เจ้าของ: aa22
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

สักปากชมพูกับ ช่างเฟีย มาค่ะเลยเอามาให้เพื่อนๆดูกัน

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-12-20 10:34:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำแล้วเหมือนได้ชีวิตใหม่เลยค่ะจากที่ไม่มั่นใจตอนนี้มั่นใจที่สุดเลยค่ะ
ผมอยู่ฟินแลนด์ต้นเดือนหน้าผมจะลงมาไทยเพื่อมารทำปากโดยเพราะเลยคับ ขอบคุณมากนะคับพี่โพสกระทู้ดีๆแบบนี้
อ่านคอมเม้นของ teeleck แต่ละอันในกระทุ้สักปากคิ้วช่างเฟียแล้วรู้สึกแปลกๆจัง รุ้สวึกไปเองรึป่าว สงสัยว่ามีเจตนาแปลกๆอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

แต่ดิฉันว่าข้อความของคุณตี๋เล็กอ่านแล้วยังได้ความรู้เพิ่มเติมนะคะ  โพสต์ 2011-12-30 00:50
ผมเห็นคนที่ชื่อ teeleck มานานแล้วคับเค้าจะคอยมาทำลายชื่อเสียงของคุณเฟียตลอดมาเป็นระยะๆเหมือนกับว่าถ้าไม่ได้คอมเม้นว่าคุณเฟียก็จะไม่ได้ค่าจ้างจากร้าน Adenaa เค้าถูกจ้างมาทำรายชื่อเสียงคนอื่นมานานแล้วคับเพราะเพราะฉนั้นอย่าไปใส่ใจคับทุกคน เพราะแฟนผมไปทำร้านคุณเฟียมาแล้วสวยถูกใจคับผมยืนยัน

User ใหม่ ร้อน มาแล้ว  โพสต์ 2011-12-28 03:52
ตอบกระทู้ toto20 ตั้งกระทู้

ก่อนที่คุณจะกล่าวหาใครเนิ้ยควรจะมีหลักฐานพิศูจย์ด้วยน่ะครับ ไม่ใช่คิดว่าคนอื่นเขาจะเป็นหน้าม้าเหมือนคุณ ผมสมัครเว็บดั้งโด่งมาเป็นปีแล้ว สามารถเช็คดูใน Profile ได้ครับ ซึ่งต่างกับคุณ
โปรไฟล์แนะนำ

กลุ่มสมาชิกเด็กหน้าใหม่ดั้งโด่ง

เวลาออนไลน์1 ชั่วโมง
    วันที่สมัครสมาชิก2011-12-20 13:15
    เยี่ยมชมล่าสุด2011-12-20 13:15
    กิจกรรมล่าสุด2011-12-20 13:15
    โพสต์ล่าสุด2011-12-20 13:21
    แจ้งเตือนล่าสุด0

เพิ่งจะสมัครวันที่ 20 คือวันนี้ สมัครมาจับผิดชาวบ้านโดยเฉพาะ ต้องกลับไปคิดนิดหนึ่งน่ะครับ ว่าใครกันแน่ที่โดนจ้างมา ผมพูดไปตามเนื้อผ้าเห็นยังไงก้อพูดยังงั้นก้อรูปของ จขกท ได้ปรับแสงจริงๆ กระทู้เมนท์บนคนอื่นๆก้อเห็น ผมไม่ได้มาดิสเครดิตคุณแบบสุ่มสี่สุ่มห้า ส่วนร้าน Adenaa ที่คุณกล่าวหาเขาแบบไม่มีหลักฐานเนิ้ยถือว่าแย่มากน่ะครับ ถ้าทางร้านเขารู้ว่าคุณหาว่าร้านเขาจ้างผมมานั่งด่าคุณเนิ้ยคงจะมีปัญหาน่ะครับ ซึ่งผมก้อคิดว่าดูถูกผมด้วย ผมเล่นเว็บดั้งโด่งมานานเป็นสมาชิกมาจะ 2 ปีแล้ว ไม่ใช่ว่าจะอยู่ดีๆก้อมีชื่อ user ขึ้นมาเลย แล้วก้อด่าๆ แต่คุณต้องกลับไปคิดแล้ว ว่าร้านคุณเฟีย อะไรเนิ้ย เป็นใคร มาทำธุรกิจอะไรในดั้งโด่ง โฆษณา หลอกเด็กอะไรกัน บินไปสักเกาหลี บินมาจากสวีช ข้อมูลแบบลอยๆ รูปร้านก้อไม่มี ประสบการณ์การทำงานก้อไม่บอก เป็นร้านหิ้วกระเป๋าไปเรื่อยๆ แล้วถ้าคนในดั้งโด่งไปใช้บริการ เกิดปัญหาขึ้นมา ใครจะรับผิดชอบครับ อย่างน้อบคุณควรจะแสดงตนออกมา ว่าเป็นใคร ทำงานที่ไหน ร้านอยู่ที่ไหน รูปร้านเป็นยังไง เพื่อนๆจะได้ตัดสินใจถูกในการทำ ไม่ได้อยากออกมาโจมตีครับ แต่ว่าเห็นกระทู้ของทางร้านแล้วมันดููหลอกเด็กยังไงไม่รู้ เลยต้องออกมาพูดนิด 1

