ดู: 94176|ตอบกลับ: 337
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ร้อยไหมละลาย ที่ Amed เจอปัญหาใครรู้ช่วยทีครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย long9 เมื่อ 2012-6-14 14:24

ไปร้อยไหมละลายมาครับ ที่ Amed คลีนิค เมื่อวันพุธที่ผ่านมา ตอนนี้ผ่านไป 8 วันแล้วครับ
ตอนนี้หน้าแย่กว่าเดิม มีรอบช้ำเยอะแยะเลย บางจุดก้อมีรอยปูดๆออกมาจากใต้ผิว
ใครเคยเป็นบ้างครับ ผมกินยาแก้อักเสบ ยาลดบวด ทาเรพาริลเจล มาตลอด ยังไม่หายเลยครับ
ต้องทำอย่างไรอีกนานไหมกว่าจะหายครับ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เอาใจช่วย จขกท. นะค่ะ   ขอให้หายและเป็นปกติไวๆนะ   น่าเห็นใจจังเลยค่ะ
ถ้าเป็นเรา คงร้องไห้ทุกวันแน่เลย

ขอบคุณที่มารีวิวนะคะ  คุณ จขกท. ได้ช่วยชีวิตเรา อิอิ ให้รอดพ้นจากการร้อยไหม
กะจะไปร้อยอยู่แล้วเชียว  โชคยังดีค่ะที่มาเจอรีวิวนี้ก่อน   

ภาพก่อนทำคือภาพบนเสื้อคอปกดำ ส่วนภาพล่างคือภาพหลังทำเห็นว่าตรงกรามมันใหญ่กว่าเดิม  พอยิ้มมาก็จะเป็นเหมือนรูปเดี่ยวที่ถ่ายบานมากก่อนทำไม่มีค่ะ

แสดงความคิดเห็น

คุณฉีดกรามไปกี่ครั้งแล้วกับที่นี่  โพสต์ 2012-6-15 02:16
ร้อยไหมแล้วแก้มยุบลง แต่การฉีดกรามอาจจะต้องใช้เวลานะ  โพสต์ 2012-6-15 02:14
ร้อยไหมไปแก้มมันยุบลง แต่กรามอาจต้องใช้เวลานะ เท่าที่เห็นคือ  โพสต์ 2012-6-15 02:14
ทำกะไม่ทำดูไม่ต่างเลยค่ะ  โพสต์ 2012-6-14 22:37
ของเรา 2 อาทิตย์กว่าเกือบ 3 ค่ะ แต่ประเด็นคือหน้าบานกว่าเดิม  โพสต์ 2012-6-14 16:35
โหว่าจะไปฉีดฟิลเลอร์ที่จมูกที่นี่นะคะเจอเคทนี้ขออนุญาติตามดูไปเรื่อยๆๆก่อนนะคะ
ต้องลองถามหมอดูค่ะ แต่เรื่องรอยเขียวรอยช้ำประมาณ2อาทิตสำหรับหน้าเรานะส่วนรอยเขียวจากเส้นไหม2เดือนเลยอ่ะถึงจะเริ่มจางไม่รู้ว่าผิวเราบางด้วยหรือป่าวถึงได้เห็นชัดมากและก็เจ็บแปลบๆเวลาเคี้ยวอาหารหรือพูดมากๆด้วย
รอยฟกช้ำดำเขียวอาจเกิดขึ้นได้ เพราะผิวหนังของคนเราไม่เหมือนกัน ,,,
บางคนช้ำมากหรือช้ำน้อย ก็ว่ากันไป

ส่วนที่มันปูดที่ว่า หวังว่าหมอคงไม่ร้อยจนตื้นเกินไปนะ ถ้าร้อยตื้นละก็ ...
ปัญหาผิวไม่เรียบหรือผิวลูกส้มอาจจะมีมาให้รำคาญใจ ทางที่ดีคอยดูอาการไปเรื่อยๆ หรือไม่ก็กลับไปปรึกษาคุณหมอจะดีก่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 15:11:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับ ตอนนี้เลยกลายเป็นหน้าไม่เรียบเลยครับ ตะปุ่มตะป่ำไปทั้งหน้า ใครเห็นก้อต้องทัก
ไม่ค่อยกล้าไปไหนเลย ทำไงดีครับ เครียดมาก
ตอบให้จากประสบการณ์จริงเลย เล่ายาวหน่อยนะ  เราไปร้อยมาแล้ว 40 เส้น

