ดู: 28768|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ใครเคยฉีดผิวบ้าง ขาวป่าว แล้วมีอันตรายอะไรไหม

[คัดลอกลิงก์]
อยากฉีดผิวขาวค่า  แต่กลัวว่าจะมีผลกรกะทบต่อร่างกาย  ใครใจดีข่ายตอบหน่อนนะจ๊ะ

คนๆนี้ ที่ชื่อดิว‼️
เบอร์โทร : 0972516266 (ดิว)
Line ;; mynameisdew11

ใครจะซื้อขายด้วย❌❌❌
ก่อนโอนเช็คแบล็คลิสต์ก่อนนะคะ
ไม่อยากให้เจ็บตัว

ไปฉีดตัว skin aura white ที่ fiora clinic ก็เห็นผลไวนะ ล่าสุดมีไปเปิดแถวบ้านเราด้วย ที่จันทบุรี ไปฉีดมา ช่วงมีโปรเปิดคลินิก โอเคเลย เราขาวขึ้นกว่าเดิมเยอะ

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 5.0
น่าสนใจ: 5
ใช่ค่ะเราเสริมให้ ปกติเราฉีดที่มหาชัยนะ แต่มีเปิดที่จันทบุรีเหมือนกัน ใครอยู่จันทบุรีแล้วสนใจลองไปดูได้  โพสต์ 2019-8-11 23:42

รับฉีดผิวขาว ฉีดกลูต้า ฟิลเลอร์โบท็อก เมโส วิตามิน ผิวขาว ฮอร์โมน

รับประกันความปลอดภัย

ติดต่อ 0972516266 ดิวคะ

Line ;;  mynameisdew11
เคยฉีดค่ะ คอสที่เหมาจองไว้ยังเหลืออีกตั้งเกือบสิบเข็มที่ไม่ได้ไปฉีด แต่คงไม่ฉีดแล้ว แค่3เข็มก็ใสแล้วค่ะ มีแต่คนทักว่าขาวขึ้น แต่พอเลิกฉีดผิวก็กลับมาเป็นปกติ ตอนนี้หันมาดูแลผิวเองดีกว่าค่ะ ขัดผิวทำติดต่อกันสามวันทำทีที่สำคัญเลยคือครีมกันแดด เราทำแบบนี้ไม่ถึงเดือนค่ะมีแต่คนทักว่าขาวขึ้น. ดีกว่าฉีดอีกนะคะ
ต้นฉบับโพสต์โดย gilf เมื่อ 2011-3-20 04:01
ขอแทรคนิดนึงค่ะเราก้ยังไม่เคยฉีดหรอกนะแต่กำลังจะฉ ...

จริงค่ะ เดี๊ยวนี้เขาพัฒนาแล้ววววว
ที่เราเีรียนมาอ่ะ กลูต้ามันไปช่วยปรับสีผิวที่ชั้นผิวหนังให้ผลิตเม็ดสี(เมลานิน)  จาก ดำเป็นขาวอมชมพู
แต่ฉีกเข้าไปมันก้อจะขับออกมายุดี ต้องฉีดต่อเนื่อง แล้วถ้าฉีดไปโดนแดดล่ะก้อจ้ะทำให้เป็นมะเร็งผิวหนังเพราะไม่มีเมลานินค่อยป้องกัน
ตอบกระทู้ Nutty ตั้งกระทู้

เราไม่เคยฉีดอะไร ก้อมีผืนขึ้นเมือเธออ่ะ
มันเป็นเพราะภมิคุ้มกันบกพร่อง
เค้าเรียกว่าไฮเปอร์เซ็นสติวิตี

ตอบเฉยๆ อิอิ
มีพริตตี้นางหนึ่งไปฉีกแบบนี้แหละค่ะ ฉีดจนตอนนี้จะตายแล้วค่ะ ไตวาย ^^ เราก็เคยฉีด แต่ว่าพอเลิกฉีดดำกว่าเดิมมากค่ะ เราว่านะคะ ถึงจะไม่ขาว แต่สวยก็โอเคนะคะ ^^
ขออนุญาต ต่อนะครับ

