เจ้าของ: bunnymania
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บุกทำดั้งกับหมอบุญถิ่น เสียความรู้สึกมากค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เราว่าจะไปปรึกษาอยู่ เดี๋ยวหาข้อมูลเรื่อยๆ แล้วสวยงามเป็นๆไง
หมอคนนี้ไปเรื่องมากกับเค้าไม่ได้อาะครับ เห็นเพื่อน ๆ หลายคนมาบ่นประจำ

ถ้างบน้อยผมแนะนำไปทำที่ ตจว ก็ดีนะ ราคามันถูกลงเยอะเลย เพิ่มอีกซัก 2000 หมอเค้าเต้มที่กับเรานะ อย่างเช่น ขอนแก่น โคราช แถบบ้านเรา
แนะนำคุณหมอศิริพรชัยค่ะ
เป็นเหมือนกัน งับ

^^

หมอกวนติน ก็เป็น เอกลักษณ์ ไปอีกอย่าง นึง ฮ๋าๆๆๆๆๆ

( ทำจมูก ตู เบี๊ยวอีก ) คิดในใจ :P
แก้ไขล่าสุดโดย Majesticice เมื่อ 2010-11-21 20:34

ผมเฉยๆ ลองใจเ้ค้าใจเราหน่อย ว่าถ้าเกิดเป็นคุณเป็นหมอศัลยกรรม แล้ววันๆคุณต้องมานั่งยัดซิลิโคนเข้าจมูกคน ทั้งๆที่ยังมีชีวิต คุณจะรู้สึกยังไง  แรกๆอาจจะไม่รู้สึกอะไร แต่ทำไปนานๆมันจะหลอนนะครับ   หัวเสียเอาได้ง่ายๆ เลิกเป็นเลยก็มี

ถ้าให้เปรียบเทียบกันง่ายๆเลยนะครับ จะมีหมอไหน คลีนิคไหน เหมือนที่นี้บ้าง ที่จะมีคนมายืนรอหน้าคลีนิค ตั้งแต่ยังไม่เปิด 10คน + ทุกวัน    ?
สรุปง่ายๆว่าเค้าต้องมานั่งดันจมูกทั้งวัน  ผิดกับที่อื่น อาจจะมาเป็นระยะๆ มีพักบ้างอะไรบ้าง  แต่...ที่นี้ไม่มีดันทั้งวัน อาจจะมีพักตอนเที่ยงบ้างเล็กน้อย แล้วก็้ต้องมาเครียดต่อ เพราะงั้นอยากให้เข้าใจคุณหมอเค้าหน่อย ที่เค้าเครียดอาจจะพูดจาเข้มๆ ตรงไปตรงมา แต่ผมว่าเค้าก็จริงใจดีนะครับ
ส่วนพนักงานที่นี้ถ้าเป็นรุ่นเมื่อ2-3ปีก่อน  อันนั้นบริการดี                      แต่ปัจจุบันที่รับมาใหม่ๆ อื่มบริการแย่จริง หน้าตาก็ อื้ม... ก็เข้าใจ เห็นติดป้ายรับ พนักงาน วุฒิ ม.3 ม.6 ปริญญาตรี แต่ดูจากที่เข้ามาน่าจะแค่ วุฒิ ม.3 เพราะงั้นก็คงต้องทำใจในข้อนี้ -_-"
เด๋วนี้หมอศัลยกรรมหลายที่มากๆๆมักพูดจาไม่ดีไม่ง้อลูกค้ายิ่งพอเริ่มดังหน่อย ไม่ดีเลยอะ ยังไงก็หากินกับลูกค้าอยู่ได้กับค่าศัลยกรรมจากลูกค้า  เสียดายเงินห้าพันถึงจะไม่เยอะแยะ แต่ก็ไม่ควรเสียให้ แถมยังต้องเจ็บตัวอีก น่าโกรธหมอมากๆๆ หมอเด๋วนี้จรรยาบรรณน้อย แล้วแอบดูเหมือนอีคิวจะต่ำๆๆควบคุมเรือ่งอารมณ์ไม่ค่อยได้ น่างงที่สุดว่าจบหมอกันมายังไง  ยังไงสู้ๆๆนะคับ เจอหมอเก่งๆๆทำสวยๆเร็วๆๆนะคับ

จมูก

แก้ไขล่าสุดโดย ange เมื่อ 2010-11-22 01:55

พูดจาไม่เพาะอย่างแรง แต่อย่างว่าอ่ะ 5,000 ไม่เหมือนคุณหมอคมพูดน้อยแต่ดูสุภาพอ่อนโยน ทำออกมาแจ่มสุดๆด้วย เชียร์ เชียร์
อ้าว เหรอครับ กะลังจะไปทำสิ้นเดือนนี้แล้วอะครับ แบบว่าอยากได้แบบโด่งๆ สูงๆ อะครับ แล้วคุงหมอจะดุผมไหมอะ กัวดิ
ไม่หรอก งับ บอกหมอ หมอก็ทำให้ คับ

