เจ้าของ: pukkys
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แสดงความเห็นเรื่อง วีคูณ คลีนิค

[คัดลอกลิงก์]
ต้นฉบับโพสต์โดย pim14 เมื่อ 2013-7-19 13:59
ใช่ๆคะ ของเรา 27 คือชอบสไตล์ของหมอยุทธมากๆทำได้ตรงท ...

ไม่ตอบไลน์เลยนะคะ TT

แสดงความคิดเห็น

แย่มากๆๆๆค่า  โพสต์ 2013-7-20 12:35
555 มีตอบบางคนแต่ข้อมูลไม่ตรงกันด้วยยยย 555  โพสต์ 2013-7-20 12:16
252#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 12:15:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย bifurn เมื่อ 2013-7-20 11:58
ลืมบอก เราจะไปทำจมูกคืนนี้แล้วนะคะ ไว้จะแวะมารีวิวค ...

ยินดีให้ข้อมูลทุกๆคนไว้ตัดสินใจค้าาา ขอบคุลมากๆสำหรับคำชมนะคร้าาา คืนนี้ งัดดั้งกับหมอนก ขอให้ออกมาสวยเริ้ดดด ที่สู้ดดดด เลยนะค้าาาาาาา 555
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-20 12:15
ยินดีให้ข้อมูลทุกๆคนไว้ตัดสินใจค้าาา ขอบคุลมากๆสำ ...

ขอบคุณค่าาาา 55555
254#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 15:27:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้น้องๆด้ตาใเรื่องที่หลายๆคนแจ้ง แล้วนะค่ะ อีกไม่น่าจะนานค่ะ!!! เอาใจช่วย จนท.
255#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 15:29:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-20 15:44

วีคูณคลีนิค ค่ะ !!!!!!!!!!!!!
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 10:52
ตอน 2
พอทุกคนเลือกรูปเม้าท์มอย ทรงคนนู้นนี้สวยไป กัน ...

อุ้ยตาย มามุกเดียวกัน เอากระดาษมาทับให้จินตนาการว่าถ้าเนื้อจมูกน้อยเป็นแบบนี้มากเป็นแบบนี้ 555
ต้นฉบับโพสต์โดย pukkys เมื่อ 2013-7-19 22:39
แต่ถึงเค้าจะหนีไปเปิดคลีนิค ยังไงน้องเชื่อว่าพอเค ...

สงสัยหายไปกับเณรคำ 55 ขำๆน้า
258#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 17:42:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หายเว่อ เงียบเว่อออออ  
259#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 18:12:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pukkys เมื่อ 2013-7-20 18:18

มาดูกันสิค่ะว่า คลีนิค ที่นี่ มีอะไรบ้างงงค้าาา ครบอ๊ะป่าววน้าา ?