อาการแดงเขียวช้ำจะดีขึ้นและหายใน 2 อาทิตย์ขึ้นไป

ส่วนที่ปูดแถวปลายเส้นไหม จะบอกเลยว่าไหมมันจะทะลุออกมาจากหน้าเรา ถ้ามันถะลุออกแล้ว ต้องดึงออกสถานเดียว

คือตอนแรกอ่ะ หลังจากทำได้ 1อาทิตย์ เราไปให้หมอดูว่ามันปูดหลายจุดเลย สักพักอีก 2 วันเส้นไหมทะลุออกมาจากหน้าเลย โคตรเศร้า
หมอก็เลยนัดให้ไปเล็มไหมที่ทะลุออก แต่ต้องให้หมอทำนะ เพราะทำเองสกปรกติดเชื้อได้ เค้าก็เอากรรไกรนั่นแหละเล็มออกอ่ะ ยิ่งเล็กมันก็ยิ่งยาวออกมาเรื่อย ๆ เรารำคาญมากเจ็บก็เจ็บเลยดึงออกซะเลย

ถ้าไม่อยากให้ไหมมันทะลุ ช่วงทำแรก ๆ อย่าพูดปากกว้าง ยิ้มหรือหัวเราะมาก เพราะจะทำให้ผิวหน้าเราดันไหมทะลุได้ ของเรานี่ไหมทะลุ 4 เส้น เซ็งสุด ทั้งที่เราสงบปากไม่ค่อยพูดแล้วนะ เหมือนกับว่าหมอร้อยไหมตื้นไป แค่พูดนิดหน่อยไหมก็ผุดออกมาแล้วอ่ะ  มันเลยโผล่ออกมาเป็นเส้นให้เห็น

หมอก้ไม่รับผิดชอบไม่ทำให้ใหม่ บอกแค่ว่าผิวหน้าเราแข็งแรงเกินไป เลยทะลุ แค่นั้นจบ ดูหมอพูดดิ เจ็บใจมาก เฮ้อ พูดแล้วยังเจ็บใจไม่หาย ย้อนกลับไปได้ ไม่ขอทำดีกว่า เสียดายตัง แถมไม่เห็นผลอะไรเลยทั้งสิ้น หน้าผากก็ยังย่นเป็นรอยเหมือนเดิม แก้มก็ห้อยเหมือนเดิม คางก็ไม่ได้เป็นรูปเหมือนคนอื่น ๆ ที่เค้ารีวิวกันเลย
สรุปร้อยไหมไม่ได้ผลสำหรับเรา  แต่ทำไมคนอื่นที่เค้ารีวิวตามสถานที่ทำต่าง ๆ หน้าเป๊ะ เห็นผลกันเนอะ

แล้วที่เป็นเส้นตามหน้าและคอ จะเป็นอยู่อย่างนี้อีกประมาณ 3-4 เดือน เวลายิ้มนี่เห็นเป็นเส้นยาวเลยอ่ะ
ไหมจะละลายและหายไป  เราต้องอดทนรอจริง ๆ

พูดแล้วเศร้า เสียใจ เสียดายเงิน

ทำที่คลินิคไหนมาคะ  โพสต์ 2013-11-23 08:18
ทำที่ไหนมาหลอค่ะ  โพสต์ 2012-12-27 00:01
ที่ไหนเหรอคะ  โพสต์ 2012-12-4 13:00
ขอทราบชื่อคลีนิคด้วยคนนะคะ กำลังจะไปทำอยูพอดี เห็นเขาบอกว่าดีขอบคุณค  โพสต์ 2012-6-17 01:01
เครียดเนอะทำมาแล้วไม่ดีขอข้อมูลด้วยคนนะคะ  โพสต์ 2012-6-15 11:28

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

เราอ่านรีวิวมาก็มีคนไปทำที่นี่เยอะสวยๆทุกคนนะ   แล้วคุณลองเข้าไปพบ ไปปรึกษาคุณหมอหรือยังคะ คุณหมอว่าไงบ้าง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 15:42:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย eehhrr เมื่อ 2012-6-14 15:31
เราอ่านรีวิวมาก็มีคนไปทำที่นี่เยอะสวยๆทุกคนนะ   แล้ ...