ปล รับจ้างโพสข้อความด่าร้านชาวบ้าน ชม ล่ะ 1000บาท
โดยรับรองการด่าจาก advanced cosmetic for skin สนใจส่งรายละเอียดอีเมล์มาได้ครับ จะส่งใบ cer ให้ดู

คะแนน

7

ดูบันทึกคะแนน

อ้อลืมบอกอีกอันครับ ผมเป็นหน้าม้าให้ร้าน adenaa ก่อนคุณสักคิ้วเป็นด้วยมั้งตั้งแต่ปี 2010  เดือน 7 และ^^
teeleck ไอ้พวกหากินกับความเสียหายของคนอื่นไปวันๆ

ขยันสมัครใหม่เนอะ  โพสต์ 2011-12-28 03:55
    กลุ่มสมาชิกเด็กหน้าใหม่ดั้งโด่ง

เวลาออนไลน์1 ชั่วโมง
    วันที่สมัครสมาชิก2011-12-20 14:00
    เยี่ยมชมล่าสุด2011-12-20 14:00
    กิจกรรมล่าสุด2011-12-20 14:00
    โพสต์ล่าสุด2011-12-20 14:02
    แจ้งเตือนล่าสุด0
    โซนเวลาใช้ค่าเริ่มต้น

สมัครใหม่มาด่าโดยเฉพาะ^^

บอกแล้วร้านนี้เค้าขยัน(สมัครสมาชิก)  โพสต์ 2011-12-28 03:57
ตอบกระทู้ teeleck ตั้งกระทู้

เราก้อว่ารูปได้รับการปรับแสงมาน่ะ เขาก้อพูดตามที่เราเห็นนิ ทำไหมต้องรุมด่าด้วย -_-!
ก้อถ้าคุณเอารูปที่เนียนๆมาลง หรือไม่ม้าแบบไม่มีสมอง เขาก้อคงจับผิดคุณ แล้วให้คุณมาด่าเขาไม่ได้หลอก

คะแนน

1

อีกกระทู้น่ะครับ ที่บริษัท Meditox เขาจ้างผมมานั่งโพสหากินความเสียหายคนอื่นๆ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... page%3D3&page=2

เว็บดั้งโด่งเป็นเว็บรีวิวศัลยกรรม จุดประสงค์เขาทำมาเพื่อให้เพื่อนๆมาดูรูปหลังทำ ข้อเท็จจริง จะได้หาร้านที่น่าเชื่อใจถูก ตัดสินใจได้ดี แต่ข้อเสียของเว็บคือสมัครสมาชิกง่ายมากๆๆ ทำให้การลงทะเบียนในนามของม้าเยอะมากๆ ซึ่งผมคิดว่ามันผิดจุดประสงค์ของผู้ใช้ แทนที่จะได้เสพข้อเท็จจริง รีวิวดีๆ กับต้องมานั่งเสพข้อมูลที่ม้าแต่งขึ้น

คะแนน

2

สีปากสวยมากค่ะ แล้วจะแนะนำเพื่อนๆให้ไปทำร้านเฟียบ้างนะค่ะ
คลินิคอยู่แถวไหนคะ ชื่อคลีนิคอะไรหรอคะ? เห็นแต่เค้าบอกว่า ช่างเฟียๆ แต่ไม่รู้สถานที่กับชื่อคลินิคเลยค่ะ

