขำๆ ได้ แต่คนที่ทำงานนี่ดิ ม่ายรู้จะทำไง แต่คิดว่าก็ต้อง สู้ๆ
ดีจังเน๊อะมีคนมาให้กำลังใจกันเย๊อะแย๊ะเชียว
เป็นธรรมดาของหนุ่มฮอตตำแหน่งขวัญใจมหาชน
คงต้องยกให้เค้าล่ะ นายมัญจา นอยส์เป็นด้วยเหรออิอิ
(กำลังติดตามใครอยู่หรือเปล่าน๊อ 555)
อย่ามัวเครียดอยู่เลยจ้า....   The star 6 เปิดแล้ว    ไปสมัครก่อนดีกว่า  เดี่ยวพลาดไม่รู้เน้อออ....
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-17 11:03:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณครอบครัวดั้งโด่งทุกคนอย่างสุดซึ้งครับ

ถ้ามีคำใดที่ใช้แทนได้มากกว่าคำว่าขอบคุณ  ผมจะใช้คำนั้นครับ  

มัญจารักทุกคน............ ยิ้มหวานๆหนึ่งที
ขอบคุณครอบครัวดั้งโด่งทุกคนอย่างสุดซึ้งครับ

ถ้ามีคำใดที่ใช้แทนได้มากกว่าคำว่าขอบคุณ  ผมจะใช้คำนั้นคร ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2010-2-17 11:03

สู้ๆนะคะ
เป็นกำลังใจให้พี่ชายสุดหล่อ อิๆูู^^
ดีใจด้วยครับ ที่กลับมาเป็นมัญจาคนเดิมแล้ว
63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-3-10 23:03:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เข้ามาทีไร ก็น้ำตาซึมครับ วันไหนเศร้าๆๆผมจะเข้ามาอ่านกระทู้นี้แหละ วันนี้ก็เช่นกัน โอยๆๆๆ
เข้ามาทีไร ก็น้ำตาซึมครับ วันไหนเศร้าๆๆผมจะเข้ามาอ่านกระทู้นี้แหละ วันนี้ก็เช่นกัน โอยๆๆๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2010-3-10 23:03

น้องตั้มนี่เป็นคนเซนซิทีฟมากๆเลยนะคับ พยายามมองโลกในแง่บวกนะครับ
เรื่องที่เกิดขึ้นมาแล้วมันแก้ไขไรไม่ได้คิดไปก็ปวดหัวเปล่าๆ ทำให้ตัวเองมีความสุขในทุกวันก็เพียงพอ
มัญจา มั่นจัยในสิ่งที่ตัวเองทำ   เชื่อมั่นในความดี   มันเป็นคติของเขาเวลาเขารุ้สึกแย่ๆๆๆๆๆๆนะ  มันจัยตัวเองหั้ยมากๆๆนะค่ะ เป็นกำลังจัยหั้ยค่ะ
อย่าไปสนใจเลยคะ ทำแล้วเราชอบ เราสบายใจแค่นั้นก็พอ ดูดีออกค่า คนที่พูดอาจจะอิจฉาก็เป็นได้นะคะ สู้ๆอย่าไปเครียดเลยคะ
อย่าเครียดครับ ออกมาเต้น ออกมาเต้น !
พี่ตั้ม เครียดทำไมกันเล่า
หนุ่มมัญจาคีรีใช่ป่ะ  ผมหนุ่ม เทศบาลบ้านเป็ด รู้จักบ่อ้าย
พี่หล่อแล้วจะกลัวทำไมกกก
สนใจทำไม ละครับ  ทักแล้วไม่ทำให้เราดูดีขึ้น ก็ไม่ต้องไปสนใจมัน    ทำแล้ว หล่อ นะ    ดูดีแล้ว อย่าไปเอาออกเพราะคำคนอื่นเลย  เป็นกำลังใจครับล
อีกอย่าง  เขาตีกลองมา เราก็อย่ารำ ซิครับบบบ จะได้ไม่เครียด
ถอดซิริโคนมาให้ผมได้เปล่า...ขนาดผมยังไม่ได้ทำยังประกาศไปทั่วเลยว่าอยากไปศัลยกรรมและก้จะทำเ..ถ้าทำแล้วจะเอามาอวดทุกคนเลยทั้งญาติพี่น้องเพือ่นร่วมงาน ให้เห็นกันจะจะไปเลยสู้นะครับคนเราคิดไม่เหมือนกันอย่าลืมชีวิตเป็นของเราสู้ต่อไป
ไม่รู้ว่าช่วงนี้เศร้าเรื่องอะไร.. แต่ไม่ว่าเรื่องไร   ก็ขอให้ผ่านได้ด้วยดี   หายเศร้าไวไวนะคะน้องตั้ม.
นายน่ะหล่อจะตาย จาคิดมากไปไม พี่อ่ะบอกคนทั้งอำเภอเลยว่าจาไปทำจมูก ทำมาวันแรกยังเดินไปให้คนแถวบ้านเค้าดูกันเลย 5555+ หนามยอกต้องเอาหนามบ่ง
ปล. แม่สอนไว้ถ้าจะมีคนนินทาเรา เราก้อนินทาตัวเองสะก่อนเลยมันจะได้ไม่มีอะไรมานินทาเราไง
อย่าไปสนใจเลยคับ เราดูดีขึ้นซะอย่าง ดูดาราเกาหลีสิ ถ้าไม่ศัลยกรรมอย่าง Girls Generation จะดังมาถึงบ้างเราไหม
ไม่แปลกเลยที่คนเราจะแก้ไขให้ดูดีขึ้น เรารักตัวเอง ดูแลตัวเองสิดี คนเราดูดีขึ้นอะไรมันก้อดีตามทุกอย่างอยู่แล้ว
มีความมั่นใจ ไม่ต้องไปอายใครคับ เชื่อดิ อยากบอกเลยนะว่าแบบจมูกที่นายได้มา มีแต่คนอยากได้อย่างนั้น
ตั้งเยอะดูจากกระทู้สิว่ามากขนาดไหน ผมเองก้อชื่นชมมาก ยังคิดเลยว่าอยากเอานายเป็นต้นแบบในการดูแลตัวเอง
เห็นพัฒนาการตั้งแต่แรกมาถึงตอนนี้แล้ว ผมก้อเกิดแรงบันดาลใจที่จะทำบ้าง แม้ต้องใช้เวลาอีกนานก้อเถอะ
ได้รู้อย่างนี้แล้ว เลิกนอยได้แล้วคับ ยังไงก้อเป็นกำลังใจให้นะคับ ต้นแบบของผม นายมัญจา สู้ต่อไปนะคับ สู้ สู้
(ผมพึ่งเข้ามาเล่นใหม่นะคับ อยากบอกว่ากระทู้นายเป็นคนแรกที่ผมตอบเลยนะคับเพราะว่าประทับใจนายมากในการเปลี่ยนแปลงตัวเองและขออนุญาตนำไปเป็นต้นแบบในการดูแลตัวเองบ้างนะคับ 555+)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้