12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: BOBBY
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] BEFORE & AFTER ปลูกผมที่ Million Hair Clinic 4 เดือนครับ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-23 22:07:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย แซม เมื่อ 2012-9-23 21:22
จมูกสุโค่ยยยยยย

ขอบคุณครับ

ส่วนตัว เคยคิดอยากทำจมูกใหม่เหมือนกันครับ

แต่ว่า จมูกยังไม่มีปัญหาอะไร ก็เลยยังไม่ทำครับ

แต่ มีหลายๆ คนที่เจอตัวจริง หรือเพื่อนๆ ที่รู้ว่าทำจมูก ก็จะบอกว่าจมูก สวย ..... ตกลงว่า สวยจริงๆ ใช่ไหมครับ 5555555
อยากทำมั่ง...แพงจังเลย อ่ะ..จ่ายยังงัยคะพี่  ครั้งเดียวเลยเปล่า ช่วยแนะนำน้องหน่อยค่ะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-23 22:43:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย seeed-sexy เมื่อ 2012-9-23 22:16
อยากทำมั่ง...แพงจังเลย อ่ะ..จ่ายยังงัยคะพี่  ครั้งเดีย ...

ตอบ น้อง seeed-sexy

ตอนพี่ทำ จ่ายครั้งเดียวเลยครับ

พี่เอง ก็เข้าใจนะครับ ว่าค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูง และกังวล เรื่องค่าใช้จ่ายตรงนี้เหมือนกันครับ
ก่อนที่จะตัดสินใจทำในตอนแรก เพราะเมื่อเทียบกับศัลยกรรมด้านอื่นๆ ศัลยกรรมปลูกผม เป็นศัลยกรรมที่ราคาแพงอันดับต้น ๆ ของการทำศัลยกรรมเลยครับ

แต่ราคาที่แพง นี้ ..... กว่าจะสรรค์สร้าง เส้นผมที่เป็นธรรมชาติให้กับเรา
คุณหมอต้องใช้เวลา ต่อคนไข้ 1 ท่าน 5-7 ชม. เลยครับ แล้วแต่ความยากง่ายของการทำครับ
ซึ่ง ใน 1 วัน ปรกติคุณหมอ สามารถรับคนไข้ ได้เพียง 2 ราย ต่อวัน เท่านั้นเองครับ

ดังนั้น ราคา กับระยะเวลาในการผ่าตัด จึงเป็นราคาที่เหมาะสมแล้วครับ
ซึ่ง ราคาที่คลีนิคนี้ ราคาจะอยู่ที่ 50 บาท / 1 กราฟ
โดย คุณหมอ จะรับทำขั้นต่ำ อยู่ที่ 1000 กราฟ ครับ

ถ้าอยากทำจริงๆ พี่ขอแนะนำว่าให้ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ เป็นค่อยๆไป ค่อยๆ เก็บเงินไปเรื่อยๆ ครับ
จนกว่าเราพร้อม คือ พร้อมทั้งเวลา ทั้งกายและใจ และทุนทรัพย์ด้วยครับ แล้วค่อยไปทำ

ส่วนตัวทำศัลยกรรมครั้งแรก เมื่อ 4 ปี ที่แล้ว
จนถึงวันนี้ แต่ละครั้งที่จะทำศัลยกรรม ก็จะหาข้อมูลให้แน่ใจก่อน
แล้วค่อยทำ รวมถึง อาศัยเวลา และความพร้อม ในแต่ละครั้งที่จะทำศัลยกรรม

โดยก่อนที่จะปลูกผม ก็เว้นช่วงการทำศัลยกรรม มา 2 ปี เต็มครับ
จึงตัดสินใจมาทำศัลยกรรมอีกครั้ง คือทำศัลยกรรมปลูกผมนั่นเองครับ

ศัลยกรรม ต้องใจเย็นๆ จริงๆ ครับ
หลายๆ คนมักจะมองว่า แค่มีเงินก็ทำได้หมด จริงๆ มันก็ใช่ แต่ก็ไม่ใช่ทั้งหมด ครับ
เพราะนอกจากทุน (เงิน) ที่ใช่ในการศัลยกรรม แล้ว

ความ อดทน และ การรอเวลา ก็เป็นสิ่งสำคัญเช่นเดียวกันครับ เพราะทำมาแล้ว ก็ต้องมีช่วงเวลาพักฟื้น ช่วงเวลาจิตตก
สิ่งพวกนี้ เราก็ควรเตรียมใจ ให้พร้อมกับมันด้วยจริงๆ ครับ

สุดท้าย ก็อยากจะบอกว่า ให้ตัวเราพร้อม และใจเราพร้อมจริงๆ ค่อยทำครับ

และทำมาแล้ว มันอยู่กับเราไปตลอดชีวิต ความมั่นใจ และความสวยงาม ที่จะอยู่กับเราไปตลอด ถ้าเรา มีทุนทรัพย์ (ค่อยๆ เก็บเงินแล้วไปทำ) พี่ว่าก็คุ้มค่า ที่จะทำครับ

เป็นกำลังใจให้เสมอครับ
มีไร ก็สอบถามได้เรื่อยๆ ครับ
ขอบคุณครับ
อยากปลูกเหมือนกัน กำลังรวบรวมความกล้าอยู่ครับ ^_^
ยินดีด้วยนะครับ ทำแล้วหล่อมมากๆเลย
30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-22 00:41:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย dorpt เมื่อ 2012-11-21 13:20
อยากปลูกเหมือนกัน กำลังรวบรวมความกล้าอยู่ครับ ^_^
ยิน ...

ขอบคุณมากๆครับ
สู้ๆ นะครับ :)
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-29 18:07:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อับเดท ที่ 6 เดือนครับ

อยากเปิดหน้าผากได้เหมือนกัน มันคือฝันร้ายที่เราไม่อาจจะแก้ได้ ไปเที่ยวกับเพื่อนก็ไม่ได้ นั่งรถติดหน้าต่างก็ไม่ได้ ต้องคอยกังวนผมตลอดเลย เศร้าอ่ะ หวังว่าถ้าทำแล้ว ชีวิตเราจะหายจากเรื่องพวกนี้นะ

มีงบอยู่ที่ แสนเดียว ได้แค่ไหนก็แค่นั้น
ทุ่มสุดชีวิต ถ้าหล่อแล้วเดี่ยวหาเงินมาได้ใหม่อีก
สู้โว้ยยยยยยยยยย

ขอบคุณแรงบันดาลใจดีๆนะคับ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้