เจ้าของ: bizdox
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แถลงการณ์ การโดนยึดไอดี..

[คัดลอกลิงก์]
อ่ะ เกิดอะไรขึ้น
ต้นฉบับโพสต์โดย king_sun เมื่อ 2011-7-4 11:30
อ่ะ เกิดอะไรขึ้น

เฮ้ยยยยยยยยย ลุงเป็น แอดมินได้ไง ... ชั้นโดนสิงงงงงง

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

วันจันทร์ที่ 4  กรกฎาคม 2554  เวลา11:22
ขณะกำลังเล่นเวปดั้งโด่ง อยู่ดีๆ ให้คะแนนเมนท์ตามปรกติ !
เดิม ตำแหน่งของจอย คือ moderator  แต่หลังจากเกิดการยึดอำนาจ โดยแอดมินบ๊อบบี้ไป
ตำแหน่งของจอยถูกเปลี่ยนเป็น Ad mod ซึ่งไม่สามารถทำงานอะไรได้ นอกจาก เมนท์ และ ให้คะแนนหน้าตา ดี ไม่เกิน 100 คะแนนต่อครั้ง

แต่ ณ.เวลาที่แจ้งไปข้างต้น 11.22 น.โดยประมาน (ขณะกำลัีงเล่นอยู่)
ก้อรู้ตัวว่า " ตัวเองโดนเปลี่ยนตำแหน่งเป็น admin " ( ขณะที่เล่นอยู่นี้ ! ยังออนค้างอยู่ จึงสามารถเมนท์ได้ และเน้นสีกระทู้ได้ )
รู้ไ้ด้จาก กำลังจะให้คะแนน อยู่ดีๆก้อขึ้นมาเป็น สามารถให้คะแนนได้ทุกอย่างและให้ได้ถึง 999 คะแนน และเห็นสถานะของตัวเองในเมนท์ที่เมนท์ไปแล้วเปลี่ยนไป
ไม่รู้ตัวเองเหมือนกันว่า ถ้าล๊อกออฟแล้ว จะสามารถเข้าล๊อกอินเดิม is_joy_naka ได้รึป่าว?

จึงแจ้งไว้เพื่อเป็นหลักฐาน

แสดงความคิดเห็น

แม่นฮ้าบ ถ้าlog out แล้วก้อทำไรไม่ได้ฮ้าบ  โพสต์ 2011-7-4 19:03
ถ้า log out อยู่จะทำอะไรไม่ได้ใช่เปล่า  โพสต์ 2011-7-4 12:58
โดนซะแล้ว  โพสต์ 2011-7-4 12:56
เน้นสีกระทู้มันซะเรย !! ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5555555555555555+  โพสต์ 2011-7-4 11:57
ไม่ ต้อง บอกก็ จำ สำนวน สำเนียง ภาษา ได้  โพสต์ 2011-7-4 11:51
ปล. จอยตัวจริง  โพสต์ 2011-7-4 11:35
หมายความว่า เค้า เอาชื่อ พวกหนู ( ทีมงาน ที่ สร้างเวบมาด้วยกัน )  ไป เซ็ท เป็น แอดมิน
เซ็ท หลอกๆตา ให้ ดูดี
แต่ ไม่มี อำนาจอะไร ตาม ตำแหน่ง ที่ เห็น
และ ที่ สำคัญ  เดี๋ยว มัน จะถูก ตั้งรหัส พาสเวอร์ด ใหม่ พวกหนู จะใช้ ชื่อนี้ ไม่ได้ อีกต่อไป
จะเอา ไป ใส่ ตู่ โชว์ หรือ บ็อบ ว่า มีทีมงานครบ ตามเดิม ตำ แหน่งเดิมๆ
แต่ มี แค่ ชื่อ นะ หา ได้ มีวิญญาณไม่