ร้านเฟียค่ะ อยู่แถววงศ์สว่างค่ะ  โพสต์ 2011-12-20 16:51
เค้าให้ดูสีปากก่อนทำและหลังทำอาจใช้แสงแฟรสบ้างแต่ให้สังเกตที่ปากซิค่ะไม่ใช้ไปดูผิว
ถ้าสักไม่สวยปรับแสงยังไงก็ไม่สวยหรอกค่ะ แต่นี่เห็นชัดๆว่าสีออกมาสวยขนาดนี้ยังจะไปว่าเค้าอีก
เห็นด้วยค่ะอย่าไปสนใจพวกจับผิดคนอื่นอีกเลยยิ่งเถียงไปเค้าก็ยิ่งชอบ(แป้งว่าโรคจิต)
จองคิวกับเพื่อนพร้อมกัน3คนเรียบร้อยแล้วค่ะต้นเดือนหน้าสวยยกแก๊ง ฮิ้วว...

ทำแล้วเอาลงให้ดูบ้างนะคะ  โพสต์ 2012-3-16 20:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Diva_Ice เมื่อ 2011-12-20 18:05

ตามอ่านมานานแล้วอยากจะบอกว่าคุณหน้าม้าร้านเฟียทั้งหลาย ที่สมัครเข้ามามากมายหลายid
ที่พวกคุณโกรธ แล้วพาลมาใส่ร้ายร้ายเขาไปทั่วเนี่ย
เป็นเพราะความคิดเห็นที่มีประโยชน์ของคุณ teeleck เข้าไปขัดผลประโยชน์ร้านเฟียใช่ป่ะ
อย่างรูปนี้ ที่มาจากกระทู้นี้ http://www.dungdong.com/forum.ph ... E0%B8%A2&page=2

ใครที่จะไปทำก็ขอให้สวยถูกใจละกัน ส่วนเราไม่ทำดีกว่าค่ะ ยังไม่แน่ใจ  โพสต์ 2011-12-27 22:26
สนใจสักปากชมพูนะ แต่มาตั้งกระทู้ลอยๆbefore afterแค่นี้แล้วจบ เราว่าน่ากัว  โพสต์ 2011-12-27 22:25

คะแนน

1

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Diva_Ice เมื่อ 2011-12-20 18:08

โกรธแล้วแต่งเรื่องใส่ร้ายแบบนี้ คิดได้เนาะ ร้านเฟียอยู่ส่วนไหนของมุมโลกยังไม่รู้จักเลย  
โกรธจนต้องออกมาแต่งเรื่องใส่ร้ายป้ายสีคนอื่นเขาเนี่ย รู้สึกว่ากระทู้รีวิวของร้านเฟียจะไม่ได้มาจากลูกค้าธรรมดาซะแล้ว

เราขอบายอ่ะเชื่อ คุณหมอสมยศ คุณจักร ดีกว่าพอดีปากดำมากT__T  โพสต์ 2011-12-20 20:13
หาที่อยู่เจอแล้ว แล้วอย่าลืมไปใช้บริการกันเยอะๆนะ  โพสต์ 2011-12-20 20:11
โทรไปถามว่าร้านอยู่ไหนและลองไปดูจะได้รู้ซักทีว่าร้านมีจริงหรือไม่  โพสต์ 2011-12-20 19:34
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Diva_Ice เมื่อ 2011-12-20 18:21

อ่อ..แล้วเรากับคุณteeleck น่ะ คนละคนกันแน่นอน อย่าเข้าใจผิดแล้วโกรธจนไปโพสข้อความใส่ร้ายคนอื่นเขาไปทั่วอีกนะ พวกหน้าม้าร้านเฟียทั้งหลาย วันๆเอาแต่สมัคร Id ใหม่ๆเข้ามาอวยกระทู้ตัวเอง แต่งเรื่องใส่ร้ายคนอื่น เห็นแล้วสมเพซ
ไปทำปากร้านนี้มาสามปีกว่าแล้วไม่เห็นมีปัญหาอะไรนิค่ะร้านหาไม่ยากเท่าไหร่อยู่รัชดา 41 ไกล้ๆกับบิ๊กซีวงสว่างอะค่ะ
เราขอออกความเห็นนิดนึ่งนะว่า  ในเว็บนี้จากที่เราอ่านๆมานะ  มีหลายคนที่เข้ามาโพสเพื่อขายของและ/หรือสร้างหน้าม้ามาเพื่อสนับสนุนร้านของตัวเอง ซึ่งเราคิดว่ามันก็เป็นกลยุทธ์ทางการตลาดอย่างหนึ่งซึ่งสามารถทำกันได้ อย่างเช่น โฆษณาสินค้าทางทีวีทั้งหลาย ที่เอาดารามาเป็นพรีเซ็นเตอร์และก็ตระเวนออกงานอีเวนท์ของสินค้านั้นๆ  บรรยายสรรพคุณร้อยแปดพันเก้าว่าตนเองใช้แล้วดี ซึ่งก็ใช้ความเป็นดารา(หน้าม้า) แค่คนเดียว แต่ทำให้คนดูนับแสนเชื่อภายในไม่กี่วินาที  นั่นมันก็เรียกว่าหน้าม้าเหมือนกันนั่นแหละ  

