ดู: 3822|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ชี้แจงรายละเอียดของเงินทำบุญทอดกฐินครับ

[คัดลอกลิงก์]
ชี้แจงรายละเอียดของเงินทำบุญทอดกฐินนะครับ

รายรับ

จองบัตร+เสื้อผ่านทางธนาคาร          44,243

ขายบัตร+เสื้อหน้างานมี๊ตติ้ง             14,720

พี่โอมบริจาคเพิ่มเพื่อให้เป็นเลขกลมๆ       437

รวมรายรับ                                        59,400

หักรายจ่าย

ค่าอาหาร+เครื่องเสียงในงาน            26,320

ค่าผลิตเสื้อจำนวน 82 ตัว                 12,080

รวมรายจ่าย                                      38,400

สรุป เงินทั้งหมดเพื่อทอดกฐิน                          21,000

ขอบคุณภาพจากพี่โอมนะครับ

abbr_ce70ee850ed606d4d4ce7a7c03c089ea.jpg (27.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ขออนุโมธนาบุญด้วยครับ ไม่ได้ไปเมื่อวาน สาธุ
เชิญสมาชิกทุก ๆ ท่านเข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญกันนะครับ

เพราะเมื่อวานได้เอาเงินไปถวายเรียบร้อยแล้วตามรูปใบอนุโมทนาบัตรครับ

จะได้กุศลร่วมกันนะครับ

-------------------------------------------------------------------------
บุญจากการอนุโมทนา

ผลของบุญนั้นมีความมหัศจรรย์มาก เพราะบุคคลบางคนไม่ได้สละทรัพย์เป็นเจ้าของวัตถุทานและไม่ได้เป็นผู้ถวายทานนั้นด้วยมือ แต่เป็นผู้มีความยินดีเลื่อมใสในการทำบุญของบุคคลอื่น บุคคลนั้นก็จะได้รับผลของบุญประหนึ่งเป็นเจ้าของวัตถุทานหรือเป็นผู้ถวายทานนั้นเอง ดังเช่นผลบุญที่เกิดกับเพื่อนของนางวิสาขามหาอุบาสิกา

ครั้งหนึ่ง พระอนุรุทธะเถระจาริกไปในดาวดึงส์เทวโลก เห็นทิพย์วิมานหลังใหญ่ กว้างยาวและสูง ๑๖ โยชน์ แวดล้อมด้วยอุทยานและสระโบกขรณี ล่องลอยอยู่ในอากาศ แผ่รัศมีไปไกลถึงร้อยโยชน์ เจ้าของวิมานนั้นเป็นเทพธิดาวรรณะงาม มีรัศมีสว่างไปทั่วทุกทิศ มีกลิ่นทิพย์หอมยวนใจฟุ้งออกจากอวัยวะน้อยใหญ่ เมื่อยามเยื้องกรายหรือร่ายรำก็มีเสียงทิพย์อันไพเราะ น่าฟัง น่ารื่นรมย์ใจ เปล่งออกจากอวัยวะน้อยใหญ่ พระอนุรุทธะเถระจึงถามเทพธิดานั้นว่าเธอทำบุญด้วยอะไร ทิพย์สมบัตินี้จึงเกิดขึ้นแก่เธอ
นางเทพธิดาตอบพระเถระว่า ข้าแต่พระคุณเจ้าผู้เจริญ ดิฉันเป็นเพื่อนของนางวิสาขามหาอุบาสิกา เมื่อเพื่อนของดิฉันสละทรัพย์ถึง ๒๗ โกฏิ สร้างบุพพารามมหาวิหาร เธอชวนดิฉันและสหายอีก ๕๐๐ คน ไปเที่ยวชมปราสาท ดิฉันได้เห็นสมบัติปราสาทที่เธอสร้างถวายพระภิกษุสงฆ์ที่ดิฉันเคารพ ดิฉันเลื่อมใส จึงอนุโมทนาบุญกับเธอว่า สาธุ สาธุ
ด้วยอานิสงส์ของการอนุโมทนาบุญนี้ ทิพย์สมบัติทั้งหลายเหล่านี้จึงบังเกิดแก่ดิฉัน
อนุโมทนาด้วยค่ะ...สาธุ
เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ...สาธุ
อนุโมทนาบุญค่ะ
อนุโมธนาด้วยคับ
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ...สาธุ
อนุโมทณาบุญด้วยค่ะ สาธุ
ร่วมอนุโมทนาบุญคับ สาธุ
ไม่รุ้ ว่าจะได้บุญครบถ้วนรึเปล่าอ่ะ เพราะทำไม่ถึงที่สุด
เนื่องจากเมื่อวานไม่ได้ไปถวายด้วย
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-10-21 17:46

