เจ้าของ: nujoy_za
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รูปใหม่ทั้งหมดที่ผ่านมา 1 ปี เสริมจมูก+ตัดปีก BY หมอบุญถิ่น รูปหน้า28

[คัดลอกลิงก์]
สวยค๊าฟฟ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-17 16:29:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด nujoy_za เมื่อ 2009-8-17 16:34

นี่ค่ะพี่รูปทรงตงๆๆๆลองดุเอานะค่ะ

วันที่ 11 ของการทำจมูก แก้ 2.jpg (33.57 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

วันที่ 11 ของการทำจมูก แก้ 2.jpg

วันที่ 11 ของการทำจมูก แก้ 1.jpg (32.69 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 14)

วันที่ 11 ของการทำจมูก แก้ 1.jpg

รูปเดียวแก้เล็ก.JPG (24.43 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

แก้ละ.JPG (34.61 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

เปนลูกครึ่งปะเนี่ย
เห็นด้วย สวยอ่ะ
สวยครับประสพความสำเร็จ
32#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-18 03:40:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนพี่ๆๆๆๆทุกคนนะคร้า*-*เร้วเด่วจะเอารูปมาอัพอีกเจ้าคร่า
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-18 03:41:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เปนลูกครึ่งปะเนี่ย
ต้นฉบับโพสโดย Kuromi เมื่อ 2009-8-17 16:38

ไม่ได้เป็นลูกครึ่งคะพี่ๆๆๆๆ**

มีแต่เชื้อสายอีสาน55555555555555เกิดกรุงเทพ..อิอิ
คุนหมอบุญถิ่นนี่ที่อยู่คลีนิค ตรงบางลำพูปะคะ
ไปถึงนี่หาง่ายไหมเอ่ย แล้วซิลิโคนมีเกรดเดียวหรอคะ
5000 นี่คือ ราคาตายตัวแล้วใช่ปะเอ่ย หรือแล้วแต่จมูกเราคะ
ต้องเอารูปไปให้หมอดูแบบด้วยรึเป่าคะ
หรือเค้าจะดูตามจมูกเราเหนเค้าบอกว่าคิวยาวนี่ถ้าบุกไปร้านหมอเลยนี่ได้ทำเลยปะคะ
ขอโทดนะคะถามมากไปหน่อยแต่ตอบหน่อยน้าขอบตุนค่ะ
สวยขึ้นนะครับ

พี่ชอบการจัดวางรูปด้วย

อีกสักระยะคงสวยกว่านี้อีก
เจิดค่ะคุนน้อง
38#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-22 21:45:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote]คุนหมอบุญถิ่นนี่ที่อยู่คลีนิค ตรงบางลำพูปะคะ
ไปถึงนี่หาง่ายไหมเอ่ย แล้วซิลิโคนมีเกรดเดียวหรอคะ
5000 นี่ค ...

ก็อยู่ตงข้ามกะตั้งฮั่วเซงนั่นละค่ะ...หาง่ายมาก  ชื่อ  บุญรัตน์ คลี นิก ค่ะ

ก็เป็นซิลฺโคนของเมกาแบบอ่ะคร้า.......ไม่ต้องเอารูปให้หมอดูจี

บุกไปเรยคิวแรกเลยนะ...เพราะเราไปตั้งแต่เค้ายางมะเปิดยื่นลัตรประชาชนเลยคร่า

บุกไปได้ทำชัวค่ะ...(ฟันธง) ไม่เจ็บหรอกคร่า....5000 ค่ะตอนนี้
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-22 21:45:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดูรูปกานนะ  16  วัน  แล้วนะค่ะ    เปงยังงัยบ้างค่ะ-----ช่วยบอกด้วยนะค่ะพี่ๆๆ

รวมๆๆ16 วัน แก้1-2.JPG (41.02 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

16 วันคร่า ทำจมูก

16 วันคร่า ทำจมูก

รวมๆวันที่ 16 แก้ 1-1.JPG (40.87 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