ขอบคุณข้อมูล จาก สำนัก สถานพยาบาล และ  การประกอบโรคศิลป์ ด้วยค่ะ
260#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-20 19:52:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี่ผ่านมาก็หลายวันแล้ว ทางคลีนิคก็ยังไม่คิดจะมาดูแล ลูกค้า และปกป้อง ชื่อเสียงตัวเองเลยแม้แต่นิดเดียว!
น้องเริ่มเหนื่อยใจมากๆกับ เรื่องนี้แล้ว พยายามเท่าที่ตัวเองจะสามารถทำได้ที่สุดแล้ว แต่ยังไงก็ก็จะพยายามให้เต็มที่ !
มีท่านใด มีเรื่องอัพเดทอะไร ช่วยมาบอกกันด้วบนะค่ะ เผื่อเป็น ข้อมูลเพิ่มเติม !
ยังไงก็เชื่อว่า ทาง คลีนิค คงไม่น่าจะโปร่งใสแล้วแน่นอน คหสต. นะค่ะ ถ้าโปร่งใสจริง คง ออกมานานแล้ว  คงไม่ปิดช่องทางการสื่อสาร
ปัดความรับผิดชอบแบบนี้ ! อย่างน้องน้องก็ดีใจ ว่า ทำให้หลายๆท่านที่เข้ามาอ่าน กระทู้นี้ ได้พิจารณาและตัดสินใจกัน ว่า คลีนิคนี้ บริสุทธิ์ จริงหรือไม่! สำหรับคนที่ทำไปแล้วก็อย่าพึ่งอยากจะเอาออกขนาดนั้น ถึงจะไม่ทราบแน่ชัด ว่าเป็น ซิลิโคน ตากไหน ! แต่ถ้าหน้าเรารับได้ก้อโอเคค่ะ ส่วนใครมีปัญหา อย่าอายที่จะบอกคนอื่นนะค่ะ จะได้ช่วยๆกัน ! คาดเดาว่าตินนี้ ทางคลีนิคคงมีการวางแผนๆว้แล้วแต่อะไรก็ตาม  เรายังยืนยัน เจตนารมณ์ชัดเจนนะค่ะ ว่า ถ้าคถณอธิบาย มันก้อจบ!
ผมไม่ได้เป็นสมาชิกเวบนี้ ขออนุญาติเข้ามาเม้นท์ในนามของผู้อื่นนะครับ ผมพอมีข้อมูลให้หลายๆท่าน หายสงสัยครับ  คุณยุทธและคุณชาตรีไม่ได้จบศัลยกรรมมาครับ ท่านนึงเป็นบุรุษพยาบาลมา อีกท่านนึงจบแพทย์แผนไทยมา ผมเคยได้ฟังการพูดคุยในการดำเนินกิจการของทั้งสองคลีนิก จึงรู้ว่า คุณชาตรีหลังจากมีประสบการณ์เป็นผู้ช่วยคุณหมอศัลย์จริงๆมาเกือบ 10 ปี (ซึ่งก็คือคุณหมอที่เป็นเจ้าของคลีนิกสยามนั่นแหละครับ ปัจจุบันท่านอายุ 70 กว่าแล้ว ถ้าท่านใดตามข่าวก็คงทราบ)  ซึ่งคุณหมอท่านก็ได้ถ่ายทอดความรู้และความปลอดภัยของคนใข้ ขอบเขตและหลักทางวิชาการแพทย์ ในการผ่าตัดขั้นต้น(คือการผ่าตัดเสริมจมูก กรีดตา แต่ถ้าผ่าตัดเสริมทรวงอก ดูดใขมัน จะต้องเป็นการผ่าตัดใหญ่ ใช้ยาสลบ ฯลฯ ซึ่งคุณหมอท่านก็ทำได้แต่ต้องลงทุนอุปกรณ์เยอะ ท่านก็เลยไม่เอา และซึ่งแม้ผ่าตัดใหญ่อย่างนี้บางโรงพยาบาลก็ยังให้ ผู้ช่วยพยาบาลเป็นคนทำ ซึ่งแพทย์เจ้าของใข้จะยืนเฝ้าดูทุกครั้งหรือปล่าวไม่มีใครทราบได้ เพราะบุคคลภายนอกเข้าไปไม่ได้คนใข้ก็สลบ แต่พวกเราก็เชื่อในจรรยาบรรณของแพทย์ท่านล่ะครับ(ใครมีเพื่อนเป็นพยาบาลคงรู้เรื่องเหล่านี้ดี) เมื่อคุณหมอท่านอายุ 60 กว่า และเห็นว่าคุณชาตรีมีความรู้พร้อมจึงให้ลงมือเสริมจมูกดู ซึ่งคุณชาตรีสามารถ อ่านหน้าคนใข้และออกแบบ ทรงจมูก และเสริมแล้วทำได้ดีกว่าคุณหมอศัลย์เจ้าของคลีนิก ท่านจึงให้คุณชาตรีทำการผ่าตัดเสริมจมูกและกรีดตาเท่านั้น โดยท่านก็มาคลีนิกทุกวัน(วันที่ผมไปนั่งฟังที่คลีนิกคุณหมอศัลย์ท่านก็ยังอยู่ในคลีนิกนั่นแหล่ะครับ ถ้าใครเคยเป็นคนใข้ อาจจะเห็นคุณหมอหน้าเด้งตัวเล็กๆผิวขาวๆนั่นแหละครับคือคุณหมอ) และคุณชาตรีก็ได้เริ่มเสริมจมูกจากนั้นกับคุณหมอมาเป็นเวลา 10 กว่าปี คนใข้ชอบก็บอกต่อจนถึงปัจจุบัน  คุณยุทธซึ่งมีความรู้พื้นฐานทางนี้มาจึงได้เรียนรู้อยู่เกือบ 4 ปี จึงเปิดคลีนิกภายใต้การดูแลและควบคุมของคุณหมออีกท่าน การศัลยกรรมเป็นงานศิลป์ ขึันอยู่ที่ประสบการณ์และการจินตนาการของแพทย์แต่ละคน บนมาตรฐานของความปลอดภัย