ดู: 122720|ตอบกลับ: 1074
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่โดย หมอวรวิทย์ ฟอร์จูนคลินิค รูป 1, 3,4,6, 10,14 ,21,24 ล่าสุด " 40

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุดโดย nstar เมื่อ 2010-5-14 19:36

สวัสดีครับ ทุก ๆท่าน
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณหมอวรวิทย์ครับ ที่ทำจมูกให้ผมถูกใจมาก ๆครับ ขอบคุณพี่แดงและพี่ ๆในคลินิคทุก ๆคน ขอบคุณเพื่อนสนิทผมที่ไปให้กำลังใจ ขอบคุณ คุณลุงที่วันนั้นได้เจอตังจริง น่ารักกว่าในรูปเป็นกอง และของคุณอีกหลายคนนั้นวันนั้นด้วยนะครับ
มาเริ่มรีวิวกับจมูกให่กันเลยดีกว่า ตอนถึงคลินิค ๆก็คิดว่าตัวเองไม่ตื่นเต้นเพราะว่าเคยทำมาแล้วครั้งนึง แต่ที่ไหนได้ตื่นเต้นเหมือนกันครับแต่ก็พยายามข่มใจเอาไว้
วันนั้นเราก็ไปนั่งรอคุณหมอวรวิทย์ ไปก่อนเวลานิดหน่อย เจอคุณหมอก็คุย เอารูปให้ดูบอกว่าอยากได้ประมาณไหนตามปรกติ เหมือนกับที่ทำกันทุกคน
คุณหมอท่านประณีตมาก ๆครับ เหลาซิลิโคนไปชั่วโมงกว่า ๆท่านทำอย่างสบายอารมณ์ ท่านก็ทาบจมูกเราไป เหลาไปจนที่คุณหมอคิดว่าเข้ากับจมูกและแบบที่ให้ไปแล้วพอคุณหมอเหลาเสร็จ
มาถึงตอนทำนี่สิแสนจะทรมาร สงสารตัวเองและสงสารคุณหมอด้วย
ปล แต่คนที่ไม่กำลังจะทำอย่ากลัวนะครับ กรณีของผมนี่มัน เป็นเคสพิเศษจริง ๆปรกติคุณหมอบอกว่า ประมาณครึ่งชม สำหรับการใส่  
เนื่องจากผมเคยทำจมูกมาแล้วจากที่อื่นแล้ว ต้องเอาออกไปแล้วเกือบปี เพราะว่าอักเสบ (เป็นเวลานานเกือบเดือน)ทำให้มีพังพืดที่จมูก จับชั้นเนื้อต่าง ๆจน แข็งแน่นทำให้ยากลำบากมากในการทำ คิดดูครับปรกติคนฉีดยาชา จะเจ็บเข็มแรก แต่ผมนี่สิเจ็บตั้งกะเข็มแรกยันเข็มสุดท้ายเพราะว่ายาชามันไม่เดิน หมอบอกว่าฉีดจนปวดมือไปหมดเลย
แล้วก็เริ่มลงมีด หมอก็บอกว่าเจอเคสยากเสียแล้วเนื่อจากชั้นเนื้อของผมมันหายไปหมด รวมเป็นก้อนเดียว ต้องทำการแซะ แคะ หาจุดที่จะสอนแทรกซิลี่เข้าไปได้ ได้ยินเสียงกรรไกร ฉับ ๆๆๆๆ รู้สึกว่าตัดเข้าไปลึกมากเหมือนกันแล้วก็มีเสียงแซะ ครืดคราด ดดด แล้วคุณหมอก็ยัด ซิลี่เข้าไปตอนยัดคุณหมอดัน ๆๆๆ หลายทีครับแล้วตอนดันก็ยังต้องเอเครื่องมือมาช่วยยัดอีกตะหาก เนื่องจากยัดเข้าไปไม่สุด ตอนนั้นพี่แดงก็มาให้กำลังใจผมด้วย มากุมมือ บอกว่าอดทนหน่อยนะ ก็เลยมีกำลังใจอีกเป็นกอง ระหว่างที่ทำก็ต้องเติม ยาชาอยู่สองครั้ง เพราะเลือดออกมา ยาชามันไหลไปกับเลือดก็จะเริ่มปวด ตึบ ๆๆ
(ทำไมเคสที่มีพังผืดถึงยากครับ ก็เพราะว่าปรกติเนื้อเราจะเป็นชั้น เหมือนขนมชั้น ผ่าแล้วเราหาชั้นเจอก็แทรกเข้าไปตามชั้นก็จะง่าย สบาย ๆ แต่เคสของผมนี่ ชั้นมันหายไปคุณหมอก็ต้องจัดการค่อย ๆ แคะหาชั้นเหมือนหาลายแทงอ่ะครับ)
คุณหมอเอาเข้าออกอยู่ สามสี่ครั้ง เพราะว่าไม่พอใจทรง ท่านก็ค่อย ๆเอาออกมาเหลาให้มันได้รูปมากที่สุด จนที่คุณหมอคิดว่าพอใจแล้วก็ให้ผมดูกระจกครับ แต่ว่าตอนนั้นดูไม่ออกหรอกครับ มันบวมฉึ่งเลย แต่เชื่อใจคุณหมอครับและก็ให้พี่แดงช่วยดูด้วย  พี่แดงบอกว่าโอเคแล้วก็เลยจัดการเย็บแผลต่อไปเลยครับ
กลับมาวันแรกบวมฉึ่งครับ