16 วันคร่า อีก รูป

16 วันคร่า อีก รูป
555 น้องจอยคะ เมื่อวานพี่เพิ่งไปบุกมาค่ะ แต่บุกตอนบ่าย 3 พี่ไปปรึกษาหมอ หมอบอกจมูกโด่งอยู่แล้วทำออกมาก็จะกลายเป็นจมูกฝรั่งเลย พี่ว่าทำออกมาคงเหมือนของจอย ดีเลยชอบๆ พี่ได้คิวจันทร์นี้เลย ดีจังเร็วดีจริงๆจองหมอเฉลิมไว้แล้วนะนี่แต่กว่าจะได้ทำ 24 ตค เลยทำจมูกกกับหมอบุญถิ่นก่อนดีกว่า อยากทำๆๆ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-22 21:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวยชัวคร้า เร้วมาอัพรูปให้ดูด้วยน้าคร้า
แก้ไขล่าสุด sosengheng เมื่อ 2009-8-23 16:10

เอ้ย มุมนี้ สวยดี อัปรูปมาหน่อยดิ อยากเห็น หลังทำ1เดือน อยากเห็นรูปใหญ่ๆมีปะ รูปเล็กมองมันหลอกตา
พี่นัดหมอ บุญถิ่นไว้แล้ว เดี๋ยว ถ่ายลงไว้หลังทำ
ว้าว ว้าว...

ดู ดี คับ  สวย สวย..
44#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-23 19:23:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด nujoy_za เมื่อ 2009-8-23 19:45

นี่ค่ะภาพใหญ่นะคร้า-ดูยังบวมๆๆอิอิ*-*เร้วอย่าลืมมาอัพรูปให้ดูนะคร่า----------
เพี้ยงจงสวยขึ้นทีเถอะ55+

จอย.jpg (334.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

16 วันทำจมูก1-3แก้.JPG (43.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

16 วันทำจมูก1-3แก้.JPG

32.jpg (949.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

24-1.JPG (45.76 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

20.jpg (1.03 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

36.jpg (928.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

สวยโด่งยาวชอบมากเลยค่ะขอให้สวยขึ้นๆนะคะ
แก้ไขล่าสุด sosengheng เมื่อ 2009-8-25 02:19

มุมซ้าย น่ารักกว่าน่ะ ใครเห็นแบบเราบ้าง ได้เสริมปลายให้ยาวหรือปะ หรือเสริมดั้งอย่างเดียว
แต่ที่เห็นๆ ดั้งชัวๆ ขอบอกว่า มองใกล้ๆน่ารักน่ะ มีแฟนยังอะ
มองไกลๆ อาจเป็นเพราะจมูกยาวไม่เข้ากะใบหน้า
!!ต้องหาคนทักหลายๆคนมารวม กันถึงจะได้มุมมองที่แท้จริง
แล้วตั้งแต่ไปทำมา ชีวิตเริ่มเปลี่ยนไปปะ มีคนมาจีบเยอะไหม อยากรู้จัง
17กุภา ได้ไปทำและ เชื่อว่าคงดีขึ้นกว่าเก่า จมูกผมทุเรศที่สุดเลย 555 ไม่รู้ว่าแค่5000เอง
รู้งี้ทำตั้งแต่ตอนเรียนอยู่และ  อิอิ สู้สู้!!
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-25 09:05:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด nujoy_za เมื่อ 2009-8-25 09:09

จิงป้าวๆๆคร่า..55+++ไม่ได้เสริมปลายเลยค่ะแค่เสริมดั้งอย่างเดียวเลย*-*

แต่คิดอยู่เหมือนกานอ่ะคร่าว่าจะไปตัดปีกจมูกดีมั้ย....????????????

