ดู: 7468|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] วิตามินนี่ต้องงดใช่มั้ยครับ ถ้าเสริมจมูก

[คัดลอกลิงก์]
บางคนว่าทาได้ บางคนว่าห้ามทาน งงอ่าคับ  แล้วถ้าเกิดทานอยู่แล้วไปเสริมจมูกอ่ะ ถ้างด ต้องงดนานไหมครับ
แล้วมีวิตามินอะไรช่วยให้หายเร็วๆมั้ยคับ
แล้วถ้าทานต้องทานอะไรบ้างคับ  อยากขาวขึ้นด้วยอ่ะ  แบบเวลาไปทำงานจมูกโด่ง+ขาวขึ้นเลยอ่ะคับ มีมั้ยคับ
ต้นฉบับโพสต์โดย GOF เมื่อ 2011-2-6 23:20
บางคนว่าทาได้ บางคนว่าห้ามทาน งงอ่าคับ  แล้วถ้าเกิดท ...

งดวิตามินE ก่อนผ่าตัด 1 สัปดาห์ค่ะ ทานวิตามินซีหลังผ่าตัดจะช่วยให้เนื้อเยื่อแข็งแรง แผลหายไวขึ้นและลดการอักเสบได้ด้วยค่ะ
ช่ายแว้ววว งดVit E จ้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moshimussha เมื่อ 2011-2-7 14:29

แล้วต้องงดกลูต้าป่าวคะ
วิตซีทานได้ช่ายป่าวคะหลังผ่าตัด
พอดีทานวิตซีทุกวันอะค่ะ กลูต้าวันเว้นวัน
งดวิตามินอีและน้ำมันตับปลาค่ะ
สามารถทานซีได้ค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HongRim เมื่อ 2011-2-7 22:03

ตามนั้นเลยครับ ควรงดวิตามินอี  น้ำมันตับปลา และน้ำมันจมุกข้าว
ส่วนวิตามินที่ละลายในน้ำ เช่นวิตามินซี ทานได้ครับแผลหายเร็วด้วย   
ต้นฉบับโพสต์โดย HongRim เมื่อ 2011-2-7 22:03
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HongRim เมื่อ 2011-2-7 22:03

ตามนั้นเลยค ...

1ในนั้นกินที่ว่ามา    กิน7เม็ดก่อนผ่า  20  นาที  อีก2ชมถึงบ้านเพิ่มอีก5เม็ด    ก่อนนอน  4ทุ่มอี5เม็ด   ขอบอกว่าดีมาก    แผลหลังผ่าจมูก    ไม่มีอาการเจ็บปวดใดๆเลย    อาการเหมือนไม่ได้ผ่า    กินอาหารผิวเพื่อความสวยอีก1ยี่ห้อ2เม็ด  อีกยี่ห้อ2เม็ด(รวม=4)     +และแคลเซียมชนิดอย่างดีมากเพิ่มคอโลฟิลอีก4เม็ด    ปรากฎว่าแข็งแรงผิวสวยไว    ยอมรับจริงๆอีกครั้งว่าหลังการผ่าตัดไม่มีอาการเจ็บปวดเลยจริงๆนะคะ  ขอย้ำ   ปรึกษาได้ค่ะแล้วจะแนะนำ   ไม่เคยที่จะไม่เจ็บปวดหลังผ่าตัดเลย  มีครั้งนี้แหละ   อาจเป็นเพราะว่าเรียนรู้เรื่องผลิตพันความงามมาเยอะ  แต่ก่อนดำเดี๋ยวนี้   ขาวขึ้นเยอะ   พอขาวคนก็หาว่าขาวอยู่แล้ว   5555เบื้องหลังผ่านการโดปเยอะแยะ    แต่จริงๆเป็นเจ้าแม่ด้านนี้   แนะนำสูตรให้กิน  ขาวกันมาเยอะ   ปรึกษาได้ค่ะ   085-4867872    คือแบบว่าอยากมาแชร์เรื่องผิวค่ะ
แนตว่าพยามทานอาหารที่มีประโยชน์ต่อร่างกายจะดีกว่าค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้