ดู: 13765|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ผิดหวังกับศัลยกรรมคลีนิคปากน้ำมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่าได้นัดคิวผ่าตัดไว้อะค่ะ พูดเป็นอย่างดิบ อย่างดี ได้ทำแน่นอน แต่เลื่อนนัดเรื่อยๆ เราก็อุตส่าห์ อดน้ำอดข้าว เพื่อรอผ่าตัด เสียความรู้สึก ถ้างั้นก็น่าจะนัดวันที่ว่างจริงๆ แต่ว่ากลับเลื่อนวันไปเรื่อยๆ นัดเช้า วันหนึง รอจนอีก 3 วัน ก้อยังไม่ได้ทำ เข้าใจนะค่ะ ว่ามีฝีมือดี คนไข้เยอะแต่เรื่องบริการไม่ได้เรื่องเลยสักอย่าง เชื่อถือไม่ได้ นัดก็ต้องเป็นนัด ไม่ใช่รับปากว่าจะทำอย่างเดียว เสียความรู้สึกว่า ไอ้เราก็รอแล้วรออีก ไม่ใช่ว่าจะไม่ว่างตลอด เข้าใจด้วยน่ะค่ะว่าคนเราก็ต้องมีงานทำ ลางานมาแล้วจะให้ทำไง  บอกเลยค่ะ ไม่เอาอีกแล้ว  ใช่ว่าหมอคนเดียวจะทำได้เก่งหมดทุกอย่าง แต่ละหมอมีความชำนาญแตกต่างกัน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-22 21:26:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนแรกๆก็ไม่เป็นแบบนี้พอมีคนไข้เยอะเริ่มดังเริ่มเปลี่ยน
บอยคอต พวกคลินิคหมอ ไม่มีจรรยาบรรณ เอาเปรียบลูกค้า
ใจเย็นค้า  ทำที่อื่นก็ได้นะ มีเยอะแยะเลยที่ฝีมือดีๆอะค่ะ
ช่ายๆ ศึกษาข้อมูลดูในเว็บเยอะๆคะ หมอดีๆ มีเยอะ ไม่ต้องนอยนะ สู้ๆ
ช่าย จร้า เอา ใจ ช่วย นะคะ
เคล็ดลับค่ะ เข้าไปปรึกษาแล้วบอกว่า อาจทำเลย!!!  เตรียมตัวให้พร้อมสำหรับผ่าตัดไปเลย คุณหมอผีมือดีจริงๆค่ะ แก้จมูกมา ไม่บวมเลย ทำพร้อมกับเสริมหน้าอก ผ่าตัดเสร็จฟื้นมาก็ดึงสายเดรนออก นวด แล้วเดินขึ้นชั้นสามเลยค่ะ รู้สึกแค่ตึงๆ แต่เราต้องหมั่นนวดเอง ยกมือบ่อยๆ หลังฟื้นมา วันที่สองก็เก็บกระเป๋าขับรถกลับบ้านเองเลยค่ะ..
เคยโดนเหมือนกันค่ะ.. รออยู่ข้างบน 2 วัน แต่จริงๆแล้วไม่ได้ผิดที่คุณหมอ เป็นเพราะผู้ช่วยเค้าไม่ประสานงานกันค่ะ ชื่อเราโดนลบจากกระดานผ่าตัด สงสัยผู้ช่วยทะเลาะกันเอง เปื่อยเลย เพราะเราโดนเก็บไว้ข้างบนต้องเดินลงมาสกิดคิวค่ะ (ลากสายน้ำเกลือลงมาเลย) คุณหมอไม่รู้เรื่องค่ะ ผ่าตัดแล้วคุณหมอก็พัก แล้วผ่าต่ออีกเคส เย็นก็ให้คำปรึกษา เคยได้ยินคุณหมอคุยกะผู้ช่วย บอกว่าได้มอบงานให้ผู้ช่วยจัดการแล้ว ให้ไปจัดการระบบกันเอาเอง แต่เราว่า เหมือนเค้าแบ่งพรรคแบ่งพวกกันน่ะคะ (แอบได้ยินเค้าคุยกันตอนพาเราเข้าห้องผ่าตัด) ถึงตอนนี้ คุณหมอเป็นคนรับนัดเองเลยค่ะ โทรไปนัดกับคุณหมอเลย ข้างนอกไม่รับนัดแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้