17 กุมภาเลยเหรอค่ะถึงจะได้ทำ----จมูกพี่ไม่ทุเรศหรอกค่ะ+++รีบๆไปทำนะสาวๆๆรออยู่*-*สู้ๆ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-25 09:06:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด nujoy_za เมื่อ 2009-8-25 09:14

นี่คร่ามาเร้วรูปหลังทำวันที่ 19 คร้า  สวยมะๆๆๆๆๆ   แวะมาเปงกำลังเยอะน้าคร้า...<*-*>

456-1.JPG (20.53 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

998-1.JPG (20.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

รวมทำจมูกวันที่18--ล่าสุด.JPG (44.88 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

รวมทำจมูกวันที่18-1แก้2.JPG (43.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

49#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-25 09:50:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

Re:จมูกใหม่อัพรูปเร้วน๊าคร่า--คุงหมอบุญถิ่น--จัดให้ ได้ 19 วันละคร้า/มาดูรูปกานค

มาดูรูปกานนะค่ะพี่**--**เอาเรื่องราวที่สุดโหดและง่วงมากๆๆประสบการณ์ที่เราเจอของการทำจมูกคร่า*-*

เรามาเริ่มกานเลยดีก่า(ท้าวความยาวละ)อิอิ

คือว่า----ไปถึงตอน8.00นะค่ะ คลีนิกยังมะเปิดเลยคร่าก็เลยนั่งเล่นกะแฟนสักพัก

พอประมานเกือบ 9.00 มีพี่ 2 คนมาเปิดร้านเฮ้อรอนานมากค่ะเพระว่าเมื่อเช้าฝนจะตกด้วยฟ้ามิอเชียว

แล้วพอเข้าไปในร้านสักพักพี่เค้าก็ขอบัตรประชาชนเราเร้วก็นั่งรอต่อหมามาเร้วก็มีพี่อยู่ในเว็บมีดหมอที่เค้าจะมาทำวันที่ 7 เหมือนกาน ก็มาพอดี เค้าชื่อพี่เจเจ กับพี่อีกคน

นึงอ่ะค่ะม่ายด้ายถามชื่อ สักพักหมอผู้หญิงก็เดินเข้ามาก่อนค่ะเร้วสักพักคุนหมอบุญถิ่นถึงเข้ามา.เร้วคุนหมอผู้หญิงอ่ะค่ะก็เรียกเราไปดูจมูก.เร้วคุงหมอก็จะถามว่า..จะทำ

หรือจะถอยค่ะ..เราก็ตอบไปว่า ทำค่ะ..งั้นเราจะกินยานอนหลับหรือไม่กินเลย..ถ้าใจกล้าก็ไม่ต้องกินยานอนหลับ เราตอบไปว่าจะกินยานอนหลับค่ะ.เร้วคุงหมอก็ถามว่า

ได้กินข้าวเช้ามายังค่ะ.เราก็ตอบว่าม่ายด้ายกินงั้นถ้าใจกล้าก็ไม่ต้องกินยานอนหลับหรอกค่ะ...ก็เลยตัดสินใจบอกหมอว่า..ไม่กินยานอนหลับก็ด้ายค่ะ...แย่จังที่พี่2 คน

นั้นที่เค้าเป็นคิวนัดได้กินด้วยเรากลับกินไม่ได้..ตอนนั้นนึกในใจกัวมากๆๆ..เร้วหมอก็บอกว่าได้ทำช่วงประมาณ 11 โมงค่ะ เค้าก็เลยให้เราไปกิงข้าวก่อนเร้วค่อยเข้ามา

ใหม่..แล้วเราก็เข้ามาเวลา 10.50 น. เค้าก็เรียกเราให้ไปเข้าห้องน้ำก่อน..เร้วก็ขึ้นไปข้างบนไปล้างหน้าทำความสะอาดพี่เข้าจะให้ส่ายหมวกก่อนเร้วก็ล้างหน้า 3 รอบค่ะ

พอเส็ดเร้วพี่ผู้ช่วยเค้าก็เอาคัดเติลบัดมาปั่นในรูจมูกเราตอนนี่นเจ็บนิดๆอ่ะค่ะ....เร้วก็เข้าไปนอนบนเตียงรอคิวสักพักก็เข้าไปเจอหมอบุญถิ่นค่ะ..เร้วก็คุยกันก่อนเรื่องทีว่า

เราจะเอาโด่งแค่ไหนเร้วหมอเค้าจะจับจมูกตงระหว่างตาอ่ะค่ะดึงขี้นเร้วถามเราว่าแค่นี้พอมั้ยเร้วเราก็บอกว่างั้นเอาอีกด้ายมั้ยค่ะ..อิอิแอบโลภมากอ่ะค่ะ..หมอเค้าก็ดึง

