12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: จินตนา123
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตาสองชั้นมาไม่มีชั้นตาแถมสูงมากด้วยมีไครเป็นแบบนี้บ้างไมค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ตาใช้เวลานานกว่าจะยุบประคบเย็นถ้าตัดใหมนวดๆคลึงๆจากหัวตามาหางตาซื้อสกาเจลคิดมาทาเพราะอ่อนบางเหมาะสำหรับตาของเราตาแบบเดียวกันทำต้นปีป่านนี้ยังไม่ค่อยเข้าที่ดีใช้กรีดอายไลน์เนอร์ช่วยค่ะใจเย็นๆอย่าพึ่งเครียดตาเป็นอะไรที่อ่อนบางหายช้ามากๆค่ะ
ตอนนี้เป็นยังไงบ้างค่ะ เราก็พึ่งไปทำตามา เมื่อต้นเดือนนี้เอง ตอนนี้ได้3 อาทิตย์ละ ยุบลงไปเยอะแล้วค่ะ  ตอนอาทิตย์แรกบวมและสูงแบบนี้เลยค่ะ แต่ช่วงอาทิตย์แรกบวมและสูงประมาณนี้เลยค่ะของเราบวมกว่าอีกด้วยซ้ำ ของคุณชิวๆค่ะ ยุบแน่นอน ใจเย็นๆนะค่ะ เอาใจช่วยค่ะ
รอดูก่อนอย่าพึ่งเครียดนะคร่าาาาพี่ตากว่าจะเข้าที่ได้ต้อง3เดือนขึ้นไปอะค่ต้องใช้เวลามากหน่อยค่ะรอดูก่อนน้า
ใจเย็นๆนะคะรอให้มันยุบเข้าที่ดีก่อนค่อยนอย   ของออย ตอนแรกก็เป็นชั้นใหญ่มาก 4เดือนแนะกว่าจะเข้าที่ ของออย หมอให้ประคบเย็นจนตัดไหมเลย หลังจากนั้นก็ค่อยประคบร้อน  มันจะค่อยๆเล็กลงเอง ต้องรอหน่อยนะคะ
ผมว่าของคุณจินตนาไขมันเปลือกตาบนมันน้อยด้วยรึป่าวคับ
ดูจากการเย็บแผลเย็บไม่ค่อยละเอียดเลยคับ (คือผมเย็บแผลเป็นอะคับ)
แต่ยังไงรอดูไปก่อนนะคับยังไม่เข้าที่เลย
ตอนนี้เป้นไงบ้างค่ะ
อย่าเครียดอย่าท้อคะ เราทำมาดูแย่น่าเกลียดกว่านี้อีกห้าาา ตอนนี้ก้6อาทิแหละคะ เรื่มดีขึ้นแหละ ยกเว้นตอนหลับตาหรือกระพริตาถึงจะเห้นรอยแดง แต่เพื่อนเราบอกว่าค่อนข้างชัดนะ 5555555555

