ดู: 74220|ตอบกลับ: 105
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ลดกราม+โหนกแก้ม คุณหมอจุฑา คลีนิกปากน้ำจ้า

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-7-20 08:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-7-20 08:32

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-7-20 07:46

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-7-20 07:40

เกริ่นก่อนเริ่มแรกเลย หากใครไม่ชอบหรือไม่เห็นด้วยกับที่คลีนิกคุณหมอจุฑา อยากเม้นท์ด่าเลยนะคะถ้าไม่ชอบหรือไม่เห็นด้วย ก็ไม่ต้องอ่านต่อหรือข้ามกระทู้ไปเลยก็ได้จ้า

การไปจองคิวก่อนเลยค่ะ
สามารถเข้าไปปรึกษาและนัดจองคิวได้ที่คลินิกทุกวันช่วงเวลา 17:00 - 20:00 (ใครไปถึงก่อนก็เข้าพบคุณหมอตามคิวจ้า)

รีวิวการเดินทางมาคลีนิก
    ส่วนตัวเราอยู่รังสิต เลยเริ่มการเดินทาง โดยนั่งรถตู้ไปขึ้น BTS นั่งยาวไปสุดสายเลยค่ะ (ลงที่ สถานีแบริ่ง) ออกทางออก 1 จะมีลิฟท์ให้ใช้ลงมาด้านล่าง ลิฟท์จะเข้าได้ต่อครึ่ง ไม่เกิน 8 คน
    ลงมาแล้วจะเจอป้ายรถเมล์เลยค่ะ รอรถเมล์สายต่างๆดังนี้ที่จะไปคลีนิก 511,142,102, 508, 25, 1144, 365, 536 บอกกระเป๋ารถเมล์ลงป้าย "อุดุมเดช หากถึงแล้วช่วยบอกทีนะคะ ^^"  (คลีนิกจะเลย พิพิธภัณฑ์ท่า่นช้างสามเคียรไป 3 ป้าย แล้วเดินย้ิอนกลับมานิดนึงค่ะ ก็จะพบคลีนิก อยู่ติดทางเดินเท้าเลย)
      เมื่อเข้ามาในคลีนิก เราก็ติดต่อที่หน้าประชาสัมพันธ์ แจ้งเจ้าหน้าที่ว่า ต้องการพบคุณหมอเนื่องจาก...(ต้องการทำอะไร)...  ทางเจ้าหน้าที่จะให้เรากรอกประัวัติ เสร็จแล้วนั่งรอ.....
                   ถึงคิวพบคุณหมอแล้ว!!! คุณหมอก็จะแนวพูดจาตรงๆติดตลก แต่ส่วนตัวเราเราไม่ซีเรียสนะคะ ก็แค่คิดให้เป็นเรื่องตลกๆ ขำๆไปตามคุณหมอ เวลาคุณหมอแซวไรแรงๆ แต่เราก็ยิ้มรับและนั่งขำไป อย่าไปซีเรียสค่ะ ส่วนตัวเราเองคุณหมอก็พูดตรงๆ ตอนเราปรึกษาคุณหมอ คุณหมอบอก "กรามกับโหนกเราก็ำไม่ใหญ่มาก ทำไปก็เห็นผลแต่ไม่เยอะนะ จะทำเหรอ?" เราก็บอก ทำค่ะ อยากทำ เอาเท่าที่ได้ให้ออกมาสมส่วนและเข้ากับหน้านู๋" คุณหมอก็โชว์รูปผลงานให้ดู แล้วก็บอกย้ำอีกว่าถ้าเราทำก็ลด แต่ไม่เยอะนะ เพราะของเรากรามโหนกไม่ได้ใหญ่ไรมากมาย แล้วคุณหมอก็พูดมาว่า "แต่ผิวหน้าคุณเนี่ยเหี่ยวววววหมดแล้ววว!!!" เราก็ขำๆค่ะ คตุณหมอก็ดูแฮปปี้ดี พอแซวไรเราก็นั่งขำอย่างเดียว

ส่วนตัวเราเราอ่านข้อมูลมาเยอะมากๆก่อนเราจะตัดสินใจมาทำ หลังจากที่อ่านและดูภาพประกอบมาจากหลายๆรีวิว ซึ่งทั้งเรื่องที่ว่าเจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดี หรือ โรคเลื่อนเวลาของคุณหมอ แต่เราทำใจและยอมรับได้ค่ะ เพราะเมื่อเทียบฝีมือคุณหมอและความมั่นใจ เรามั่นใจในคุณหมอจุฑามากและไม่อยากไปเสี่ยงทำที่อื่นค่ะ

