เจ้าของ: Alian
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ตัดปีกกับคุณหมอ "ปรีชา PAI" มา 2ปีกว่าค่ะ แค่ยังเป็นแผลแบบนี้ ทำอย่างไ

[คัดลอกลิงก์]
ตัดใหม่ก็น่าจะดีนะคะ
เราไม่เคยตัดปีกค่ะ แต่ดูเจ้าของกระทู้แล้วจมูกก็ไม่ได้บานนี่คะ อย่าตัดเพิ่มเลยค่ะ หาวิธีแก้แผลเป็นก่อนดีกว่า ลองปรึกษาหมอผิวหนังดูนะคะ หมอน่าจะมีทางออกที่ดีให้ค่ะ
เลเซอร์จะหายมั้ยคะ อยากให้จขกท.หายไวๆ เป็นเราคงกังวลเหมือนกันคะ
อย่าไปมองมันดิมองแล้วนอย
นาเห้นใจ

เห็นชัดมากๆๆๆๆ
ตั้งใจว่าจะตัดปีกจมูกเหมือนกัน  แต่ก็กลัวจะเป็นรอยแผลเป็นเหมือนกัน
ขอบคุณมาก ๆ  นะคะ  สำหรับรีวิว  ตอนนี้คงต้องหาข้อมูลเยอะๆ  หน่อย

เป็นกำลังใจให้ค่ะ  ลองเลเซอร์ดูค่ะ  น่าจะช่วยได้
เห็นด้วยกับ  ศัลยกรรม  =  หมอ  +  ดวง
เพราะเราก็เสริมกับหมอปรีชาเหมือนกัน ตอนนี้ก็ทำมา 2 อาทิตย์แล้ว ก็โอนะ  แต่ยังไม่โด่งเท่าที่ควร
แต่พี่ ๆ พยาบาลบอก จะเห็นชัดหลัง 3 เดือน ก็รอเวลาอยู่  สำหรับเรา ๆ ค่อนข้างประทับใจคุณหมอ
เพราะเข้าไปตรวจครบ 7 วัน คุณหมอพูดดีมาก เรากังวลกลัวเบี้ยว คุณหมอวัดให้แล้วบอกไม่เบี้ยว
แถมยังบอกว่า ถ้ากลับไปแล้วดูว่าเบี้ยว ก็ให้เข้ามาหาได้ตลอดเวลาเลย ไม่ต้องนัดก็เข้ามาได้
แต่ถึงตอนนี้ 2 อาทิตย์แล้ว ยุบหมดแล้ว ดูไม่เบี้ยวจริง ๆ ค่ะ   ก็เห็นใจ และเอาใจช่วย ขจกท.
นะค่ะ  ขอให้ค้นพบทางแก้ไข ไว ๆๆ  นะค่ะ
เอาใจช่วยนะคะ ไม่รู้ว่าเลเซอร์จะหายใหม ยังไงก็สู้ๆ ค่ะ
เราก็ไปทำมาอ่ะ  กับหมอปรีชาอะค่ะ  จมูกมันเบี้ยวไปทางซ้ายชัดๆ ตั้งแต่เพิ่งทำเสร็จ เราก็นึกว่าบวม พอ 1 อาทิตย์ ไปหา ก็บอกว่า ยังบวมอยู่  ลุกหนีเราอีกต่างหาก พอครบ 1 เดือนไปหา  ก็บอกว่าพังผืดมา รัดไปทางซ้ายมาก ให้พยายามดัด  ก็มันเบี้ยวมาเป็ฯเดือนๆ แล้วอ่ะ  ดัดก็ไม่ไปแล้วอ่ะ  เซ็งเลย หมออะรายฟ่ะ
แนะนำไปปรึกษา คุณหมอคนใหม่ค่ะ เผื่อท่านอาจจะแนะนำ ทางแก้ที่ดีที่สุด ส่วนตัวถ้าน้องเป็นญาติหรือพี่น้อง จะแนะนำให้ไปหาคุณหมอธนยศ ด่วน ค่ะ แต่ตัวน้องเองเราไม่รู้ เป็นกำลังใจให้แล้วกันค่ะ
น่าเอาหน้าหมอมากลีดแล้วเอาเกลือทานะ..

เป็นกำลังใจให้ค่ะ..
หุหุ  เห็นแล้วอึ้งนะครับ  เรื่องแผลนี้งานใหญ่เลย  เพราะขนาดเป้นแผลหรือแผลสิวยังทิ้งรอย (แต่แก้ได้) แต่นี่ตรงรูจมูกจะแก้ยังไงยังคิดไม่ออกเลยอะครับ ยังไงลอกปรึกษาหมอท่าอื่นก็น่าจะดีครับแล้วช่วยมาบอกเพื่อนๆหน่อยครับ เผื่อมี case แบบนี้อีกจะได้รักษาก่อนให้ทันก่อนแผลจะหายสนิทครับ

ขอบคุณครับ
พีเอไอ เค้าเน้นกลุ่มลูกค้าต่างชาติครับ
เหงชัดมาก

ไงก็ขอให้ดีขึ้นนะ
เอาใจช่วยค่ะ

เครียดเนอะ เราก็เครียดเหมือนกัล

ทำจมูกกับหมอกรีชาติแล้ว สั้น เบี้ยว  หมอก็ไม่ค่อยฟังคนไข้

เบื่อมาก เฮ้อออ
ถ้าเป็นเรานะคะ เราจะให้หมอหลายๆท่านดูแล้วให้คุณหมอช่วยแก้ปัญหาให้ค่ะ ลองศึกษาพวกเย็บหุบปีกดีไหมค่ะ (เพราะจมูก จขกทยังไม่เล็กเท่าไหร่)เย็บหุบปีกแบบไม่ต้องตัด เย็บเก็บเข้าไปช่วงที่เป็นรอยตัดอาจจะไม่เห็นนะคะ ถ้าแผลเปนนูนนี่ยังมียารักษาเป็นตัว Mederma แต่แผลเป็นที่บุ๋มลงไปนี่ ถ้าเลเซอร์มันแพงไปลองพวกเซรั่มที่เป็น DNA หรือ Stemcell ไหมค่ะ ที่ชวยให้เนื้อเราเติมขึ้นมา ลองหาข้อมูลดูนะคะ