ก้อเพราะอ่านรีวิวคนไปทำที่นี่แหละคับ ถึงได้ไปทำ แต่ไม่รู้ว่าผลออกมาจะเป็นแบบนี้
แถมเจ็บแบบไม่ต้องบรรยายเลย เจ็บมากกกกกก
ผมไม่รู้นะว่าคนทีรีวิวเป็นม้าป่าว แต่ผมลองเสี่ยงไปทำดู เซ็งเลย
ตอนก่อนจ่ายเงินคุยดีเชียว แต่พอมีปัญหา ไม่เคยโทรหาผมเลย ผมต้องคอยโทรตามคลีนิคตลอด
ตอนแรกจ่ายไป 80,000 บาท กะว่าจะฉีดโบท๊อกซ์ ฟิลเลอร์ร่องแก้ม เติมคาง
ตื่นมาวันแรกเห็นหน้าตัวเองตกใจ ทำงานไม่ได้ต้องลางานหลายวัน
เลยโทรไปขอให้คลีนิคคืนเงินส่วนที่ยังไม่ได้ทำอีก 40,000 กว่าบาท
แต่เค้าไม่ยอมคืน ให้ไปทำต่อส่วนที่เหลือ ผมก้อกลัวและขยาดไม่กล้าไปทำต่อ
เลยโทรไปหลายครั้งก้อยังไม่ได้คำตอบ
จนคุณหมอโทรมาบอกว่า ส่วนที่ยังผมจ่ายไปและยังไม่ได้ทำ
อีก 40000 บาท จะคืนให้ 20000
ส่วนอีก 20000 ผมต้องไปฉีดโบท๊อกกับฟิลเลอร์กับเค้าต่อ
สรุปครังนี้ผมเสียเงินไป 60000 บาท แต่หน้าแย่กว่าเดิมอ่า คิดแล้วเซ็ง
      ขอตอบจากประสปการณ์ที่เคยร้อยไหมเราเคยเป็นแบบนี้นะ พวกรอยช้ำรอยปูดเนี่ย
คุณหมอเคยบอกว่ามันมีดอกาสจะเกิดขึ้น เพราะผิวแต่ละคนไม่เหมือนกัน ร้อยไหมใหม่ๆ
นี่พยายามอย่าขยับตัวมาก แต่ที่เคยฟังเพ่อนๆที่ร้อยไหมมาส่วนมากจะบอกนะ ว่ามันเป็น
เรื่องปกติที่จะเกิดแบบนี้ แถมยิ่งมีรอยช้ำ พอรอยหายจะยิ่งๆได้ผลดีด้วย

ทั้งหมดนี่เป็นมุมประสบการณ์ที่เราเจอและข้อมุลที่เรารู้มานะ ไม่แน่ใจว่าเคสของคุณนี่ปกติไหม
เบื้องต้นแนะนำให้รีบไปหาคุณหมอจะดีดว่า
เคยร้อยไหมที่เอเมดเหมือนกันคะ เรื่องรอยช้ำนี่เท่าที่ศึกษาจากหลายๆที่ ถือว่าปกติน่ะค่ะ
ของเราเองก็เขียวช้ำค่อนข้างเยอะ กว่าจะหายก็2อาทิตย์ ตอนแรกก็กลัวคะว่าคิดผิดรึเปล่า ก็คอยโทรไปถามพนักงานและคุณหมอเกือบทุกวัน ตอนครบ 1 สัปดาห์ก็เข้าไปติดตามผล หมอเห็นยังมีเขียวช้ำมากเลยให้นอนอบแสงอินฟาเรด
ช่วยทุเลาอาการได้เยอะเลยคะ ไม่ทราบคุณเจ้าของกระทู้ได้เข้าไปพบคุณหมอหรือยังคะ
เพราะเท่าที่รับบริการที่นี่มารู้สึกประทับใจเจ้าหน้าที่ที่นี่ทุกคนน่ะค่ะ ตอนนี้ไปไหนก็มีแต่คนทักว่าหน้าดีขึ้นมาก เข้ารูป เหนียงหายไปเลย
ไม่ทราบว่าคุณเจ้าของกระทู้ได้ศึกษาก่อนทำหรือเปล่าค่ะ ว่าอาการเขียว บวมช้ำ พวกนี้มันเป็นอาการปกติที่เราต้องยอมรับว่ามันจะเกิดขึ้นน่ะค่ะ เราว่าใครๆก็รู้น่ะ รีวิวเยอะแยะอ่ะ

