ดู: 2384|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] เสริมคางไม่ได้เจ็บอย่างที่คิด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมคาง ซึ่งเป็นกระทู้แรกที่เข้ามาตั้งรีวิวอะไรแบบนี้ ผิดถูกประการใดขออภัย มา ณ ที่นี้ก่อนนะคะ ด้วยความที่หนูเป็นคนคางสั้น ถ่ายรูปจะไม่ค่อยเห็นชัดเท่าไหร่ แต่จริง ๆ คือคางสั้น บวกกับตัวเองมีแก้มเยอะทำให้แก้มท่วม เลยสนใจอยากทำคางเพื่อแก้ปัญหาที่หนูกังวล และอยากสวยด้วย อิอิ ก่อนทำก็มีปรึกษาเพื่อนบ้าง ว่าไปทำคางดีป่าว เพื่อนๆ แต่ละนางก็สนับสนุน เลยเข้ามาปรึกษาหมอแซม ที่ We clinic ที่ติดตามเพจมาซักพัก ท้ายสุดก็ทำที่นี่แหละค่ะ
ก่อนทำค่ะ ถ่ายรูปจะเกร็งคางตลอดเพื่อให้คางดูยาว พอไม่ยิ้มเท่านั้นแหละ คางก็ไม่มี 555

และด้วยความที่หนูเป็นคนมีแก้ม หมอแซม แนะนำให้ฉีดแฟตด้วยเพื่อสลายไขมันหน้า หรือสามารถไปพวกโบท็อกซ์เพื่อปรับรูปหน้าอื่น ๆ เพิ่มได้ แต่คางสามารถเสริมได้ไม่ยาวเพราะว่าเนื้อน้อย จะใส่แค่ปลายคางนิดหน่อยเพื่อให้คางมีมิติมากขึ้น
ตอนทำแปปเดียวเองค่ะ นึกว่านาน หมอแซมมือเบามากกกกกกก ไม่เจ็บอย่างที่คิดไว้เลย ตอนพักฟื้นก็ไม่เจ็บ ช่วงตอนพักฟื้นก็นอนหมอนสูงไป กินยาที่คลินิกให้มา + ประคบเย็นช่วยได้เยอะเลยค่ะ แปะเฝือกคางไว้ประมาณ 5 วัน พนักงานที่คลินิกก็แจ้งตอนวันทำแล้วว่าสามารถถอดออกเองได้เลย  

หลังทำค่ะ ทรงที่ได้ออกมาธรรมชาติดีค่ะ สวยถูกใจ มีปลายคางหน้ามีมิติมากขึ้น ถ่ายรูปไม่ต้องยิ้มแบบเกร็งๆแล้วว  สำคัญแผลหายเร็วมากกก มากๆ วันที่เข้าไปตัดไหมพี่ผู้ช่วยหมอก็บอกว่าแผลแห้งสนิทดีเวอร์ คือแผลสวย คุณหมอเย็บเนียนดีค่ะ รอยแผลเล็กนิดเดียวเอง

หลังทำค่ะ

รูปนี้ปัจจุบันค่ะ วันที่เข้ามาเช็คทรง คางเข้าที่แล้วค่ะ ตั้งแต่ทำมาก็ไม่มีปัญหาอะไรเลย  คลินิกมาไม่ยากค่ะ อยู่เส้นพหลโยธิน ตรงข้ามออมสินสำนักงานใหญ่เลยค่ะ ไม่ต้องเข้าซอย ติดถนนใหญ่ คนแน่นมากกก ตอนที่มาทำยังตกใจเลย ว่าคนมาทำอะไรจะเยอะปานนี้  ใครอยากทำคางกับหมอแซมแนะนำให้จองคิวตั้งแต่เนิ่น ๆ นะคะ กว่าจะได้คิว แต่สวย และสมกับที่รอคิวแน่นอนน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้