ดู: 18750|ตอบกลับ: 55
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เข้ามาอ่านกันหน่อยนะคับบ จมูกผมอักเสบ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย xmdxxi เมื่อ 2010-10-26 14:32

คือผมทำจมูกเมื่อวันที่ 6 ตุลาคม แล้วมีอาการจมูกอักเสบขั้นรุนแรง จึงได้เอาซิลิโคนออกเมื่อวานครับ แต่มันยังมีตุ่มน้ำ ที่ระหว่างคิ้วกับปลายจมูก มีใครพอจะทราบวิธีแก้ไขบ้างครับ
ตอนนี้ผมเศร้าและเสียใจมาก อุตส่าทำมาแต่ต้องเอาออก อยากกลับไปใส่ต่อ
รูปที่1 ก่อนทำครับ
รูปที่2 หลังทำได้สัปดาห์ครับ
รูปที่3 วันที่24ตค
รูปที่4 วันที่25ตค  หลังจากเอาออกครับ
เพิ่มเติมนะคะ ที่จมูกแปลกไปเพราะตรงที่เราเอาซิลิโคนออก พังผืดจะไปเติมเตฌ็มแทนค่ะ  ทำให้เกิดรูปทรงแปลกๆ  อย่างที่เคยแนะนะ ให้นวดคะ  ส่วนมากคนที่จะมูกอักเสบได้ที่เราเคยได้ยินมานะคะ คือ  แพ้ซิลิโคน  กับซิลิโคนไม่ดี(เหือนเคลสเราคะ แต่แพงมากกกกกก)  ยังไงก็อย่าเพิ่งใจร้อนนะคะ  พักจมูกซัก 3-6เดือนดีกว่านะคะ  จะได้ไม่อักเสบอีก  สู้ๆนะคะ
สู้ๆนะค่ะ  เด๋วก้อหายมันต้องใช้เวลาเนอะ
แงๆ เจ็บมั้ยคะ
เฉียวแทน ไงกะสู้ๆนะคะ
เปงเรากะไม่กล้าไปทำที่เดิมแว้วว นอกจากเค้ารับรองว่าจะไม่เปงงี้อีก และที่สำมะคัญ อย่างที่เรปบนบอกไว้น๊า ว่าต้องถามคุงหมอด้วยว่าสาเหตุเกิดจากอะไร

เพราะถ้าเค้าไม่ทราบ หรือบอกไม่แน่ชัด รวมถึงไม่ใช่สาเหตุที่แท้จิง เราว่าโอกาสที่จะกลับมาเปงแบบนี้อีก มานกะสูงน๊า

เอากำลังใจไปเต็มร้อยเลยงับ!!!
หายไวๆจ้า
หายไวไวนะคะ เป็นกำลังใจช่วยค่ะ
สู้ๆน่ะครับ

หายไวๆ

เป็นกำลังใจให้ครับ
เอาใจช่วย
ขอให้หายเปนปกติไวๆนะครับ
อาการคล้ายกับเราเลยคะแต่ของเราทำได้ประมาณ2เดือนแล้วแต่รอยแดงระหว่างคิ้วตรงสันจมูกเป็รรอยแดงเหมือนกันเลยนะคะแปลกตรงที่ของเราไม่มีการปวดเพียงแค่มีรอยแดงเท่านั้นอะอย่างนี้ต้องเอาออกไหมคะ
อดทนนะคะ สู้ๆ ผ่าตัดต้องใช้เวลารักษา ขนาดเป็นสิวเม้ดเด้วตัวสองอาทิตย์กว่าจะหาย สู้ๆนะคะ ถ้าไปทำมาอีกรอบก็พยามอย่าเคลื่อนไหวหน้าเยอะ อยู่ในที่เย็นๆ ทานอาหารอ่อนๆ ประคบเย็นทุกวินาทีใน วันแรกๆเลยนะคะ
หายเร็วๆนะค่ะ...เป็นกำลังใจให้ค่ะ
เห็นแล้วกลัวไม่กล้าทำเลยอ่ะหายไวๆๆนะขอให้หล่อๆไวๆๆ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ขอให้หายไว ๆ แร้วกลับมาหล่อเหมือนเดิมน๊าค่ะ
ไม่กล้าไปทำจมูกเลยนอยส์คะ
เป็นกำลังใจให้หายไวๆๆนะคะ
อ่อย น่ากลัวจังเลย
หายไวๆๆนะคะดูแลตัวเองดีๆนะคะ
เราทำมาเกือบ24 วันแล้วยังต้องกินยาแก้อักเสบอยู่เลย   เฮ้ย...ปวดเฮด
หายไวๆนะคร๊าบบ น่าสงสารจังเลย
หายไวๆๆนะค้าฟฟฟฟฟฟฟฟฟ
เป็นกำลังใจให้ครับ  หายไว ๆ นะ
แบนรูปโปรไฟล์
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
ต้นฉบับโพสต์โดย chikane เมื่อ 2010-10-29 20:29
คือที่จมูกรูปทรงแปลกๆอ่ะค่ะ
คือปลายมันกุดหายไป ทำให ...

เป็นเหมือนเราเลยอ่ะปลายมันกุดหายไปเลยอ่ะเราเพิ่งถอดมาไม่ถึงเดือนเอง กลัวเนื้อมันไม่ขึ้นมาอ่ะ ของคุณ chikane 4เดือนแล้วดูมีเนื้อขึ้นมาบ้างป่าวค่ะ
โห เอาใจช่วยครับ ให้หายไวไว
เป็นเหมือนกันเลยค่า  แต่ว่าของเรามันยุบไปแล้วเลยไม่ต้องถอดออก
คุนหมอให้กินยาแก้อักเสบ curam 1000 มิลลิกรัม แล้วแก้ฉีดยาแก้อักเสบ
กินยาอยู่ประมาณเกือบเดือนได้ เป็นกำลังใจให้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้