ดู: 14138|ตอบกลับ: 134
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

@ เกย์ ภัยคุกคามมนุษยชาติ!!!

[คัดลอกลิงก์]

สมเด็จพระสันตะปาปา เบเนดิกต์ ที่ 16 ประมุขแห่งคริสตจักรโรมันคาทอลิก ได้ใช้โอกาสในการประทานพรส่งท้ายปีเนื่องในเทศกาลคริสต์มาสหรือตรุษฝรั่ง ด้วยการเน้นย้ำให้เห็นว่าความเป็นเกย์หรือเป็นกลุ่มรักร่วมเพศนั้นเป็นภัยคุกคามต่อมนุษยชาติ

ในการตรัสต่อพระราชาคณะที่หอเคลเมนไทน์ ในสำนักวาติกัน เมื่อวันที่ 22 ธันวาคมในวาระส่งท้ายปี สมเด็จพระสันตะปาปา เบเนดิกต์ ที่ 16 ตรัสว่า การพิทักษ์ปกป้องมนุษยชาติให้พ้นจากพฤติกรรมรักร่วมเพศนั้นมีความสำคัญพอๆกับการพิทักษ์รักษาผืนป่าให้พ้นจากการถูกทำลาย

"ศาสนจักรโรมันคาทอลิกมีหน้าที่ปกป้องสิ่งที่พระเจ้าทรงสร้าง นั่นหมายความว่าไม่เพียงจะปกป้องผืนดิน น้ำ และอากาศเท่านั้น แต่ยังจะต้องปกป้องมนุษยชาติให้พ้นจากการทำลายตัวเองด้วย" สมเด็จพระสันตะปาปาตรัส นอกจากนี้ ในถ้อยคำตรัสของพระองค์ยังสะท้อนให้เห็นถึงการไม่ยอมรับต่อทฤษฎีทางเพศโดยสิ้นเชิง โดยชี้ว่าทฤษฎีดังกล่าวทำให้การแบ่งแยกความแตกต่างระหว่างผู้หญิงและผู้ชายนั้นพร่ามัวไป

ทั้งนี้ ทฤษฎีทางเพศเป็นทฤษฎีที่กำหนดทิศทางด้านเพศ โดยที่สังคมเป็นส่วนที่มีบทบาทอย่างมากในการเลือกความเป็นเพศของปัจเจกบุคคล ซึ่งกลุ่มเกย์และกลุ่มรักร่วมเพศ โดยเฉพาะในสหรัฐอเมริกา ให้การสนับสนุนในทฤษฎีนี้ว่าเป็นกุญแจสำคัญที่ทำให้สังคมเกิดความเข้าใจและเปิดกว้างมากขึ้น แต่สมเด็จพระสันตะปาปาทรงไม่เห็นด้วย (เอพี)

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-2-18 19:29:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่มา จากหนังสือพิมพ์ มติชน คับ
เอ่ออ  อันนี้ก็พูดยากอะนะ
ผมงงครับ  แหะๆๆ  แต่จะขอพูดหน่อยเถอะสืบเนื่องจากชื่อกระทู้   คือทุกครั้งที่ผมเข้าห้องน้ำสาธารณะน่ะ ตามห้าง หรือที่ปั๊มก็ตาม แต่เจอบ่อยตามห้าง คือมันจะมีพวกที่แบบว่าชอบฉี่แล้วเดินมาล้างมือ  แล้วก็ไปฉี่อยู่นั่นแหละ หลายรอบมาก แล้วก็มาชะเง้อดูเราเวลาฉี่  ผมรำคาญพวกนี้มากกกก แล้วที่ฉี่มีตั้งเยอะไม่ไปยืน ชอบมายืนฉี่ข้างๆๆเราหนิ สรุปว่ามาดูนั่นแหละ

บางครั้งอดไม่ไหวจริงๆๆ อยากเตะซักป้าบ พวกแบบนี้หนิ โรคจิต
มันก็ไม่เสมอไปซะทุกคนนะ
มันอาจ คือ ๆ กับผู้ชาย บ้ากามแหละครับ อิอิ
เพียงแต่ว่าเค้าชอบผู้ชายด้วยกันเองอะครับ  จริงมั๊ยครับ
ดีน่ะไม่โดนเยอะกว่านั้นอ่ะครับ อิอิ
แต่เรื่องแบบนี้กก็ยากที่จะเข้าจัยน่ะครับไม่เป็นไครไม่รู้หรอก
เราว่าอย่างนี้ไม่ใช่การปกป้องสิ่งที่พระเจ้าทรงสร้างหรอก เขาเรียกว่าละเมิดสิทธิมนุษยชนต่างหาก ใครจะเป็นตุ๊ดเป็นเกก็เรื่องของเขา ที่สำคัญเป็นคนดีก็พอแล้ว:)
เราว่าอย่างนี้ไม่ใช่การปกป้องสิ่งที่พระเจ้าทรงสร้างหรอก เขาเรียกว่าละเมิดสิทธิมนุษยชนต่างหาก ใครจะเป็ ...
ต้นฉบับโพสโดย nu085 เมื่อ 2010-2-20 12:24

เอาไป100คะแนน มีบ้านให้บ้าน มีรถให้รถ 555
เยอะมากจริงๆค่ะ
เรามีเพื่อนเกย์ กะกระเทยหลายคนนะ แฟนมันเเต่ละคนหล่อๆหน้าใสๆทั้งนั้น
หลายๆคนก้อดูไม่ออกเลยว่าเป็น เเม้เเต่เพื่อนเราที่รู้จักกันมาได้เกือบ 10ปี
เราก้อเพิ่งมารู้ว่ามันเป็นเกย์ไม่นานเอง
ชอบมายืนฉี่ข้างๆๆเราหนิ สรุปว่ามาดูนั่นแหละ

