ดู: 2553|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ซิลิโคนหลุดรึป่าว ?

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะ ไม่อ้อมค้อมนะคะ ขอปรึกษาหน่อยคะ เค้าเสริมจมูกมาได้ ปีกว่าแล้วคะ แล้วมีคนทัก ว่า "ดั้งหักรึป่าว?" ไอ่เราก้อ งง ว่า เสริมมาแล้วมันจะหักได้ยังไง ? เราก้อไปส่องกระจกดูคะ ปรากฏว่า จมูกเรามันแบ่งจากหัวตาลงมาจิงๆ เป็นขีดเลย เหมือนซิลิโคนหลุดออกมา ไปหาหมอ หมอบอกว่า หมอเสริมให้แค่นั้น ไม่มีทางที่จะหลุด เราไปทำอะไรกับหน้าเรามารึป่าว ? เราก้อถามว่าไม่ได้ทำไรเลย แล้วมีทางแก้ยังไง ? หมอบอกว่า ให้ฉีดฟิลเลอร์ เราควรจะฉีดดีมั้ยค่ะ ? โดยส่วนตัวกลัวฟิลเลอร์ ... แล้ว งง ว่า จมูกเราที่เป็นแบบนี้ เกิดจากอะไร ? ใครเคยเป็นบ้างตอบหน่อยนะคะ
มีเพื่อนเราทำมาก็เป็นแบบเธออะ ดูเหมือนหัก  แต่มันก็ปล่อยไว้อะ ไม่ทำไร แต่ของเพื่อนเราไม่ค่อยชัดเท่าของตัวเองอะค่ะ
ลองไปปรึกษาคุณหมอท่านอื่นดูๆ
อย่าฉีดเลย มันใกล้ตามาก ๆ เดี๋ยวตาบอดนะคะ

แนะนำให้เสริมใหม่กับหมอมีความชำนาญดีกว่า

ใจเย็น ๆ ดูรีวิวเยอะ ๆ แล้วค่อยตัดสินใจ

อย่ารีบทำเพราะใกล้บ้าน มีโปรโมชั่นและถูก
ไม่แนะนำให้ฉีดฟิลเลอร์นะครับ พี่ว่าหาที่แก้ใหม่ดีกว่าครับลองปรึกษาหมอดูครับ ถ้าไม่ได้ยังไงเอาออกพักจมูกไปก่อนครับค่อยใส่ใหม่
อย่าฉีดฟิลเลอร์  ถ้าแก้ ควรทำใหม่ อันตรายมากกับการฉีดฟิลเลอร์  ไม่ใช่ว่าฟิลเลอร์ไม่ดีนะ  แต่หาฝีมือการฉีดยากมาก เสีายงมากต่อตาบอดค่ะ  หมอดีๆ หลายที่ก้อเตือน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:01:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Ptpunpun เมื่อ 2014-6-28 17:14
มีเพื่อนเราทำมาก็เป็นแบบเธออะ ดูเหมือนหัก  แต่มันก็ ...

มันเกิดจากอะไรพอทราบมั้ยค่ะ ??
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2014-6-29 13:01:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนทุกคนมากๆค่า ตอนนี้ก้อคงจะปล่อยๆไปก่อน   
เราเคยเป็นอ่ะ ไม่รู้ว่ากรณีเดียวกันหรือป่าวนะ ของเรามันไหลลงมาปลายจมูกอ่ะ แล้วช่วงหัวตา มันก็เลยเป็นขีด จับดูจะรู้สึกได้เลยว่า ช่วงสิริโคลนอยู่ถึงไหน

ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ ส่วนของเราแก้เปลี่ยนสิริโคลนใหม่เรียบร้อยจ้าว
ของเราก็เคยเป็นช่วง 2 เดือนแรกที่ทำ แต่ตอนนี้หายแล้ว อยู่เฉยๆก็หายไปเองเหมือนเนื้อเยื่อเรามันสร้างใหม่จะเต็มแล้วล่ะมั้งค้ะ
เราก็เป็น เราที่สวยงาม ประมาณว่าซิลิโคนไม่เกาะกระ
ดูกอ่ะ แล้วหมอก็เหลาไม่บางมั้นก็เลยหนาขึ้นมาเห็นเป็นขีด
ลองกลับไปหาหมอที่ทำให้เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้