12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: g9bh]
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรลดโหนกแก้ม/กราม] จัดฟัน เอารูปคนที่จัดฟันแล้วโหนกแก้มโผล่มาฝากคับ

[คัดลอกลิงก์]
เราก็เคยจัดฟันและตอนนี้แก้มตอบมากๆ
ของเราจัดแล้วเป็นแบบนี้อ่ะคะ จากมะก่อนหน้ากลมมั๊กๆ ถ่ายรูปไม่ขึ้น

1 ปีค่ะ "ยังไม่ถอนฟันนะคะ" ปัจจุบัน"ถอนฟันแล้วค่ะ" เพิ่งถอน 23.03.54

และส่วนนี่คือ รูป"ก่อนจัดฟัน"ค่ะ

จัดฟัน ช่วยได้เยอะเลยค่ะ มั่นใจมากขึ้น ฟันเข้าที่แล้วจะอัฟให้ดูใหม่นะคะ ไปหล่ะ

บะบายยยยยย
เห็นด้วยว่าหน้าเปลี่ยนไปค่ะ จะเปลี่ยนเป็นแบบไหนก็แล้วแต่ตัวบุคคลค่ะ เราก็เคยจัด แต่ไม่ได้จัดที่ไทยค่ะ  หมอเค้าไม่ถอนฟันให้เลย เค้าบอกว่ามีฟันครบทุกซี่น่ะดีแล้ว เลยแอบวิตกว่า แล้วทำไมบ้านหนูเค้าถอนกันตั้งหลายซื่อ่ะหมอ แล้วหน้าอย่างหนูไม่โดนเอาออกซักซื่นี่จะไหวเหรอ
ก่อนจัด ตาตี่ หน้ายาว (อาจเป็นเพราะเมื่อก่อนคางยื่น ตอนแรกฟันล่างครอบฟันบน ส่วนฟันบนนั้นเหมือนโดนสิบล้อเสยหน้ามา เกยกันได้ใจมาก)แก้มป่อง
หลังจัด ฟันเรียงกันเป็นแนวดีค่ะ แต่รู้สึกเหมือนมันไม่งุ้มเข้าข้างในเท่าไหร่   หน้าสั้นลง  แต่ผลสรุปโดยรวมแล้วพอใจค่ะ ใช้เวลา หนึ่งปีครึ่งในการจัดค่ะ
กำลังจะจัดเลยค่ะ เคลียช่องปากอยู่ ปกติเป็นคนหน้ากลม
แล้วแต่แอบบ้ากรามบ้าง กลัวๆว่าถ้าจัดแล้วจะกลายเป็น ทั้งเหลี่ยมทั้งกราม
พี่ก็จัดฟันค่ะ เดิมมีโหนกแก้ม และหน้าค่อนข้างเหลี่ยม ถอนฟันกราม4 เขี้ยว4
จัดเสร็จโหนกแก้มชัดมากขึ้น แถมหน้าเหลี่ยมยิ่งกว่าเดิม เพราะแก้มตอบค่ะ
โดนล้อว่าเป็นคนเหลี่ยมจัดไปเลย...
อยาก จะ ทุบ ๆๆ  มัน ไป เลย ครับ โหนก นิ
โหนกเราก็เริ่มมาแล้วเหมือนกัน แง้ๆ
ประมาณนั้นคับ

ผมเคยเห็นน้องแถวบ้าน ผู้หญิง โครงหน้าก้อดีอยู่แล้ว ไม่ได้แย่ตรงไหน แต่พอจัดฟัน แล้วหน้าตอบ โหนกแก้มขึ้น แล้วดูหน้าไม่สวยเรยอะ เหอๆๆ
เราก้อจัดนะ เพิ่งจัดได้ไม่กี่เดือน ถอนฟันคุดไป 4 สี่
และติดเครื่องมือ ยังไม่ถึง 2 เดือนเลย รู้สึกว่า เริ่มเห็นโหนกแก้มแล้ว
แต่มันก้อต้องดูไปอีกนานนะ กว่าหน้าจะเรียวได้รูปนะ
ดีนะเข้ามาอ่านก่อน  กำลังจะไปจัดฟันพอดีคะ
สาเหตุที่อยากทำคะ
เสริมจมูกเสร็จ ความที่อยากได้ปากที่อวบอิ่ม 5555
เปนคนปากบางมากคะ  ถามคุณหมอต่อเลยว่าคุณหมอคะ อยากได้ปากอวบอิ่ม
คะ คุณหมอเลยให้ยิงฟันดู คุณหมอบอกว่า...ให้ไปจัดฟันนะครับ ไอ้เราก้ออยากได้ปากอวยอิ่มเร็วๆๆๆๆ
ขอบคุณคะที่ให้ความรู้ดีๆๆๆ เกือบไปคะ ปกติหน้าผอมอยู่แล้ว ถ้าจัดคงเป็นผีแน่ๆๆคะ
ตอนแรกหน้าเราก็เรียวดีค่ะ แต่พอมาจัดฟัน โหนกแก้มโผล่ออกมาเลย และแก้มก็ตอบค่ะ ดูแก่ค่ะ ช่วงที่แก้มตอบ1ปีครึ่งค่ะ  หลังจากนั้นมาฟันก็เริ่มยุบแล้วแก้มก็กลับมาค่ะดูแก้มป่องๆก็ชอบค่ะ
กำลังจะไปจัดอยู่พอดีเลย ปกติหน้าเหลี่ยมอยู่แล้ว กลัวว่าจัดเสร็จจะกลายเป็นเหลี่ยมไปใหญ่ เฮ้อ ทำไงดีเนี่ย
เราจัดฟันแล้วรูปปากเปลี่ยนค่ะ เมื่อก่อนปากบางมากกกแทบจะเป็นขีด
เวลาจัดใกล้จะเสร็จ หน้าเราก็จะเริ่มเข้าที่เองแหละครับ อย่าคิดมาก

แต่ไม่ชอบตรงที่มันทำให้ปากหนาขึ้นหรือเปล่าครับ
หน้าเดิมเรากลม พอจัดฟัน และบวกกับน้ำหนักลด เลยกลายเป็น โหนกๆๆๆๆๆ เซ็ง
ของเราจัดยังไม่ถึงปีเลยถอน4ซี่หน้าเปลี่ยนเรียวขึ้นดูดีขึ้นเยอะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ddlovedd เมื่อ 2011-12-16 17:56

จากการจัดฟัน โดนถอนฟัน ก็เจอปัญหาเดียวกัน โหนกแก้มสูง  แก้มตอบ  ใครไม่ถามก็ตอบเขาไปทั่ว
อันนี้โดนล้อมาคะ กลุ้มใจ แ้ก้มตอบแล้วดูแก่ขึ้น หน้าดูแมนๆ ยังไงไม่รู้ค่ะ
เรา น่า สั้น น่าเหลี่ยม แก้มตอบ จัดแร้วจะเปนงัยอ่ะ
เราก็จัดฟันค่ะ แต่มีแต่คนทักว่าหน้าเปลี่ยนหน้าเรียวขึ้น แถมเพื่อนบางคนก็ทักว่าดั้งโด่งขึ้นอีกต่างหาก จากแก้มป่องหน้ากลมหายไป กลายเป็นหน้าเรียวขึ้นมาแทน
เราก็หน้าเรียวขึ้นนะค่ะ แต่กว่าจะถอดเหล็กออกอีกตั้งกลางปีหน้าอ่ะ รูปหน้าคงต้องเปลี่ยนอีกแน่
เราก็เป็นคะยิ่งผอมๆอยู่เห็นชัดเจ น
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้