แต่ส่วนตัวนะคะ เมื่อมาเข้าคลีนิกมา เราแทบไม่พบเหตุการณ์ที่ว่า เจ้าหน้าที่พูดจาไม่ดีเลย ทุกคนพูดจาดีกับเราและยิ้มแย้ม ดูแลเราพูดคุยกันสนุกสนานจริงๆ เรายังซื้อขนมมานั่งฝากพยาบาลและเจ้าหน้าที่ทุกครั้งที่เรามีโอกาสออกไป 7-11

แสดงความคิดเห็น

เราอยากทราบราคาอยู่แถวบ้านเรา..เราอยากทำบ้าง  โพสต์ 2013-10-4 12:40
ราคาเท่าไหร่ค่ะ  โพสต์ 2013-9-15 12:09
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 08:40:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-7-20 09:24

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-7-20 08:48

วนกลับมาตอนแรกๆของการเริ่มตอนของเรากันค่ะ
คือเราได้คิววันที่ 17 ก.ค. 56  วันแรกที่ว่าได้คิวนั้น เราจะได้แค่เข้ามาเจาะเลือด + ไป X-Ray กระดูก หลังจากเสร็จแล้วก็มานั่งรอพบคุณหมอเพื่อถ่ายรูปและพูดคุยอีกค่ะ  เมื่อพบคุณหมอเสร็จเราก็กลับบ้านก่อนค่ะ คุณหมอยังถามเราเลยว่า "จะกลับบ้านเหรอ ไม่นอนที่นี้เหรอ เราอยู่ในคิวแล้วนะ"  เราก็บอก "กลับก่อนดีกว่าค่ะ เพราะเดี๋ยวนอนนี้หลายวันที่บ้านจะเป็นห่วง ไว้นู๋มาพรุ่งนี้นะคะ" คุณหมอท่านก็แล้วแต่คนไข้อยู่แล้วค่ะ  แต่พยาบาลก็บอกเราว่าเราควรมานอนเลยนะพรุ่งนี้(18 ก.ค. 56)

18 ก.ค. 56

ตอนเช้าพยาบาลโทรมาแจ้งผลเลือด  บอกว่าเกล็ดเลือดเราต่ำ จำเป้นต้องซื้อเลือดเพิ่มและออกค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมประมาณ 1,500 - 2,000 บาท  ยังไม่สามารถทราบราคาได้แน่นอนค่ะ ตรงนี้เราเข้าไปคลีนิกแล้วต้องเจาะเลือดอีกรอบ เพื่อนำเลือดเราไปแม๊ทกับเลือดที่จะต้องซื้อเพิ่ม
     ทางคลีนิกจะมีอุปกรณ์ให้...

• แปรงสีฟัน

• ยาสีฟัน

• ยาสระผม+ครีมนวด

• เจลอาบน้ำ

• หวีผมอันเล็กๆ

• หมวกคลุมอาบน้ำ

• ผ้าเช็ดตัว

• ชุดนอนให้ใส่ระหว่างนอนรอที่คลีนิก

• คอมพิวเตอร์นั่งเล่นเน็ตได้ 2 เครื่อง

หากใครไม่อยากใส่ชุดนอนของทางคลีนิก หรือ ใช้อุปกรณ์ต่างๆที่คลีนิกมีให้ก็เตรียมมาเองได้เลยค่ะ   แต่เราขี้เกียจแบกของมาเยอะ เราเลยเอามาแค่ชุดเดียวเพื่อใส่กลับบ้าน แต่ชุดชั้นใน+กางเกงชั้นในเรานำมา 4 ชุดค่ะ และแล้วเดินทางออกจากบ้าน มาถึงคลีนิกประมาณ 6โมงเย็น เจาะเลือดอีกรอบ และให้บัตรประชาชน+เงินไป 2,000 บาท เจ้าหน้าที่นำไปแม็ทเลือด แล้วเราก็ได้ขึ้นข้างบนเพื่อนอนรอขึ้นเขียง...

