ดู: 9804|ตอบกลับ: 74
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

★❤รีวิว❤ปากบางไม่ได้รูป อยากมีปากกระจับที่ Dmor ❤★

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iceziecools เมื่อ 2015-2-3 16:28

สวัสดีคร่า ขอแนะนำตัวสั้นๆนะคะ ชื่อ ไอซ์ ค่ะ สนใจเรื่องสวยๆงามๆแบบนี้มานานแล้ว

สิงดั้งโด่งมานานมาก ได้แต่เข้าไปอ่านรีวิวคนอื่น อ่านแล้วเพลินดี 555+

วันนี้ก็มีโอกาสได้มีกระทู้ของตัวเองสักทีค่ะ ... จริงๆก็คิดๆอยู่ว่าจะตั้งกระทู้ดีมั้ย

กลัวแฟนว่า ว่าทำไมต้องให้คนอื่นรู้ด้วยว่าเราทำอะไรมา... ไม่รู้สิ เราคิดว่าเราไม่ได้ทำเยอะอ่ะ

และอาจมีคนที่อยากจะทำปากกระจับ แต่โดนหมอ ภ.... ไล่กลับมาอย่างเราอ่ะนะ

หมอ ภ. บอกว่าปากเราไม่หนาไม่บาง + ฟันยื่นนิดๆ ถ้าทำมันจะยิ่งดูเหยินนะ

ให้อาศัยใช้ลิปสติกกับคอนซีลเลอร์ปากช่วยเอาก็สวยพอแล้ว ....

เราก็แอบดีใจนะ ไม่ต้องเสียตังค์ทำ แต่เรารู้สึกว่าถ้าทำแค่ทรง มันอาจทำได้ก็ได้

หลังจากเราคิดแบบนั้น เราก็เริ่มเซิสอากู๋ทุกครั้งที่มีโอกาส จนไปเจอกระทู้นึง

เธอเล่าว่าโดนหมอ ภ. ปฏิเสธไม่ทำให้ (เหมือนเราเป๊ะอะ) ละได้ไปปรึกษาที่ DMOR CLINIC

เราไม่รอช้า แอด LINE คลีนิกทันทีละถ่ายรูปปากตัวเองให้คลีนิกดูว่าพอทำได้มั้ย

พี่ในไลน์ส่งรูปให้คุณหมอพิจารณา คุณหมอบอกว่าได้ แต่ทำแค่ตรงกลางนะ

จะไม่ทำถึงมุมปากแบบคนอื่นๆ ซึ่งในกรณีนี้เราจะไม่ได้ยกมุมปากค่ะ (๐^.^๐)

วินาทีนั้น เอาเถอะ ขอให้ได้โดนหั่น!!! เอ๊ย...ขอให้ได้มีปากใหม่ก็พอ 555+

และแล้วเราก็รีบมัดจำเลยค่ะ เป็นเครื่องเตือนสติว่า "ห้ามยกเลิก ไม่ว่ากรณีใดๆ" << มีงี้ด้วย อิอิ

ส่วนเรื่องคุณแฟน กะว่าหลังทำแล้วค่อยบอกดีกว่า ถ้าบอกก่อนคงอดทำ (อันนี้จริงนะ 555)

เราไปทำปากมาเมื่อวันที่ 31 มกราคม 2558 .... นัดตอน 9:00 น. จอดรถที่หอพักทวิคุณปากซอย 4 ค่ะ

ละเดินย้อนไปทางร้านเจียงฮายค่ะ (นอกเรื่อง ร้านนี้อร่อยมากๆค่ะ) เดินไปนิดเดียวก็เจอคลีนิกจ้า

บรรยากาศร้านโดยรวมดีค่ะ สะอาด โทนสีขาว-เขียวดูร่มรื่นดีค่ะ ... ไปถึงก็จ่ายเงินส่วนที่เหลือ

(✿ค่าทำปากทั้งหมด รวมมัดจำอยู่ที่ 12,500 บาทจ้า✿) พี่ๆอธิบายยากิน ละให้ทานยารอ

เราเป็นคิวที่ 2 ค่ะ เราเลยไปฝั่งตรงข้ามกินโจ๊กมัลลิกากับแม่รอค่ะ (อร่อยมากกกก ฟินสุดๆ)