แต่ก้ใช่ว่าจะยังไม่พบอันตรายจากกลูต้า นะครับ เค้าว่าถ้ากินในปริมาณมากที่สูงๆ เช่นมากกว่า 20000 มิลิกรัมต่อวันขึ้นไป มันจะเป็นอันตรายต่อ ดีเอ็มเอ คือทำให้ดีเอ็นเอ(เจ๊ง)มีปัญหาได้ ส่วนจะมีปัญหามากน้อยแค่ไหน ก็ยังสรุปไม่ได้ แต่เรื่องดีเอ็มเอเสียหายก็ไม่ใช่เรื่องเล่น เดี๋ยวลุกออกมาก มีสามสิบนิ้ว สองหัว สี่หู นะเออ...

ทีนี้มาถึงเรื่องสำคัญอีกเรื่องหนึ่ง ที่หลายคนอยากรู้ลึกตื้นหนาบาง นั่นก็คือเรื่องกลูต้าฯแบบฉีด
ต้องของขึ้นต้นเรื่องนี้ด้วยการบอกก่อนเลยว่า กลูต้าฯ แบบฉีดนั้นยังไม่ผ่านการรับรองของ FDA (องค์การอาหารและยาของสหรัฐฯ) และยังไม่ได้รับอนุญาตในเมืองไทย นั่นก็คือไม่ผ่านการรับรองความปลอดภัยโดยสำนักงานคณะกรรมการอาหารและยาของไทยอีกด้วย แล้วแบบนี้ จะมีกลูต้าแบบฉีดไว้ทำไมละ  
คือที่เค้ามีไว้ให้สำหรับผู่ป่วยโรคร้ายแรงอย่างพวกมะเร็ง ที่แบบว่าร่างกายของพวกเค้าสร้างได้น้อยลง และยังต้องการในปริมาณที่มากกว่าคนปกติ ก็เลยต้องในทางเส้นเลือดกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ยังอยู่ในระหว่างการทดลอง
  คือในปัจจุบันนี่ยังไม่ถือว่าเป็นการรักาามาตรฐานสำหรับผู่ปาวยมะเร็งนะครับ แต่เพียงที่เมืองนอกเนี่ย เค้ามีโครงการทกลองการรักษาแบบใหม่ๆเยอะ โดยโครงการเหล่านี้จะให้ผุ้ป่วยที่สมัครใจเข้าร่วม รายละเอียดเพิ่มเติมสามารถหาอ่านได้ใน หนังสือ อาหารเสริมขั้นเทพจริงปะ
แล้วทำไมต้องฉีดทางหลอดเลือด ก็เพราะว่าแบบกินเนี่ยะ จริงๆแล้วร่างกายดูดซึมได้ไม่มากมะครับ แต่อย่างที่บอกในกลุ่มผู้ป่วยมะเร็งนอกจากต้องการกลูต้าฯ ในปริมาณที่สูงๆแล้ว ร่างกายยังสร้างได้น้อยอีกต่างหาก ดั้งนั้นการฉีดเข้าเส้นเลือดจึงทำให้สามารถเพิ่มปริมารกลูต้าฯ ในเส้นเลือดได้มากแล้วเร็วกว่าการกิน

แล้วถ้าไม่ปลอดภัยแล้วทำไมเค้าถึงฉีดให้ผู้ป่วยโรคมะเร็งละ??
    1. ก็เพราะผู้ป่วยโรคมะเร็ง ต้องการกลูต้าฯ ที่มากกว่าคนปกติอยุ่แล้ว อีกอย่างร่างกายของผู้ป่วยโรคมะเร็งยังสร้างได้น้อยกว่าที่ควรอีก คือสภาวะร่างการของคนปกติกับคนป่วยเป็นโรคมะเร็งไม่เหมือนกันคับ
   2. จากสมมติฐานและการรวบรวมหลักฐานทางการวิจัยมาพอสมควร(มันมากขนาดไหนเนี่ยะ) ทำให้เชื่อได้ว่า มีความเป็นไปได้ที่กลูต้าฯ จะช่วยยืดอายุของผู้ป่วยโรคมะเร็งออกไปได้อีก
   3.การรักษาโรคมะเร็งระยะสุดท้าย ในปัจจุบันเป้าหมายคือมุ่งเน้นเรื่อง การทำให้มีคุณภาพชีวิตที่ทดีที่สุด และรักษาตามอาการ ดังนั้นถ้าให้อะไรแล้วดีขึ้นกับผู้ป่วยหรืออายุยืนขึ้น มันก็น่าให้ใช่ไหมคับ มันคล้ายกับว่ามันไม่ค่อยมีอะไรจะเสีย อะครับ

