เจ้าของ: Girly
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกกับคุณหมอนพรัตน์ รัตนวราหะ 19 มิ.ย. ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
แก้ไขล่าสุด mengjai91 เมื่อ 2009-6-27 08:58

ตอนแรกได้อ่านน้องบอกเป็นภูมิแพ้อากาศ กับ เลือดไหลหยุดช้า

ก่อนหน้านี้ พี่ก็กลัวๆ เลยไปตรวจPTT ว่า เลือดเราปกติมั้ย ผลออกมาปกติ ค่อยเบาใจ
และเป็นคนน้ำมูกไหลง่าย ถ้าตอนเช้าๆ ส่วนสายๆ ไม่มีปกติ ..เรียกว่าภูมิแพ้เหมือนกัน

ส่วนพี่ไปแก้ไบโอ อาจจะช้ำกว่าคนเสริมปกติ เลยเตรียมยาไว้ก่อนด้วย (ขอจากห้องพยาบาล)
แต่เจลลดบวม พยาบาลไม่ให้อ่ะ บอกว่าไม่ควรทากับหน้า หน้าจะลอก ทานแค่ยาลดบวมพอ
และย้ำว่าอย่าแอบไปซื้อมาทาด้วยอ่ะ หน้าลอกไม่สวยนะ..เขาว่างั้นอ่ะ

5 วันยุบบวมแล้ว สวยแล้วคะ แล้วจะสวยกว่านี้อีกแน่ๆเลย
129#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-6-28 00:54:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนแรกได้อ่านน้องบอกเป็นภูมิแพ้อากาศ กับ เลือดไหลหยุดช้า

ก่อนหน้านี้ พี่ก็กลัวๆ เลยไปตรวจPTT ว่า เลือดเร ...
ต้นฉบับโพสโดย mengjai91 เมื่อ 2009-6-27 08:54

ขอบคุณค่ะพี่

ใช่ค่ะ เจลลดบวมไม่แนะนำให้ทา หน้าลอกจริงๆค่ะ - -" (ไม่รู้คนอื่นเป็นรึป่าว)

วันนี้ไปพบคุณหมอมา คุณหมอบอก ของเรานี่ยุบช้ากว่าคนอื่นเค้ามากเลยนะ

แต่ต้องช่วยดันๆซิลิโคนจากตรงดั้งหน่อย เพราะปลายจมูกเดิมเรามันเชิด แล้วมันจะรั้งซิลิโคนให้ขึ้นไปถึงคิ้ว

หมอเลยลองดันให้ ปรากฎว่า เจ็บค่ะ!! แต่พอทนได้ มันเลื่อนได้จริงๆ แถมเลื่อนให้ดันปลายยาวออกไปอีกนิด

หมอบอกช่วงนี้ก็ทำบ่อยๆซักวันละ 3-4 รอบ เพราะพังผืดยังไม่เกาะดี ถ้าเกาะแล้วมันจะเลื่อนไม่ได้

ดีใจที่หมอบอกจะยุบอีกค่ะ ^^ เฮ้ออโล่งอกไปเลย

ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ
สวยน่ารักขึ้นมาก คูณ 3
หายเร็ว ๆ นะคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
หวัดดีคะ กำลังตัดสินใจทำจมูกพอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างรึป่าวค่ะ เราควรจะเอารูปทรงจมูกไปให้คุณหมอดูด้วยใช่มั้ย แล้วทำไมน้องถึงเลือกทำกับคุรหมอนพรัตน์คะ ขอความเห็นหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
ดูดีขึ้นแร้วนะค่ะ
รอยแดงๆๆก้อหายไวด้วย
ยุบกว่านี้ สวยกว่านี้แน่นอนค่ะ
knock knock..

คนสวยอยู่ไหนคะ

มาอัพรูปปัจจุบันให้ดูหน่อยจิคะ ว่าสวยไปถึงไหนแล้ว
135#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 22:17:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แหะๆ หายไปนาน พอดีช่วงนี้ติดเรื่องธุรกิจและเรื่องเรียนนิดหน่อยค่ะ

กลับมาวันนี้ครบสองอาทิตย์แล้ว ไวมากๆ

เอารูปมาฝากค่ะ (หัวกระเซิงเล็กน้อยนะคะ) ^^"

มีอะไรเกี่ยวกับคุณหมอถามได้ค่ะ
136#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 22:26:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หวัดดีคะ กำลังตัดสินใจทำจมูกพอจะมีคำแนะนำอะไรบ้างรึป่าวค่ะ เราควรจะเอารูปทรงจมูกไปให้คุณหมอดูด้วยใช่ม ...
ต้นฉบับโพสโดย Nicha เมื่อ 2009-6-29 20:49

ขอโทษนะคะที่ตอบช้า พอดีติดธุระมากมาย เลยไม่ได้เข้าบอร์ดเลยค่ะ

ตอนไปตอนแรกก็เอารูปไปให้คุณหมอดูค่ะ(ตอนไปปรึกษา)

ตอนจะทำก็เอาไปให้ดูค่ะ แต่เปลี่ยนรูป ไม่เอารูปเดิมแล้ว(แอบเรื่องมาก)

คุณหมอเค้าก็ให้คำปรึกษาว่า ถ้าเอาแบบนี้จะได้รึป่าว จะเข้ากับหน้าเรามั๊ย

คือคุณหมอเค้าจะเอาแบบที่ลูกค้าพอใจ + แบบที่ทำได้ มารวมกันน่ะค่ะ

เพราะถ้าเอาแบบตามใจหมอ เดี๋ยวลูกค้าจะไม่ชอบ เพราะไม่ตรงกับที่อยากได้อะค่ะ ^^"