ใช่ๆ รอดูรีวิวด้วยคนค่ะ  โพสต์ 2012-12-30 18:52
กรุณาช่วยรีวิวรูปเป็นตัวอย่างให้ดูว่าดีขึ้นจริงแค่ไหน อย่างไรครับ  โพสต์ 2012-6-17 10:06
เหมือนกันเลยร้อยไหมแล้วหน้าบานกว่าก่อนไปทำอีกเซ็ง แถมจะให้ฉีดโบท็อกเพิ่มหมดไป 34,000 สำหรับเราเยอะน๊ะเราจ่ายสด
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 15:50:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่านครับ จากเว็บนี้หล่ะคับ แต่ในรีวิวบอกว่าไม่บวม ไม่เขียวช้ำ ไม่เจ็บ เจ็บเท่ามดกัด
แต่พอไปทำจริงมันไม่ใช่อ่าคับ เจ็บมาก แล้วสภาพอย่างที่เห็น ในรูปนี่ดีขึ้นบ้างแล้วนะครับ
5 วันแรกดูไม่ได้เลยจริงๆครับ เลยอยากรู้ว่าเมื่อไรหาย เพราะใครๆมองหน้าก้อทัก ไปทำไรมา ทำไมหน้าเป็นงี้ครับ
แล้วไปพบคุณหมอเค้าว่าอย่างไรบ้างคะ อยากรู้
ก็บอกว่าร้อยไหมไปจะทำให้โบท็อกเดิมคลายตัวเราบอกเราพึ่งฉีดมา 4 เดือนน๊ะก่อนหน้านี้เราฉีดมาตลอดด้วย และบอกให้ให้เราฉีดโบท็อกใหม่ คือเราต้องจ่ายตังอีก 10,000 คุณคิดว่าไงอ่ะ เรารู้สึกว่าไม่พอใจเพราะเราต้องการยกกระชับหน้าคือหน้าต้องไม่ใหญ่กว่าเดิมหรือเล็กกว่าเดิมก็ได้ เราฉีดแบบ v shape น๊ะ
ใครบอกว่า ร้อยไหมไม่เจ็บ เถียงเลยยยยย เจ็บมากกกกกก มีรอยปูดเหมือนกัน แต่ไม่เยอะ เริ่มหายแล้ว จะไม่เอาอีกแล้วอ่ะ ร้อยไหมเนี่ย

นานแค่ไหน รอยปูด จึงจะหายครับผม  โพสต์ 2012-6-14 16:15
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 16:14:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จริงๆผมว่ามันไม่น่าเกี่ยวกันเลยนะคับ ร้อยไหมแล้วทำให้โบท๊อกสลายตัว
เพราะนี่ผมร้อยไหมแล้วเดี๋ยวเสาร์นี้หมอก้อต้องฉีดโบท๊อกลดกรามต่ออีก มันยังไงคับ
ตอนแรกที่คุยกับน้องผู้ช่วยบอกจะใช้โบท๊อกซ์อเมริกา แต่พอถามคุณหมอ หมอบอกใช้เกาหลี
ราคาที่ผมจ่าย คลีนิคอื่นเค้าใช้อเมริกากันหมด แต่ผมจายแพง ได้โบท๊อกซ์เกาหลีซะงั้น
ฟิลเลอร์อีก ในเว็บมีแต่เรสไทเรน กะว่าจะไปฉีดเรสไทเรน แต่เค้าแนะนำเป็น อวาลิฟ
ซีึ่งตัวนี้ไม่ผ่านอย ผมเลยกลัว แต่จ่ายเงินไปแล้ว ยังไม่ได้ทำ จะขอคืนเค้าก้อไม่คืนให้
ต่อรองกันไปมาจนเหนื่อย กลุ้มครับ

สิทธิ์ของเราอย่ายอมนะค่ะ ของไม่ปลอดภัย ไม่ดีนะ  โพสต์ 2012-12-30 18:59
ส่วนมากโบท๊อกของอเมริกา100 Uราคา25000เกาหลีเขาไม่ฉีดกันหรอกลองคุยกับหมอดู  โพสต์ 2012-8-6 01:49
อวาลิฟ. ตัวนี้ฉีดให้ฟรีก็ไม่เอา คุณจขกท คิดดูดีๆนะคะ เดี๋ยวแก้ใขลำบาก  โพสต์ 2012-6-17 01:07
ต้นฉบับโพสต์โดย Miyakehub เมื่อ 2012-6-14 16:12
ใครบอกว่า ร้อยไหมไม่เจ็บ เถียงเลยยยยย เจ็บมากกกกกก ม ...

