ดู: 6545|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Vaser/ดูดไขมัน] อยากดูดไขมันหน้าท้อง คลินิกไหนดี ช่วยแนะนำด่วนค่ะ!!!

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้เครียดมากๆ ถึงน้ำหนักจะลงแล้วแต่หน้าท้องกลับไม่ยุบตามค่ะ
จึงอยากดูดไขมันที่หน้าท้องออก เพราะทนไม่ไหวแล้ว
เวลาเดินไปไหนมาไหนชอบมีคนทักว่า ตอนนี้ท้องกี่เดือนแล้วค่ะ ?
น้องจะคลอดเมื่อไหร่ ? อยากได้ลูกสาวหรือลูกชาย ?

ทำเอาไม่รู้ว่าจะตอบยังไงดี บอกตรงๆ ว่า ไม่ไหวแล้วจิงๆ ค่ะ ไม่ไหวอย่างแร๊งมากกกกกกก !!!!
จากเดิมที่กลุ้มใจอยู่แล้วตอนนี้เพิ่มขึ้นมาเป็น 3 เท่าเลย –“”-
เพื่อนๆ ที่เคยทำมาแล้วช่วยแนะนำหน่อยว่าคลินิกไหนดี
แล้วราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ แล้วความปลอดภัยมีมากน้อยแค่ไหน
รบกวนช่วยบอกเราทีเถอะ ตอนนี้อยากทำมากๆ ค่ะ
ไปทำ veser lipo มาที่ ณรวี ค่ะ
ผ่านมา 1 ปีแล้ว หน้าท้องยังแบนอยู่..อิอิ
แขน ขา ก็ยังไม่ใหญ่ขึ้นเลยค่ะ
พี่ไปทำทั้งตัว..555
ก่อนทำ 57 kg. ตอนนี้ อยู่ที่ 51-52 kg. ค่ะ
พี่สูง 162 ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เท่าไหร่ค่ะ  โพสต์ 2011-11-15 15:51
ลืมตอบคำถามไปเลย มัวแต่โม้เรื่องตัวเอง..อิอิ
ณรวี จะดมยาสลบค่ะ ที่หน้าท้อง ราคา 6หมื่นนะ
ชี้บอกหมอตอนแรเงาปากกาเลยค่ะว่าจะเอาตรงไหนออก
พี่ไม่ได้ทำกับหมอรณชัยนะ พี่ทำกับหมออีกคนหนึ่ง
จำชื่อไม่ได้แล้ว ที่นั้นมี 2 คน หมอคนที่พี่ทำใจดี (ลดให้ด้วย เพราะทำเยอะป่าว??)
ชั้นแรกเป็นห้องตรวจ ชั้น 2 เป็นห้องผ่าตัด ชั้น3-4 เป็นหอผู้ป่วยในค่ะ
หลังผ่าพี่ซีด (เม็ดเลือดแดงน้อย) เจาะเลือดตรวจให้ด้วย ให้เลือดพี่ด้วย 2 ถุงค่ะ
สะอาด ปลอดภัยมาก พยาบาลดูแลดีด้วยว่าจะไป botox น่องนะคราวนี้..อิอิ
น่าสนใจมากๆ เลยค่ะ กำลังจะเข้าปรึกษาที่ รณวี คลินิกอยู่เหมือนกัน

ได้ข้อมูลดีๆ แบบนี้ สงสัยต้องรีบไปแล้ว

แล้วพี่ทำมาค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่

ทำกับคุณหมอท่านไหนแนะนำด้วยนะคร่ะ

อยากมีหน้าท้องสวยๆ กับเค้าบ้าง:)
ลองปรึกษาที่ STMstyle ค่ะ เจอข้อมูลดีๆจากในเว็บมาค่ะ
การดูดไขมันส่วนเกินในโรงพยาบาลที่มีเครื่องมือทางการแพทย์ที่ทันสมัยนั้นจะ ไม่ใช่การผ่าตัดเอาก้อนไขมันออก ไม่ใช่การผ่าตัดเพื่อลดขนาดอวัยวะหรือลดขนาดตัว  แต่จะเป็นการดูดไขมันส่วนเกินออก เป็นวิธีการทำบอดี้ไลน์ ที่เป็นธรรมชาติและสวยงามนั้นเอง   การทำการดูดไขมัน ก่อนอื่นต้องเช็คปริมาณไขมันและส่วนที่ไขมันสะสมอยู่ เพื่อดูว่าจะต้องดูดออกประมาณไหน  รอยบากนั้นจะต่างกันไปขึ้นอยู่กับปริมาณไขมัน และบริเวณที่จะดูด   รอยผ่าจะมีขนาดแค่ 5-8 มิลลิเมตรเท่านั้น และจะดูดไขมันออกโดยการใช้ Cannulas (ท่อชนิดพิเศษ)   ก่อนการผ่า ก็จะใช้อะโคนิอเรเจอร์เพื่อช่วยให้ ไขมันส่วนเกินออกมาได้เยอะขึ้นนั้นเอง หลังจากผ่าก็จะใช้ฟองน้ำพิเศษที่เพื่อไม่ให้เกิดรอยแผล และจะใช้ลูกประคบพิเศษหลังผ่าอีกด้วย  อ่านเพิ่มเติมค่ะ http://www.stmstyle.com/surgery-liposuction.html
ที่เลอ แบ็งค็อก กับหมอโอภาส สิค่ะ ปลอดภัย แน่นอน ไม่แพงด้วย

