ดู: 2136|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรอื่นๆ] อยากจัดฟัน+ทำดั้งสมควรทำอันไหนก่อนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
1. อยากจัดฟัน คือว่าได้ยินมาบ่อยว่า จัดฟันแล้วหน้าจะเปลี่ยนไป (ในทางที่ดีขึ้น)

แต่ฟันไม่ได้มีปัญหาอะไร  จะจัดได้ไหมค่ะ

2. อยากทำดั้ง  ตอนนี้อยู่ในช่วงศึกษาข้อมูล+รีวิว อ่ะค่ะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

????? ระหว่าง จัดฟัน กะ ทำดั้ง ควรจะทำอย่างไหนก่อนดีอ่ะ่ค่ะ โปรดช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ ♥♥♥

ถ้าฟันไม่มีปัญหาไม่เหยินหรือเรียงเป็นระเบียบอยู่แล้ว จัดไปก็ไม่ค่อยเปลี่ยนแปลงมากหรอกค่ะ แต่ถ้าอยากทำทั้งสองอย่างจิงๆ แนะนำให้จัดฟันก่อนค่ะ เพราะถ้ารูปหน้าเราเปลี่ยนแปลง ทรงจมูกที่เหมาะกับใบหน้าก็ต้องเปลี่ยนแบบด้วย สรุปจัดฟันก่อนค่ะคอนเฟริม:)
เห็นด้วยกับความเห็นด้านบนค่าาา
เพราะถ้าฟันดีอยู่แล้วจาจัดไปทำไม
มีน้องที่รู้จักกัน จัดฟันมา รูปหน้าเปลี่ยนไป หน้าเรียว และก็ผอมลง เพราะ กินอะไร ก็ยาก เคี้ยวยาก
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-11 14:49:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากค่ะ

จัดฟันให้เสร็จก่อนนะคะ เพราะเวลาจัดฟันแล้วช่วงปากจะยุบลง ทำให้สันจมูกชัด และโด่งขึ้น หน้าจะเรียวตอบมากขึ้นค่ะ
ถ้าเสริมก่อนดัดฟัน อาจจะต้องไปทำแก้จมูกใหม่ หากทรงหน้ามันเปลี่ยน หรือจมูกโด่งกว่าเดิม
อันนี้ หมอฟันที่ออมทำอยู่แนะนำมาค่ะ ให้จัดฟันให้เสร็จก่อน แล้วจะทำอะไรก้อทำได้ (รออีก1ปี)
:) ตอนแรก สับสนเหมือนเจ้าของกระทู้เรยค่ะ
ว่าควรทำอะไรก่อน พอรู้ว่าต้องดัดฟันก่อน
ที่นี้ หนักกว่าหาคลินิกทำจมูกอีกนะค่ะ คลินิกดัดฟันเนี่ย
ต้นฉบับโพสต์โดย namijaza เมื่อ 2011-1-25 22:56
ตอนแรก สับสนเหมือนเจ้าของกระทู้เรยค่ะ
ว่าควรทำอะไ ...

ช่ายค่ะ  เห็นด้วยอย่างแรง  
แต่เค้าแนะนำมา ใกล้บ้านดีที่สุดค่ะ
คลินิกใกล้บ้าน ไม่ค่อยมีด้วยอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้