ดู: 871|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวอกสวยๆ ทำแล้วไม่ผิดหวัง เพราะทำกับคุณหมอดารินทร์ที่เดอะซิปคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคนวันนี้จะมาเขียนรีวิวหน้าอกตัวเอง ที่จากเล็กๆ ตอนนี้ไม่เล็กแล้วค่ะ ใหญ่แล้วก็สวย อยากมาบอกต่อความสุขในครั้งนี้ให้ทุกคนได้อ่าน ได้ศึกษาข้อมูลกัน อันดับแรกต้องบอกก่อนว่าพื้นฐานหน้าอกตัวเองก่อนทำนั้นมีน้อยมาก หน้าอกคัพ A ซึ่งเวลาแต่งตัวนั้นต้องดันเยอะๆ ถึงจะมีเซ็กซี่แบบมีดูนม เราอึดอัดใจมานานเลยตัดสินใจทำหน้าอกสักที ซึ่งเพื่อนตัวเองนี่แหละเป็นคนแนะนำให้เราไปเสริมหน้าอกกับคุณหมอดารินนทร์ที่เดอะซิปคลินิก เราก็เลยลองไปปรึกษาดูก่อนซึ่งในใจเรายังไม่ได้เลือกว่าจะทำที่นี่นะ เราก็มีไปที่อื่นมาก่อนบ้าง เพื่อเปรียบเทียบ

พอถึงคิวนัดพบคุณหมอดารินทร์ คือได้พบและพูดคุยเรารู้สึกโอเคกับคุณหมอมากๆ คือคุณหมอให้คำแนะนำกันเองมากๆ พูดแนะนำกับเราว่าถ้าเราทำเราจะเหมาะกับขนาด 375cc. เสริมออกมาจะดูสวยและดูธรรมชาติ มีเนินหน้าอกสวย ซึ่งใจเราตอนแรกๆ อยากเสริมแบบจัดใหญ่เซ็กซี่แบบสุดๆ แต่พอคุณหมอแนะนำแล้วอธิบายเหตุผลทำให้เราเขาใจในตัวคุณหมอว่า ไม่ใช่ว่าจะทำให้ทุกคนตามที่อยากได้ แต่ทำให้ตามความเหมาะสมกับรูปร่าง เพื่อไม่ให้อนาคตมีปัญหาตามมาได้ วันนั้นเราเลยตกลงใจมัดจำทำกับคุณหมอเลยค่ะ แค่คุณหมอให้คำแนะนำเราเชื่อมือเลย

ก่อนเสริมก็ไม่ลืมที่จะไปตรวจร่างกาย ตรวจสุขภาพ เพื่อนำส่งผลให้คุณหมอ ก่อนทำวิธีดูแลตัวเองก่อนการผ่าตัดคือ เรานอนพักผ่อนให้เพียงพอ กินอาหารที่มีประโยชน์ ดูแลร่างกายให้แข็งแรงเพื่อพร้อมรับหน้าอกคู่ใหม่ พอถึงก่อนทำเราก็งดน้ำงดอาหารเวลา8ชม. ก่อนที่จะผ่าตัด พอได้เวลาทำก็มีพี่พยาบาลมาเปิดเส้นให้น้ำเกลือสักพักเราก็าสลบหลับลึกไปเลยค่ะ พอรู้สึกตัว เหมือนเรานอนหลับแบบฝันไปมึนๆ หนักหัวยังไงก็ไม่รู้ มึนยาสลบประมาณนั้น ตอนตื่นลืมตาก็เห็นพี่พยาบาลมาถามอาการและวัดความดัน ดูว่าเราปกติมั้ยซึ่งเรารู้สึกปวดๆ ก็เลยนอนพักไประยะหนึ่งก่อน น่าจะหลาย ชม. คุณหมอก็เข้ามาตรวจร่างกายเราอีกที เราดีขึ้นถึงคุณหมอจะอนุญาติให้กลับบ้านได้

คืนแรกอยากบอกเป็นคืนแห่งความเจ็บนอนไม่หลับ พอกลับบ้านเหมือนฤทธิ์ยาชามันหมด ความเจ็บมาเลยจ้า ต้องอัดยาตามที่คุณหมอให้มา กินทุก 4-6 ชม. คือเจ็บนะแต่เราต้องอดทน แต่พอคืนที่สองก็เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ทีนี้นอนหลับเลยเหมือนเพลีย หลับแบบสลบ ง่วงนอนมากได้พักผ่อนเต็มที่ ตื่นมารู้สึกความปวดนั้นน้อยลงไปเลย พอถึงเวลาก็ไปตามนัดคุณหมอต้องถอดผ้าดูแผลและทำความสะอาดเราได้เห็นหน้าอกรู้สึกตื่นเต้น คือคิดในใจว่านี่เราทนเจ็บเพื่อนมคู่นี่เลยเหรอเนียะ แต่เจ็บแล้วมันก็คุ่มค่ามากๆ อีกอย่างที่ต้องทนหลังผ่าตัดคือ หลังจากตัดไหมแล้วก็ต้องนวดหน้าอก คือวันแรกที่ได้นวดหน้าอกจะบอกว่าเจ็บมาก แต่ต้องทำอ่าเพื่อให้พังผืนไม่เกาะ เจ็บก็ต้องทนหน่อย แต่ไม่ได้นวดแบบแรง นวดเบาๆ ก่อน พอสักพักชินเมื่อไหร่ค่อยลงน้ำหนักการนวดเพิ่มไปอีก พอเวลานวดก็จะเห็นความเปลี่ยนแปลงเลยเหมือนหน้าอกมันฟูขึ้นดูใหญ่ขึ้นกว่าตอนเปิดผ้าพันแผลครั้งแรกอีก

รูปตอนนี้คือดูแล้วอยากเอารูปมาแชร์มาโชว์ให้ทุกคนได้ดูค่ะ

เพราะกว่าจะผ่านการผ่าตัดแล้วก็ดูแลตัวเองจนมีหน้าอกใหญ่ในวันนี้ รู้สึกมีความสุขที่สุด ทำนมมาหลายเดือนแล้วเลยมาเขียนลงวันนี้ให้ทุกคนได้อ่านได้ศึกษาค่ะ ใครสนใจทำเราเองก็แนะนำเลยต้องมาทำกับคุณหมอดารินทร์แล้วคุณจะไม่ผิดหวังจริงๆ ค่ะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้