ดู: 135146|ตอบกลับ: 1813
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ถึงคิวของป๋มบ้างนะครับ....แชร์ประสบการณการอัพดั้ง

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีครับเพื่อนๆทุกคน

ก่อนอื่นต้องขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ แอบอยู่ในบอร์ดนี้นานมากล่ะ แต่ก็ไม่ได้ปรากฏตัวสักที

จนกระทั้งวันนี้ หลังจากไปอัพดั้งมาเรียบร้อย ทั้งๆที่ก่อนหน้านี้ไม่เคยมีความคิดจะทำศัลยกรรมใดๆเลย

บังเอิญว่าได้เห็นกระทู้ของพี่เอ กะ น้องหนึ่งจากเว็บๆนึง และพวกเขาก็พาป่มมารู้จักกับเว็บๆโดยมะรู้ตัว

เป็นอะไรที่น่าทึ่งมั่กๆ แต่ล่ะคนทำไมเค้าถึงเปลีjยนไปได้ขนาดนี้ Extreme make over แบบสุด

จากนั้นก็เหมื่อนโดนของอะไรสักอย่าง....ให้ความคิดตัวเองเปลี่ยนไป เริ่มมีความคิดที่อยากทำจมูกขึ้นมา

ปัญหาหลักๆของป๋มก็คือ เป็นคนที่จมูกใหญ่ปลายกลมมน แต่ไม่ติดปีกนะครับ

ถามว่าจมูกใหญ่แล้วจะเสริมทำไม มันช่วยได้เหรอ ก็อาศัยดูจากเพื่อนๆที่เสริมมานี้ล่ะ ก็เปลี่ยนไปในทางที่ดีนะ

ส่วนเรื่องตัดเนื้อออกบ้างเนี้ยะข้อมูลค่อนข้างน้อยมาก แล้วก็ไม่แน่ใจว่ารูปทรงจมูกจะออกมายังไง

ย้อนไปเมื่อสัก2-3เดือนที่แล้ว ก็ตกลงใจแล้วว่าจะเสริมจมูก แทนที่จะตัดเนื้อจมูกที่ใหญ่ออกบ้างบางส่วน ก็เลือกที่จะทำจมูกกับคุณหมอเฉลิม

วันที่ไปปรึกษาคุณหมอ หลักๆเลยนะครับอยากให้จมูกเล็กลงดูเรียวยาว คุณหมอให้ปรึกษาว่า ผมสามารถทำได้เพราะเป็นคนที่จมูกใหญ่เนื้อจมูกค่อนข้างเยอะ

แต่ทำให้โด่งมากไม่ได้เพราะเดิมจมูกโด่งอยู่แล้ว พอออกมาจากห้องก็คุยกับพี่แดงเค้าถามว่าจะทำเลยมั้ยอาจจะพอมีคิวว่างช่วงเย็นเพราะเครสวันนี้ไม่ยาก ผมก็ตอบตกลง

.......แล้วก็รอ รอ รอ จนถึงเย็น ปรากฏว่าคนไข้มาไม่ตรงเวลานัดสักเท่าไหร่ คิวเลยเลื่อนๆๆๆ ผมเลยอดๆๆๆ

ก็เลยต้องจองคิวไว้แล้วมาทำตามที่นัด คือ 21สิงหา

โปรดติดตามตอนต่อไป

ปล.ว่าแต่ป๋มพิมพ์ยาวไปป่าวครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

เปิด ซิง

อิ อิ..
ขอบคุณมากครับ ที่พี่และหนึ่งเป็นแรงบันดาลใจให้น้อง ขอบคุณแทนน้องหนึ่งด้วยอ่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 13:16:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมก็ต้องขอบคุณพี่เช่นกันครับ
มาเจิมครับ เอารูปมารีวิวเลย อิอิ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 13:25:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วินมาป่วน.......
เอามาดูเลย ปูเสื่อรอแล้ว ท่าน

ปูเสื่อรอ.jpg (59.19 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 28)

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 13:57:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปยังมะได้โหลดลงคอมเลยครับ...ใจเย็นๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 15:09:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปจมูกก่อนทำมาให้ดูครับ

4.JPG (6.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 33)

โอ๊ะๆๆๆๆ รอซีนต่อไป ไปนั่งเสื่อวินรอ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 16:14:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อครับ..

พอถึงวันนัดคือเมื่อศุกร์ที่แล้ว ก็ยังกล้าๆกลัว ว่าจะทำหรือไม่ทำดี เดินวนอยู่ตั้งนานกว่าจะลงไปคลีนิค

เอาว่ะไหนๆก็ไหนๆแล้ว คงไม่มีไรเสียกว่านี้แล้วล่ะ หุหุ  พอถึงคุณหมอยังมีคนไข้อยู่เพราะไปถึงก่อนเวลา

ก็ไปเดินเล่นฆ่าเวลา สักพักก็กลับมาเตรียมตัวขึ้นเขียง ตอนเขียนใบยินยอมผู้ช่วยคุณหมอยังถามผมว่า วันนี้มาแก้เหรอค่ะ

ผม...มาใส่ใหม่ตะหาก ก่อนทำได้คุยกกับคุณหมดอีกทีพร้อมแบบที่เตรียมไป แต่เน้นๆกับคุณหมอว่าอยากให้จมูกดูยาวเรียว แล้วเอาปลายจมูกแบบนี้(ในรูป) แต่ไม่ได้เน้นว่าพุ่งๆแหลมๆ