คิดได้  โพสต์ 2011-7-4 12:57
หาได้กลัวไม่  โพสต์ 2011-7-4 11:53
มาตรา ๗ ผู้ใดเข้าถึงโดยมิชอบซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่มีมาตรการป้องกันการเข้าถึงโดยเฉพาะและมาตรการนั้นมิได้มีไว้สำหรับตน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปีหรือปรับไม่เกินสี่หมื่นบาทหรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๙ ผู้ใดทำให้เสียหาย ทำลาย แก้ไข เปลี่ยนแปลง หรือเพิ่มเติมไม่ว่าทั้งหมดหรือบางส่วน ซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ของผู้อื่นโดยมิชอบ ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินห้าปี หรือปรับไม่เกินหนึ่งแสนบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

ตัวจริงยังโพสได้ ชิมิ  โพสต์ 2011-7-4 12:57
ปลาค่า  โพสต์ 2011-7-4 12:45
นี่ใคร โพสท์  โพสต์ 2011-7-4 12:20

คะแนน

2

โดนสิงยูสกันหมดเลย พี่มินนีบอก 6 คนแล้ว .. สมาชิกใหม่เล่นอะไรก้อต้องใช้วิจารณญาร

น่ากลัวอ่ะ อยากลบยูสแล้ว ไม่มั่นใจกะเว็บ  โพสต์ 2011-7-4 15:58
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joynaka เมื่อ 2011-7-4 15:18

อีผีขี้ขโมย !
แค่รูป จี๊ดจ๊าดไปหน่อยเดียวเอง ไม่ได้มีส่วนได้เสียไร ไม่ใช่ แอดมิน ไม่ใช่โม ยังโดนเลย 555

ข้อความส่วนตัว อะไรทุกอย่างหายไปบางส่วนครับ  โพสต์ 2011-7-4 16:05
โดนเปลี่ยนรูปไปครับ แต่พี่เปลี่ยนมาคืนละ  โพสต์ 2011-7-4 16:04
พี่อชิโดนทำไรไปบ้างคะ?  โพสต์ 2011-7-4 16:00
พรบ.คอมพิวเตอร์ มาตรา 6 และ 7

มาตรา ๖ ผู้ใดล่วงรู้มาตรการป้องกันการเข้าถึงระบบคอมพิวเตอร์ที่ผู้อื่นจัดทำขึ้นเป็นการเฉพาะ ถ้านำมาตรการดังกล่าวไปเปิดเผยโดยมิชอบในประการที่น่าจะเกิดความเสียหายแก่ผู้อื่น ต้องระวางโทษจำคุก ไม่เกินหนึ่งปี หรือปรับไม่เกินสองหมื่นบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ

มาตรา ๗ ผู้ใดเข้าถึงโดยมิชอบซึ่งข้อมูลคอมพิวเตอร์ที่มีมาตรการป้องกันการเข้าถึงโดยเฉพาะ และมาตรการนั้นมิได้มีไว้สำหรับตน ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสองปีหรือปรับไม่เกินสี่หมื่นบาท

กี่บาท she ก็คงไ่ม่หวั่นครับ เพราะ สวย และ รวยด้วย (ตอนนี้)  โพสต์ 2011-7-4 16:32
ตอบน้องจอย...

ตอบไม่มันส์เลย ก็คือพอรู้ว่าโดน ประมาณว่า เอ๊ะทำไมมันแปลกๆ

เริ่มแรก..เราเข้าล็อกอินไม่ได้ เป็นแปบนึงประมาณ 10 กว่านาที

เราก็งงว่าเราพิมพ์อะไรผิดไหม ก้ไม่นี่นา

จะว่าระบบรวนก็ไม่ใช่ เพราะลองทั้ง 2 เครื่อง ทั้ง PC ของออฟฟิต ก้ไม่ได้ มันบอกรหัสไม่ถูกต้อง

เลยเปิด MAC ของตัวเอง ปรากฎว่าไม่ได้เช่นกัน ซึ่งผมสั่งจำรหัสไว้ เครื่องส่วนตัว เออ เราตั้งรหัสเองจะไม่ถูกได้ไงง่ะ งงมาก

จากนั้นก้ไม่ได้คิดไร ผ่านไปซักเกือบ ชม. ลองใหม่..รหัสเดิม กลับเข้ามาได้โดนที่ไม่ได้ทำไร แปลกไหมครับ

