ดู: 17582|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] แผลเป็นปีกจมูกแบบนี้จะหายไหมคับ

[คัดลอกลิงก์]
แผลเป็นปีกจมูกแบบนี้จะหายไหมคับ 1 เดือนกว่าแล้วตอนนี้ก็ ทายาอยู่เรื่อย ๆ

9.0.JPG (157.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 31)

ต้นฉบับโพสต์โดย heart2u เมื่อ 2012-11-8 13:12
ยิงหาหมอยิงเลเซอร์ PDL เลยคัฟ ตอนนี้มันกำลังก่อตัวเป็ ...

ราคาตาม ช้อต นะคัฟ ราคาก็เริ่มต้นที่ 1 พันนะ คัฟ
ทำที่ไหนมาคับ
ไม่หายนะค่ะ อย่างมากก็แค่จางลง
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-7 15:40:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pumpui เมื่อ 2012-11-7 15:00
ไม่หายนะค่ะ อย่างมากก็แค่จางลง

มันจะจางลงเยอะไหมอะ ตอนนี้ทายาทุกวันเลย
บอกไม่ได้นะค่ะ แล้วแต่คนด้วย ช่วงนี้ทายาไปก่อนนะค่ะ
สู้ๆ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคับ  โพสต์ 2012-11-9 17:22
แผลผ่าตัดต้องใช้เวลาค่ะ  แผลจะดูดีและจางลงเรื่อยๆนะค่ะแต่มันยังเป็นขีดอยู่ถ้าไม่สังเกตคงไม่เห็นมั้งค่ะ
ลองไปเลเซอรดูนะครับ ไปปรึกษาหมอโดยตรง(หมอเลเซอร)
ทาครีมไปผมว่ามันอาจช่วยให้แผลเปนนิ่มขึ้น หรือจางลงนิดหน่อย มันไม่หายหรอกครับ
ขนาดรอยสิวที่แกะ ระยะเวลาที่แผลเปนจากสิวที่หายต้องใช้เวลา5ปี
(แฟนผมดูโมเมพาเพลินเค้าบอกมาครับ ผมเลยไม่แกะสิว55)
ถ้าไม่ใช้ครีมแรง ครีมดีราคาแพง คงหายยากหน่อย
สู้ๆครับ

อือ ๆ  โพสต์ 2012-11-8 09:40
ไปทำที่ไหนมาค่ะ

หมอชาตรี  โพสต์ 2012-11-8 09:40
ยากครับ เนื้อส่วนนี้
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-8 09:40:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bensarasay เมื่อ 2012-11-7 16:29
แผลผ่าตัดต้องใช้เวลาค่ะ  แผลจะดูดีและจางลงเรื่อยๆนะ ...

ขอบคุณคับ
ยิงหาหมอยิงเลเซอร์ PDL เลยคัฟ ตอนนี้มันกำลังก่อตัวเป็น แผลเป็นนูน

เลเซอร์ตัวนี้ช่วยได้นะคัฟ ราคาก็ไม่แพงนะคัฟ

-ผมเคยยิงเลเซอร์ตัวนี้ลบรอยแผลตัดปีกจมูกเหมือนกันคัฟ ผมทำที่ธนพร คลีนิค คัฟ

ราคาประมาณเท่าไรหรอคับ  โพสต์ 2012-11-8 16:32
ต้องไปผ่าตัดใหม่ครับ เย็บใหม่ครับ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-9 17:22:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครมีหมอแนะนำตัดปีกแล้วเย็บแผลข้างในมั้งไหมคับ

คุณหมอวันชัยค่ะ  โพสต์ 2013-4-15 22:26
หมอทำมัยผ่าตรงนั้นละคะ จิงๆต้องผ่าตรงฐานปีกเรย
ของผมก็ตัดปีกครับ แต่แผลอยู่ตรงฐานปีกก็เลยไม่ค่อยเห็น แปลกใจทำไมแผลอยู่ตำแหน่งนี้ ขอให้หายแล้วแผลสมานกันไวๆ นะครับ
ทำหมอไหนมาอ่า

qweewq หมอชาตรี โพสต์เมื่อ 2012-11-8 09:40:59  โพสต์ 2012-11-23 08:24
ต้นฉบับโพสต์โดย chainyy เมื่อ 2012-11-23 07:33
ทำหมอไหนมาอ่า

qweewq  หมอชาตรี  โพสต์เมื่อ 2012-11-8 09:40:59

อ้าว..กำลังจะไปตัดปีกกับหมอชาตรีอยู่พอดี เอาไงดีล่ะทีนี้  โพสต์ 2012-11-23 08:41
gaffy  อ้าว..กำลังจะไปตัดปีกกับหมอชาตรีอยู่พอดี เอาไงดีล่ะทีนี้  โพสต์เมื่อ 8 นาทีก่อน

.....................................................................................................

