เจ้าของ: clare
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] ตาแบบไหนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เท่าที่ซีดูนะคับ แคลร์ ปลายจมูกเนื้อเยอะ

แต่ปีกไม่ได้บานมากอ่ะคับ

ซีว่าถ้าตัดปีกจิงๆ มันก็ช่วยได้ไม่เยอะอ่าคับ

ยังไงก็อย่าโกรธกันนะคับ ที่พูดตรงๆอ่ะคับ
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-16 10:37:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่เป็นไรค่ะ คุณ freshnight พูดตรงๆๆ ดีแล้วค่ะไม่โกรธเลยค่ะ เราจะได้รู้
ความเป็นจริง แคลร์ก้อว่าจะตัดปีกถึงช่วยไม่ได้มากเท่าไหร่ไม่เป็นไรค่ะ ได้แค่ไหนแค่นั้น แล้วก้อทำตาเป็น
โปรแกรมสุดท้ายค่ะ เผื่อจะได้สวยขึ้นบ้างค่ะ
ตามความคิด(ส่วนตัว)นะคับ

ปีกจมูกอ่ะไม่น่าตัด

น่าเปลี่ยนทรงจมูกอ่ะคับ

ให้ปลายมันโด่งกว่านี้ แล้วดึงปลายให้ยาวกว่านี้อีกหน่อย

แล้วก็ให้คุณหมอแต่งปลายจมูกให้เล็กลง น่าจะโอเคกว่าที่จะตัดปีกจมูกอ่ะคับ

เพราะปีกจมูกนิดเดียวอ่ะคับ ที่ดูโต เพราะเนื้อตรงปลายจมูกมากกว่า

ลองให้เพื่อนๆคนอื่น ช่วยออกความเห็นอีกทีนะคับ
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-16 10:59:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ๋อ ค่ะ ก้อน่าสนอ่ะคะ แต่ตัวจริงก้อโด่งกว่าในรูปอีกอ่ะคะ ทำแล้วปลายยจะทะลุรึเปล่าค่ะกลัวเหมือนกัน
คุณหมอสามารถแต่งปลายโดยไม่ต้องตัดปีกได้ด้วยหรอค่ะ แล้วถ้าแก้กะคุณหมอคมกริช
ราคาเท่าไหร่หรอค่ะ ไม่รู้ตอนนี้อัพราคาไปถึงไหนแล้วค่ะ
อ๋อ ค่ะ ก้อน่าสนอ่ะคะ แต่ตัวจริงก้อโด่งกว่าในรูปอีกอ่ะคะ ทำแล้วปลายยจะทะลุรึเปล่าค่ะกลัวเหมือนกัน
คุณห ...
ต้นฉบับโพสโดย clare เมื่อ 2009-8-16 10:59

รู้สึกว่า เวลาทำกับคุณหมอคม หมอเค้าแต่งปลายให้อยู่แล้วหรือป่าวคับ

ซีไม่แน่ใจ

ซีคิดว่าปลายจมุกของแคลร์ น่าจะยืดได้อีกอ่ะคับ  เพราะค่อนข้างมีเนื้อ

ส่วนราคาหมอคม คนไข้เก่า น่าจะครึ่งราคาตอนที่เราทำหรือป่าวคับ ไม่แน่ใจว่าจะขึ้นหรือป่าว

เพราะหลายปีแล้วอ่าคับ หุหุ
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-16 11:09:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคุณซีมากเลยที่เข้ามาตอบ น่ารักมากเลยค่ะ อยากเห็นรูปคุณซีตัวจริงจังทำจมูกกะหมอ
คมกริชเหมือนกันด้วยหรอค่ะ ตอนทำจมูกคุณหมอได้ทำให้จมูกแคลร์ดูยาวขึ้นแล้วค่ะ เมื่อก่อน
จมูกสั้นกว่านี้ค่ะ ส่วนปลายจมูกไม่ได้บอกคุณหมอค่ะตอนนั้นไม่ค่อยมีข้อมูลเท่าไหร่อยากจะทำอย่าง
เดียว ถ้าแก้ใหม่แคลร์ก้ออยากไปทำหยดน้ำเพิ่มตรงปลายไม่รู้จะได้รึเปล่า  
ขอบคุณคุณซีมากเลยที่เข้ามาตอบ น่ารักมากเลยค่ะ อยากเห็นรูปคุณซีตัวจริงจังทำจมูกกะหมอ
คมกริชเหมือนกันด้ ...
ต้นฉบับโพสโดย clare เมื่อ 2009-8-16 11:09