ถ้า 1 คิดอย่างงั้น พี่คงไม่ได้บุญหละ 1
เพราะพี่ไม่คิดจะไปอ่ะ ไม่ว่าง -*-
แต่ยังงัย ก้อ อนุโมทนาสักหน่อยละกันค่ะ ได้แค่เศษบุญจากการปิดทองหลังพระก้อคงดีใจมากแล้ว
ถ้า 1 คิดอย่างงั้น พี่คงไม่ได้บุญหละ 1
เพราะพี่ไม่คิดจะไปอ่ะ ไม่ว่าง -*-
แต่ยังงัย ก้อ อนุโมทนาสักหน่อยละกั ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-21 17:45

ได้สิพี่ปลา
เราทำด้วยใจนะ ไม่ได้ทำเพราะใครบังคับ
ทนไม่ไหวแล้ว พี่จะก่อกบฎ

กบฎรัก ในวังหลวง
ได้สิพี่ปลา
เราทำด้วยใจนะ ไม่ได้ทำเพราะใครบังคับ
ต้นฉบับโพสโดย Lennoxz เมื่อ 2009-10-21 17:46

สาธุ จ้า -/\-
แก้ไขล่าสุด plaa เมื่อ 2009-10-21 17:50
ทนไม่ไหวแล้ว พี่จะก่อกบฎ

กบฎรัก ในวังหลวง
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-10-21 17:46

อย่านะ ฮองเฮาจะทำไรนู๋ อย่าคิดว่านู๋จะยอมเปนเบี้ยล่างใครอีกต่อไปง่ายๆนะ
นู๋กะ... ไม่มีวันยอมแน่นอน
ร่วมอนุโมทนา ด้วยคนค่ะ
ร่วมอนุโมทนา ด้วยคนค่ะ

อย่างน้องโบว์คงได้บุญบ้างนะค่ะ

เพราะว่าก็ร่วมไปกับค่าบัตรแล้ว ถึงจะไม่มากเท่าไหร่

แต่ถ้าได้ไปถวายด้วย คงได้เยอะกว่านี้{:13_924:}
อย่านะ ฮองเฮาจะทำไรนู๋ อย่าคิดว่านู๋จะยอมเปนเบี้ยล่างใครอีกต่อไปง่ายๆนะ
นู๋กะ... ไม่มีวันยอมแน่นอน ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-21 17:49

ต้าย หนูหนับหนุนคะ
อนุโมทนาบุญ ด้วยคนครับ
สาธุ ฯฯ ใครทำ ใคร ได้
แค่คิดจะทำก้ได้บุญแล้ว ^ ^
ของอย่างนี้มันอยุ่ทีใจ : D
เข้ามาร่วมอนุโมทนาบุญในครั้งนี้ครับ  สาธุ  สาธุ
มาช้า อ่ะ สงสัยคงไม่ได้บุญแน่ๆเลย

แถมมาแล้วยังไม่ได้ช่วยงานอะไรเลย

แต่ก้อไม่ได้เบียดเบียนใคร น่าจะได้รัยบุญบ้างน่ะ

ได้หรือไม่ ไม่รู้แต่ ขอเอาดื้อๆ แล้วกัลลลล อิอิ
สาธุ เพี๊ยง ... คิดว่า ทำบุญนะ ไม่ได้เอาใจใคร
ไงก็ได้บุญแหละ อนุโมธนา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้