ถ้าควบคุมเรื่องความปลอดภัยระดับนี้ได้ ก็อยู่ที่หมอแต่ละท่านซึ่งไม่เท่ากันแน่นอนครับ มันจึงเกิดปัญหาว่า เราจะทำกับหมอท่านใหนดี เพื่อความปลอดภัยสูงสุดทั้งสองคลีนิกจะรับทำจมูกและกรีดตาเท่านั้น เพราะเป็นการผ่าตัดเล็ก ใช้แค่ยาชาในการดำเนินการ สิ่งสำคัญคือการป้องกันเกี่ยวกับเชื้อต่างๆ ที่อาจจะเข้าไปตอนทำการผ่า ห้องผ่าตัดจึงต้องมิดชิดปลอดเชื้อ และสิ่งสำคัญอีกอย่างคือ เมื่อทำความสะอาดด้วยยาฆ่าเชื้อแล้ว ห้ามผู้เสริมไปแตะต้องบริเวณนั้นโดยเด็ดขาด ส่วนจะไปทำให้คลีนิกหรูหราก็แล้วแต่คลีนิกแต่ละที่จะออกแบบน่ะครับ ถามว่าการเลี่ยงดำเนินการอย่างนี้ ผิดมั๊ย ตามกฏหมายผิดครับ แต่ก็อย่างที่มีผู้โพสต์ใว้ก่อนหน้านี้ว่า หมอศัลย์ในประเทศไทยมีอยู่ สองร้อยกว่าท่าน แต่คลีนิกมีเป็นพัน (เพราะหมอเวชกรรมก็มีสิทธิ์ผ่าตัดระดับนี้ได้ครับ) เบื้องลึกของการเข้าจับกุมคลีนิกสยาม (ฟังมานะครับโปรดใช้วิจารณญาน)
คือ คุณชาตรี และคุณยุทธ ศัพท์บ้านๆคือ ไปเหยียบตาปลาเข้าน่ะครับ ข้อมูลไม่confirm คือ มีคนใข้จากโรงพยาบาลเสริมความงามใหญ่ฝั่งธนฯ ไม่ต่ำกว่า 40 คน มาแก้จมูกกับคุณชาตรี และ 7-10  คน มาแก้ที่คุณยุทธ แล้วพอใจ แต่เมื่อพอใจแล้ว คนใข้ 10 กว่าท่าน ไปดำเนินการฟ้องขอเงินคืนจากโรงพยาบาลเสรืมความงามนั้น เมื่อทางโรงพยาบาลนั้นสืบสาวราวเรื่ิองจึงรู้จากคนใข้ว่าทำมาจากคลีนิกทั้งสองนี้ จึงมีการสืบค้น เมื่อเห็นว่ามีการเลี่ยงดำเนินคลีนิกอย่างนี้ เลยแจ้งความล่อซื้อ โดยรองผู้อำนวยการโรงพยาบาลนี้อยู่ในชุดจับกุมและติดตามคดี เพราะทำให้โรงพยาบาลเสียค่าใช้จ่ายและเสียหน้า เพราะโรงพยาบาลจ้างหมอศัลย์ถูกต้องแต่ฝีมือตามที่ข้อมูลบอกมาน่ะครับ (ถ้าติดใจต้องสืบหาข้อมูลเพิ่มนะครับ อย่าเชื่อผม) ที่ผมเขียนเม้นท์นี้ ไม่ได้ต้องการแก้ตัวให้ทั้งสองท่านนะครับ เพราะผมรู้ว่ามันผิดกฏหมายถึงแม้เค้าจะมีความสามารถ ผมเคยลองเช็คย้อนดู 20 กว่าปี ที่ผ่านมา สยามคลีนิกเคยทำให้คนใข้ต้องฟ้องร้องใหม ก็ยังไม่ปรากฏ(แต่ถ้าหากมีก็ร่วมแชร์มาเป็นวิทยาทานแก่สมาชิกท่านอื่นๆได้นะครับ) ตัวผมเองเป็นกัลยาณมิตรกับทั้งสองท่านนี้ เพิ่งทราบจากน้องที่รู้จัก ก็เลยขอโอกาสมาเล่าให้ท่านทั้งหลายได้อ่านได้พิจารณาครับเพราะเห็นว่ามีผู้อยากรู้หลายท่าน
ขอบคุณนะครับ หากท่านใดอ่านมาถึงตรงนี้ และอีกครั้งนะครับ ผมไม่ส่วนได้ส่วนเสียกับคลีนิกทั้งสองครับ วีคูล ก็คงไม่ดำเนินการต่อในเรื่องการเสริมจมูกครับ คงให้การ รักษา ทำแผล ฯลฯ ตามหลักเวชกรรมทั่วๆไปครับ
และอีกข้อสงสัยว่าวัสดุ หรือ ซิลิโคน มาจากใหนผมเคยถามคุณชาตร๊(จริงๆครับ) ซิลิโคล และใหมที่เย็บ สั่งซื้้อจากต่างประเทศครับ ใหมเย็บเป็นผลิตภันฑ์จากญี่ปุ่น ครับ ต้นทุนเหล่านี้ไม่ได้แพงอย่างที่คิดนะครับ ถ้าท่านรู้ต้นทุนการเสริมจมูกแล้ว ผมยัง งง เลย ว่า โรงพยาบาลคิดราคาทำขนาดนั้น หนาวครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย มีเงิน เมื่อ 2013-7-20 22:13
ผมไม่ได้เป็นสมาชิกเวบนี้ ขออนุญาติเข้ามาเม้นท์ในนา ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ ถ้าเป็นตามนี้ก็สุดยอดเลยนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunt3655 เมื่อ 2013-7-21 00:42
ต้นฉบับโพสต์โดย มีเงิน เมื่อ 2013-7-20 22:24
และอีกข้อสงสัยว่าวัสดุ หรือ ซิลิโคน มาจากใหนผมเคยถา ...