ดังนั้น มันไม่ผิดหรอกนะที่หลายๆร้านในนี้จะสร้างหน้าม้าขึ้นมาเพื่อโปรโมตร้านของตัวเอง  (อาจจะใช้หน้าม้าเยอะหน่อย เพราะหน้าม้าโนเนม)  ถ้ามีคนหลงเชื่อแล้วไปใช้บริการตาม และถ้ามันไม่ดีจริง เค้าก็ต้องออกมาด่าในเว็บนี้แล้วล่ะ ว่าถูกหลอก ไม่ดีจริงเหมือนที่โพสไว้  

เราว่าคนที่มาโพสว่าช่างเฟีย ก็คงไม่เข้าใจหลักการตลาดข้อนี้มั้ง ถึงคอยจับผิดจังเลย  ตามไปได้ทุกโพสเลย  สมาชิกในเว็บนี้มีวิจารณญาณพอที่จะรู้ว่าอะไรโฆษณาเกินจริง ไม่จำเป็นต้องให้พวกคุณมาล้ำเส้นกระทู้ของคนอื่น

จะโฆษณาเกินจริงหรือไม่ ขอให้สมาชิกในเว็บที่ไปใช้บริการมาแล้ว เป็นผู้ตัดสินเหอะ  ไม่ใช่หน้าที่คุณ

เพราะผู้คนที่นี่มีวิจารณญาณเดี๋ยวจะกลายเป็นการโจมตีโรงงานโบทอกซ์  โพสต์ 2011-12-20 20:21
ต่อไปเจอกระทู้โบทอกซ์ปลอม คุณ teeleck ไม่ต้องมาโพสเตือนแล้ว  โพสต์ 2011-12-20 20:19
เออเนาะ เขาเอาความรู้มาแปะให้มาเตือนสติไม่ชอบ แปลกดี  โพสต์ 2011-12-20 19:46
ต้นฉบับโพสต์โดย patrawadee เมื่อ 2011-12-20 19:30
เราขอออกความเห็นนิดนึ่งนะว่า  ในเว็บนี้จากที่เราอ่า ...

แล้วการที่คิดเองเออเอง ว่าคุณ teeleck ถูกจ้างมา แล้วโกรธจนต้องมาโพสใส่ร้ายป้ายสีชาวบ้านเนี่ย ม้าประเภทไหนหรอ
ร้านคุณเฟียนี่ดังจริงๆดังจนร้านอื่นอิจฉามากมายคอยมาเม้นทำรายชื่อเสียงต่างๆนาๆสงสัยร้านอื่นคงไม่มีคนเข้ามั้งท่าทางผมว่าจึงมาทำแบบนี้

อย่างหนาตราช้าง ฟ. ฝีมือดีจริงหรือ?? >http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=33535  โพสต์ 2012-1-5 13:47
อายแทนเลยความหนา......  โพสต์ 2011-12-28 04:02
กล้าพูด  โพสต์ 2011-12-24 18:19
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Diva_Ice เมื่อ 2011-12-20 20:27

5555555555555555555555555555555555555
ขำอ่ะ คุณ boyboy2 ไม่ไหวแล้ว เหลือเชื่อจริงๆกล้าพูดนะเนี่ยย
เมื่อไรหน้าม้าคุณเฟียจะเข้าใจซะทีนะ ว่าคุณ teeleck เขาโพสเพราะเป็นห่วงเพื่อนๆสมาชิก
และก็โพสเตือนในหลายๆเรื่องที่เห็นว่าผิดปกติ ไม่ใช่เอาแต่โฆษณาเฉพาะเรื่องปากและคิ้วเหมือนพวกคุณ
แล้วการที่คุณแต่งเรื่องมาใส่ร้ายชาวบ้านแบบคิดเองเออเอง อีกหน่อยใครมาโพสอะไรที่ขัดกับผลประโยชน์ร้านเฟียอีก
พวกคุณคงโกรธและมานั่งแต่งเรื่องโพสใส่ร้ายร้านโน้น ร้านนี้ ที่คุณคิดเองเออเองว่าเขาเป็นคนจ้างมา งั้นสิ

