เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อคิดสำหรับคนที่รู้สึกว่า การรอคิวช่างนานแสนนาน((เข้ามาอ่านกันเยอะๆนะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
การขาดความระมัดระวังในช่วงพักฟื้น
555 อันนี้นี่อยากให้เจ้าตี้มาอ่านมากมาย ดั้งบวมเรย โฉน้าหน้า ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-31 19:09

เริ่มยุบแล้วหมอบอกอีก 2-3 วันก็กลับสภาพเดิมแล้ว
ดริบยาเข้าเส้นเลือด 3 วัน และกินยาแก้อักเสบอีก 10 วัน
แล้วมันน่ามั้ยหละนั่น เรยต้องดริบยาซะเรย แถมกินยาอีก 10 วัน 555555555555555555
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 22:00:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เริ่มยุบแล้วหมอบอกอีก 2-3 วันก็กลับสภาพเดิมแล้ว
ดริบยาเข้าเส้นเลือด 3 วัน และกินยาแก้อักเสบอีก 10 วัน ...
ต้นฉบับโพสโดย tee เมื่อ 2009-7-31 21:10

เห็นด้วยกับพี่โอมก๊าบบ
ขอบคุนสำหรับข้อคิดดีๆน่ะค่ะ นู๋ได้คิวตอนเดือนตุลาค่ะ
ตอนนี้ก้อสอบmidเส็ดแร้ว ช่วงนี้ก้อเรยมีเวลาหารูบแระข้อมูลเยอะขึ้น
ยังไงๆก้อขอบคุนพี่มากๆน่ะค่ะ พออ่านแร้วก้อเข้าจัยถึงสัจธรรมเรยค่ะ^^
31#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-1 20:03:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนสำหรับข้อคิดดีๆน่ะค่ะ นู๋ได้คิวตอนเดือนตุลาค่ะ
ตอนนี้ก้อสอบmidเส็ดแร้ว ช่วงนี้ก้อเรยมีเวลาหารูบแร ...
ต้นฉบับโพสโดย zbzb1315 เมื่อ 2009-7-31 22:06

ครับ ขอให้ทำออกมาสวยๆอย่างที่ตั้งใจไว้นะครับ
ขอบคุณพี่โอม และ ทุกๆคำแนะนำค่า...

ทีแรกก็เบื่อๆ รอรอรอออ..

ได้คิว วันที่ 2 ธันวา โน่นเลย แต่ไม่ใช่เพราะคิวคุณหมอยาวน่ะค่ะ

เพราะเราไม่สะดวกเอง..นัดกะคุณหมอนพรัตน์ อ่ะค่ะ...

อ่านคำแนะนำพี่โอม ก็รู้สึกดีมากค่ะ รอก็ไม่เป็นไร รีวิว หน้า บวมๆ แล้วสวยขึ้นเรื่อยๆ ของเพื่อนๆไปก่อน

จะได้ทำใจไม่จิตตก ค่ะ...จำได้ครั้งแรกที่ทำ เพื่อนบอกคำเดียวว่า ...บวม...โอเครับทราบ เออออๆๆ บวม...

นึกไม่ออกว่าจะโค-ต-ร บวมมมมมมม ร้องไห้เป็นอาทิตย์เลย โทษตัวเองต่างๆ นาๆ ว่าไม่น่าทำเลย

...แต่แก้ครั้งนี้คงไม่ระ...

แบบว่าศึกษาข้อมูลมาดี....ขอบคุณ เพื่อนๆ ในเวปทุกคนน่ะค่ะ..

...ป.ล. ขอบคุณอีกทีค่า
อืม เห็นด้วยกะพี่โอม

จิงอย่างที่พี่โอมว่าแหละ

อยากสวยต้องรอเนอะ

ได้คิว 9 ตุลาเหมือนกันค่ะ ^_^
ก็รอเทอมนี้ผ่านพ้นปายยย อิอิ
ไว้จะมารีวิวให้ดูนะคะ
วันนี้พึ่งเข้าไปพบคุณหมอมาอะคับ...อยากตัดปีกเพิ่มอะคิวนานสุดสุด
คงจะต้องเสี่ยง STBY กันเลยที่เดียว ก็เห็นด้วยนะคับที่จะต้องรอ
เมื่อก่อนมี่ทำครั้งแรกคิวยังไม่เยอะขนาดนี้เลยอะคับป๋ม...
แค่จองข้ามสัปดาห์...แต่ช่วงนี้จองข้ามปีกันเลยที่เดียวววววววววว
แต่หมอเก่งนี้คับใจดีทำสวยก็ต้องรอกัยปายยยยยยยยย
ได้ข่าวมาว่าบ้างหมอที่ทำจมูกราคาเหยียบแสนรอนานกว่านี้อีกอะ
อยากสวยก็ต้องรอกันปายยยยยยยยยยยยยยย
36#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-7 16:17:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ครับ เรารอแบบมีเป้าหมาย

และรู้กำหนดเวลาที่แน่นอน

ไม่ได้รออย่างเลื่อนลอยไร้จุดหมาย

เป็นการรอคอยเพื่อบรรลุวัตถุประสงค์ที่เราตั้งใจไว้นะครับ

ถ้ารอแบบไม่รู้ว่า วันนั้นจะมีรึเปล่า วันที่รอคอยจะมาถึงเมื่อไหร่

การรอคอยแบบนี้ซิครับ ถึงจะเป็นทุกข์มากกว่า

ใจเย็นๆนะครับ ยังไงก็ได้ทำทุกคน

อีกอย่าง อยากให้มองอีกมุมนึงของการรอคอยที่มีประโยชน์อย่างที่บางคนคิดไม่ถึงเลย

เวลาที่ผ่านไปแต่ละวัน รู้มั้ยครับว่า คุณหมอแต่ละท่านได้เจอเคสที่มากขึ้นๆ

คนแล้วคนเล่า เป็นการเพิ่มทักษะและความชำนาญของคุณหมอเองที่มีมากขึ้นทุกวันที่เรารอ

เคสแปลกๆก็ถูกส่งเข้ามาทดสอบฝีมือคุถณหมออยู่เรื่อยๆ

ต่างจากเดิมที่คุณหมอมีคิวแค่ข้ามสัปดาห์(ตามที่รีบนบอกไว้)