หมายเหตุ   เรื่องทฤษฎีการให้กลูต้า ในผู้่วยมะเร็ง ใช่วาามีแต่แง่บวกนะครับ มีทฤษฏีนึงบอกว่า การให้กลูต้าฯ ทำให้เซลล์มะเร็งมีความทนทานต่อการถูกทำลายมากขึ้น นั่นก็หมายความว่า การรักษาด้วยการคีโม และการฉายแสงเพื่อทำลายเซลล์มะเร็ง ซึ่งเป็นการรักษาในมาตรฐานผู้ป่วยจะได้ผลน้อยลง....ด้วย

จากหนังสือ อาหารเสริมขั้นเทพจริงป่ะ    เดี่ยวมาต่อ คงได้ความรู้บ้างนะครับ ...อย่าว่ากันนะ ถ้ามันเยอะและไม่ตรงงประเด็น...อะคับ
กลูต้าไธโอนคือ สารต้านอนุมูลอิสระ ที่ร่างกายเราสามารถสร้างขึ้นมาเองได้ (แต่ในปริมาณน้อยไม่สามารถ ทำให้เราขาวได้) หน้าที่ของกลูต้าไธโอน ก็คือ
- การต้านสารอนุมูลอิสระในร่างกาย
-รักษาสารของสารต้านอนุมูลอิสระตัวอื่่นทีร่างกายรับจากภายนอกอย่างเช่น วิตามินอี และซีในอยู่ในรูปที่ทำงานได้
-ลดความเป็นพิษของสื่งแปลกปลอมที่เป็นพิษ(คือภาษาอาจดูตลก แต่ต้องขอบอกก่อนว่า สิ่งแปลกปลอมที่ไม่เป็นพิษ ต่อร่างกายก็มีไง)
-ลดความเป็นพิษของสารพิษต่างๆ และสารก่อมะเร็ง
-จำเป็นต่อการทำงานของระบบภูมิคุ้มกัน
-มีส่วนในกระบวนการต่างๆ ของร่างกายที่สำคัญหลายระบบ เช่นการสังเคราะห์ ดีเอ็มเอ การสังเคาระห์โปรตีน การขนส่งกรดอะมิโนในร่างการ(กรดอะมิโน คือหน่วยย่อยที่เล็กที่สุดของโปรตีน) และการกระตุ้นการทำงานของเอ็มไซม์ต่างๆ ในร่างกาย
-ขจัดสารพิษแบะของเสียที่เกิดขึ้นจากกระบวนการเผาผลาญในร่างกาย

-ยับยั้งการสร้างเมลานิน(เม็ดสี)

คืออยากให้รู้ว่า ประโยชน์ของกลูต้าไธโอนนั้น มีมากกว่าการที่ทำให้ผิวขาว  คือเราไม่เคยใส่ใจในประโยนช์ด้านอื่นของกลูต้า เลย ซึ่งการทำให้ผิวขาวของกลูต้านั้น คือการยับยั้งการสร้างเม็ดสี ที่อยู่ในชั้นผิวหนัง ซึ่่่ง นี่ก็เป็นจุดขายของกลูต้า นั่นเอง ...   แต่รับในปริมาณเยอะก็ไม่ดีนะคับ

ข้อมูล มากจาก หนังสือ วิตามินขั้นเทพจริงป่ะ ลองไปหาอาจดูจะได้ความรุ้อีดเยอะเลยคับ
:):):)
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-28 19:45:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราฉีดมาแล้วถึงกับเป็นลมเลนอ่ะ  ไม่เอาแล้วอันตราย
ต้นฉบับโพสต์โดย gilf เมื่อ 2011-3-20 04:01
ขอแทรคนิดนึงค่ะเราก้ยังไม่เคยฉีดหรอกนะแต่กำลังจะฉ ...