ตอนเราทำช้ำแดง เหลือง มากคะ ปวมสูงขึ้นไปจนจะถึงคิ้วแหละ หุหุ

สู้ๆคะ
ทำที่เดียวกับเจ้าของกระทู้เรยค่ะ ที่อัคราพัทยา หมอเย็บชั้นตาไว้สูงมากก ตอนนี้จิตตกเหมือนกัน ไม่ทราบถ้ากลับไปแก้ที่เดิม เค้าจะแก้ให้ฟรีมั้ยคะ
หมอที่ทําได้ดีจะคุยและอธิบายให้ฟังก่อนผ่าตัดนะ ถ้าดูแล้วมันสูงไปจริงๆ ถ้าจะทําใหม่ต้องคอย3เดือนและแก้ไขชั้นตา ตาเดิมก็น่าจะทําได้สวยเพราะหนังตาก็ไม่ตกมาก ไขมันไม่มี  ใช้เวลานิดนึงก็หาทางแก้ไขเอาใจช่วย
เหมือนหมอเย็บสูงเย็บลึกมากติดกับกะบอกตาทำให้ตาปรือค่ะ ต้องรอยุบ6เดือนไปแล้วจะเล็กขึ้นมาอีกครึ่งนึง แต่ก็คงดูไม่ดี ตาเป็นอะไรที่แก้ยากด้วย ยังไงก็สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
ตอนแรกเห็นแต่รูป คิดในใจ เหมือนเราเป๊ะหมอไหนนะ   เลื่อนลงมาอ่านหมอเดียวกันเรยค่ะ
ตอนนี้ตาเป็นยังไงบ้างคะ  
ตาของเราก็น่าเกลียดมาก ทำกับหมออัคราที่พัทยา หมอไม่พูดไม่คุย ไม่อธิบายอะไรเลย ทำเสร็จเดินออกไป เหมือนรีบไปทำเคสอื่นอะ เย็บสูงแบบจขกท.เลย ตอนแรกเราก็ให้กำลังใจตัวเอง แต่ตอนนี้ผ่านไปปีนึงละ สูงเหมือนเดิม สูงติดคิ้วเลย หาที่แก้อยู่ พอมีใครแนะนำได้บ้าง
คุณ rabbiibow  อยากบอกว่าเหมือนกันทุกอย่างเลยอ่ะ T__T

ที่ผ่านมาเราไม่เครียด  พอมาอ่านเจอว่าผ่านมาปีนึงแล้วยังสูงเหมือนเดิม เครียดเลยยยย 555

ตอนแรกเราก้อคิดว่าตาจะลงเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ผ่านไปประมานปีครึ่งและ ตาลึก+บางทีก้อเป็น3ชั้น ต้องเกร็งตาถึงตาจะลงเป็น2ชั้น คิดผิดจิงๆที่ทำที่นี่
รอสักพักค่ะตาต้องใช้เวลาค่ะ เราแก้มาชั้นตาก็สูงแต่พอสักระยะมันก็เริ่มเข้าที่ค่ะทำจิตใจให้สบายนะคะ
อย่าเครียดมากค่ะ ในเมื่อทำลงไปแล้วมาภาวนาขอให้มันสวยๆขึ้นดีกว่าค่ะ
สู้ๆๆ นะคะ :)
ทำตาหมอเดียวกันเลยคะ แต่เราทำที่บางแสน เครียดมากคะขอเราชั้นตาสองข้างไม่เท่ากัน
กำลังหาหมอเก่งๆแก้ตาอยู่คะ ของเราทำมา3ปีแล้ว เซ็งกับหมอคนนี้มากๆ
ไม่มีความรับผิดชอบ  (คราวแรกจะกับไปแก้กับหมออัครเดช หาความรับผิดชอบไม่ได้เลยคะ จะคิดเงินเพิ่มอีก)
สู้ๆนะคะเจ้าของกระทู้
ทำตาเหมือนกันนะค่ะิ ช่วงแรกชั้นตาเราก็สูงมากนะ เป็นเดือนก็ยังสูงอยู่เลย
จนผ่านมา3เดือน ถึงจะปกติ ช่วงแรกนี้จะร้องไห้ทุกครั้งที่ส่องกรัะจก จะไปแก้ให้ได้เลย

แต่ผ่านช่วงนั้นมาได้ ตาสวยขึ้นมากนะคะ ช่วงแรกๆนี่ถือเป็นช่วงวัดใจเลย เรายังไม่ชินตาใหม่ด้วย บวมด้วยค้
ยังไงทำใจร่มๆนะคะิ อีก3เดือนมันจะดีขึ้น ตอนนี้ชั้นตาเราเล็กสวยเลย แต่เล็กไปนะ แต่เราพอใจละ เราหน้าหมวยโตกว่านี้จะไม่ธรรมชาติ ุ้ิ  ถ้าอยากปรึกษา nk.pim แอดไอดีไลน์เราได้เลยนะ
เปนกำลังใจให้ครับ หมออไหน อะครับ
ของผมเองก็ต่ำข้างสูงข้าง แรกๆไม่กล้าไปไหน หลังๆชิน สักพักเริ่มจะเท่ากัน แต่ก็ยังไม่100%คาดว่าคงจะได้แก้อีก
เป็นกำลังใจให้นะคะ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้