เจ้าของ: Kratainoi
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกมาตั้งแต่วันที่ 30 ม.ค. เหมือนซิลลี่เอียงตะแคงค่ะ ขอความคิดเห็นหน่อยนะค

[คัดลอกลิงก์]
76#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-27 17:21:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ได้แต่งหน้าเลย โทรมมาก ช่วงนี้ไค่อยสบายหนะค่ะ
ดูแล้วอย่าเก็บไปฝันร้ายกันน้า
โทษทีนะคร้า ทำกะคุณหมอไรอ่ะ
เราก็ทำ หมอ ส.จรัญ  ค่ะ  มีปัญหาเหมือนกันค่ะ แล้วก็ไปแก้กะหมอ หมอน่ารักมากค่ะ เค้าบอกต้องรอสามเดือนคือให้เนื้อมันหายจากการบอบช้ำในการผ่าตัดก่อน  หมอไม่เห็นว่าหรือโทษเราหรือจะบอกว่าจะไม่รับผิดชอบเลยนะคะ  หมอบอกผิดที่หมอเองหมอใส่ตรงหว่างตาสูงไปมันเลยบิด ๆและปลายอ้าๆออกเหมือน จขกท.อะค่ะ  แต่เราเป็นตรงหว่างตาด้วย เป็นร่องซิลี่ข้างนึง  ปลายก็เป็นแบบคุณอะค่ะ  เราไปแก้มา หมอก็ใช้อันเก่านะแต่เหลาออก ซึ่งทรงได้มาก็ธรรมชาติกว่า เนียนเลย  รุ่นน้องมาเจอก็ไม่มีใึครรู้ว่าทำมา แต่บอกว่าทรงสวยอะค่ะ  ซึ่งเราก็พอใจนะ แต่แอบอยากโลภอยากได้หยดน้ำอีก  อิอิ  
79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 08:05:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ naah_vivace ตั้งกระทู้

แต่ของเราหมอไม่ยอมรับว่าทำเบี้ยว เลยๆกลัวไว่าหมอจะแก้ให้แบบเต็มที่รึเปล่า
อีกอย่างอยากได้โด่งๆ แค่คุณหมอจะเหลาออก เลยลังเล วันนี้แล้วด้วยค่า
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:20:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

สงสัยอีกอย่างค่ะ ถ้าซิลลี่มันบิดอยู่จริง แล้วคุณหมอแก้โดยใช้ซิลลี่อันเดิม
แต่ปรับให้มันตรง มันจะหายบิดไม๊คะ กลัวว่าซิลลี่มันจะผิดรูปไปแล้ว
เพราะอยู่ท่านั้นมาตั้ง 1 เดือน เป็นไปได้ไม๊คะ
เมื่อวานไปพบคุณหมอมาโดนดัดแล้วเค้าว่าเอียงหน่อยๆไปทำไรมาเรางงเลยเพราะว่ามันแบบนี้ตั้งแต่แรก...แต่ก่ะไม่ได้ใส่ใจไรมากเพราะสงสัยทำบุญมาน้อยเลยได้เท่านี้สาธุ..
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 10:58:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ อุ๋มๆ ตั้งกระทู้

ดัดแล้วดีขึ้นไม๊คะ แ่ต่มัน 3 เดือนแล้ว ดัดได้เหรอ
ติดพาสเตอยึดไว้ไม่รุว่าจาหายเอียงมั้ยอีกเจดวันแกะอ่ะ
ตอบกระทู้ Kratainoi ตั้งกระทู้

กระต่ายน้อยเอ๋ย   หนูอย่าโฟกัสที่ความโด่งเลย โด่งเกินกลับทำให้ดูหน้าแข็ง หน้าดุ และเห็นชัดได้ว่า เป็นจมูกที่ทำมา ดูไม่เนียน ไม่มีรสนิยม แฮ่ๆๆๆๆ   แรงไป ขอโทษด้วย  ถ้าดูให้ดีแล้ว หรือคุณกระต่ายน้อย น่าจะรู้สึกด้วยตัวเองได้ ลองเม้มปากแรงๆดู ถ้ารู้สึกตึง และเห็นปลายซิลิโคนดันเนื้อนูนออกมา แสดงว่าตัวซิลิโคน ยาวเกินไป จนมาดันเนื้อปลายจมูก ตึง ใส  ที่หมอจะแก้ตรงปลายให้ ก็คงเปิดเข้าไป และปาดปลายซิลิโคน ออกให้  ส่วนอื่นของจมูกที่เสริม ก็ให้ปรึกษาหมอดู  ส่วนเรื่องความโด่งนั้น ผมว่า..... น่าจะพอเพียง เพียงพอแล้วนะ จะบอกให้