ระหว่างที่อยู่ชั้นบน ก็พูดคุยสนุกสนานกับเพื่อนๆคนอื่นที่มารอคิวเหมือนกัน

ระหว่างนอนพักที่นี้ วันแรกคือคืนที่ 18 ก.ค. 56  เราก็ซื้อทานเย็นทานเองค่ะ และเมื่อถึงเวลานอน นอนไม่ค่อยหลับ มันหวั่นๆตื่นเต้นนิดนึง และนอนแปลกที่ด้วยเลยหลับไม่สนิท ตื่นทุกชั่วโมงเลยค่ะ ตื่นมาทีแรกดูนาฬิกา ตี 2ครึ่ง กลับต่อ ตื่นมาอีกที ตี 3 ... ตื่นอีก ตี 4...จื่นอีก ตี 5!!! ตื่นอีกทีเช้า 8 โมง (วันที่ 19 ก.ค. 56) ทางคลีนิกนำอาหารเช้ามาให้

นั่งคุยนั่งเล่นกันทั้งวันไปกับเพื่อนๆที่รอขึ้นเขียงเหมือนกัน ทุกคนไม่ซีเรียสเรื่องรอ เพราะแต่ละคนไม่ได้ทำงานประจำกันแทบทั้งนั้นเลยค่ะ และเพื่อนร่วมวงคนนึงก็ลาคลอด อาศัยช่วงเวลาลาคลอดมาเสริมสวยซะเลย 555+

และเจ้าหน้าที่ที่ไปซื้อเลือดก็กลับมา นำเงินทอนพร้อมใบเสร็จมาให้ และคืนบัตร ปชช.  เลือดเราซื้อไป 1,600 บาท

ใหนๆ ขอส่องรูปรีวิว มั้ง น้าา
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 09:20:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย soyu2468 เมื่อ 2013-7-20 09:02
ใหนๆ ขอส่องรูปรีวิว มั้ง น้าา

เด๋วเอามาลงให้น๊าค่ะ ตอนนี้ยังรอขึ้นเขียงอยู่เลยจ้า คาดว่าได้ทำคืนนี้แน่นอน อย่างช้าพรุ่งนี้เช้าค่ะ อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 09:41:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-7-20 09:43

ตอนนี้ก็ใกล้ถึงคิวเราได้ขึ้นเขียงแล้วค่ะ คุณป้าพยาบาลบอกว่า คิวเราคืนนี้ คนสุดท้ายเลยคร้า 555+  เพราะมี 6 ห้อง เราคิวท้ายเลยคนที่ 6 ตอนที่นั่งรีวิวอยู่นี้ เพื่อนๆก่อนหน้าเรา ก็เข้าห้องไป จนบางคนกลับขึ้นมาแล้ว

ตอนนี้เหลือคิวที่ 5 และ เราคิวที่ 6  ยังรอกันอยู่
คิวที่ 5 จะได้เข้าช่วงบ่ายนี้ ของเราอาจดึกๆเลย หรือเลยไปช่วงตรู่ก็ได้ค่ะ แต่ไม่เป็นไรเรารอไดดดดด้

ใครอยากถามอะไรสอบถามได้นะ  ระหว่างนี้เราก็นั่งเล่นเน็ตรอขึ้นเขียงค่ะ

ภาพรีวิวจะนำลงให้ชมกันอีกเมื่อตอนได้กลับบ้านนะคะ

แนะนำสำหรับผู้ที่คิดหรืออยากจะมาทำสวยกับคุณหมอ
-- เหมาะสำหรับผู้ที่สามารถรอได้ เพราะกว่าจะได้ทำจริง อาจรอประมาณ 3-4 วันค่ะ
-- มีอะไรคุยกับคุณหมอให้หมดและเข้าใจกันตั้งแต่ตอนปรึกษาคุณหมอ เพราะหากคุณได้ขึ้นมารอชั้นบนแล้ว คุณอาจไม่ได้พบหรือมีโอกาสคุยกับคุณหมออีกแล้วนะ รอขึ้นเขียงอย่างเดียวจะพบแต่พยาบาลและเจ้าหน้าที่คนอื่นๆ เมื่อถึงเ้วลาจะขึ้นเขียง เจ้าหน้าที่และพยาบาลก็จะมาเป็นคนเตรียมตัวเราลงไปที่ห้องผ่าตัด และพอเราดมยาสลบแล้วก็ไม่รู้เรื่องแล้วค่ะ (อันนี้ถามจากเพื่อนร่วมวงที่ผ่าตัดเสร็จแแล้วได้ขึ้นมาพักฟื้นเมื่อเช้านี้เลยค่ะ)