ผมเคยเจอบ่อยมากจนตอนนี้หลอนไปเลยจนตอนนี้เลยตัดสินใจรอเข้าในห้องดีกว่า
และสิ่มที่ทำให้หล่อนนะคือครั้งหนึ่งผมไปยืนฉี่ที่เมเจอร์รัชโยธินก้คนปวดฉี่แบบสุดๆๆไม่สนใจไรก็ฉีและก็เห็นมีผุชายมายืนฉี่ข้างๆๆไม่ได้สนใจไรอ่านะพอเสดผมก็มาล้างมือที่อ่างพอดีก้ลังง่วนกันการล้างมือและเช็คความหล่อของตัวเองที่มีน้อยนิดก็เหลือบไปเห็นไอ้ผู้ชายคนนั้นแม่งยืนหันน่ามามองเรานิ(ในห้องน้ำดันมีผมกะมัน)แค่นั้นมันยืนชักว่าวอยุ่โครตตกใจเลยแต่ในในแอบคิดมึงโชว์ไรเล็กกว่าเราอีกพอเห้นแบบนั้นผมรีบเผ่นเลยก็และก้เดินไม่ได้สนไรเหลือบมาอีกทีแม่งเดินตามมาอีกต่นั้นแหละผมเลยชวนเพื่อนกลับบ้านเลยหลอนไปเลย
อีกรั้งหนึ่งก้เจอที่เซนทลัลลาดพล้าวดูหนังเสดผมก็รีบเลยปวดมากอัดอั้นมานานเจอโถก็ฉี่เลยสักพักมีคนมาประกบข้างๆๆออกแนวจะแอบมองพิกกะจู้ผมและผมก็รุแลเอ้าอยากมองก้มองถ้าเห็นนะผมก็รีบๆๆให้เสดไปพอมาล้างมือมีการเดินตามมาสะกิดอ่าและก้ออกแนวทำสีหน้าเชื้อเชิญอะไรผมก็ไม่ทราบลืมบอกไปผู้ชายคนนี้หน้าตาดีมากกไม่น่าเป้นคนแบบนี้เลผมเลยรีบเผ่นเลยคับไม่รู้เค้าทำไมถึงเป้นกันขนาดนี้สังคมเห้อ
คุณจะเป็นอะไร ไม่ว่ากัน แต่ขอหั้ยคุณเป็นคนดีทั้งต่อหน้าและลับหลัง
และไม่ทำหั้ยคนอื่นเดือดร้อนจากกการกระทำของคุณ
เราว่าอย่างนี้ไม่ใช่การปกป้องสิ่งที่พระเจ้าทรงสร้างหรอก เขาเรียกว่าละเมิดสิทธิมนุษยชนต่างหาก ใครจะเป็ ...
ต้นฉบับโพสโดย nu085 เมื่อ 2010-2-20 12:24

ผมให้ 10000000 คะแนนไปเลย แถมที่ดินด้วย 555+
คนเราเลือกเกิดไม่ได้คับ
สงสารมัญจา กะ Tyty        สงสัยต่อไปเวลาฉี่คงไม่ค่อยเต็มที่..อาจมีฉี่เล็ด..ฉี่กระปิดกระปอย  ต้องคอยระมัดระวัง..อิอิ     
แต่ยังไงเราว่าทุกเพศก็มีด้านเลวด้านดีของตัวเอง   เพียงแต่อาจจะคนละรูปแบบไป   ไม่ว่าจะเป็นเพศไหน  ทุกคนมีคุณค่าในความเป็นคนเท่าเทียมกันจ้า...
ก็มีทั้งดีและไม่ดี..ครับ....ก็ว่ากันไปตามกรรม(อิๆๆๆออกแนวธรรมะ)
คือไม่ได้ว่าเค้าไม่ดีนะคับแต่แปลกที่ทำไมต้องมาแอบดูถ้าขอดูดีๆๆจะเปิดให้ชมฟรีเลยเฮ้อจะมาลับๆๆล่อๆๆทำไมให้ฉี่หดเนี่ยยยย
คือไม่ได้ว่าเค้าไม่ดีนะคับแต่แปลกที่ทำไมต้องมาแอบดูถ้าขอดูดีๆๆจะเปิดให้ชมฟรีเลยเฮ้อจะมาลับๆๆล่อๆๆทำไ ...
ต้นฉบับโพสโดย TYTY เมื่อ 2010-2-22 03:41

กล้าให้ดูหรา
กล้าขอก้กล้าให้ดูอ่า
งั้นขอดูบ้างดู   คิคิ
อ้าว..เป็นกระทู้ขอดูฉี่กันไปแย้วววว..
แต่ถ้าเราโดนแบบTyty & มัญจา..   เราก็ฉุนนะ
อยากดูนัก..เดี๋ยวหันไปฉี่รดซะเลย..อิอิ.
ผมไม่ให้ดูหรอก มาขอดูสิ  จะด่าแม่งให้  พวกโรคจิต !!!!!!!!!!!!!!
ครับ  ส่วนมาก พวกเค้าอยากดูของคนหล่อๆมากกว่าครับ

ถ้าไม่หล่อ ไม่อยาก เหลียวหรอกครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้