เริศ
ต้นฉบับโพสต์โดย tani_tana เมื่อ 2011-3-2 00:48
ฉีดติดต่อกันนาน เป็นปีอาจทำให้ตาฝ่าได้ คือมองอะไรเบ ...

ขอแทรคนิดนึงค่ะเราก้ยังไม่เคยฉีดหรอกนะแต่กำลังจะฉีดหาข้อมูลมามากแล้วค่ะคือฉีดผิวขาวโดยส่วนมาแล้วนั้นก้คือกลูต้าไธโอนอันเดียวกะที่คุณ tani_tanaบอกว่าทานกลูต้าดีกว่าอะค่ะแต่การฉีดนะตอนนี้มีตัวใหม่ที่มีใบรับรองการผลิตและที่ตั้งโรงงานใบรับรองว่ามีส่วนผสมต่างๆอยู่จริงไม่เหมือนกับกลูต้าสมัยก่อนบางเจ้าแท้บ้างไม่แท้บ้าง การกินกลูต้าแบบเม็ดก้มีข้อดีนะค่ะอาจะขาวแค่อาจจะนะค่ะแต่สิ่งที่หน้ากลัวก้คือมันมีการทำของปลอมมาเยอะมากราคากระปุกละไม่กี่ร้อยบาทแล้วส่วนผสมไม่รู้ว่ามีอะไรอยู่ในนั้นบ้างเพราะไม่มีใบรับรองการผลิตและไม่สามารถทดสอบได้ว่าของแท้หรือไม่ต้องนำเข้าห้องแลบเท่านั้นคือ2อย่างมีทั้งข้อดีและข้อเสียและจากการวิจัยก้ยังไม่มีผลข้างเคียงจากการใช้กลูต้าไธโอนเป็นระยะยาวนะค่ะทุกอย่างคงขึ้นอยู่กับดุลพินิจของผู้บริโภคค่ะก้คล้ายๆกับเสริมจมูกบางคนว่าหมอนั้นดีบางคนว่าทำมาแล้วก้ไม่สวยบางคนว่าไม่ทำก้สวยมันเป็นความคิดส่วนบุคคลอะค่ะแต่กิฟว่าสิ่งไหนที่ทำให้เรามั้นใจและมีความสุขก้ทำเถอะค่ะคนเราเกิดมาไม่รู้จะตายวันไหนยังไงก้ขอให้สวยก่อนตายดีกว่าค่ะ ขออภัยนะค่ะพูดมากไปหน่อย