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

85#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 11:47:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Prawit ตั้งกระทู้

เหมือนคุณหมอมาตอบเองเลยอ่ะค่ะ แอบปลอมตัวมาตอบกะทู้ป่าวเนี่ย 5555
เข้าใจที่คุณประวิทย์พูดถึงเรื่องความโด่งนะคะ แต่ผู้หญิงส่วนใหญ่ที่มาเสริมจมูก
ต่ายว่ามากกว่า 80% ต้องการมีจมูกที่โด่งสวย บางคนโด่งมากสวย โด่งน้อยสวย
มันก็คงแล้วแต่รูปหน้า ส่วนประกอบอื่นๆ ว่ากันไป อย่างของต่าย พอดีเป็นคนปากยื่น
ถ้าไม่โด่งหน้ามันจะดูหักหน่ะค่ะ ถ้าเป็นไปได้ก็อยากให้โด่งเท่าที่จมูกเราจะเอื้อ
ส่วนหยดน้ำเนี่ยต่ายกังวลเพราะเดิมไม่มีเลย ให้คุณหมอเติมให้ ถ้าเอาออกไป
ปลายจมูกก็จะสั้นขึ้นมา และเป็นไปได้ว่่ามันจะไม่รับกับรูปทรงจมูกและซิลิโคนตอนนี้
ด้านนึงต่ายก็เชื่อว่าคุณหมอมีฝีมือพอที่จะไม่ทำให้ออกมาน่าเกลียด
แต่ด้วยความที่มันเป็นซิลิโคนอันเดิม ที่ผ่านตัดสินใจของคุณหมอมาแล้วว่าเหมาะสมที่สุด
แล้วถ้าต้องมาเหลาดัดแปลง ไม่สมควรที่ต่ายจะกังวลเหรอคะ
ขอบคุณนะคะสำหรับข้อคิดดีๆ
ตอบกระทู้ Kratainoi ตั้งกระทู้

เปล่าแอบปลอมตัว  ว่าไปด้วยเซ้นส์ที่มีมากับตัว  อาจจะเป็นคนมอง คือดูจมูกคนไปเรื่อย โดยเฉพาะเวลา ขึ้นรถไฟฟ้า แอบชื่นชมจมูกคนไปทั่ว  เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ จะโด่งเวอร์เกินกว่าโครงสร้างหน้า ดูก็รู้ได้ว่า เสริมจมูกมา ชัวร์  อาจเป็นเพราะ เป็นปมชีวิตอยู่แล้ว เป็นส่วนที่ขาด ก็เลยอยากได้โด่งๆไว้ก่อน หมอเองก็ถูกอิทธิพลของลูกค้าว่า เอาโด่งนะ ไม่งั้นไม่สะใจ ก็เลยเน้น โด่ง ๆ  จะได้ถูกใจลูกค้า  โดยไม่ได้สนใจว่าจะดูเนียน ดูดี เป็นธรรมชาติ มองดูให้เป็นงง นะว่า เอ ทำอะไรมา หน้าตาดูดีขึ้น หน้าดูคม ดูยาวขึ้น หน้าหายแป้น เสริมจมูกมา หรือเปล่าว้า นั่นแหละ ถึงเรียกว่า เสริมได้ดีจริง
  จมูกใคร จมูกมัน หมอก็แค่ แต่งเสริมให้ได้ ตามโครงสร้างที่มีมาแต่เดิม (สัดส่วนจมูก)  ส่วนผิวหนังที่ห่อหุ้มจมูกอยู่ ก็เปรียบเหมือนเสื้อที่ธรรมชาติให้มา  หมอที่มีดีไซน์ที่ดี ต้องตัดตัวซิลิโคน ให้ได้ขนาดและสัดส่วนที่เหมาะกับเสื้อของเราที่มีอยู่  ต้องตัดให้เข้ารูป มีทรงมีเอว มีสัดส่วน มีความยาวที่พอดี เหมือนช่างตัดเสื้อสูท เวลาใส่ จะได้รู้สึกมั่นใจ ใส่ได้สบาย โดยไม่อึดอัด โดยไม่ต้องกลัวว่า ผ้าจะขาด หรือตะเข็บจะปริ  
   ส่วนเรื่องหยดน้ำนั้น ก็เป็นไปธรรมชาติที่มีมา ไม่ต้องไปเน้นมากมาย ถ้าจมูกเดิม ไม่มีเนื้อ แถมยังแหงนอยู่แล้ว ก็ไม่ต้องไปเน้นมันจนเกินไป ถ้าไปเน้นมันด้วยการเหลาซิลิโคนให้มันดันเนื้อยื่นออกมา เนื้อซิลิโคน จะดันปลายเนื้อจมูก ให้เห็นเป็นเงาของซิลิโคน เนื้อ บางตึง จนเกิดเป็นปัญหา ผิวบางทะลุได้
หยดน้ำ ที่ดี ต้องเป็นปลายจมูก ที่เป็นเนื้อนุ่ม เป็นเนื้อผิวหนังที่มีสุขภาพดี ยังมีลายของผิวหนังอยู่