พร้อมขึ้นเขียง....เตียงครับ เริ่มสยองล่ะ (ตอนนั้นกลัวมั่ก)

แล้วหมอก็ฉีดยาชาเข็มแรก ไม่เจ็บอย่างที่คิดแฮะ เสียวดีออกชอบ ชอบ

จากนั้นก็คุณหมอก็เหลาซิลิโคน เหลาๆทาบๆอยู่พักนึง พร้อมสลับกับการฉีดยาชาเพิ่ม

ซิลิโคนของผมจะเป็นแบบแกนเล็กนะครับแล้วก็มีขาด้วย เหตุผลก็คือผมเป็นคนจมูกใหญ่ใส่แกนใหญ่ไม่ได้

ส่วนขาของมันจะช่วยให้จมูกดูยาวและมีหยดน้ำช่วงปลายจมูก

ขอบอกว่าตอนใส่ซิลิโคนเนี้ยะไม่เจ็บเลยครับ เคาะจมูกตัวเองยังเจ็บกว่าเลย อิอิ

แต่จะเสียวๆ และได้ยินเสียงการหลอนๆของการใส่ซิลิโคน....เวอร์ได้อีก เย็บแผลเรียบร้อยเป็นอันเสร็จ

พอลุกจากเตียงมาส่องกระจก อืมมันยาวขึ้นนะ ดูมีปลาย แต่ต้องหัวตาเนี้ยะดึงรั้งสุดๆ ตาตี่เลยอ่ะแต่ทรงจมูกเนี้ยบอกไม่ได้ว่าชอบหรือป่าว

ได้เวลากลับบ้านพักฟื้น ช่วง2-3วันแรกนอยด์มั่กๆ จมูกบวมปลายจมูกที่อยากได้ก็ไม่มี หรือว่าคุณหมอลืมใส่ให้แง้ แง้

ส่องกระจกทุกวัน ก็ไม่มีวี่แววความเปลี่ยนแปลง ไม่ชอบจมูกตัวเองมั่กๆ เซ็งจิตสุดๆ

ตอนนี้ครบ7วันแล้ว เลิกนอยด์แล้วด้วย

ที่พิมพ์มายาวๆอยากให้เพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจที่จะทำ หรือทำมาแล้วและกะลังประสบปํญหาอย่างผม อย่าเพิ่งคิดมากครับ

คิดซะว่า เด๋วจะมันจะต้องดีกว่าเดิม.........

ยังไงก็เป็นกะลังใจให้ผมด้วยนะ แล้วผมจะลงรูปให้ดูเรื่อยๆนะคร้าบบบบบบบ
"แล้วหมอก็ฉีดยาชาเข็มแรก ไม่เจ็บอย่างที่คิดแฮะ เสียวดีออกชอบ ชอบ "
คือว่า อ่านแล้ว คิดว่า จขกท เป็นคนซาดิสท์ นิสนุงนะ
เห็นรูปก่อนทำแล้วจมูกโด่งเป็นสันอยู่ก่อนแล้วนิน่า -*-
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 16:52:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็ตอนแรกคิดว่าจะเจ็บมั่กๆอ่ะครับ

รู้สึกแค่ตอนหมอเอาเข็มจิ้มลงไป จากนั้นมันก็เสียวๆอ่ะ

จมูกโด่งอยู่แล้วครับ แต่ใหญ่ได้ใจ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 16:59:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพิ่มครับ

5.JPG (2.23 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

เอามาดูเลย ปูเสื่อรอแล้ว ท่าน
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-28 13:32

นั่งเสื่อวินด้วยคน
ยังบวมอยู่เลยนิ - -*
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-28 17:09:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มะได้บวมครับ อันนี้ยังไม่ได้ทำ...
อ่านแล้วสนุกดีอ่ะ เห็นภาพเหมือนร่วมเข้าไปทำจมูกด้วยเลยอ่ะ 555++
รอชมอีกคนค้าบบบ

อิจฉาคนเนื้อจมุกเยอะจังเลยย

: )
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
มะได้บวมครับ อันนี้ยังไม่ได้ทำ...
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-8-28 17:09

555 ลงชื่อด้วยคนคับ ^^
มารอชมด้วยยย

(คุณวินเขยิบหน่อยคับ จะนั่งข้างๆคุณปลา 555+)

อยากเห็นรูปมากมายคับว่ามันจะเล็กลงป่าว

ของผมก่ะคล้ายๆเเต่ปลายจมูกไม่กลมขนาดนั้นน่ะคับ

รอชมนะคับ

เป็นกำลังใจให้เช่นกันนะคับ
ได้ๆ มานั่งด้วยกัน อิอิ
ได้ๆ มานั่งด้วยกัน อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย HongRim เมื่อ 2009-8-28 20:16

หล่อเเล้วยังมีน้ำใจ

คนต่อไปมานั่งนี่คงต้องปูหนังสือพิมพ์เเล้วล่ะมั๊งผมว่า

อ่ะผมเตรียมมาฝากคับ เหอๆ

image001.jpg (6.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 19)

25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-31 09:39:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่งเสื่อวินด้วยคน

วินมีเพื่อนมานั่งรอแล้ว...
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้