พอถึงคิวก็เปลี่ยนเสื้อ บ้วนปาก ถ่ายภาพนิ่ง พบคุณหมอ เอาแบบให้คุณหมอดูค่ะ

คุณหมอพูดน้อยค่ะ ต้องพยายามใส่ให้มากที่สุด แต่ของเรารู้อยู่แล้วว่าทำได้แค่นี้ เราเลยไม่ถามมากค่ะ

หมอดูเด็กอยู่เลย ชื่อหมอโอ๋ ตอนแรกนึกว่าผู้ชาย แต่ดันเป็นผู้หญิงซะนี่ !! แต่ไม่รู้ทำไม เราไม่กลัวเลยอ่ะ

ละคุณหมอก็จิ้มยาชาที่บริเวณแก้มค่ะ (ไม่เจ็บค่ะ ใครผ่านการโบท็อก ฟิลเลอร์มา ก็จะรู้ว่าไม่เจ็บ)

จากนั้นก็ไปขึ้นเขียงรอเลยคร่าาาาาา .... เอาล่ะ มาดูรูปกันดีกว่าค่ะ (◕‿◕✿)

(ตอนไปทำ เราลืมงดอาหารเสริมนะคะ หมอบอกจะเลือดออกเยอะและบวมเยอะกว่าคนอื่น)

ตอนนี้ทำได้แค่ 3 วันค่ะ เด๋วจะมาอัพเดตทุกวันนะคะ จนกว่าจะตัดไหมเลยจ้า

มีอะไร ถามได้น้าคะ ^_^ อ่อ ของเรากินได้ปกติ ยกเว้นดูดน้ำ ดูดไม่ค่อยได้อ่ะ

เราแปรงฟันได้ชิลมากๆ กินน้ำมะพร้าววันละ 2-3 ลูกค่ะ ^_^ อิอิ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
พอปากเป็นทรงขึ้น น่ารักขึ้นอีกอะ ชมจิงๆนะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2015-10-8 14:12
ปากสวยมากเลย เป็นรูปกระจับสวยเลย

เด๋วกระจับจะคลายกว่านี้ค่ะภายใน 3 - 6 เดือนค่ะ   โพสต์ 2015-2-19 15:05
iceziecools ตอบกลับเมื่อ 2015-2-3 16:24
มาอัพเดตค่ะ วันที่ 4 บวมน้อยกว่าเมื่อวานค่ะ

ว้าวววว   4  วันได้ขนาดนี้เเล้ววว ,,,  ดูแลยังไง ค่ะแผลดูหายไวจังเลย

เรามีเวลาพักฝืน เเค่ 3-4  วัน หลังจากนั้นต้องทำงานไปพบป่ะผู้คน เลยกังวลเรื่องเเผลปริ สุดๆ
อยากทำตา2ชั้นป่ะค่ะ
สวยเลยค่ะเป็นกระจับเลย เรากำลังจะไปทำกับคุณหมอโอ๋เลยค่ะ ใช่หมอโอ๋ อาศยาหรือเปล่าคะ เรานัดทำเดือนมีนานี่เองอิอิ

เราจะรอติดตามเรื่อยๆน้าค้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-2 17:02:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nutchanok ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 17:01
สวยเลยค่ะเป็นกระจับเลย เรากำลังจะไปทำกับคุณหมอโอ๋เ ...

ช่ายค่ะ คุณหมอโอ๋ อาศยาค่ะ คนเดียวกันจ้า
สวยคับ อัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคับ น่ารักคับ
หายบวมแล้วน่าจะทรงสวยแน่เลยเธอ เราก็สถาบันเดียวกัน อิอิ แวะไปดูรูปล่าสุดเราได้นะ เพิ่งอัพไปอะ
จขกท.น่ารักมากเลยค่ะ หน้าตาดีอยู่แล้ว ทำปากแล้วยิ่งดูจิ้มลิ้มเลย
เขียนรีวิวร้านอาหารด้วย 5555
ขอบคุณนะคะ ถ้าไปทำจะไปทานโจ๊กมั่ง อิอิ
จขกท น่ารักมากเรยคะ .ทำมาแล้วยิ่งแบ๋วคะ มุกว่าจะเข้าไปปรึกษายุ่พอดีเรยคะเหนรีวิวเพียบเรย .สวยๆทั้งนั้นเรยคะ .มาอัพบ่อยๆนะคะรอชมคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-3 07:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
earnnize ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 22:15
อยากทำตา2ชั้นป่ะค่ะ