ที่ผ่านมาคุณหมอยังสั่งสมประสบการณ์ได้มากขนาดนี้

แล้วคิดดูว่า กว่าจะถึงคิวที่คุณๆทั้งหลายรอคอยอยู่

คุณหมอจะมีความสามารถเพิ่มขึ้นอีกแค่ไหน

งานทุกประเภท ยิ่งทำมาก ทำบ่อย ทำนาน ความเชี่ยวชาญยิ่งมากขึ้น

กว่าจะถึงวันที่ว่านานแสนนาน คุณหมอจะมีฝีมือเพิ่มขึ้นๆๆๆระดับไหน

แล้วแบบนี้เราจะไม่รอกันเหรอครับ

ถึงวันของคุณ คุณอาจจะหล่อ อาจจะสวย กว่าคนที่ทำมาก่อนคุณด้วยซ้ำ

จริงมั้ยครับ
:)
จิงค่ะ อันนี้เหนด้วยกะพี่โอมอย่างยี่ง
ขอบคุณครับพี่โอม คำพูดพี่ให้สิ่งดีๆเสมอเลยครับ
39#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-8 00:36:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม เห็นด้วยกะพี่โอม

จิงอย่างที่พี่โอมว่าแหละ

อยากสวยต้องรอเนอะ

...
ต้นฉบับโพสโดย Arty เมื่อ 2009-8-6 09:42

หายไปไหนมาอ่ะ

มีคนบ่นถึงอยู่น๊า:)

นึกว่า ลืมบ้านนี้ไปซะแล้ว
40#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-8 00:37:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ได้คิว 9 ตุลาเหมือนกันค่ะ ^_^
ก็รอเทอมนี้ผ่านพ้นปายยย อิอิ
ไว้จะมารีวิวให้ดูนะคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย caramela เมื่อ 2009-8-7 10:44

ดีเลย:)

จะรอชมนะครับ
41#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-8 00:38:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้พึ่งเข้าไปพบคุณหมอมาอะคับ...อยากตัดปีกเพิ่มอะคิวนานสุดสุด
คงจะต้องเสี่ยง STBY กันเลยที่เดียว ก็เห็น ...
ต้นฉบับโพสโดย peach_peach เมื่อ 2009-8-7 15:27

ใช่ครับ บางที่ราคาเหยียบแสน คิวยังยาว

อยากรู้จัง ราคานี้เค้าใส่อะไรเข้าไปในจมูกอ่ะครับ
42#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-8 00:41:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่โอม และ ทุกๆคำแนะนำค่า...

ทีแรกก็เบื่อๆ รอรอรอออ..

ได้คิว วันที่ 2 ธันวา โน่นเลย แต่ไม่ใช่เพราะคิว ...
ต้นฉบับโพสโดย Maooy เมื่อ 2009-8-2 12:41

อย่าเพิ่งเบื่อนะครับ

แก้ใหม่ครั้งนี้ขอให้ออกมาสวยถูกใจสุดๆไปเลยนะครับ:)
:)

ไม่รีบ ไม่เร่ง รอ รอ รอ

ร้องเพลง รอ รอ ค่ะ

คุณหมอจะได้ไม่เครียดด้วย สวยๆกัน ทุกๆคน นะคะ

ขอบคุณเรื่องราวดีๆ นะคะ  จขกท

คิวหนู 15 ธ.ค. เองค่ะ   

(อ่านกระทู้นี้แล้ว รู้สึกเลยว่า ไม่เร่งไม่รีบแล้ว  อยากให้ออกมาดี )
พี่โอม น่ารักที่สุด ผมรักพี่ชายคนนี้จังครับ
รอ รอ รอ
ใกล้แล้วคร้าบบ
เข้ามาอ่าน
ให้ใจร่ม ๆ ๆๆ
พี่โอมเป็นพี่ที่ใจดีมากที่สุดเลยค่ะ
หนูเข้ามาหาข้อมูลที่ ดั้งโด่ง ทุกวัน
เจอ คอมเม้น พี่ทีไรก็รู้สึกอบอุ่นค่ะ      
47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-9 04:09:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมเป็นพี่ที่ใจดีมากที่สุดเลยค่ะ
หนูเข้ามาหาข้อมูลที่ ดั้งโด่ง ทุกวัน
เจอ คอมเม้น พี่ทีไรก็รู้สึกอบอ ...
ต้นฉบับโพสโดย aui777 เมื่อ 2009-8-8 22:07

ขอบคุณครับที่แวะเข้ามาที่นี่ทุกวัน

และพี่ดีใจมากที่สามารถรับรู้ความรู้สึกดีๆ

ที่พี่ตั้งใจมอบให้กับน้องๆสมาชิกทุกคนนะครับ:)
48#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-11 17:06:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาดันกระทู้นี้ให้หลายๆคนที่ยังกังวลเรื่องคิวให้ได้อ่านกันนะครับ:)
ดันๆๆๆ อยากให้คนที่รอคิวทุกคนได้อ่านกันค่ะ
พอดีมีโครงการว่าจะว่างงาน ตุลาคมอ่าค่ะ ซักเดือนนึง อยากทำกะหมอเฉลิมเหมือนกัน แต่คงแห้วอ่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้