เห็นด้วย  โพสต์ 2011-12-24 18:19
เราเป็นกลาง  ถ้าไม่เชื่อคุณเช็ค ID เราได้     เช็คกระทู้ที่เราตั้งหรือที่เราตอบได้ ว่าเกี่ยวข้องกับช่างเฟียหรือไม่  และถ้าคุณยังหมิ่นประมาทว่าเราเป็นหน้าม้าช่างเฟียอีก  คงได้ฟ้องหมิ่นประมาทกันล่ะ

และที่เราต้องออกมาแสดงความคิดเห็นที่กระทู้นี้ ก็เพราะเราเข้าไปอ่านหลายกระทู้ ไม่ใช่แต่ของช่างเฟียเท่านั้น เสริมจมูกหรือโบท็อก เราก็เข้าไปอ่าน/ตอบเพื่อหาข้อมูลมาแล้ว  แต่ที่สะดุดตาเราทีสุดและแรงที่สุดก็คงเป็นกระทู้ของช่างเฟียเนี่ยแหละ  ถ้ามีกระทู้อื่นที่โดนโจมตีแบบนี้ เราก็ขอออกมาแสดงความคิดเห็นในฐานะสมาชิกคนหนึ่งด้วยเหมือนกัน

และที่คุณบอกว่าหวังดี   ถ้าคนจะหวังดีแก่เพื่อนสมาชิกกันจริงๆ ก็ต้องให้ข้อมูลที่เป็นกลางและไม่ใช้คำพูดที่รุนแรงขนาดนี้  ต้องเป็นในทางเสนอแนะ ชี้แจง สร้างสรรค์  ไม่ใช่ใช้คำพูดที่โจมตีขนาดนี้  เพราะคำพูดรุนแรงจนมากเกินไปเนี่ยแหละ ที่ทำให้เราผิดสังเกตุ จนต้องขอออกมาแสดงความคิดเห็นเนี่ยแหละ

เราไม่ได้ระบุว่าใครถูกจ้างมาหรือไร   ถ้าคุณร้อนตัวก็ตามใจนะ

ไม่ใช่หน้าม้าที่อะไรๆก็สวยไปโหม้ดด  โพสต์ 2011-12-20 21:04
พูดไปตามที่เห็นจ้ะ สวยก็ว่าสวย ไม่สวยก็คือไม่สวย  โพสต์ 2011-12-20 21:04
เราโพสโจมตีใครหรอ ไม่เคยนะตัวเองงง  โพสต์ 2011-12-20 21:02
ที่คุณโพสเป็นการไม่รุนแรงเล้ยยยย ไม่โจมตีใครเล้ยยยยยยย  โพสต์ 2011-12-20 20:54
คนที่โกรธจนต้องโพสใส่ร้ายชาวบ้านนี่มีประโยชน์ตรงไหน  โพสต์ 2011-12-20 20:33
ตอบกระทู้ patrawadee ตั้งกระทู้

ขอโทษ ที่ทำให้เข้าใจผิด  เราไม่ได้ว่าคุณเป็นหน้าแม้แต่จะคิดก็ไม่เคย ประโยคด้านบนเราตอบคุณ boyboy2 จ้ะ

ดีกว่าคนที่พูดจาเป็นนางเอกแต่มีจิตใจเลวทราม  โพสต์ 2011-12-23 18:27
เดี๋ยวก็เลว..เดี๋ยวก็ชั่ว.. ใช่คำไม่beautifulเหมือนชื่อเลย  โพสต์ 2011-12-22 23:05
ที่เห็นหน้าเดิมๆเป็นเพราะคนปกติเขามีกันแค่คนละลอกอินหรือป่าวคะ  โพสต์ 2011-12-22 11:38
นอกจากจะอวยกันซะจนโอเวอร์แล้ว ยังเลวเกินมนุษย์อีก  โพสต์ 2011-12-22 11:28
ยังดีกว่าพวกหน้าม้าหน้าใหม่ๆนะคะ  โพสต์ 2011-12-22 11:26
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้