จากที่เราเห็นเพื่อนคนที่ทำเสร็จมาดๆ เขาบวมแต่ก็ไม่ได้บวมเว่อร์นะคะ  แต่เขาจะมึนๆหัวมาก และบอกอยากจะอ้วก

เอาไว้จะมารีวิวต่อนะคะ

รอดูรูปน่ะค่ะ

ขอบคุณค๊า ^^  โพสต์ 2013-8-3 21:11
รอดูอีกคนนะค่ะ เป็นกำลังใจให้สวย ๆ เร็ว ๆ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^  โพสต์ 2013-8-3 21:11
รอด้วยคนจ้า

ยินดีจ้า  โพสต์ 2013-8-3 21:12
รอด้วยคนนะค่ะ

ยินดีจ้า  โพสต์ 2013-8-3 21:12
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย overtherain เมื่อ 2013-7-21 17:04

เราที่อยู่ห้อง3 ที่ให้พลอยผ่าก่อน หมอและพยาบาลบอกเราฟื้นตัวเร็วมาก เราตื้นขึ้นมาตอนเสาร์ค่ำๆ แล้วเราก็นอนต่อห้องดูอาการ 7โมงตื่นมานั่งคุยกับพี่ที่เฝ้าไข้  เค้าบอกว่าหมอจะมาถ่ายรูปเราก่อนเอาผ้าประคองศีรษะออก พี่เค้าบอกว่าทุกทีหมอก็ไม่เคยมาถ่าย แต่ไม่รู้ทำไมถึงถ่ายเรา
เราไม่มีอาการอะไรเลย ตื่นมาก็ปกติเหมือนตื่นนอนธรรมดา แต่หน้าเราบวมมากๆๆๆ อย่างกับคนทำศัลยกรรมมาเยอะ แล้วหน้าเละ ถ้าอยากดูรูป จะส่งให้ทางmail ไม่ขอส่งทางนี้กลัวคนรู้จักรู้ เราขึ้นห้องมาเธอก็กลับแล้ว บ่ายสองฉีดยาอีกเข็มเราก็กลับเลย   แล้วเธอต้องกลับไปทำอีกที่วันไหน  อีกสามวันหมอนัดดูการอ้าปากของเรา
รอดูอยู่นะคะ เป็นกำลังใจให้นะ เราก้นัดตัดโหนกแก้มเร็วๆนี้เหมือนกัน สู้ๆนะคะ
เราตัดพรุ่งนี้  คิวแรก  
รอดูรีวิวยุ่นะค่ะ พอดีสนจัยตัดกรามกับหมอจุฑาเหมือนกันค่ะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 20:25:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-8-3 20:25
ต้นฉบับโพสต์โดย overtherain เมื่อ 2013-7-21 17:01
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย overtherain เมื่อ 2013-7-21 17:04

เราที่อย ...

เค้าเหงามากเลย ตอนเค้ากลับมาผ่า ทุกคนไปหมดแว้วววววว ><"
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 20:50:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-8-3 21:01

ได้ฤกษ์มารีวิวต่อแล้วค๊าาาา หลังจากหายไปหลายวัน เนื่องจากตอนถึงคิวเราจะผ่า ติดวันอาสาฬหบูชา+กับคุณหมอต้องเดินทางไปประชุม เราก็ไม่อยากแบบว่าให้คุณหมอทำแบบรีบๆค่ะ เลยบอกขอกลับบ้านก่อน เดี๋ยวมาใหม่ก็ได้หลังคุณหมอกลับมาจากประชุม

ต้องอดอาหาร อดน้ำ 8-10 ชั่วโมง เราจะเดินทางไปเช้าวันที่ 23 อยุ่แล้ว  พอนอนคืนที่ 22 ก็เหมือนอดข้าวไปในตัว แต่ทางคลีนิกเขาก็จะให้เราอดที่คลีนิกให้เขาเห็นอีกอยู่ดี เพื่อทางคลีนิกจะได้ความมั่นใจว่าเราอดอาหาร อดน้ำจริง

ตื่นมาออกจากบ้านถึงคลีนิก 9 โมงเช้า นั่งเล่นรอๆไป หิวข้าวมาก แต่อดทน เพราะหากเรากินนะ เราต้องเริ่มนับเวลาใหม่อีก  

บ่าย 4 โมงเจ้าหน้าที่ มาแจ้งให้เรา อาบน้ำ เปลียนชุด เตรียมตัวลงไปขึ้นเขียงแล้ววววววว