ขอให้หลักคิดว่า ให้สวยอย่างที่เป็นธรรมชาติที่เป็นไปได้ของตัวเรา จะได้รู้สึก มั่นใจ และอยู่กับเราไปได้ทั้งชีวิต  สวยอย่างมั่นใจ ในทุกวัย ทุก อายุ ต้องสวยไม่เกินธรรมชาติ ครับผม

ให้วิธีพิสูจน์ว่า จมูกเราดูดี เหมาะกับตัวเราหรือเปล่า ก็ให้ไปแถวสะพานพุทธ ไปให้ศิลปินวาดภาพเหมือนดูให้  พวกนี้เขาดูสัดส่วนหน้าได้ดี หรือไม่งั้นก็ให้จ้างเขาวาดรูปเหมือนตัวเรา โดยให้เน้น จุดที่เป็นจุดดูเด่นของเรา ถ้าวาดเป็นรูปแนวการ์ตูนด้วย ยิ่งจะเห็นชัด  อาจจะตกใจว่า จมูกของตัวเรานั้นไซร์
โด่งเวอร์ อะไร ขนาดนั้น  พอแค่นี้ ก่อน เดี๋ยว จะหาว่าเป็นใคร ปลอมตัวมาอีก  ก็แค่คนเดินถนน เท่านั้นเอง  ขอบอก