อันต่อมาเป็นรูปวันที่สามครับไปแกะพลาสเตอร์ออก
ใครรู้มั่งว่าพลาสเตอร์ นี่เอาไว้ทำอะไรครับ (เอาไว้ดามและ สกัดการบวมของจมูกครับ)

อันนี้รูปวันที่หกครับ โดยสองรูปแรกคือจมูกที่ถ่ายไว้ก่อนทำครับ
ก่อนทำ

วันที่หกครับหมอบอกว่าจะยุบลงอีก

newnose5_1.jpg (28.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 41)

newnose5_2.jpg (28.31 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 34)

newnose5_3.jpg (27.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 32)

newnose5_4.jpg (25.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 31)

newnose5_5.jpg (27.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 29)

newnose5_6.jpg (26.6 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 46)

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

แก้ไขล่าสุด neung975 เมื่อ 2009-11-27 16:08

น่ารักจัง...หน้าเปลี่ยนไปมากเลยอ่ะ

จมูกก็ทรงสวยครับ

ที่ดามคือดามกันเบี้ยวครับ
ถึงเวลาหล่อแล้วน่ะครับ
Perfectคัฟ เข้ากับรูปหน้าดี ถ้าผมรูปหน้าแบบนี้ก็คงอยากจะได้ทรงจมูกทรงนี้เช่นกันคัฟ ดีใตด้วยกับจมูกใกม่คับ ลดบวมไวๆคับ ^^
แก้ไขล่าสุด M... เมื่อ 2009-11-27 16:08

กว่าจะอ่านจบ....ลุ้นตามไปด้วย อิอิ        หล่อเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 16:11:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
น่ารักจัง...หน้าเปลี่ยนไปมากเลยอ่ะ

จมูกก็ทรงสวยครับ

ที่ดามคือดามกันเบี้ยวครับ ...
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-11-27 16:03

ขอบคุณครับพี่หนึ่ง ใช่ครับดามกันเบี้ยวแล้วก็สะกดบวมไว้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 16:11:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถึงเวลาหล่อแล้วน่ะครับ
ต้นฉบับโพสโดย tsuke เมื่อ 2009-11-27 16:06

ก็น้องหล่อไปก่อนแล้วไง เราก็ต้องตาม
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 16:13:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด nstar เมื่อ 2009-11-27 16:18
Perfectคัฟ เข้ากับรูปหน้าดี ถ้าผมรูปหน้าแบบนี้ก็คงอยากจะได้ทรงจมูกทรงนี้เช่นกันคัฟ ดีใตด้วยกับจมูกใกม่คับ ...
ต้นฉบับโพสโดย kanghun เมื่อ 2009-11-27 16:06

ขอบคุณครับ ยังครับยัง ไม่เพอร์เฟคหมอบอกว่าให้อีกหกเดือน มาเติมปลายจมูก เนื่องจากพังผืดแข็งซิลี่มันดันหยดน้ำไม่ออกเซงจริง ๆกับไอ้พังผืดเนี่ย
ส่วนเรื่องทรงเนี่ยเนื่องจาก พื้นจมูกผมเป็นคนฐานจมูกกว้าง แล้วปลายจมูกเนื้อเยอะกลม ช่วงต่อระหว่าง หน้าผากกับจมูกไม่สูง เลยทำโด่งมากไม่ได้มันจะเวอร์เกินไป ผมเข้าใจว่าทุนเดิมมันไม่เหมาะที่จะทำโด่ง ๆครับ เลยไม่ฝืนทำ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 16:14:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
5# M...