ส่วนเรื่องที่ทำไมไปทำกับคุณหมอ เพราะได้ข่าวมาว่ามือเบาค่ะ เพราะหนูมีเวลาหยุดแค่ 5 วัน พักรักษาตัว

แต่สุดท้ายก็บวม เหมือนรูปน่ะค่ะ เพราะเลือดหยุดไหลช้า+ตื่นเต้นมากตอนทำ เลือดยิ่งพุ่ง

ทำเสร็จนอนในท่านั่ง ตื่นมา เลือดเต็มเสื้อเลยค่ะ - -" มันเลยบวมนานกว่าชาวบ้านเค้าน่ะค่ะ

และคุณหมอก็ใจดี จริงๆคุณหมอเฉลิมก็ใจดีค่ะ เคยไปคุยมาแล้ว แต่คิวยาวมาก รอไม่ไหวค่ะ อยากสวยเร็วๆ(ฮ่า ฮ่า)

ตอนไปคิวคุณหมอกลางเดือน ก.ค. รึสิงหานี่แหละค่ะ อีกอย่างราคาสมน้ำสมเนื้อกันค่ะ

สรุปว่า คุณหมอดีทั้งสองคนค่ะ ชอบทั้งคู่ แล้วแต่พี่จะเลือกเลยค่ะ แนะนำทั้งคู่เลยค่ะ ^^
137#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-3 22:29:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปล.ใครพอจะให้คำตอบได้บ้างมั๊ยคะ

เรื่องของเรื่อง วันอังคารนี้จะต้องไปทำฟันค่ะ(เปลี่ยนยางจัดฟัน)

เวลาอ้าปากมากๆมันจะส่งผลอะไรมากมั๊ยคะ กลัวจมูกทะลุน่ะค่ะ

หรือรอให้เสถียรกว่านี้ค่อยไป รึบอกหมอ ขออ้ากว้างน้อยลงดีกว่าอะคะ - -"
นิสิตรุ่นน้อง คณะอารายจ๊ะเนี่ย
ทำมาแล้วเปนไงบ้าง เพื่อนทักว่าสวยขึ้นไหมเอ่ย
ออกมาสวยแล้วนะคะ  ขอให้หายเร็วๆค่ะ
139#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-4 10:35:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นิสิตรุ่นน้อง คณะอารายจ๊ะเนี่ย
ทำมาแล้วเปนไงบ้าง เพื่อนทักว่าสวยขึ้นไหมเอ่ย
ออกมาสวยแล้วนะคะ  ขอให้หาย ...
ต้นฉบับโพสโดย sea_sea_lazy เมื่อ 2009-7-3 22:46

อ้าวว หวัดดีค่ะรุ่นพี่ อยู่คณะแพทย์ค่ะ พี่อยู่คณะอะไรหรอคะ?

ไปทำมามีเพื่อนทักว่าหน้าเปลี่ยน ไม่ก็ผอมลง แต่พอบอกว่าไปทำจมูกมา ไม่ค่อยมีใครจะเชื่ออะค่ะ ^^"

มีเพื่อนอีกคนไปทำมา พอคนถามบอกผอมลง เลยมีแต่คนนินทาว่าไปทำมา - -" ซะงั้น
อ้าวว หวัดดีค่ะรุ่นพี่ อยู่คณะแพทย์ค่ะ พี่อยู่คณะอะไรหรอคะ?

ไปทำมามีเพื่อนทักว่าหน้าเปลี่ยน ไม่ก็ผอมล ...
ต้นฉบับโพสโดย Girly เมื่อ 2009-7-4 10:35

ขำอ่า

ตอนนี้เริ่มเห็นหยดน้ำแล้ว ปลายเริ่มมาแล้วอ่ะ

2 อาทิตย์กว่าๆ ก็น่าไปทำฟันได้นะ

แต่ก็ให้หมอระวังให้นิดนึง แล้วก็อ้าน้อยๆ เท่าที่จำเป็นก็พอคับ อิอิ
ทำไมใส่แว่นล่ะคะคุณน้องขา..............
ถอดค่ะๆๆๆๆๆๆๆ
ด้านข้าง สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกก อิจฉา หน้าตรงก้อไม่แพ้กัน อิอิ
145#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-7 19:38:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายจิตตกเป็นปลิดทิ้งเลยค่ะ (ถึงแม้จะยังไม่สวยก็ตาม)

ขอบคุณทุกคนมากมายค่ะ

ไม่ค่อยได้เข้ามา  (พอดีช่วงนี้ใกล้สอบกับกองหนังสือที่ยังไม่ได้อ่านสูงประมาณ 50 cm. O_O")

คิดถึงพวกพี่ๆมากมาย ขอบคุณกำลังใจที่มีให้มาตลอดค่ะ ขอบคุณมากๆ
สวยแล้วนะคะ

ดีใจด้วยค่ะ ^^
ติดตามมาตลอด รอรีวิวเเบบ out door บ้างนะ ค่ะ

สวยขึ้นค่ะ
หวัดดีน้องกิ๊ฟท์
พี่ทำกะคุณหมอนพรัตน์เหมือนกัน
ก่อนน้องหนึ่งวันเอง อิอิ
แต่เคทพี่เป็นแก้นะ
อันเก่ามันเบี้ยวและสั้น
ตอนนี้ก็เบี้ยวเหมือนเดิมอ่ะค่ะ
แย่มาก พี่เหนื่อยมากมาย
ยังไงขอให้หายเร็วนะ สวยๆๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้