ดู: 1992|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สดๆร้อนๆ เพื่อนฉีดคางเมื่อวาน ธรรมชาติมากกก

[คัดลอกลิงก์]
ฟิลเลอร์คางมาเมื่อวาน ธรรมชาติดี

สวยดีคะ. แต่เรากลัวฟิลเลอร์มันไม่สลาย
สวยแต่ทำใจน๊ะ  ว่ามันจะเอฟเฟ๋็กต์ในอนาคต  เห็นในกระทู้มีแต่ไปขูดออกกันเต็มเลย
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyaras เมื่อ 2014-5-8 15:04
สวยแต่ทำใจน๊ะ  ว่ามันจะเอฟเฟ๋็กต์ในอนาคต  เห็นในกระท ...

ขอบคุณมากเลยค่ะ ที่มาเตือนเพื่อนๆ สมาชิก กำลังจะตัดสินใจไปทำอยู่เลย โชคดีที่มาอ่าน
ใช่ค่ะ ฟิลเลอร์สวยเร่งด่วนแต่นานไปอาจจะมีปัญหาได้
ตอนนี้ล่าสุดดูโซเชี่ยลแคมเห็นว่าพริตตี้ชีสเค้กก็เริ่มมีปัญหาแล้วนะคะ
ต้องไปขูดออกเหมือนกัน ก่อนหน้าก็ออฟฟี่ เราก็เลยคิดว่าฟิลเลอร์
ไม่น่าจะสลายจริงทั้งหมด ขนาดบางคนฉีดยี่ห้อที่ว่าอย รับรองอย่าง
เรสทิเลนก็ยังมีเหลืออยู่เลยต้องขูดออกแล้วเสริมซิลิโคนใหม่
ตอนแรกเราก็คิดจะเสริมด้วยฟิลเลอร์เพราะมันง่าย เร็วและทรงสวย
แต่คิดไปคิดมา หากอนาคตมีปัญหาไม่จบสิ้นต้องมานั่งแก้
ก็เลยคิดว่าเสริมเอาดีกว่า อย่างน้อยถ้ามีปัญหาอะไรก็แค่เอาออก
ยังไงก่อนคิดฉีดลองพิจารณาดูดีดีก่อนนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-9 12:31:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Xinmeili เมื่อ 2014-5-8 14:14
สวยดีคะ. แต่เรากลัวฟิลเลอร์มันไม่สลาย ...

ลองโทรไปสอบถามที่คลีนิกดูอ่ะค่ะ เพราะเห็นบอกว่า มีแบบสลายไป กับแบบไม่สลาย ลองโทรถามดูนะ 085-289-3777
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-9 12:33:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thunyaras เมื่อ 2014-5-8 15:04
สวยแต่ทำใจน๊ะ  ว่ามันจะเอฟเฟ๋็กต์ในอนาคต  เห็นในกระท ...

ก็นะ ฟิลเลอร์ถ้ามันไม่สลายก็ต้องขูดออก แต่เพื่อนอังก็โอเครกับเรื่องนี้ เพราะเขาไม่กล้าผ่าตัด
ฉีดครั้งแรกไม่เท่าไหร่ แต่ราคาแก้เหยียบแสนแล้วค่ะ  มีคนไข้คนนึงฉีดจมูกราคา40000 เป็นคลีนิคมีชื่อเสียงมีดาราเป็นพรีเซ็นเตอร์ ยังสลายไม่หมด มันไหลออกข้างค่ะ ถ้าฉีดจมูกจะไหลออกข้าง ถ้าฉีดคางก็จะยาวย้อย คนที่ไปฉีดฟิลเลอร์เห็นมีแต่เอฟเฟกซ์กันทั้งนั้นเลย ไปดูเพจหมอณพลักษณ์สิคะ แล้วจะรู้ว่ามันน่ากลัวขนาดไหน หมอบางท่านที่มีจรรยาบรรณยังยกเลิกไม่ฉีดฟิลเลอร์เลยค่ะ หมอบอกว่าฟิลเลอร์ฉีดเพื่อเติมเต็มฉีดให้ผิวอมน้ำ ไม่ใช่สารเติมเต็มที่ฉีดเข้าไปในอะไรใหญ่ๆเช่นจมูก และคาง ช่วยๆกันนะคะบอกคนที่ยังไม่รู้ถึงโทษของมัน ไม่อยากให้ใครต้องมาทนทุกข์ทรมานกับสารชนิดนี้เลย หรือไม่ก็บอกเข้าไปดูเพจของหมอณพลักษณ์ แล้วเค้าจะเข้าใจเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น

แล้วโบท็อคเป็นอันตรายมั๊ยค่ะอยากหน้าเรียวอ่ะคะแนะนำหน่อย  โพสต์ 2014-5-15 21:34
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-9 15:05:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-5-9 13:03
ฉีดครั้งแรกไม่เท่าไหร่ แต่ราคาแก้เหยียบแสนแล้วค่ะ   ...

โหยยย ขอบคุณนะค่ะพี่ อังก็ไม่รู้มาก่อนเลย เดี๋ยวจะไปบอกเพื่อนอีกทีถึงผลเสียนะค่ะ แล้วถ้าเสริมคางจะปลอดภัยกว่าไหมค่ะ? รบกวนแนะนำด้วยนะค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย surangkana เมื่อ 2014-5-9 15:05
โหยยย ขอบคุณนะค่ะพี่ อังก็ไม่รู้มาก่อนเลย เดี๋ยวจะ ...

จริงๆแล้วอะไรก็แล้วแต่ที่เสริมเข้าหน้ามันก็มีผลหมดค่ะ เพราะมันไม่ใช่ธรรมชาติ ถ้าพูดถึงเรื่องเสริมคางบางคนก็เบี้ยว บางคนก็ทะลุ แต่ซิลิโคนแท่งยัดเข้าไปก็เอาออกมาได้ทั้งแท่ง ไม่เหมือนฟิลเลอร์เป็นรูปแบบน้ำควบคุมทิศทางการไหลไม่ได้ค่ะ มันจะเข้าไปปะปนกับเนื้อเยื่อดีๆของเรา ก่อนจะทำศัลยกรรมทุกสิ่งอย่าง ต้องศึกษาข้อข้อดี-ข้อเสีย และผลกระทบในเวลาต่อมาด้วยค่ะ บางคนศึกษามาเป็นปีๆยังพลาดเลยค่ะ เพราะศัลยกรรมขึ้นอยู่กับดวงด้วยค่ะ ยังไงน้องก็ลองศึกษาเรื่องฟิลเลอร์เยอะๆนะ จะได้หาทางแก้ไขได้ถูกต้อง มีเพจของคนที่เป็นทุกข์จากการฉีดสารฟิลเลอร์ด้วยนะ ลองเข้าไปดูกลุ่มนี้เค้าจะแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ ยังไงก็ขอให้เพื่อนของน้องไม่เป็นอันตรายใดๆนะคะ สู้ๆค่ะ พี่ฝากไว้นะก่อนจะฉีดสารอะไรเข้าใบหน้าต้องศึกษาก่อนนะ ย้ำๆๆๆ
https://www.facebook.com/Noppaluckcosmeticsurgery?fref=ts พี่เอาเพจหมอณพลักษณ์มาแปะให้ลองศึกษาดูนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-5-13 15:43:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ouou เมื่อ 2014-5-12 09:06
จริงๆแล้วอะไรก็แล้วแต่ที่เสริมเข้าหน้ามันก็มีผลหม ...

ค่ะ ขอให้เพื่อนอังไม่เป็นไร และก็ขอบคุณพี่นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้