ดู: 9667|ตอบกลับ: 45
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] แผลกรีดตาใครเป็นแบบนี้บ้างคะ ? น่าเกลียดอ่ะ

[คัดลอกลิงก์]

แผลกรีดตาใครเป็นแบบนี้บ้างคะ เห็นรอยแผลของคนอื่นไม่เห็นเป็นแบบนี้เลยอ่ะ ไปทำงานต้องใส่แว่นตลอด
คิดว่าถ้าแผลหายดีก็คงไม่เนียนอ่ะค่ะ  เครียดม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

รบกวนช่วยแนะนำที่แก้ให้หน่อยนะคะ จะรีบแก้โดยด่วน ทนดูไม่ไหวแล้วว  ;(

ดูกันจะ ๆ ข้างที่แย่ที่สุด

เกลียดหมดสัพเพร่ามาก มีที่ไหนใช้เวลาทำแค่ 10 นาที รีบ ๆ ทำ ๆ ให้เสร็จ ๆ ไม่อยากทำก็น่าจะบอก
จะได้ไปทำที่อื่น

เกลียดหมอ

แสดงความคิดเห็น

เราก็ทำเหมือนกันแผลดีกว่านี้นิดหน่อยหมอบอกให้นวดบ่อยๆสู้ๆเหมือนเรา  โพสต์ 2013-2-4 12:29
ทำตาที่หมอชาลี ประชาราชบำเพ็ญ5
โทษนะคะ แผลไม่เนียนเลยคะ แต่ก็เป็นกำลังใจให้นะคะลองศึกษาหาหมอดีๆน่าจะแก้ได้นะคะ ทำกับหมอไหนหรอคะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-13 21:43:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leedonghee เมื่อ 2012-12-13 21:47

ขอบคุณค่ะ หมอกรีชาติ ค่ะ   นึกถึงชื่อนี้แล้ว มันจี๊ดดดดดดดดดด

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เหมือนเป็นคีลอยนะครับ  ถ้าแก้ตาแนะนำหมอกมลยูเนี่ยน มอล ครับ ลองเข้าไปปรึกษาดู
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-13 21:59:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ สำหรับคำแนะนำ เด๋วจะลองไปปรึกษาหมอเค้าดูค่ะ
แผลน่ากลัวจริงๆนะคับ ไม่น่าเชื่อนะคับว่าคุณหมอจะปล่อยงานแบบนี้ออกมาได้อ่ะ เป็นกำลังใจให้นะครับ ให้หายเร็วๆแล้วก็ได้แก้ไขกับคุณหมอที่โอเคกว่านี้  เพราะดูจากรอยแผลแล้วคิดว่ายังไงก็คงต้องแก้แน่เลย สู้ๆนะ
10นาที โห! ศัลยกรรมมันเป็นงานละเอียดอ่อน

ต้องค่อยๆทำอย่างปราณีตไม่ใช่เหรอถึงจะออกมาดี

เป็นกำลังใจให้คุณเจ้าของกระทู้สู้ๆ เลือกหมอดีๆ แก้ใหม่ได้สวยๆนะคะ
เห็นแผลแล้วเจ็บปวดแทน
หลุ๋ยศัลยกรรมตกแต่ง ค่ะ หมอทำเนียนมากค่ะ  เพราะเราไปทำมา ไม่มีรอยแผลเลยค่ะ
ผมเป็นคล้ายๆแบบนี้แหละครับ แต่ของผมเป็นตีนตะขาบเลย เป็นแผลเป็นเห็นชัดเลยครับ
เป็นกำลังใจให้คะ
สู้ๆนะค่ะ เป็นกำลังใจให้**
เป็นเหมือนกันค่ะ

ทำใจๆ

ของเรา่ผ่านมาเป็นปี แผลยังมีให้เห็นอยู่เลย

แล้วตอนนี้หนังตาเริ่มตก จะปิดชั้นตาหมดแระ T^T
-v'เราทำมาได้สองปี รอยกรีดไม่ค่อยสวย ตอนนี้หนังตาเริ่มตกมาข้างหนึ่งแระค่า เห้อ
เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ยังไงก้อขอให้แก้ไขได้อย่างที่ตั้งใจนะค่ะ
ไม่ดีก็แก้ได้ค่ะ อย่าไปเครียด หาข้อมูลดีดี แล้วไปปรึกษาคุณหมอที่เชี่ยวชาญดูนะคะ ขอให้หายไวไวค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-14 20:12:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับทุก ๆ กำลังใจนะคะ      

เศร้า...   ต้องเสียเงินอีกรอบจนได้   
ฝีมืือมีแค่นี้มั้ง หลวมตัวไปตัดปีกมาเหมือนกัน บอกได้คำเดียว ตายทั้งที่ยังมีลมหายใจ!!!!
ต้นฉบับโพสต์โดย aun21aun เมื่อ 2012-12-14 13:44
-v'เราทำมาได้สองปี รอยกรีดไม่ค่อยสวย ตอนนี้หนังตาเริ ...

ทำที่ไหนมาครับ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-16 16:00:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nicheniche เมื่อ 2012-12-15 21:46
ฝีมืือมีแค่นี้มั้ง หลวมตัวไปตัดปีกมาเหมือนกัน บอกได ...

ช่ายค่ะ ตายทั้งมีลมหายใจจริง ๆ มีผลกับหน้าที่การงานด้วยอ่ะ
นึกว่าเค้าทำมานาน น่าจะมีประสบการณ์ แต่แล้วก็เป็นอย่างที่เห็น ...

คือมันไม่ได้อายนะแต่มันไม่มีความสุขในใจมันทุกข์ตลอด  โพสต์ 2012-12-17 08:51
มันไม่ใช่แค่หน้าที่การงานอย่างเดียวค่ะมันทั้งชีวิตเลยไหนจะสังคม  โพสต์ 2012-12-17 08:51
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-12-16 16:01:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย amplemiracle เมื่อ 2012-12-16 14:06
ทำที่ไหนมาครับ

ยันฮีค่ะ  คิดว่าถึงแผลหายดีแล้วก็ไม่เนียนอ่ะค่ะ

ไปเยี่ยมชมรีวิวเราได้นะคะ แผลเป็นเหมือนกันค่ะ  โพสต์ 2012-12-16 18:27
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย banana52163 เมื่อ 2012-12-16 18:30

เยี่ยมชม แสดงความคิดเห็น ติ ชม และแนะนำได้นะคะ

ขออนุญาติ ฝากรีวิวด้วยค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.ph ... p;extra=&page=6
สู้ๆนะค่ะ ยังไงถ้าคิดจะแก้หาข้อมูลเยอะๆจะได้ออกมาสวยๆและไม่ต้องเจ็บตัวเราเองด้วย ขอบคุณมากนะค่ะที่มาแชร์ประสบการ์ณให้ทราบค่ะ
โห เห็นภาพแล้วหมอทำห่วยมากค่ะ

พออ่านว่ารีบทำอีกให้เสร็จๆไปนี่ไม่ไหวเลยนะ

ไร้ความรับผิดชอบเอาแต่เงินขึ้เกียจแล้วจะรับคนไข้ทำไม แย่มาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้