..  โพสต์ 2013-11-23 16:42
เราเคยฉีดค่ะ  มันก็ขาวนะค่ะแต่ก็ไม่ได้เว่อมาก แรกๆก็ฉีดสองอาทิตย์ครั้ง ต่อๆไปก็เดือนละครั้ง หลังๆพอหมดครอส ก็ไม่ได้ฉีดเลย ตอนนี้เราเป็นภูมิแพ้ผิวหนังอ่าค่ะ เจออากาศหนาวมากๆ ร้อนมาก ผื่นขึ้นคันคะเยอเลยค่ะ จากที่ไม่เคยเป็น ตอนนี้แพ้ไปทั่วเลยค่ะ สบู่เหลว ครีมทาตัว ต้องมาใช้ของเด็กเล็กแทน - -
เราทำงานในร้าน หมอ ผิวหนัง มีคนไข้มาถามเยอะเหมือนกัน
แต่หมอที่ร้านเค้าตอบปฎิเสธทุกคนเลยว่าไม่รับฉีด
เพราะมันอันตราย วันนี้อาจมันไม่ผลแต่วันข้างหน้าซฺมันจะตามมา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-8 22:44:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ทำไมพวกกระเทยมันฉีดแล้ว ขาวววว.........วววว เวอร์อ่ะ ถ้าเราฉีดแล้วจะขาวอย่างนั้นป่าวนะ
ไม่แนะนำคร่ะ  เราว่าเราหันมาดูแลผิวหั้ยมากขึ้นดีกว่า
ทาครีมบำรุงทุกวัน และก่อนออกแดด
แระก้ใส่เสื้อแขนยาวทุกวันดั้วน๊คร๊
รับรองขาวชัว
ฉีดติดต่อกันนาน เป็นปีอาจทำให้ตาฝ่าได้ คือมองอะไรเบลอๆไม่เคลียร์อะไรแบบนี้ แต่จิงๆผลข้างเคียงนี้มันแค่เบื้องต้น เพราะจิงๆการฉีดตัวขาวใหม่มากๆ คือไม่มีใครฉีดเป็นสิบๆปีแล้วไง คือมันเพิ่งมาบูมสองสามปีนี้ไง อย่าฉีดเลย อันตรายเราว่านะ เอาแบบขัดหรือกินกลูต้าไรแบบนี้น่าจะดีกว่า ช้าหน่อยแต่ผลข้างเคียงไม่น่ากลัวเท่า กินวิตามินซีไรพวกนี้ ก็ช่วยได้ เพือนเรากินยาตัวขาวมาเกือบปี ตอนนี้เลิกกินเกือบปีแล้ว ตัวยังขาวอยู่เลย ไม่น่ากลัวเท่าฉีดด้วย เพราะร่างกายมันสามารถขับออกมาได้ ไม่น่ากลัวเท่าฉีดเพราะเข้ากระแสเลือด เราเป็นห่วง คิดดีๆ
ไม่ทราบค่ะ  เพราะไม่เคยฉีดก็คิดอยากฉีดเหมือนกัน

แต่ก็อย่างคุณพี่มุกดาบอกแหละค่ะ  แล้วอีกอย่าคิดว่าคงไม่มีอะไรถาวรหรอกค่ะ

ดูแลผิดอย่างเดียวก้อพอเนอะ  ขัดผิวบ้าง  ใช้ครีมบำรุงบ้างกันแดดบ้าง  หลีกเลี่ยงแสงแดด
หรือจะทานวิตตามินก้อน่าจะดีนะคะ:)
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-3-1 05:25:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วถ้าหยุดฉีด ก็กลับมาดำเหมือนเดิมใช่ไหมคะ
ก่อนจะฉีดอะไรเข้าร่างกายต้องคิดให้มากๆ นะคะ ผลที่ตามมาคุ้มหรือเปล่า ในความคิดเห็นส่วนตัวไม่ขาวก้อสวยได้นะคะ แต่แบบฉีดไปจนขาว กลัวผลระยะยาวคะ กลัวกลายเป็นโรคร้ายแรง ต้องดูนะคะว่ามันคุ้มกันไหม๋ โดนส่วนตัวแล้ว ไม่กล้าฉีดคะ แค่จะทำจมูกคิดอยู่ ๕ ปีแหละยังไม่ได้ทำเลยคะ แต่มีนานี้จะทำแน่ๆ คะ:)
เราก็ฉีดคะ ฉีดทุกอาทิตย์ ติดกันมาสามเดือนแล้ว ถามว่าขาวไหม บอกเลยว่าขาวขึ้นมากๆ แต่มีผลเสียไหม ตอนนี้ร่างกายก็แข็งแรงดีนะ แต่เห็นว่าอาจต้องไปเช็คร่างกายเช่นตรวจเลือดเรื่อยๆอะ เพราะยาวผิวขาวอาจมีผลต่อ ตับหรือไตได้ อันนี้เห็นพยาบาลที่ฉีดให้เค้าบอกมา
:):)

ฉีดที่ไหนค่ะ อยากฉีดบ้างจัง คิคิ  โพสต์ 2011-10-18 15:58
บอกชื่อยาหน่อยได้ไหมคะ  โพสต์ 2011-10-10 18:38
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้