อีกรอบเร้วเราก็ตัดสินใจบอกหมอว่าเอาเท่านี้อ่ะค่ะ..หมอเค้าก็เอาที่มันเป็นสีม่วงๆอ่ะคะแต้มตงหน้าผากเรา..เร้วก็ขึ้นเขียง...กัวมากๆๆอ่ะค่ะตอนนั้นคือว่าเราไม่กินยานอน

หลับอ่ะค่ะ..เร้วพี่ผู้ช่วยเค้าก็จับมัดมืออ่ะค่ะ.เค้าก็บอกว่าเราไม่ต้องกัวน่ะค่ะเพราะว่ากัวว่าเราจะปัดมือมาโดนยาเค้าอ่ะค่ะ..จากนั้นหมอก็เอายาฆ่าเชื่อโรคเช็ดรอบๆๆหน้าเรา

เร้วก็ตงปากแต่มันจะเหม็นฉุนๆๆนะ.จากนั้นหมอก็เหลาซิลิโคนด้ายยินเสียงอ่ะแต่มะก้าลืมตา.อิอิกัวๆๆ.เร้วก็หมอเหลาเศ้ดลองทาบดูเร้วหมอเค้าจะบอกเราว่าหมอจะฉีดยา

ชาเร้วนะคับเร้วก็จัดการฉีดไปเข้มที่ 1..2...แล้วหมอก็บอกว่าจากนี้จะไม่เจ็บเร้วนะคับหมดเรวนะคับแล้วหมอก็ฉีดเข็มที่ 3  (โอ้ยตอนนั้นนะน้ำอารัยม่ายรู้ไหลเยยน้ำตาไหลเองเลยค่ะ)เจ็บมาก.อิอิแต่แปบเดียวก็หายค่ะเร้วก็...แต่ว่ารู้สึกไม่ชาเลยง่ะเจ็บๆด้วยเหมือนยังไม่ออกฤทธิ์..แล้วหมอก็ทำการผ่าตัดจมูกของเราคราวนี้ได้รู้สึกเลยตอนหมอเค้าเอาซิลิโคนนั้นอ่ะมาดันเข้าจมูกเราดังกึกๆๆ อ่ะค่ะ กดตงจมูกเราเร้วก็ทำการเย็บค่ะ พอสักพักหมอก็มาเย็บตงปีกจมูกข้างซ้าย เร้วก็มาปักจมูกข้างขวา แล้วหมอก็บอกอี กว่า ...อีกไม่เกิด 5 นาทีนะคับจะเส็ดเร้วทนรำคานอีกนิดนึงพยายามหายใจทางปากนะคับไม่ต้องไปสนใจตงจมูก (คือหมอเห็นเราเกรงอ่ะค่ะเร้วเราก็กลืนเหมือนอารัยไม่รู้แสบๆๆคอไปหมด)  เร้วก็เส็ดค่ะ

เหมือนได้ขึ้นสวรรค์เลยเสียงที่เรารอคอย..อิอิ..............(แต่ตอนกลับบ้านนี่สิดันมามอเตอร์ไซด์เลยกลับอย่างงั้นพอถึงบ้านมึนเลย....อิอิสู้ๆๆๆสวยเร้วค่ะ........)

ปล......ขอบคุนพี่ๆๆทุกคนนะคร่าที่ให้คำแนะนำดีๆแล้วเด่วจะมาอัพรูปให้ดูกานน่ะค่ะ..........................................................................สวยๆๆสู้ๆๆ
แก้ไขล่าสุด sosengheng เมื่อ 2009-8-25 19:58

ลูกกะตาเปลียนไปปะ ถ้าเราเอาโด่งนึดนึง มันก็จะดึงหนังตาไปนิดนึงป่าวอะ
ตอนที่คุณหมอเค้า จับดึงตรงจมูก รูปใบหน้าจะออกมาแบบนั้นเลยป่าวอะ
เพราะตอนที่ดึงของพี่ ช่วงตา เปลี่ยนไปเยอะเลย
อยากรู้มากๆ ตอบด้วยนะ พี่เพิ่งจะทำครั้งแรก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้