ไม่เป็นไรคับ  เพราะเห็นกันมานานแล้ว แต่ไม่เคยคุยกันสักทีไง อิอิ

เราน่าจะทำจมูกกับหมอคมไล่เลี่ยกันอ่ะคับ

แล้วซีก็มาแก้อีกที

เอาลิงค์มาแปะให้ดูนะคับ  ทำเปรียบเทียบด้วย

แต่กระทู้ค่อนข้างไร้สาระนิดนุง ฮ่าๆ เลือกดูเฉพาะหน้าที่มีรูปก็ได้นะคับ

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=698&extra=page%3D1
33#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-16 11:22:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปจมูกโตๆ มาให้ดูค่ะ

120.jpg (33.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ไม่รู้นะ
ผมว่าสวยแล้วอะ
อย่าทำเลยครับ
แต่งหน้าเอาดีกว่า
เนื้อปลายจมูกเราก็เยอะตัดปีกมันช่วยไม่ได้อย่างที่คนอื่นตอบค่ะ ดึงปลายให้โด่งรับรองหน้าจะคมเซ็กส์ซี่ๆแน่ๆเลย เพราะรูปหน้าเรียวสวยมาก
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-18 07:51:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีค่ะ คุณ bankcup ขอบคุณที่ชมค่ะ แต่ว่าแต่งหน้าไม่เก่งอ่ะคะ ตอนนี้ค่อยข้างสับสนเรื่องจมูกไม่รู้จะแก้ดีรึเปล่า
แต่จะไปทำตาให้ชั้นชัดนิดนึงค่ะ ประมาณว่าไม่แต่งหน้าก้อสวยแล้ว อยากทำให้ออกมาธรรมชาติค่ะ
37#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-18 07:55:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีค่ะคุณ ddy ตอนทำครั้งแรกก้อบอกหมอเอาทรงจมูกยาวๆ คือมันก้อยาวกว่าจมูกจริงแล้ว
ไม่รู้ว่าถ้าไปแก้จมูกแคลร์มันจะดึงได้อีกหรอค่ะ กลัวทะลุมากเลยค่ะ คุณ ddy ช่วยแนะนำ
ทรงจมูกสวยๆๆ ให้หน่อยซีค่ะ ไม่รู้ว่าแคลร์เหมาะกับทำจมูกแบบไหน ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-30 14:34:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
[quote][/สวย แล้ว อาquote]

คุณ AoJo : ยังไม่สวยหรอกค่ะ ทำจมูกกะหมอคมกริชแล้วแต่ปลายจมูกใหญ่มากเรยตอนนี้เครียด
อยากทำจมูกใหม่ค่ะ
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-30 14:36:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากได้จมูกแบบนี้จัง

39368410947_12149916_0.jpg (60.28 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

เจอกระทู้แคลร์แล้วตอนแรกเห็นตาของแคลร์ในกระทู้ของเพื่อนคนอื่น เราชอบตาของแคลร์มากเลย อย่าทำเลยสวยแล้วจ้าแคลร์ไปทำตาเย็บสามจุดกับหมอท่านไหนหรือคะ
ตาคงไม่ต้องทำแล้วล่ะครับ สวยดี
ถ้าจะทำ ทำจมูกใหม่ดีกว่าครับ ให้ปลายสวยๆ  
ส่วนปีกค่อยมาตัดทีหลังก็ได้ ถ้าคิดว่ามันบานเกิน
43#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-31 12:50:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ fang 2009คะ แคลร์ทำกะหมอคมกริชค่ะ ราคาตอนนี้ 9000 บาทค่ะ บอกคุณหมอได้เลย
ค่ะว่าอยากได้แบบไหน คุณหมอใจดีมากเลยค่ะ

คุณ POBY มีแต่คนบอกแบบนี้อ่ะคะว่าไปทำจมูกใหม่เหอะ
แต่ใจจิงแคลร์ไม่ค่อยอยากทำใหม่เลยค่ะ อยากตัดปีกอย่างเดียวเพราะว่าตอนทำครั้งแรกนานมาก
กว่าจะยุบ มันบวมมากเลยต้องมีวันหยุดยาวเยอะๆๆ แล้วก้อตอนนอนช่วงแรกๆก้อทรมานค่ะต้องนอน
ท่านั่งแต่อาจต้องยอมทำใหม่อีกครั้งเพราะอยากสวย
ขอบคุณค่ะแคลร์ ถ้าแคลร์จะตัดปีกพยายามถามคุุณหมอว่าเก็บรอยเย็บไว้ในด้านในจมูกได้มั้ย ถ้าเย็บด้านนอกเดี๋ยวจะเป็นแผลเป็นเหมียนเรา
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-1 17:35:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ คุณ fang 2009 จะบอกหมอแบบนั้นค่ะกลัวเป็นแผลเป็นมากเลย แล้วคุณfang2009
มีกระทู้ส่วนตัวให้ดูด้วยไหมค่ะ
จิงนะคับแคลร์