รูปภาพก่อนลดโหนก+ตัดกรามค่ะ

หมอบอกเราว่ากราม โหนก เราไม่ใหญ่เท่าไรแต่มันเหลี่ยมนิดแหลมอีก

ของเราทำ 2 อย่าง ลดโหนก+ตัดกราม ระยะในการผ่าประมาณ 9-10 ชั่วโมง
และแล้ว แต่งตัวเสร็จ เราก็ลงมาห้องผ่าตัด....
ขึ้นเขียง....ดมยา.....สลบ ZzzzzzZZZZZZzZZ  ไม่รู้เรื่องไรเลยทั้งสิ้น
หลังจากนั้นรู้สึกตัวตื่นมา มองเพดาน เอ๊ะ! ห้องไหนอ่าาาา?! มีเวลารู้สึกตัวแค่นั้นจริงๆ หลับไปต่อๆๆๆ เรามึนยามาก หลับอย่างเดียวๆๆๆเลย หลับๆตื่นๆจนถึงเวลาเจ้าหน้าที่มานำผ้าพันหัวออกให้

เจ้าหน้าที่ถามขึ้นไปพักข้างบนไหวมั้ย? แต่เราไม่ไหวจริงๆ นอนต่ออออ........

นอนต่อจนถึงเวลาเอาที่ระบายเลือดออก ตอนนำที่ระบายเลือดออก เขาจะให้เราหายใจลึกๆๆๆๆๆๆ เพราะจะรู้สึกเหมือนหน้ามืด

จนถึงเวลาที่เราเริ่มรู้สึกตัวว่าพอไหวเล็กน้อย เลยพยุงตัวขึ้นไปพร้อมเจ้าหน้าที่ 2 คนพาเดินขึ้นห้อง

เราขึ้นห้องมาอีกทีเป็นวันที่ 25 ก.ค. 56 บ่าย 3 โมง! รวมเวลาผ่า+ห้องพักฟื้น 2 วัน

วันแรกไม่ค่อยมีสติเลยมึนยามาก เราโดนยาเยอะ ผ่า 10 ช.ม.  ได้สตินิดนึงก็ถ่ายรุปไว้

16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 21:13:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย momoh เมื่อ 2013-7-21 19:04
รอดูอยู่นะคะ เป็นกำลังใจให้นะ เราก้นัดตัดโหนกแก้มเร ...

อิอิ สู้ๆนะ ขอบอกว่า 5 วันแรก กินลำบากมากๆเลยค่ะ แต่ตัวเองอาจลำบากน้อยว่าเค้า เพราะเค้าทำ 2 อย่างเลย เจ้าหน้าที่บอกว่า บวมทั้งบนล่างจะลำบากกว่าทำที่เดียว ><"
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 21:14:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย som510 เมื่อ 2013-7-23 21:22
เราตัดพรุ่งนี้  คิวแรก

ได้อยู่ห้อง 3 หรือ 4 คะ  เราไม่ได้เจอห้อง 4 เลยจ้า เจอแต่ห้อง 3 ^^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 21:15:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Kwang84 เมื่อ 2013-7-24 04:56
รอดูรีวิวยุ่นะค่ะ พอดีสนจัยตัดกรามกับหมอจุฑาเหมือน ...

เตรียมตัวสวยเลยจ้า อิอิ ^^
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 21:32:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-8-3 22:58

วันที่ 26 ก.ค. เที่ยงๆ คุณหมอขึ้นมาเยี่ยม และบอกให้เราฝึกอ้าปากกว้างๆ 3 วันถัดไปเจอกัน

เราได้ทานข้าวเย็น เสร็จเรียบร้อยก็กลับบ้าน หน้าบวมเบ่งงงงง มากๆๆๆ กินลำบากสุดๆ

หลังจากเราได้สติ เราประคบเย็นตลอดๆๆ พอเริ่มหมดความเย็นเราก็เปลี่ยนๆ ขยันเดินเปลี่ยนที่ประคบตลอด ยกเว้นเวลานอนหลับ ตอนนอนหลับก็นอนหัวสูงๆหน่อย ทนเมื่อย เพราะอยากหน้าลดบวมไวๆ เราทำ 2 อย่างเลยหน้าเลยจะบวมเบ่งและตึงเว่อร์มากเลยงะ

ตอนกลับมาถึงบ้านวันแรกจ้า  (ผ่าได้ 4 วัน)

ฝึกอ้าปาก น้ำตาไหลทุกครั้งเลย ตึงมากกกกกกก   แต่ต้องพยายาม

ครบ 3 วันตามนัดแล้ว .... คุณหมอบอก อ้าปากกกก .... อ้าาาาาาาาาา   ... ต่ำกว่าเกณฑ์ แป่ววววว!

