12345
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: pheonixs
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] การจัดฟัน + หน้าเล็ก ลง

[คัดลอกลิงก์]
บางคนเท่านั้นเหอะๆๆ
เรียวค่ะ คอนเฟิมอีกคน จากที่ทำมาปีนึง แต่คือจัดเพื่อฟันสวย นั่นแปลว่าถอนฟันเพื่อเพิ่มเนื้อที่ช่องปากด้วย แต่ถ้าไม่ถอนก็ไม่เรียวขึ้นนะ คิดว่า

แต่ปากมันดูหนาๆขึ้นนะ หน้าเราเรียวมากอยู่แล้ว ยิ่งเรียวไปอีก ดูหน้ายาวมาก

แต่โดยรวมก็โอเค เพราะจัดให้ฟันสวย
เดี๋ยวจัดฟันเสร็จก็ยิ้มสวยครับ :)
ของเรายังไม่ได้จัดเลย ถอนฟันไปแล้ว4 ซี่  รอผ่าฟันคุดอีก4 หมอบอกว่าฟันเราซี่ใหญ่ จัดฟันก็จะไม่ตรง100% เพราะไม่เหลือพื้นที่ว่างแร้ว ใครเปนเหมือนเราบ้างมั๊ยยย
เราเป็นจัดเสดใส่รีเทนเนอ แต่มันเอียง รมเสียสุด ฟันเกินขึ้นมาถอนไม่ทันอะ เพื่อนทักถึงรุ้ ฟันเอียงทั้งแถบ -*-

ใครจัดฟัน อย่าลืม ดูแล สังเกดตลอดนะคะ
ดัดฟันแล้วจะทำให้ปากบางลงด้วยไหมค่ะ
เราก็ถอน 8 ซี่หน้าก็ดูดีขึ้นนะ
อยากจัดบ้างจังเลยค๊ะ

ของปานเป้นคนฟันห่าง จะต้องถอนไหม๊ค๊ะ

ใครรู้ราคา ช่วยบอกที่น๊า ...ประมาณเท่าไรค๊ะ

ถ้าไม่ต้องถอนอ่าค๊ะ เพราะปานเป็นคนฟันห่าง 5555+
ของเราถอนแค่ฟันคุด 4ซี่ เอง แล้วหน้าจะเล็กลงไหมเนี้ยยิ่งเป็นคนมีกรามด้วย ฮือฮือ
12345
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้