ถ้าจมูกเราโตด้วยเนื้อ

ตัดปีกไม่ค่อยช่วยอะไรอ่ะคับ

ต้องแต่งตรงสันโดยตรง โดยการตัดแต่งเนื้อจากด้านใน

ให้ดูเรียวขึ้นอ่ะคับ

เพราะถ้าปีกเล็กๆ แล้วแกนยังโตอยู่ก็ยิ่งดูไม่สมดุลอ่ะคับ

ขอโทษที่ซี พูดตรงๆนะคับ อย่าโกรธกันนะคับ
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-1 17:54:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีค่ะ คุณซี แคลร์จะไปตัดปีกก่อนแล้วจะไปแก้ภายหลังค่ะ เพราะถึงยังไงก้อต้องตัดปีกร่วมด้วย
เพราะจมูกบาน เหมือนคุณซีไงคะที่ทำกะหมอคมแล้วไปตัดปีกกะหมอบุญถิ่นค่ะ แต่ยังไม่รุ้จะ
ตัดปีกกะแก้ที่ไหนดีค่ะ
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-1 17:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณซีพูดได้ตามจริงเลยค่ะ ไม่โกรธเลยค่ะ จะได้หน้าตาดีเหมือนคุณซีไงเราชอบคนจริงใจค่ะ
แต่พอเราปรึกษากับเพื่อนๆๆกับแฟนก้อบอกว่าไม่ต้องไปทำหรอกแค่นี้ก้อดีแล้ว แต่ยังไงเพื่อนๆ
ในเว็บนี้ก้อถือคติอย่าหยุดสวย หยุดหล่อกันทุกคนอยู่แล้ว เราก้อเป็นหนึ่งในนั้นค่ะ เอ่อคุณซีค่ะถ้าเรา
ไปตัดปีกกะหมอบุญถิ่นจะดีเปล่าค่ะ เห็นคุณซีก้อไปตัดปีกที่นี่น่ะคะ
คุณซีพูดได้ตามจริงเลยค่ะ ไม่โกรธเลยค่ะ จะได้หน้าตาดีเหมือนคุณซีไงเราชอบคนจริงใจค่ะ
แต่พอเราปรึกษากับเ ...
ต้นฉบับโพสโดย clare เมื่อ 2009-9-1 17:59

ฮ่า คับ

ซีก็จิงๆจะเป็นคนพูดตรงๆ

บางทีก็ไม่ค่อยจะเข้าหูคนบ้าง

ก็อย่าถือสากัน

ส่วน เสริมแล้วไป ตัดปีก แล้วไปแก้ เหมือนซี นั้น

ซีคิดว่าเป็นเรื่องที่ตัวเองคิดผิด ตัดสินใจผิด พอสมควรคับ

เพราะการที่เราตัดปีกก่อนแล้วมาแก้ทีหลัง

เป็นการเพิ่มภาระให้หมอท่านที่เราไปแก้อีกคับ

เพราะคุณหมอต้องมีโจทย์เพิ่มขึ้นมา ว่าต้องทำจมูก(ดั้ง)ให้เข้ากับปีกที่เราตัดมา

ถ้าตัดแล้วออกมาดี สวยก็ดีไป ถ้าตัดออกมาแล้วไม่ได้ดั่งใจก็เป็นปัญหาอีกอ่ะคับ
50#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-1 18:38:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าอย่างนี้ตามความหมายซีก้อควรแก้อย่างเดียวใช่ไหมค่ะ ถ้าจะแก้แคลร์อยากแก้กะหมอคมกริชอ่ะคะ
เพราะว่าชอบคุณหมอใจดี ฝีมือดี คุณซีว่าดีไหม คุณซีว่าหน้าอย่างแคลร์ทำจมูกทรงแบบใครดีค่ะ
รบกวนคุณซีมากเลย เกรงใจค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้