แสดงความคิดเห็น

เท่าไรค่ะขอข้อมูลอีกหน่อย สนใจเหมือนกัน  โพสต์ 2011-11-15 15:53
อยากไปดูดไขมันที่ต้นขอกับหมอโอภาสเหมือกันคะ เพราเราผอมลงมาแล้วนะคะ แต่ช่วงขายังไม่ลดลงเลยคะ ได้ยิ้นว่าที่นั้นทำดี ปลอดภัย เครื่องใหม่ แล้วก้ปลอภัย
แพงมั้ยอ่าา
แนะนำ รพ.เวชธานีค่ะ
ผู้ที่เหมาะสมสำหรับการดูดไขมัน
      ได้แก่ ผู้ที่มีสุขภาพสมบูรณ์ ผิวหนังมีความยืดหยุ่นดี มีไขมันสะสมอยู่เป็นบริเวณที่ชัดเจน มีน้ำหนักร่างกายอยู่ในเกณฑ์ที่เหมาะสม ส่วนใหญ่ของผู้มีปัญหาเรื่องไขมันส่วนเกินมักจะเป็นสุภาพสตรี ส่วนในสุภาพบุรุษไขมันมักจะสะสมบริเวณลำตัว แต่บางคนท้องใหญ่(ลงพุง)โดย เฉพาะผู้ที่ดื่มเหล้าไม่เหมาะ ที่จะดูดไขมันเพราะไขมันสะสมอยู่ภายในช่องท้อง(ที่ลำไส้) การดูดไขมันไม่ได้ผลดี ควรใช้วิธีควบคุมอาหารและออกกำลังกายในผู้ที่ อ้วนและมีไขมัน ส่วนเกินสามารถรับการดูดไขมันได้ตรงบริเวณที่ไขมันเกิน เพื่อปรับให้รูปร่างได้สัดส่วน แต่ไม่สามารถดูดเพื่อการลดความอ้วนทั้งตัวได้ อย่างไรก็ตามพบว่าผู้ที่มารับการดูดไขมันอาจจะมีน้ำหนักลดอย่างมากไ ด้จากปฏิกิริยาของร่างกายการดูดไขมันไม่สามารถแก้ปัญหาผิวหนังเป็นปุ่มปมได้
ผมแนะนำ ที่ Amed clinic นะครับ  เพราะผมไปดูดกับที่นี่ แล้วผลออกมาโอเคมาก ดูดไขมัน+ร้อยไหม เทคนิคขั้นadvanced  ของเกาหลี  บอกได้เลยว่า เห็นผลชัดเจน และ ผิวกระชับจริงๆครับ

หมออดิศร มือเซียน จาก Amed clinic ยอมรับในฝีมือครับ
ที่อเมด พอหมอหมดสันยาแล้วก็ไป ไม่รู้ว่าจะรับผิดชอบถ้าเกิดอะไรขึ้นหรอเปล่า
จะทำที่ไหนลองพยายามดู รีวิวปรึกษาปัญหาย้อนหลังเยอะๆนะคะ จะได้ไม่พลาดเจอคลีนิคเเย่ๆ
ลองให้เราเป็นผู้ดูแลปัญหาของคุณดีมั้ยคะ?

Kanyarat1 ตอบกลับเมื่อ 2014-11-29 17:38
ที่อเมด พอหมอหมดสันยาแล้วก็ไป ไม่รู้ว่าจะรับผิดชอบถ้าเกิดอะไรขึ้นหรอเปล่า

เพื่อนเคยทำค่ะ หมอออกแล้วตามตัวยากมาก
ตอนนิเพิ่งไปดูดมาที่เอเมดเหมือนกันค่ะ ผลออกมาไม่ค่อยดี กำลังให้เค้าดูว่าตะรับผิดชอบผลงานได้แค่ไหน 2อาทิตย์แล้ว ที่ต้องการให้ลดก็บวมเหมือนเดิม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้