ทำค่ะ เดิมตาเป็นสองชั้นหลบในค่ะ ทำกับหมอชลทิศ ธนพรคลีนิกจ้า ทำมา2ปีแล้วค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-3 07:27:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aodzaa ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 17:41
สวยคับ อัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคับ น่ารักคับ

ขอบคุณคร่า
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-3 12:06:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mookmikkk ตอบกลับเมื่อ 2015-2-2 23:32
จขกท น่ารักมากเรยคะ .ทำมาแล้วยิ่งแบ๋วคะ มุกว่าจะเข้า ...

แนะนำปรึกษาผ่านไลน์เลยค่ะ ได้คำตอบไวมากค่ะ ส่งรูปให้พี่เค้าได้เลยจ้า
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-3 16:24:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

มาอัพเดตค่ะ วันที่ 4 บวมน้อยกว่าเมื่อวานค่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
ปากสวยมากเลยค่ะ น่าตาน่ารักมากๆด้วย
สวยคะ หน้าเหมือนตุ๊กตาเรยคะ ถ้าหายดีแร้วคงจะสวยยิ่งกว่านี้ เจ็บไหมคะตอนทำ .แล้วเลือกทรงเองรึว่าให้คุนหมอออกแบบให้คะ
ปากคุณก่อนทำบางมากเลย คล้ายๆปากเราเลยแหละ
ปากตัวเองบางยุ่แร้ว..ทำกระจับขึ้นนิดเดียวสวยๆเรยคุณหมอเก่งจังเนอะ

ช่ายค่ะ คุณหมอเก่งมากๆเลย เราขึ้นไปนอนผ่าแปบเดียวเองอ่ะ น่าจะ 5 นาทีได้ ไวมากกกกกกก  โพสต์ 2015-2-6 09:32
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-6 09:30:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จำเนียร ตอบกลับเมื่อ 2015-2-5 17:07
สวยคะ หน้าเหมือนตุ๊กตาเรยคะ ถ้าหายดีแร้วคงจะสวยยิ่ง ...

เค้าเลือกทรงเองจ้า คิดว่าตัวน่าจะเหมาะกับทรงแบบนี้อ่าค่ะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-6 09:31:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tooksabuy ตอบกลับเมื่อ 2015-2-5 22:42
ปากคุณก่อนทำบางมากเลย คล้ายๆปากเราเลยแหละ

ตัวเองทำปากหรือเปล่าเอ่ย
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-2-6 09:36:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดตจ้า ....

ถามว่าเจ็บมั้ย .... ไม่รู้สึกค่ะ 555+ ปวดมั้ย .... ไม่อ่ะค่ะ รู้สึกตึงๆที่ปาก จะมีปวดนิดๆวันแรกค่ะ กินพาราเฉพาะวันแรกค่ะ คุณหมอบอกว่าตัดไหม 10-14 วัน จะนานไปไหมอ่า??? กัวตอนเอาไหมออกจะเจ็บ แต่คุณหมอบอกว่ากลัวแผลแยกง่ะ

x
ปากสวยมากเลยครับ  

อิอิ แถมน่ารักอีกด้วยอะ

ผมก็ทำที่ ดีมอร์มาครับ หมอโอ๋ อาศยาอะครับ

ขอบคุณมากคร่า   โพสต์ 2015-2-11 15:49
ปากคุณก็สวยนะครับ
มาแวะทักทาย เพราะเห็นไปชมเราที่กระทู้เราด้วยอะ ขอบคุณน้าา

ขอบคุณคร่า   โพสต์ 2015-2-11 15:49
เขียนรีวิวน่ารักจังเลยอะ
อัพปากให้ดูเรื่อยๆนะ เราก็จะอัพของเรา

ขอบคุณคร่า เผื่อมีคนมีปัญหาแบบเรา ก็เลยอยากอัพให้ดูบ่อยๆ   โพสต์ 2015-2-19 15:04
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้