(ตอนนี้เราก็ตัดปีกเหมือนกัน เครียดเหมือนกัน เพราะ 9วันแล้วแผลยังปริอยู่เรย เฮ้อออ)

แสดงความคิดเห็น

เราเย็บครั้ง2 อ่ะ ครั้งแรกน่ากัวมาก แต่ครั้ง2 ไม่รุ้สิยังไม่ตัดไหม  โพสต์ 2011-1-17 10:14
กำ เรย ค่ะ...เจอ หมอแบบนี้ อย่างจะเอาเงินคืนจัง
เราไปตัดปีกจมูกกับหมอกมล ทาวอินทาว มาค่ะ ก็เป็นแผลแบบ จขกท น่ะค่ะ นอยเป็นบางเวลา นี่ก็กำลังคิดว่าจัดฟันเสร็จเมื่อไหร่จะไปแก้จมูกและปรึกษาหมอท่านอื่นๆ เรื่องแผลตรงปีกจมูกดูค่ะ ไม่รู้ว่าแผลที่เป็นรอยขีดๆ บุ๋มลงไปแบบนี้ถ้าฉีดฟิลเลอร์มันจะเต็มขึ้นมาไหมน้อ

อย่างว่าแหละเนอะ จะทำกับหมอไหนก็พลาดกันได้ ดวงก็มีส่วนช่วยจริงๆ เฮ้อ คิดแล้วเซ็ง
ต้นฉบับโพสต์โดย Ali เมื่อ 2009-12-26 09:52
เอ้อ อีกเรื่องเพิ่งเห็นที่ว่า ยาลบรอยแผลเป็น อันนั้ ...

skarcare รึป่าวคะ  เคยได้ยินอยู่ว่าทาแผลเป็นดี  

แสดงความคิดเห็น

ของเราเย็บปีกสองครั้งแล้วอ่ะ ครั้งแรกแผลปริอ่ะ  โพสต์ 2011-1-17 10:13
จากภาพจมูกสามรถตัดปีกใด้อีกคะเพราะยังมีปีกเหลืออีกเยอะ ลองตัดอีกรอบจะดีกว่า หรือถ้าไม้อยากตัดก็หาหมอกรีดตกแต่งแผลเป็น ลองไปที่สุชาติ อนุเสาวรีย์ดูคะเค้ากรีดแผลออกมาสวยมากคะไม่มีรอยฝีเข็มเย็บให้เห็นคะ โชคดีคะน้อง
น่าเห็นใจเจ้าของกระทู้นะคะ คุณหมอควรจะมีความรับผิดชอบที่ดีกว่านี้
อย่างน้อยควรให้กำลังใจและยอมรับความเป็นจริงที่เกิดขึ้นมาแล้ว

ถ้าเกิดผ่าตัดอีกครั้งยังไงแผลเป็นเดิมก็ยังมีโอกาศอยู่เหมือนเดิมนะคะ
และอาจทำให้รูจมูกเล็กลงจนแลดูไม่ธรรมชาติไปอีก
ลองทำเลเซอร์ดูก็ได้นะคะ น่าจะช่วยให้รอยแผลหายไปได้
อย่างน้อยก็เพิ่มความมั่นใจขึ้นได้อีกระดับนึงค่ะ
พยายามไม่ยิ้มไม่พูด  ไม่ห่าว  นะคับ  เพราะอาการหล่าว  นี้สามารถทำให้เนื้อเยื้อไม่ติดกันประมาณ 3-4 อาทิตย์อ่คับ เคี้ยวอาหารแรงก็มีผลทำไห้จะเห็นรอยแผลด้วยเช่นกันคับ
เมื่อวานเราก้อเข้ามาโพสบอกต่อในกระทู้หมอประดิษฐ์ MD ที่ว่าฝีมือแย่หมอแย่อะ...เราบอกว่าที่PAI หมอไม่มีจรรยาบรรณ เอาหน้าอกเพื่อนเราวิจาน ใช้คำพูดแบบบ้านๆทำเพื่อนเราอาย ไม่มั่นใจ เราบอกมีหลักฐานเมลเรากะหมอด้วย ตอนแรกว่าจะส่งให้ในนี้ แต่บางคนก้อมาโพสหาว่าเราโจมตีหมอบ้างไรบ้าง ให้ลงรูปบางทีมันก้อตอกย้ความรุสึก หลายๆอย่างนะเลยไม่รุจะทำไง หมอไม่ดี เราก้อต้องมาบอกเพิ่ลในเวปสิคะ หวังว่าคงเข้าใจ สรุปตามความคิดเรากะเพิ่ลเรา PAI ไม่ดีอะ ไม่รับผิดชอบหลังทำเลย พูดก้อแบบกะทู้นี่อะค่ะ
อยากจะบอกว่าหมอสุชาติที่อนุเสาวรีย์ก็ตัดปีกให้ผมเป็นรอยครับ
เห็นชัดมากทั้งสองข้างเลย นอยด์ๆเหมือนกัน แต่เกือบห้าปีแล้วนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้