123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: antisilicone
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] คางเกือบเน่าเพราะซิลิโคนเหลว

[คัดลอกลิงก์]
งงนิดนึง แล้วที่หมอผ่าไปครั้งแรกที่บอกว่าหมอชลทิศ นี่คือผ่าิซิลิโคน แล้วออกไม่หมดใช่ไหมฮับ
เปนกำลังใจให้นะคะ่  หายเร็วๆน๊า
ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอชาลีห้วยขวางดูสิค่ะ เห็นว่าคุณหมอรับเคสซิลิโคนเยอะนะคะ เพราะเพื่อนก้อไปแก้มา ก้อกลับมาเปนธรรมชาติดีนะคะ  ให้เบอร์คลีนิคคุณหมอไว้ละกานนะคะ 0859094806  ยังไงอย่าท้อนะคะ เอาใจช่วยสุดๆ!!!
ทำคางมาได้5ปีแล้วค่ะแต่ใส่ชิลิโคนแข่ง ช่วงสองปีหลังมีสิวอักเสบขึ้นประจำมักจะเป็นที่เดิมไม่แน่ใจว่าแผ้ชิลิโคนหรือป่าว
ขอให้ทุกอย่างดีขึ้นนะคะ เราก็เริ่มออกอาการแล้วค่ะ กำลังหาข้อมูลจะขูดออกอยู่ค่ะ
อย่ายอมแพ้นะค้ะ ทําจัยสบายสบาย นั่งสมาธิบ้าง คนเราเกิดมาชดใช้กรรมและมาเก็บสะสมบุญค่ะ
ครัยทัมอะรัยวั้ยตามนั้นแหล่ะ เราก้อเพิ่งผ่าตัดมาค่ะ
เราก็ขอเป็นกำลังใจให้อีกคนน่ะ เราเข้าใจว่ามันเป็นยังไง เพราะเราเองก็มีปัญหาเรื่องนี่อยู่  เราฉีดซิลิโคนเหลวมาได้ 3ปีล่ะ อาการก็ทั้งแดง ทั้งย้อย เหมือนกับแม่มดแนะ!!!  ใครๆเห็นก็ทักว่าทำไมคางยาวจังเราเองก้ได้แต่ยิ้งๆ แต่ในใจเราแสนทุกข์ ทรมานมาก  
    เราเคยไปขูดออกครั้งหนึ่ง กับหมอ กิตติชัย ที่รพ.ยันฮี  แต่ขูดออกได้แค่30% นิดเดียวเอง ไม่คุ้มเลย ผลที่ได้ ก็คือ ทั้งบุ๋ม ทั้งเบี้ยว  ดุแย่กว่าตอนยังไม่ขูดอีกอะ ตอนช่วง6เดือนแรกก็สั้นอยู่หรอกน่ะ แต่พักหลังๆเหมือนมันเริ่มยาว เริ่มย้อยกว่าเดิมอีกแล้ว  นี่ก็ได้ 1ปีพอดี ยาวกว่าเดิมอีก เฮอ!!!!!!!!
     ตอนนี้เราคิดว่าเราจะไปขูดออก แล้วก็เสริมแท่งเลยทีเดียว  รอบสองคิดว่าปีหน้าโน้นแหละถึงจะไปทำกำลังหาหมอมือดี ที่เก่งๆและเอาออกได้มากที่สุดอะ ใครพอรู้ว่าหมอไหนเก่งช่วยโพสบอกทีน่ะ  สุดท้ายเราก็ขอให้เจ้าของกระทู้หายดีไวๆน่ะ  สู้ค่ะ เป็นกำลังให้น่ะ

59#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:44:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้เราเห็นคนไปเอาออกที่หมอประดิษฐ์ กันมากมาย เเต่พอดูฝีมือหมอชาลี ก็บอกได้เลยว่า มีน้องคนนึงไปทำ
มาสวยเเฮะ น้องเขาร้อยไหมด้วย คางสวยเลย
60#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:45:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย chay46 เมื่อ 2012-8-22 20:51
อยากทราบว่าผ่าเลยรึฉีดคะ ทรายก็เปนสิวตอนทำได้ซัก2เด ...

เอาออกท่าเดียว เพราะมันไปขัดขวางการสมานแผล
61#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-11-14 20:45:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย thecexex เมื่อ 2012-8-25 20:59
งงนิดนึง แล้วที่หมอผ่าไปครั้งแรกที่บอกว่าหมอชลทิศ น ...

ไม่หมดคางย้อยด้วย
อยากจะบอกนิดนึงนะคะว่า ไม่ควรจะฉีดซิลิโคนเข้าใบหน้าหรือร่างกายเด็ดขาด เพราะมันเป็นสิ่งแปลกปลอมค่ะ
เพื่อนเคยไปฉีดที่จมูกมา ตอนนี้เพิ่งไปแก้ที่เกาหลี คุณหมอติงมาว่า ทำไมถึงยังฉีดกัน ทั้งที่เป็นสารแปลกปลอม ไม่ว่าเป็นคอลลาเจน ฟิลเลอร์ โบท๊อกซ์ ก็ตาม

คุณหมอเค้าแนะนำให้ฉีดเป็นไขมันตัวเองน่ะค่ะ กะจะไปทำเหมือนกัน
มุกวันนี้เราฉีดสลายพังผืดที่หมอเฉลิมอยู่ มันก็นิ่มขึ้น คางไม่ย้อย เหมือนตอนแรก แต่ต้องทนกะผมร่วงสักหน่อยนะคะ เพราะเท่าที่ศึกษาดูกลัวเวลาขูดซิลิโคนเหลวแล้วมันจะย้อยกว่าเดิมนะคะ ใครพอมีที่ขูดซิลิโคนดีๆช่วยบอกหน่อยนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย JJenie เมื่อ 2012-5-23 17:20
ถ้าจะติดเชื้อ คิดว่าน่าจะมาจากหมอกระบอกไม้ไผ่มากกว ...

แล้วถ้าเป็นสิวอุดตันเนี่ย ขูดได้มั้ยค่ะ
ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ ปัญญาทุกอย่างบนโลกนี้มีทางแก้เสมอคะ ต้องไม่สิ้นหวังและสู้กับมันต่อไปนะคะ
......จากคนที่ประสบปัญญาเดียวกับคุณคะ^^..........
กระทู้ตั้งแต่ปี 2512 คาดว่าเจ้าของกระทู้คงหายเป็นปกติแล้ว นะคะ เป็นกำลังใจนะคะ
123
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้