^^

คือหมอเค้าพูดตรง อ่า งับ

ไม่มีไรมากหรอก งับ
เราก้อไปทำมาเมื่อวาน เพราะมีเพื่อนทำมาก้อโอเคนะ เลยทำบ้าง คุณหมอก้อคุยดีนะ หรือว่าแล้วแต่อารมณ์ก้อไม่รู้ แต่คุยแป๊บเดียว ใจเราก้อคิดแล้วว่าเราเชื่อมือหมอเพราะหมอทำมาเยอะ อีกอย่างที่อื่นก้อทำเหมือนๆกัน พี่สาวเราทำมาแพงกว่านี้ ก้อไม่ได้ดีกว่าแต่อย่างใด แถมเอียงด้วย
เราไปทำมาปีกว่าๆแระ  เนียนมากค่ะ  ไม่มีใครทักเลยว่าไปทำจมูกมา

ตอนที่ไปก้อไม่ปลื้มพนักงานเหมือนกันค่ะ  คุณหมอด้วย แต่อย่างว่า 5000

หลังทำประมาณ เดือนแรกๆ เครียดมาก เพราะตะหมูกเบี้ยว แต่พอไม่สนใจมัน ปล่อยมันไป เข้าเดือนที่ 5
เหมือนมานจะเข้าร่องเข้ารอย  สวย งาม นะค่ะ  ไม่เป็นสัน(อาจเป็นเพราะเราไม่เอาสันสูงก้อได้)
เห็นมี บาง คห.บอกว่าช่วงกำลัง กรีดปาก หมอมีปัญหากับผุ้ช่วยด้วยเหรอคับ หยึ๋ยยย หวังว่าคงเรียบร้อยดีนะคับ
เข้าใจค่ะ ถ้าเป็นแนตจะทำ ถ้าเราเสียความรู้สึกกับคนที่จะผ่าให้เรา เราก็คงไม่ทำดีกว่า การบริการน่าจะเป็นปัจจัยหลักที่ทำให้เราตัดสินใจทำ
เค้าก้อเคยไปถามมาเหมือนกัน
เจอแบบbunnymaniaเร้ย  หมอผู้หญิงบอกว่าทำออกมาดั้งก้อจะเบี้ยวนิดหน่อยไปตามแกนจมูกเรา พอถามว่า ทำให้ไม่เบี้ยวได้มั้ยค่ะ หมอผูหญิงตอบว่า ลองไปปรึกษาหมอผู้ชายดู
พอเค้าเดินไปหาหมอผู้ชาย(ใส่แว่นอ่ะ ไม่รุใช่หมอคนนั้นป่าวน่ะ) หมอบอกว่า ผมมีหน้าที่ทำให้มันโด่ง ให้ดั่งมันสูงขึ้น เบี้ยวไม่เบี้ยวก้อตามที่หมอผู้หญิงบอกนั่นแหละ (หมอพูดจาเสียงแข็งมาก) หมอผู้ชายถามว่าจะทำหรือไม่ทำคับ ไม่ทำก้อเชิญ(หมอแร๊งส) เค้าก้อเรยไม่ทำ

วันนั้นแม่เค้าไปด้วย แม่บอกว่า คลินิคอะไร สภาพแวดล้อมไม่เหมือนคลินิคศัลกรรมเรย ขนาดพนักงานตรงหน้าเคาร์เตอร์ยังไม่มีคัยสวยเรย ทำแร้วจะสวยมั้ยเนี่ย(จิงๆ พนักงานยังไม่สวยเรย ไปคลินิคศัลกรรมที่อื่นดูสิ พนักงานสวย น่ารัก สภาพแวดล้อมก้อดี จ่ายแพงกว่าดีกว่าเยอะ)
เห้อ อ่านก่าจะจบ เหนื่อยเลย   คลินิคนี้ ไม่อยู่ในหัวเลยคะ ไม่ทำแน่นอนหากย้อนเวลาได้ก้อม่ายทามมมมมมมม
ขออนุญาติตอบอย่างเป็นกลางครับ

หมอและพนักงาน ก็เป็นมนุษย์ปุถุชนธรรมดา

ย่อมมีบ้างที่บางครั้งอาจควบคุมอารมณ์ไม่อยู่

แล้่วแต่ว่าใครที่โชคดีได้ไปเจอตอนอารมณ์ดีก็ดีไป

ใครที่บังเอิืญโชคดีน้อยหน่อย ไปเจอตอนอารมณ์แปรปรวนก็ต้องทำใจครับ

ตามความคิดของพี่ เป็นทุกที่และทุกคนนะครับ
ดีนะยังไม่ไปทำ
จขกท หายเครียดยังค่ะ
แล้วหาหมอท่านอื่นได้ยังง่ะ
ราคาถุกแต่บริการไม่ดีอ่ะ ไปทามที่อื่นดีก่านะ
เรากำลังจะไปทำวันนี้ง่าฮือออกัว
ขอบคุณมากๆนะคะที่แชร์ประสบการณ์
เราว่า ทำทั้งทีเอาให้มันดีที่สุดเลย
อ่า  เลือไม่ถูกเลยอ่ะ  
เราก็วาจะไปทำเหมือนกัน ดีค๊ะ..
ที่มีข้อมูลในการตัดสินใจ:)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้