ขอบคุณครับเอ็มที่มาเยี่ยมเป็นไง บ้างครับยุบสนิทยังครับ
หล่อจังเลยครับ เหมือนหนุ่มญี่ปุ่นเลย อิอิอิ
แงๆๆๆๆๆ มาไม่ทันเจิมคนแรกอ่ะ

น้องเอขาวจริงๆนะครับ

หล่อใส น่ารัก เร้าใจมากๆ
ขอบคุณครับพี่หนึ่ง ใช่ครับดามกันเบี้ยวแล้วก็สะกดบวมไว้
ต้นฉบับโพสโดย nstar เมื่อ 2009-11-27 16:11

ดีใจที่ได้เห็นตัวเป็นๆที่คลีนิดด้วย อิอิ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 16:43:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หล่อจังเลยครับ เหมือนหนุ่มญี่ปุ่นเลย อิอิอิ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-11-27 16:14

ขอบคุณครับ วิน ญี่ปุ่นหื่นกามป่าว
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 16:45:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

หล่อใส น่ารัก เร้าใจมากๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-11-27 16:18

ขอบคุณครับพี่เอ ขาวเพราะแสงไฟมั้ง ไม่ทันเจิมคนแรก ก็ไม่เป็นไรครับมาโพสก็ดีใจมากแล้วครับ

หล่อใส น่ารัก เร้าใจมากๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย nanvaris เมื่อ 2009-11-27 16:18

ผมมาแย่งตำแหน่องพี่เหรอครับ...

ข้าน้อยสมควรตายยยยยยยยยยยยยยย
ผมมาแย่งตำแหน่องพี่เหรอครับ...

ข้าน้อยสมควรตายยยยยยยยยยยยยยย
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-11-27 16:48

ไม่เป็นไรอ่ะ ให้อภัยอ่ะ
โอ้โห้หล่อขั้นเทพเลยน่ะนี่
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-27 17:01:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โอ้โห้หล่อขั้นเทพเลยน่ะนี่
ต้นฉบับโพสโดย yubonrut เมื่อ 2009-11-27 16:52

เทพอะไรเอ่ยครับ เทพจ้ำม้ำป่าว
แวะมาเยี่ยมชม หล่อสมการรอคอยครับ ... ฮิ้วววววว
แล้วก้ทีนี้ จะได้มีเคสรีวิวหมอวรวิทย์เพิ่มอีกรายซะที
บอกแล้วว่าหมอใจดีมากกกก ปราณีตมากกก และใจเย็นมากกกก

ปล.ขอบคุณครับที่ชมกัน ถึงจะเกินจริงไปหน่อยก็เหอะ อิอิ
รูปจมูกขนาดว่าบวมอยู่ยังสวยยังไงเอารูปมาอัพให้ดูอีกนะค่ะแต่ของไม้น้ำจองคิวคุณหมอเฉลิมไว้เดือนม.คแล้วจะมาอัพเหมือนกานรอๆๆๆ
อ้อๆๆๆ
ผมเห็นเว็บๆๆที่คลีนิคมะวานใช่ไหมครับ
เหอๆๆๆ
ทรงสวยนะครับ
ชอบๆๆๆๆดูอินเตอร์ดีจังครับ
{:13_948:} ยอดเลยอ่าาา เห็นแล้วอยากทำมั่งจัง
ทรงสวยมากครับ หายบวมคงหล่อกว่านี้แน่ๆเลย แล้วพอจะเล่าได้ไหมครับว่าทำไมครั้งแรกถึงอักเสบล่ะครับ เล่าเอาไว้ให้เป็นความรู้หน่อยได้ไหมครับ พอดีกำลังจะไปทำเหมือนกันเลยหวั่นๆอยู่ ....
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-28 09:21:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แวะมาเยี่ยมชม หล่อสมการรอคอยครับ ... ฮิ้วววววว
แล้วก้ทีนี้ จะได้มีเคสรีวิวหมอวรวิทย์เพิ่มอีกรายซะท ...
ต้นฉบับโพสโดย king_sun เมื่อ 2009-11-27 17:37

อิอิครับ คุณหมอทำสวยเราก็ต้องมาทำรีวิว คนจะได้มีทางเรื่องเพิ่มไงครับ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-28 09:22:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปจมูกขนาดว่าบวมอยู่ยังสวยยังไงเอารูปมาอัพให้ดูอีกนะค่ะแต่ของไม้น้ำจองคิวคุณหมอเฉลิมไว้เดือนม.คแล้ว ...
ต้นฉบับโพสโดย mainum เมื่อ 2009-11-27 17:56

ขอบคุณครับที่เข้ามาเยี่ยมนะครับ คุณหมอบอกว่าจะยุบกว่านี้อีกเยอะจะเรียวเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้