ไปตัดปีกจมูกที่อื่นน่าจะเสี่ยงน้อยกว่านะครับ

ทำแค่เสริมจมูกก่อนก็ได้

if I were you I might hate the surgeon mak mak !!
ผมตัดปีกที่ยันฮี แผลมันอยู่ขอบด้านใน ตงรอย ฐานจมูกพอดีทำไม ของ นายไปอยู่ตำแหน่งนันไปได้
อืม ศิษย์เดียวกันเลย
เราเคยเสริมจมูกที่หมอชาตรี สยาม
แต่เราเอาโด่งไป และไม่สโสปเลย หน้าดุ
อาจเพราะเราบอกหมอเอาทรงแบบนั้น
ทำได้10 เดือนกว่า
เลยตัดสินใจไปแก้ เอาทรงธรรมชาติลดความโด่งออก เลยตัดสินใจตัดปีกไปด้วยพร้อมกันเลย
ก่อนทำก้อ ถาม พี่ผู้หญิง นะคะ ที่เป็นผู้ช่วยคุณหมอว่าตัดปีกแล้ว
จะเป็นแผลเป็นไหมคะ? หนูจะตัดปีกพร้อมแก้ด้วยค่ะ
เขาบอก ไม่เป็นจร้า
และก้อตัดสินใจทำ
และหลัง7 วันตัดไหม
เราถามต่อ เพราะ เราเป็นรอยแบบเธอเลย
มันจะหายไหมคะรอยนี้ คือ มันชัดมาก?
หายค่ะ มันจะหายไปเอง
แหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม.... พอได้ยินคำตอบนี้ ดีใจมาก
มันจะหายไปเองอ่ะค่า
แต่พอเดือนกว่า ร่วมสองเดือน
แฟนบอก ทำไมไม่หาย แถมยังเป็นรอบแดงๆ เห็นชัดเลยว่ามีดหมอกรีด
เราดูเอง เราก้อว่าน่าเกียจนะ ต้องคอยเอาครีมรองพื้นทาปิด
เวลาล้างหน้ามา เห็นชัด
รอยนูน และเเดง และรอยเส้นที่กรีดอีก
เลยกลับไปให้ที่คลีนิคดู
ผู้ช่วยบอก แผลเแป็นจะไม่หาย แต่จะค่อยๆจางลง
อาร้ายคะ? ตอนแรกที่ถามไม่ได้ตอบหนุแบบนี้?
ถ้ารอยเส้นไม่หายและจางลง
คือยังไงก้อเห็น
หนุจะไม่ตัดที่อื่นยอมเสียเงิน เพิ่มตัดแบบเกาหลี เย็บเก็บเข้าใน อาจจะ 8000-10000
แพงจริงแต่ ไม่เป็นแผลเป็น
ที่นี่ตัด6000
แต่เรา พยายามทำใจ
ทายา
ตอนแรก ทา สกาเจล2สัปดาห์ เปลี่ยน มา
ครีมลบรอย แผลเป็น Scar Esthetique Scar cream
ทาย้ำ เช้า เย็น
ตอนกลางคืน ถ้ามีเวลาก้อ ทา นวดๆๆๆๆบ่อยมาก
ตอนนี้ ดีขึ้นค่ะ
จางลง รอยแดง หาย
แต่ รอยเส้นยังอยู่ คงต้องใช้เวลาเป็นปี
แต่ก้อไม่น่าเกลียดมองไม่เห้นแล้วค่ะ
แต่ก้อดีขึ้นกว่า เดือนแรก ตอนนี้ วันที่29 ก้อครบ3 เดือนแล้วค่ะ
เป็นกำลังใจนะคะ
แก้นะคะ พิมพ์ผิดค่ะ หนุจะไม่ตัดที่อื่นยอมเสียเงิน เพิ่มตัดแบบเกาหลี เย็บเก็บเข้าใน อาจจะ 8000-10000
จะไปตัดที่อื่นแทน ถ้ารู้ว่าจะเห็นรอยเส้นแบบนี้
ทายาแก้แผลเป็นเยอะๆนะคะ สู้ๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้