พอเข้ามาได้ รูปหน้าจอเปลี่ยน ข้อมูลเปลี่ยน พี่ก็เลยคิดว่าใครมาเปลี่ยน ระบบรวน เด๋วจะเปลี่ยนคืนดีก่า แต่ยังไม่ได้ทำไร เเว๊บไปข้างนอกมา 20 นาที พอดีติดงาน

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ระบบ เสียดายไม่ได้แคปหน้าไว้

(จนมาอ่านเจอกระทู้คนอื่น ๆ  อ้าว ไม่ใช่แค่เรานี่นา) เริ่มคิด ลองตั้งกระทู้ดีไหมเรา ชักแปลกๆ แต่อีกใจนึกก็ เราผู้เล่นธรรมดา ไม่ใช่โม ไม่ใช่แอดมินนะ (เถียงตัวเองในใจ) แล้วจริงๆ เราก็ไม่เคยว่เขาแรงๆ หรือพาดพิงให้เสียหาย แต่เป็นธรรมดาที่อยากได้ความกระจ่างในฐานะที่อยู่มานานแล้วอ่ะครับ

พอพี่มาตั้งกระทู้ประกาศว่าน่าจะโดน บ่นไปซักพัก  เกิดปรากฏการณ์ เข้ารหัสไม่ได้อีกรอบ  ประมาณ 2-3 นาที จากนั้นก็เข้าได้ แต่ที่แปลกคือ..อะไรที่หายไปก็ได้คืนหมด กำลังจะเปลี่ยนรูป ก็ไม่ต้องเปลี่ยน  อะไรที่เคยมีแล้วหาย อ้าว ทำไมมันมาครบ ตอนแรกก่อนโพสกระทู้ประกาศมันบอกว่า ไม่อนุญาตให้เข้าถึงไรนี่แหละคับ

อยู่ๆ มันเปลี่ยนไปมาเองได้ยังไง นินจา ผี สัมภเวสี หรืออะไรเนี่ย

เท่านั้นแหละครับ รู้ละ ชัดเจน องค์ลงเลย 555 โดนดีแล้วมั๊ยเนี่ย เจ้าที่แรงส์....

ตอนนี้เลยลบทุกข้อมูล ทุกข้อความส่วนตัวไปละครับ

ตอนนี้ผมยังไม่ได้ปิดเครื่องตั้งแต่ตอนนั้น ไม่รู้จะโดนอีกคนไหม

ถ้าหายไปแสดงว่าถูกอุ้มครับ

เอาเถอะ..มิได้นำพา

นั่นสิครับคุณดรีม ใครจะลืมพาสตัวเองอ่ะครับ  โพสต์ 2011-7-4 16:33
pass ของเรา ใครจะจำไม่ได้ เปลี่ยนเองเฉย 4 รอบก้อผิดอะ  โพสต์ 2011-7-4 16:29
ตอนแบนดรีม ก้อสั่งเมม pass ที่เครื่อง พอรีเฟรชก้อเข้าไมได้เลย  โพสต์ 2011-7-4 16:28

คะแนน

1

คงไม่ได้โดนไวรัสนะขอรับ พอดีใช้ MAC ไม่รู้อะไรดลใจ หนีบ มาด้วยวันนี้

มีไรจะแถ-ลงไหม..

คงไม่ตามเคย

ลืมไปว่าไม่ได้พูดกะคน ....

MAC ฮิโซ  โพสต์ 2011-7-4 16:34
แถ-ลง .. อิอิ กระทู้เดิมเค้าปล่อยไว้ 1 เดือนแล้ว กระทู้ใหม่อีก 5 กระทู้ คงไม่มีอะไรจะแถ-ลง หรอกค่า
เอ้า ไหงเปนเเบบนี้ นะเวบนี้

ไม่รู้จะพูดงัยดีอ่ะค่ะ ถ้าอ่านทั้งหมดจะเข้าใจค่ะ  โพสต์ 2011-7-4 19:05
....

คิคิ ก็อป หน้าเว็ปมาแปลงนิโหน่ย  โพสต์ 2011-7-4 19:17
คิคิ ลายเซนต์ใหม่  โพสต์ 2011-7-4 19:11
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้