ดู: 7102|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[Vaser/ดูดไขมัน] ในเชียงใหม่มีที่ไหน เค้าทำ microfat(ใช้ไขมันฉีดแก้มที่ตอบๆ)บ้างอ่ะ ใครทราบแนะนำห

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้มีปัญหาแก้มตอบค่ะ เพื่อนคนไหนมีข้อมูลเกี่ยวกับการฉีดไขมันตัวเองเติมส่วนต่างๆเช่นแก้ม  ในเชียงใหทม่มีที่ไหนทำบ้างคะ  อยากเห็น รีวิวด้วยอ่ะ  แนะนำด้วยนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-22 08:29:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
.ใครมีข้อมูลแนะนำหน่อยนะคะ
ตอบกลับ 2# soisirin

จะทำทั้งทีหาข้อมูลและคุณหมอที่มีประสบการณืเก่งดีกว่าค่ะ
โดยส่วยตัวเราเคยฉีดแต่เราไม่ชอบเลย
หน้าบานเชียว เราเป็นคนแก้มตอบเหมือนกันเพราะจัดฟันดัวย
โหนกแก้มก้อสูง&ใหญ่อีกต่างหาก
ถ้าย้อนเวลากลับไปได้เราจะไม่ไปฉีดเลย
เราเลยตัดสินใจไปตัดโหนกแก้ม&กรามอีกอ่ะค่ะ
เสียเงิน2ต่อเลยเจ็บตัวอีกต่างหาก
ตอนนี้หน้ายังบวมอยู่เลยเพิ่งทำได้15วันเองค่ะ
เพราะฉีดมามันทำให้หน้าเราดูใหญ่อ่ะ(ปกติโครงหน้าใหญ่อยู่แล้วด้วย)
คงรแก้ปัญหาให้ตรงจุดดีกว่าค่ะ
เพื่อนเรามีแต่คนบอกว่ามีแต่เค้าอยากจะหน้าเล็กๆกัน
ไปฉีดมาทำไมไม่รู้หน้าบาน555+
ยังไงก้อหาข้อมูลดีดีก่อนนะค่ะก่อนตัดสินใจ
เราทำที่กรุงเทพอ่ะ5หมื่นแหนะ (ที่ว่าฉีดไขมัน)ที่ๆเราไปทำแพงมากเพราะเค้าดังอ่ะ
แต่เราเห็นกระทู้ที่ทำกับหมอวีรพันธ์ บางแสนก้อทำสวยนะค่ะ
ลองหาในกระทู้ดูนะค่ะ จะทำทั้งที่ต่อให้ไกลแค่ไหนถ้าหมอดีก้อไปเถอะค่ะ
ในประเทศคงไม่ลำบากเท่าไหร่มั้งค่ะ
หน้าเราเลยนะ จะทำอะไร เจอใคร เค้าก้อต้องเจอหน้าเราก่อนอันดับแรก
แบบว่าอยากให้สวยๆอ่ะค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-10-22 14:43:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะคะ
ที่ว่ามาก้อน่าคิดเนาะ ทำทั้งทีเอาที่ดีดีไปเลยดีกว่า
เคยเห็นรีวิวจากคุณหมอวีระพันธ์เหมือนกันค่ะ พี่ๆเค้าหน้าเด็กขึ้นทันตา แต่เราเคสเดียวกับคุณ jeabkittylove เลย อยากทำมาก แต่ก็กลัวทำออกมาแล้วหนาจะใหญ่กว่าเดิม ลังเล
เราเคยจะไปทำแล้วจ้า
แต่ต้องให้หมอดูก่อนนะ
เพราะเราตอนแรกก็จะไปทำเลย
แล้วไปให้หมอดูแล้ว
หมอบอกว่าหน้าเราไม่ไช่อว้นเพราะไขมัน
แต่เพราะเรามีกล้ามเนื้อข้างๆหน้าที่เยอะมาก
ถ้าจะฉีดหมอก็จะฉีดให้นะ
แต่ว่าหน้าก็จะไม่เล็กลง
แล้วแก้มก็จะไม่มีไขมันแล้วจะทำให้เป็นคนหน้าเหลี่ยมเลยค่ะ
เพราะแก้มไม่มีไขมันแล้วหน้าก็มีกล้ามเนื้อข้างๆ
จะไม่สวยเลยค่ะ
เราก็เลยต้องไปทำ botox ให้ลดกล้ามเนื้อ

หาหมอดีๆนะค่ะ
เพราะหมอบางคนจะเอาแต่เงิน
ไม่คิดว่าจะทำไปสวยไม่สวย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้