คุณหมอเลยให้ยางลบมาด้ามปากไว้ แล้วนัดอีกที 7 วันข้างหน้า ต้องอ้าให้ได้ 2.8 CM เป็นอย่างต่ำ (ฟันกระทบฟัน)
คุณหมอบอกเราว่าควรอ้าให้ได้ 3.2CM หากได้ 3.2CM แล้ว คือโอเครไม่มีปัญหา

ภาพวันที่ไปหาคุณหมอ (2 รูปนี้ ผ่าได้ 6 วันค่ะ)

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 21:49:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-8-3 21:50

ฝึกอ้าปาก จนจะได้ตามเกณฑ์แล้วววค่ะ

วันนี้ ครบ 11 วันค่ะ

ตรงลูกศรชี้ คือยังบวมอยู่จ้า

ด้วยความยินดีค่ะ ขอบคุณมากๆเลยค๊า ^^  โพสต์ 2013-8-5 22:29
ยังยุบไม่หมด หน้าก้หวานขึ้นแล้วนะคะ รอติดตาม จขกท ขอให้หายบวมไวๆนะคะ  โพสต์ 2013-8-5 15:56
สวยๆขอหน้าตรงหน่อยได้ป่ะ
ทำหน้าจากที่นี่เหมือนกันค่ะ เจอพนักงานแย่พูดจาไม่ดีเลย แต่แค่พนักงานหนึ่งหรือสองคนเท่านั้นค่ะ ส่วนที่เหลือก็ใจดีหมด
สู้ๆๆๆ หายไวๆๆ นะครับ

สวย ๆ ๆ ๆ

สู้ตายคร้า ขอบคุณมากๆค่ะ ^^  โพสต์ 2013-8-3 23:15
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 23:02:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blink_Blink เมื่อ 2013-8-3 23:06
ต้นฉบับโพสต์โดย de1234 เมื่อ 2013-8-3 22:03
สวยๆขอหน้าตรงหน่อยได้ป่ะ

ขอบคุณมากค่ะ  ได้เลยค๊าจัดให้ ^^

ผ่าได้ 11 วัน  หน้ายังบวมอยู่ค่ะ บวมโหนก บวมแก้ม คาง  แต่ถือว่าลดลงและหายตึงมากๆ เริ่มเคี้ยวและกินได้มากขึ้นเยอะเลยค่ะ

@Narin1982 ขอบคุณมากๆค่ะ ^^  โพสต์ 2013-8-9 20:34
กรามกับโหนก หายไปเลยค่ะ ไม่เหมือนคนคนเดียวกันเลย ดูเด็กขึ้นนะคะ :))  โพสต์ 2013-8-9 00:47
@mamma คนรอบข้างก็ทักหลายคนมากเลยบอกว่าหน้าเด็กขึ้นเลยอ่า อิอิ^^ขอบคุณค๊า  โพสต์ 2013-8-5 22:18
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ คุณ Girl_lov_Star ^^  โพสต์ 2013-8-5 22:16
สวยขึ้นมากเลยค่ะ  โพสต์ 2013-8-4 23:24
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-8-3 23:13:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย limei_neisod เมื่อ 2013-8-3 22:15
ทำหน้าจากที่นี่เหมือนกันค่ะ เจอพนักงานแย่พูดจาไม่ด ...

เราเจอคนเดียวที่พูดเหมือนหยิ่งนิดๆไม่มากเท่าไรค่ะ  นอกนั้นกันเองใจดีหมดเลย ^^  มีคนนึงดูแลเราดีมากๆๆๆๆ ตอนที่เราเพิ่งฟื้น เรามึนหัวและไม่รู้เรื่องเอามากๆเลย เราฉิ๊งฉ๊องแตกเต็มเตียง แต่เจ้าหน้าที่ไม่มีการทำหน้าไม่ดีใส่เรา และพูดดีกบัเราตลอด เราประทับใจมาก เพราะบางคนอาจจะหน้าหงิกไปแว้ววววเจอเราฉิ๊งฉ๊องเต็มเตียง แหะๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้