แสดงความคิดเห็น

อ่านแล้วได้แง่คิดดีจริงๆชอบๆคะ ขอบคุณนะคะ  โพสต์ 2011-1-30 14:12

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

87#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-28 14:42:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ใช่เลยค่ะ คำว่า เป็นปมชีวิต เพราะเดิมมันไม่มีถึงอยากมีไงคะ
ถ้าพอใจแบบธรรมชาติ ก็คงไม่ไปดิ้นรนให้มันเจ็บตัวและเสียตังค์
เพราะแบบเดิมก็ไม่ได้หน้าตาน่าเกลียดแต่อย่างใด และว่าด้วยเรื่องนิยามความสวย
ก็ต่างคนต่างมุมค่ะ อยา่งคุณประวิทย์อาจจะชอบแบบธรรมชาติ ดูหวานๆ (เดาเอา)
แต่บางคนเค้าต้องการสวยเปรี้ยว เฉี่ยว ดุ ก็ว่ากันไป แต่ต่ายก็เชื่อว่าไม่มีใคร
ที่จะเอาโด่งแบบไม่คำนึงถึงความปลอดภัย ตอนต่ายคุยกับคุณหมอกอ่นทำ
ก็บอกไปชัดเชนว่าเอาโ่ด่งเท่าที่จมูกจะอำนวย ไม่อันตราย และคุณหมอก็จัดมาให้เท่านี้
ก็ไม่ได้อะไร รับได้ แต่ถ้าเอาออกอีก มันก็ไม่พอสำหรับคนที่ไม่ชอบแบบธรรมชาติเกินหน่ะค่ะ
(ปล. เพราะถ้าเอาสวยธรรมชาติ ก็ไม่ต้องทำก็ได้ค่ะ สวยอยู่แล้ว หุหุหุ อา ล้อ เล่ง)
แต่ก็ดูไม่ค่อยออกนะค่ะ ไม่เหมือนของเรา เบี้ยวกว่าเยอะ แถมไม่โด่งอีกด้วย
การตลาดสามารถหลอกล่อผู้บริโภคไดิค่ะ
เราก็เป็นหนึ่งคนที่หลงเชื่อเหอะๆ
91#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 07:55:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานไปตามนัดมาแล้วค่ะ นั่งคุยกับคุณหมอนานมาก คุณหมออธิบายละเอียดยิบ
ว่าจมูกเราเป็นยังไง ตอนเสริมหมอทำอะไรไปบ้าง สาเหตุที่จมูกเป้นแบบนี้เพราะอะไร
ด้วยเหตุและผลก็ค่อนข้างโอเคค่ะ สรุปก็ยังไม่แก้ไขอะไร เพราะอาการก็ถือว่าดีขึ้นมาก
จากที่ไปพบหมอคราวก่อน  คุณหมอบอกว่าถ้าหัวตากับปลายตรงกัน ไม่เบี้ยวแน่นอน
เพราะเป็นไปไม่ได้ที่ซิลลี่มันจะบิดแค่ตรงกลาง คุณหมอให้นวดไปเรื่อยๆ รัปประกันว่าจะดีขึ้น
เดือนเมษาคุณหมอกลับจากนอก ก็ไปให้คุณหมอดูอีกที ถ้ายังมีปัญหาคุณหมอจะรับผิดชอบ
แน่นอนค่ะ
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 08:01:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอเอาซิลลี่เก่าๆ ที่เอาออกจากเคสที่แก้มาให้ดู บางอันน่ากลัวมาก
ไม่รู้เข้าไปอยู่ในจมูกคนเราได้ไง เมื่อวานคุณหมอน่ารักมากค่ะ ประทับใจจริงๆ
ให้เวลากับเราเยอะมาก พอดีหมอเคสผ่าแล้วมั้ง แล้วก็ไม่มีหงุดหงิดเวลาเราถามหรือแอบเถียง
ขนาดแฟนเราเค้าขึ้นไปคุยด้วย (ตั้งใจขึ้นไปไซโคหมอ) ยังเห็นด้วยเออออ
กะหมอหมดเลย :)
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 08:03:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ให้คุณหมอตัดไหมให้ด้วย (กลัวเสียเที่ยว) แต่ไหม 1 เดือนแล้ว ยังยังละลายไม่หมดเลย
เริ่มฝังแล้วด้วย เลยเจ็บมาก น้ำตาไหลพราก
94#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 08:06:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่ๆน้องทุกคนที่เข้ามาตอบกะทู้นี้นะคะ  ได้ประโยชน์และได้กำลังใจมากมายจริงๆ
ถ้าใครอยากติดตามว่าจะเป็นยังไงต่อไป เจอกันที่กะทู้อันนี้นะคะ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... tid=19053
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-29 08:29:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขากลับแวะถ่ายรูปหน้า้ม.บูฯ เค้ามีจัดซุ้มตรุษจีน สวยสดใส
เด็กๆคงง ยัยป้านี่มาทำอะไร  เอารูปมาฝากกันค่ะ

m.boo1.jpg (36.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

m.boo2.jpg (35.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

m.boo3.jpg (33.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

m.boo5.jpg (26.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

m.boo6.jpg (31.39 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

เป็นกำลังใจนะคะ ไม่ต้องกลัวการแก้ไข ง่ายกว่าครั้งแรกเยอะ

ให้ +10 เลยจ้า

โชคดีค่ะ แต่ทำไม่ของนุ่นไม่เป็นแบบนั้นเลย หมอพูดไม่ค่อยดี ใ่ส่อารมย์ เสียความรู้สึก สองครั้งแล้ว
ครั้งแรกเพื่อนไปนั่งด้วยเพื่อนบอกว่าทำไมหมอพูดแบบนี้ไม่มีจรรยาบรรณ ครั้งที่สองก็เหมือนเดิมสงสัยเราดวงไม่ดี อิอิ
ไปแก้กะหมออื่นดีกว่า กลัวเหมือนเดิม
แปลกนะทำไมหมอเลือกปฎิบัติ เราก็จ่ายเงินนะ ไม่ได้ขอเสริมฟรีอะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้