ดู: 4460|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ราคาแก้มตอบ

[คัดลอกลิงก์]
อยากทราบราคาการฉีดแก้มตอบด้วยเรสไทลีน(ถ้าเรียกผิดก็ขอโทษด้วยค่ะ)  ว่าราคาของแต่ละที่ประมาณไหนกำลังจะไปฉีดแก้ม แต่อยู่ในระหว่างการหาข้อมูล+ราคาอยู่ค่ะ  ใครรู้บ้างแนะนำด้วยจ้า
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
พี่กั้งฝากถามคิวยกเลิกเดือน สค ด้วยอ่ะคับ จะได้ไปเสียบ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-15 20:03:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณอุ้ยคะ เดี๋ยวกั้งจะไปคลินิคเร็วๆนี้นะแล้วจะไปถามมาให้นะคะ
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-15 18:30

ขอบคุงมากนะคะ ฝากถามนิดนึงกำลังหาข้อมูลอยู่คะ  

คุณกั้งคะแอบถามเรื่องทำปากบาง เจ็บมากไหมค่ะ ถ้าทำปากบางเราจะหายบวมกี่วัน  อยากทำค่ะ แต่จะแอบคนที่บ้านไปทำฮิๆๆ ฮิๆๆ เพราะโปรเจคทำสวยอุ๋ยมีเยอะมากๆๆ อยากทำไปหมดเลย กลัวเค้าสงสัยประมาณไม่อยากให้รู้น่ะคะ
ช่วงนี้เหมาะแก่การทำปากบางมาก เพราะเอาหน้ากากปิดได้ เนียนๆ กลับบ้านไปก็ใส่หน้ากาก ทำเป็นไอบ่้างเล็กน้อยๆ เนียนสุดๆ
ใครทราบรายละเอียด...แจ้งด้วยนะคะ..อยากรู้เหมือนกันง่ะ
ประมาณ 12,000 บาท ต่อ 1 ซีซี ถ้าแก้มตอบมากอาจจะข้างละ 2-3 ซีซีได้

หาที่ฉีดได้ตามคลีนิคทั่วไป ราคาไม่แตกต่างกันมากนัก

อยู่ได้ประมาณ 6 เดือนถึงหนึ่งปี ก้อต้องฉีดใหม่....

จะมีสารในกลุ่มหนึ่งที่เป็น permanent และค่อนข้างปลอดภัย ชื่อว่า Polyacrylamide หรือ polyakylamide ชื่อทางการค้า คือ Aquamid, Bio-Alcamid, Amazing Gel
ราคาซีซีละ 12,000 - 15,000 สารตัวนี้ปลอดภัยมาก อยู่ในร่างกายได้ 5- 10 ปี ได้รับ FDA ทั้งยุโรป

อีกตัวหนึ่งคือ New-Fill สารตัวนี้เป็น Polylactic acid จะไปช่วยในการกระตุ้นคลอลาเจน ตัวสารเองไม่ได้เป็นสารเติมเต็ม ได้รับการ Approve ทั้งใน US, EU และเอเชีย ในการรักษา Lipodystrophy และอาการพวกแก้มตอบอะคับ เห็นในไทยมีหมอนำเข้ามาฉีดหลายคนแล้ว

เรื่องคลีนิคที่รับฉีดสารสองตัวล่าง ลอง search ดูในเนทละกัน เห็นมีหลายที่รับฉีดแล้วหละคับ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-21 11:37:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงค่า สำหรับคำแนะนำที่ดีๆๆ
ประมาณ 12,000 บาท ต่อ 1 ซีซี ถ้าแก้มตอบมากอาจจะข้างละ 2-3 ซีซีได้

หาที่ฉีดได้ตามคลีนิคทั่วไป ราคาไม่แตกต่างกั ...
ต้นฉบับโพสโดย dynayo เมื่อ 2009-7-16 15:54

คือ สงสัยค่า ตัวpolyนี่มันเป็นพลาสติกหรือเปล่าคะ
เคยอ่านในเว็บว่า aquamidมันอุ้มน้ำผสมกับตัวpolyนี่ล่ะค่ะ
กะ เค้าบอกว่าUSFDA ยังไม่รับรอง

ถ้าข้อมุลเราผิดก้อต้องขอโทษด้วยนะคะ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้