ของเปียน่าจะสองอาทิตย์นะ
ช่ายเรายังงงเลยเราหาข้อมูลก็ไม่เห็นมีบอกเลยเรื่องร้อยไหมแล้วทำให้โบท็อกคลายตัว ส่วนโบท็อกเราก็ถามเค้าว่า 10,000 ใช้ของไรก็บอกเกาหลีเราเคยฉีดแล้วไม่ค่อยเห็นผล เลยถามว่ามีอย่างอื่นไม๊ของเมกา ราคาเท่าไร่เค้าบอก 10,000 เท่ากัน เออน่าแปลกค่ะว่าทำไมราคาเท่ากันแต่ไม่ใช้ เมกาไปเลยมันเห็นผลสุดแล้วที่เราเคยฉีดมา

ไม่ฉีดและจะไม่ไปอีกแล้วค่ะเสียความรู้สึกมากกกกกกกกก  โพสต์ 2012-6-14 16:34
สรุปแล้วได้ฉีดโบท๊อก ที่นี่ต่อมั้ยคับ แล้วใช้ของเกาหลีหรือเมกา  โพสต์ 2012-6-14 16:31
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-6-14 16:29:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมว่าเป็นการลดต้นทุนคับ โบเกาหลีถูกกว่าเมกา เยอะเลย
ฟิลเลอร์อควาลิฟ ก้อถูกกว่า เรสไทเรน หลายเท่า
จ่ายแพงแต่ได้ของถูก ผมก้อเสียรู้เหมือนกันครับ
กระทู้นี้ดันๆๆ
แย่เนอะแบบนี้ ไม่ไหวอ่ะ ไม่รับผิดชอบ คนทำก่คิดว่าดีแล้ว ฝากความหวังไว้ ทำกันแบบนี้เสียหมด
ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน เด่วก่รุเองแหละผลที่เห็นแก่เงินจนทำกะลูกค้าแบบนี้
เงินไม่ใช่น้อยๆที่เสียไป ชื่อเสียงกว่าจะทำมา แย่มากกกก
ขอบคุณมากเลยค่ะ สำหรับข้อมูล ว่าจะไปร้อยไหมที่นี่อยู่แล้วเชียว....น่ากลัวมากเลย...ขอให้หายไวๆ นะคะ
แต่เรารู้สึกแย่กับทีนี้ตรงที่เขาให้เราซื้อเรียกว่า พาเซนต้า อารัยประมาณนี้มี10วันชุดหนึ่งประมาณประมาณพันแปดมั้งเดือนหนึ่งก็ประมาณ7-8พัน บอกกินแล้วผิวสวยใสไอ้เราก็กินก็ไมเห็นจะดีกว่าเดิมพอมานั่งคิดต่อเม็ดมันก็แพงอยู่ไม่รู้ว้าจะมีใครคิดแบบเราหรือป่าวนะเราว่ามันแพงเกินไปหน่อย,กินกลูต้า+คอลลาเจน+พาเซนต้า ข้างนอกยังถูกกว่าเลยแถมยังเห็นผลบ้างและเราก็ไม่ไปที้นี้อีกแล้วบาย
หมอร้อยไหมตื้นค่ะ สักพักมันจะทะลุออกมา เพราะของเราก็เป็นที่จมูก ปูดแบบนี้สักพักทะลุเป็นแผลเลยค่ะ ตอนนี้ก็รักษาเป็นกันต่อไป เศร้ามากอยู่ๆก็ไปทำหน้าให้มีแผล

ของเราก็เป็นตออยู่1จุดกลัวว่าจะทะลุเป่าอยู่  โพสต์ 2012-6-15 23:24
ของเราก็เป็นตออยู่1จุดกลัวว่าจะทะลุเป่าอยู่  โพสต์ 2012-6-15 23:24
ของผมไหมยังไม่ทะลุ แต่เห็นเป็นขาวๆเหมือนหัวสิวเล็กๆๆอยู่ 2-3จุดคับ  โพสต์ 2012-6-15 08:50
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้