คงคิดค่าใบวิชาแพทย์(เฉพาะทาง)+ค่าสถานที่+ความปลอดภัยของคนไข้มั้งคะ ซึ่งเราคิดว่ามันสามารถสร้างความมั่นใจให้ลูกค้าได้อะค่ะ ^__^
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunt3655 เมื่อ 2013-7-21 00:58

อีกอย่างนึง ถ้าหากว่าในระหว่างนี้ มีลูกค้าของทางวีคูนเกิดปัญหากับจมูกที่ทำมา ซึ่งทางคลีนิกได้บอกว่ารับแก้ถ้ามีปัญหา แล้วจะให้ลูกค้าไปติดต่อ ณ ที่ใดคะ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ต้นฉบับโพสต์โดย มีเงิน เมื่อ 2013-7-20 22:24
และอีกข้อสงสัยว่าวัสดุ หรือ ซิลิโคน มาจากใหนผมเคยถา ...

ขออนุญาตนำข้อความนี้ไปเผยแพร่เพื่อเป็นวิทยาทานท่านอื่นๆนะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับวิจารณญาณแต่ละท่านด้วยค่ะ
268#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 01:21:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูล ที่นำมาเผยแพร่มากๆเลยค้าาา โปรดใช้ การวิเคารห์ด้วยตัวเองกันด้วยนะค้าาาา
ได้ข้อมูลมาบางส่วน แต่ก้อยังต้องมีอีกบางส่วนที่ต้อง ตามกันต่อไปค้าา 555
269#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 09:12:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตกใจกับเรื่องที่ได้ทราบบบบบ เหมือนกัลลลล
เราก็แก้จมูกที่นี่มาได้3เดือนละยอมรับว่าเขาทำจมูกออกมาสวยเป๊ะมาก
พอทราบข่าวแบบนี้ละตกใจมากไม่กล้าบอกแฟนเลย
เพราะแฟนเคยพูดว่านี่ใช่คลินิกแน่หรอเหมือนคลินิกเถื่อนเลย
แต่ตอนนี้จมูกยังสวยไม่มีปัญหาใดๆแต่จิตก็ตกไปพอสมควรแล้วค่ะ
271#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 15:24:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอแพทย์แผนไทยยย มา เหลาซิลิโคน โอ้ยยย กรีดดดดร้อง
272#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-21 18:46:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย yvesnk เมื่อ 2013-7-21 11:39
เราก็แก้จมูกที่นี่มาได้3เดือนละยอมรับว่าเขาทำจมูกอ ...

แอบจิตตกเหมือนกัลลลลล 55555
ความรู้เยอะจริงๆขอบคุณนะคะ
274#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-7-22 23:34:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เยอะเพราะทุกคนแหละค่ะ ช่วยๆกันทั้งน้านน
เครียด บ่องตง!!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้